TIN TÀI TRỢ.

tê tay, đau xương cổ tay khi mang thai..có ai bị giống như em không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mang thai đươc 24 tuần rồi, nhưng từ khi bắt đầu từ tuần 20 em bị tê các đầu ngón tay bên phải, nay lại bắt đầu bi tê luôn cà bàn tay trái..em có đi bác sĩ thì bác sĩ nói do em bé, nên không thể làm gì bây giờ được...em phải chờ cho đến lúc em bé sinh ra thì hy vọng mới hết...nhưng mấy ngày hôm nay hai bàn tay em rất đau vào buổi sáng.....em không thể co tay lại được luôn...em còn bị đau xương cổ tay phải nữa, giống như bị trật xương vậy...có mẹ nào bị giống như em vậy không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 641 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

mình cũng bị tê tay,nhưng đau xương hông cơ bác sỹ nói do thai lớn chèn vào các dây thần kinh, nhưng mình nghĩ vụ tê tay có khi nào do mình thiếu canxi không
    Bố mẹ yêu con trai
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó thử ngâm tay với 1chút muối và vài lát gừng xem sao, hồi 3 tháng mình bị tê hết tay và chân, thậm chí còn bị chuột rút nữa, thế là cứ sáng dậy lạy xoay xoay cổ tay và chân, tối về lại ngâm nước muối+gừng, mình thấy hiệu quả lắm, các mẹ thử làm xem sao nhé!
    • 1,909 Bài viết

• 2,199 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongdinh1612 Xem bài viết
    em mang thai đươc 24 tuần rồi, nhưng từ khi bắt đầu từ tuần 20 em bị tê các đầu ngón tay bên phải, nay lại bắt đầu bi tê luôn cà bàn tay trái..em có đi bác sĩ thì bác sĩ nói do em bé, nên không thể làm gì bây giờ được...em phải chờ cho đến lúc em bé sinh ra thì hy vọng mới hết...nhưng mấy ngày hôm nay hai bàn tay em rất đau vào buổi sáng.....em không thể co tay lại được luôn...em còn bị đau xương cổ tay phải nữa, giống như bị trật xương vậy...có mẹ nào bị giống như em vậy không?
    Mẹ nó vào link này, đọc bài về hội chứng ống cổ tay nhé (#325)

https://www.webtretho.com/forum/f1706...l#post24698178
    ubUVp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình hồi xưa chửa bé đầu cũng bị đau xương cổ tay khủng khiếp. Đi khám thì bác sỹ bảo là do quá trình mang thai. Đến khi đẻ xong thì tự nhiên khỏi lúc nào không biết.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dạ em cũng nghĩ e bị hội chứng ống cổ tay.. bác sĩ khám thai của e giới thiệu e với bác sĩ khám bên dây thần kinh gì đó, e có hẹn thứ 2 tuần tới nè..e lo lắm vì bác sĩ nói với e nếu bệnh của e nặng bác sĩ sẽ tiêm thuốc gì đó vô cổ tay e, e lại sợ thuốc đó ảnh hưởng tới e bé.....
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvhn Xem bài viết
    Mình hồi xưa chửa bé đầu cũng bị đau xương cổ tay khủng khiếp. Đi khám thì bác sỹ bảo là do quá trình mang thai. Đến khi đẻ xong thì tự nhiên khỏi lúc nào không biết.
    chị có bi tê tay như em ko ah? chứ e tê tay và đau tay nhiều lắm, buổi sáng ngủ dậy e ko thể co tay lại được lun đó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc bạn bị nặng hơn mình. Mình cũng bị tê tay nhưng chắc không đau như bạn đâu. Vì mình vẫn chịu được và không bị bác sỹ doạ tiêm như bạn. Bạn cố ăn uống, bổ sung canxi, tắm nắng....thêm 1 thời gian xem có đỡ không chứ đừng tiêm vội, nhỡ ảnh hưởng đến em bé. Mình hồi đấy ngoài đau cổ tay ra mỗi sáng dậy còn bị chuột rút bắp chân. Chao ôi, đau khủng khiếp. Sau, mình biết cách xoa bóp, matxa chân nên cũng đỡ. Bạn thử tìm các bài tập về matxa tay xem có đỡ hơn không.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvhn Xem bài viết
    Chắc bạn bị nặng hơn mình. Mình cũng bị tê tay nhưng chắc không đau như bạn đâu. Vì mình vẫn chịu được và không bị bác sỹ doạ tiêm như bạn. Bạn cố ăn uống, bổ sung canxi, tắm nắng....thêm 1 thời gian xem có đỡ không chứ đừng tiêm vội, nhỡ ảnh hưởng đến em bé. Mình hồi đấy ngoài đau cổ tay ra mỗi sáng dậy còn bị chuột rút bắp chân. Chao ôi, đau khủng khiếp. Sau, mình biết cách xoa bóp, matxa chân nên cũng đỡ. Bạn thử tìm các bài tập về matxa tay xem có đỡ hơn không.
    e cũng tìm hiểu bệnh này trên mạng rùi, bác sĩ nói nếu tiêm thuốc cũng ko ảnh hưởng tới e bé đâu, nhưng e vẫn lo..e đang chờ tới thứ 2 này xem như thế nào...cầu trời cho e bé cùa e vẫn mạnh khòe ..e cũng thử matxa, mua lá lốp về nấu để ngâm tay nhưng van ko an thua gì
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng bị như vậy, bây giờ mình tuần 35, mình bị đau khớp mấy ngón tay, và đau cả cổ tay nữa. Nhưng không sao đâu từ từ quen àh, đừng lo quá nha. BS nói sinh xong 1 thời gian hết.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sophie88 Xem bài viết
    Mình cũng bị như vậy, bây giờ mình tuần 35, mình bị đau khớp mấy ngón tay, và đau cả cổ tay nữa. Nhưng không sao đâu từ từ quen àh, đừng lo quá nha. BS nói sinh xong 1 thời gian hết.
    vậy hả chị? e cứ lo bị tiêm thuốc gì vô cổ tay, lại ảnh hưởng tới em bé..chị có bị tê tay đau tay lắm ko/ e bị cả hai tay nên mới khổ nè ..ko làm gì được hết
    • 18 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình mang thai cũng sang tuần thứ 26 rồi, để ý 3 tuần nay đang đêm dậy đi wc và ngủ dậy cũng thấy tay tê lắm cảm giác như không nắm tay được luôn mẹ nó à.
    ngoài ra mình còn bị đau cái chân bên phải ấy đau chỗ sương giáp bả đùi có lúc không thể đứng lên nổi và chuột rút mặc dù mình cũng hay đi lại nhiều chứ k ngồi 1 chỗ.
    Đang lo lắng quá chắc t2 này mình đi khám định kì và hỏi lại bác sỹ của mình xem có sao không khó chịu quá....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang mang thai tuần 22 ma các ngón tay tê cả khi không làm gì vẫn bị tê khi cầm đũa ăn cơm cũng bị tê,làm mình mât ngủ hoài vì tê tay