TIN TÀI TRỢ.

Tăng ít cân khi mang thai có sao không??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E mang bé đc 3 tháng 2 tuần rồi mà trước khi e mang bầu e đc 55kg và bg e mới lên đc chút là 55kg rưỡi ăn no no ms lên đc 56kg
    mà e ăn thì nghén không ăn đc toàn cho tuôn trào hết thôi Thế nên e sợ ăn lắm mà e ăn toàn ăn bánh mì hay mấy đồ dễ ăn =='' E không biết tăng cân ít thế bé có làm sao không ạ
    Các mẹ cho e ý kiến nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thời gian ốm nghén thì khó chịu lắm mẹ Lelinh ơi, bạn nên chú ý về dinh dưỡng thời kì này nhé
    Cần thì đi gặp bác sỹ như z là tốt nhất đấy bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 24 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Không sao đâu. 3 tháng đầu mình mình nghén nhiều, không tăng được mà còn sụt 2 kg. Sau này thì tăng vù vù. Miễn là mẹ nó chịu khó uống thuốc bầu (mình uống prenatal DHA của Nature made) là được.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,374 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Ba tháng đầu thì ko sao đâu mẹ nó à! Nhiều người 3 tháng đầu nghén sút đến 3-4kg, nên sau khi hết nghén 3 tháng đầu thì mẹ nó phải ăn nhiều vào, mấy tháng sao này dinh dưỡng vào em bé mới nhiều đó. Em mình nghén sút 4kg lúc bị nghén, thế mà sau đấy lên kg nhanh lắm (do ăn nhiều), đến khi lên bàn sinh tổng kg lên là: 20kg đấy, sinh bé ra to khỏe. Nên mẹ nó yên tâm nha! Miễn sao khi hết nghén thì cố gắng ăn nhiều vào nhé!