TIN TÀI TRỢ.

Tăng cân nhiều có nên uống sữa bầu nữa không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hiện giờ có thai được 25w tội cái thấy gì cũng thèm ăn mà lại ăn nhiều nữa chứ vì vậy từ ngày có baby tới giờ em đã tăng 14kg rồi các chị ạ.Em đọc trên mạng nói rằng tăng cân nhiều không tốt dễ bị tiểu đường nên em rất lo, bởi vậy nên giờ măc dù rất thèm ăn nhiều thứ nhưng em ráng nhịn để không tăng cân nhiều nữa.Em tăng cân nhiều vậy có nên uống sữa bầu nữa không các chị? hiện giờ em chỉ dám uống sữa tươi thôi nhưng lại sợ không đủ chất cho bé.Các chị có kinh nghiệm giúp dùm em.Em cảm ơn các chị nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình nghi mẹ be nên tham khao chê đô ān uông cua bac si đi,lên cân vây la kg tôt cho 2 mẹ con nưa,chuc me va bé khoě
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    • 291 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình 29 tuần tăng dc 17 kí rồi.nhưng ko bị tiểu đường gì hết.mấy chị m lúc trc có bầu tăng tới 2 mấy kí lận mà.m vẫn uống sữa bt
    • 244 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

chắc cũng do cơ địa từng người mẹ nó ah. Mình đây cũng tăng cân ầm ầm kg sao kềm dù ăn rất ít nè. Miễn con phát triển tốt và mẹ kg bị bệnh lý tiểu đường hay huyết áp thì AQ thôi.
    LINK ĐẾN SHOP

https://www.facebook.com/boiboi.babyshop868?ref=br_tf

BAO BOI CUA BA ME
    Q0t6NY2Q0t6p7
    • 170 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

minh 22 tuan ma da tang 10kg roi, Bac si noi khong sao, 3 thang giua la giai doan tang can, 3 thang cuoi moi thang 1 can nua la dc, thoi ke di cac mẹ ơi, mien con mình khỏe là đưoc, con mình đưoc 500gr roi hehe, tăng vậy cũng đáng ^^, các mẹ cứ yên tâm tẩm bổ đừng ăn ngọt và mặn nhiều là đươc rồi
    CÁC MẸ NÊN ĐỌC KINH ĐỊA TẠNG VÀ NIỆM PHẬT THƯỜNG XUYÊN ĐỂ BÉ KHỎE-MẸ KHỎE
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em vẫn đi khám theo lịch của bác sĩ thường xuyên báo số cân nặng nhưng không thấy bác sĩ nói gì các chị ạ. Người nhà em nói ăn nhiều cho bé khỏe còn em lại sợ bị tiểu đường, hiện giờ bác sĩ chưa cho kiểm tra đường huyết của em mà em đi tiểu thấy nước hơi đục nên cũng sợ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyen_nguyenthi Xem bài viết
    Em hiện giờ có thai được 25w tội cái thấy gì cũng thèm ăn mà lại ăn nhiều nữa chứ vì vậy từ ngày có baby tới giờ em đã tăng 14kg rồi các chị ạ.Em đọc trên mạng nói rằng tăng cân nhiều không tốt dễ bị tiểu đường nên em rất lo, bởi vậy nên giờ măc dù rất thèm ăn nhiều thứ nhưng em ráng nhịn để không tăng cân nhiều nữa.Em tăng cân nhiều vậy có nên uống sữa bầu nữa không các chị? hiện giờ em chỉ dám uống sữa tươi thôi nhưng lại sợ không đủ chất cho bé.Các chị có kinh nghiệm giúp dùm em.Em cảm ơn các chị nhiều.
    Ui! Mẹ nhà nó ơi, 25w tăng 14kg lận sao? Mẹ đi thăm khám bác sỹ mà bác ko có lời khuyên sao. người mẹ lúc mang thai bác sĩ nói là dễ bị tiểu dường, cao huyết áp nên chế độ ăn của các mẹ nên ăn ít tinh bột, giảm lượng đường, không ăn quá mặn. Nên ăn nhiều hải sản tôm, cua, ghẹ ... Nếu dùng được sữa bầu thì tốt hoặc sữa tươi ko đường nhé. Mẹ nó tăng cân nhìu quá nên cân nhắc lại mẹ mình nói thường 3 tháng cuối thì tăng vù vù ấy.
    Chúc mẹ con nhà ấy khỏe mạnh nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e dc 26w cũng lên dc 10kg r, mà cũng chả ăn dc nhiều đâu, nhưng e vẫn uống sữa bầu, ngày 1 cốc, sợ con thiếu chất nên cố thôi chứ e cũng chả thíc uống sữa bầu tẹo nào
    Mứt gừng, mứt dừa các loại, mời các mẹ
    https://zaodich.com/forum/f2925/mut-t...l#post28293526
    • 131 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lúc 20w tăng 8kg, bs dặn hạn chế ăn ngọt, ăn nhiều rau, uống 1 sữa bầu/ngày và nếu uống sữa tươi thì loại k đường thôi. Mình cũng lo nên hạn chế lại, khổ nổi xưa nay chỉ thích ngọt, hy vọng con mình hấp thụ tốt, mẹ béo con khỏe là đc
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Ui cùng chung cảnh ngộ, mình ăn như hồi chưa bầu, đều đặn 2 bát/bữa, ko uống multi-vitamin mà chỉ uống Sắt và Canxi, ngoài ra cũng thỉnh thoảng uống sữa tươi ko đường, sữa đậu nành ko đường, ko ăn hoa quả ngọt như na, vải,.... Vậy mà 20w mình đã tăng 7kg rồi. Mình cũng ko hảo ngọt đâu, từ xưa đến giờ chỉ khoái ăn chua.
    Vấn đề tiếp là dù tăng nhiều thế, đi SA lần nào bé con cũng còi hơn chuẩn 1 chút
    Chắc phải lo cắt giảm lượng cơm mỗi bữa quá, hix. Mình phấn đấu chỉ tăng 13-15kg khi lên bàn đẻ mà. Chỉ mong sinh thường cho mẹ khỏe con khỏe thôi, hix hix. Gian nan quá!
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 229 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì gần 22 tuần lên 8kg rùi . Nhưng khổ 1 nỗi là mình bị nghén cơm mới chết chứ . Cứ cb đến giờ cơm là mình cứ thèm kinh khủng . Mỗi bữa chiến 3 bát cơm . No rùi thì nằm kềnh ra . Đến tối chồng toàn chở vợ đi chơi thì lần nào cũng fải ăn cái gì mới về . Mà mồm thì cứ bảo no quá ko ăn đâu nhưng tay thì vẫn gắp ăn ngang với chồng . Tương lai mình cũng săp trở thành cái lu rùi huhu. Mà ko ăn thì mình đói lắm ki chịu dc . Mà đói lại buồn nôn, chóng mặt . E bé đói quá cũng đạp rầm rầm . Xót con, xót cả mẹ lại đi ăn . Huhu
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thì em cũng sợ tăng cân nhiều quá sẽ sinh ra bệnh sau này phải sinh mổ và em bé không khỏe.Nhưng tội cái em thấy gì cũng muốn ăn mà lại thích ăn ngọt.hix.Mỗi lần đi khám bác sĩ đều bảo bé khỏe mạnh phát triển bình thường không nói gì về việc tăng cân nên em không biết thế nào.Mà kể cũng lạ ngày trước em ăn rất nhiều mà không mập mấy vậy mà từ khi có bầu em tăng cân mập lên ai thấy cũng ngạc nhiên, Sau này sinh xong không biết giảm cân được không nữa?
    • 829 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

vậy chắc mẹ nó nghén ngọt rùi.mẹ nó thèm ngọt quá thì ăn trái cây thôi.đừng ăn đường.e thì cg ăn nhiều nhưng lên 10kg thôi.e bé 3,2kg rùi.nhưng có điều e hk ăn cơm dc.hjhj.
    Nhiều sản phẩm mới, thơm ngon bổ dưỡng, giá cực kỳ hấp dẫn :Cuoi
    WomXyf

Thanh lý cao mềm atiso Vân Anh
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em Nghe nói uống sữa bầu nhiều sẽ sinh con muộn hơn ngày dự sinh của Bác sĩ dự đoán có phải không các Mẹ? Em lo quá! Vì em đang cố gắng sinh con bằng tự nhiên...mà em thì rất thích uống sữa Bầu. Hiện tại em đang uống sữa Similac Mum, 2ly/1ngay. Và ăn cũng rất nhiều vì em chẳng bị nghén hay chán ăn gì cả. Nhưng em vẫn chưa tăng cân nhiều.Em bé của em được 19w rồi mà em mới lên 4kg thôi các Mẹ ạ! Em phần thì muốn tiếp tục uống sữa,phần thì lại sợ như người ta nói. Có mẹ nào có kinh nghiệm nói em biết với ạ! Em cám ơn các mẹ nhiều...
    • 352 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

ăn uống vừa thôi bạn ơi. thai kì tốt là mẹ lên khoảng 10 - 13kg cho toàn bộ 9m10d. bạn mới có tuần 25 mà đã tăng nhiều như vậy rồi. sau này sinh xong làm sao lấy lại vóc dáng cũ đc? chưa kể hấp thụ của em bé cũng có giới hạn theo sự phát triển từng tuần của bé. ko phải cứ ăn nhiều là chất vào con hết đâu. ăn uống khoa học thì mới vào con đc. còn ko thì sẽ tích tụ lại thành mỡ của mẹ.

nếu bạn đã uống multi-vit và ăn đầy đủ rồi thì ko cần uống sữa bầu nữa. sữa bầu chỉ làm mẹ béo lên thôi. b.sĩ bên mình toàn khuyên uống sữa tươi ko đường hoặc sữa đậu nành. chế độ ăn của bạn nếu đã theo tháp dinh dưỡng thì ko cần uống sữa bầu nữa.
    yêu Chúa - yêu người
    • 196 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Mình 37w rồi lên đc 11,3kg hihi...trộm vía bé đc 3kg1 mà mình từ hồi có bầu tới h chỉ uống đúng 2 hộp sữa bầu enfa mama A+, sau rồi bác sỹ cũng nói ko nên uống sữa bầu nhiều, vì chỉ có vào mẹ chứ có vào con đâu. Mấy chị ở chỗ tớ uống sữa bầu nhiều, con đẻ ra cũng chỉ đc 2kg5 thôi mà mẹ thì lên kg vù vù.

Tớ thấy cứ ăn uống đủ chất, tớ uống sữa tươi thanh trùng của mộc châu, 1 tuần uống chai có đường, tuần sau lại uống ko đường liên tục từ lúc có bầu đến giờ...cộng thêm ăn uống điều độ, ko tẩm bổ quá nhiều, uống nước mía, nước cam và nước mơ mỗi ngày 1 cốc 1 loại. Ăn cơm thì cũng chỉ đơn giản như ăn cơm bình thường thôi, nhưng vẫn tẩm bổ theo tiêu chuẩn của các cụ, vd như trứng ngỗng trứng gà....

Các mẹ k nhất thiết cứ phải uống sữa bầu thường xuyên và ăn nhiều đâu...chỉ thực sự nên uống sữa bầu và tẩm bổ cật lực khi mẹ cho con bú thôi, vì lúc đó mình ăn sẽ vào sữa hết..cho con bú vừa giảm kg và lại tốt cho con nữa các mẹ ạ...
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luyen_nguyenthi Xem bài viết
    Bạn nên đi khám bác sỹ để xem cân nặng của bạn có đúng và phù hợp theo số tuần có thai ko, rồi tìm hiểu tiếp nguyên nhân gì làm tăng cân, vì cũng chưa chắc bạn uống sữa bầu làm bạn tăng cân đâu.
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang đau đầu vụ cân nặng đây các mẹ ạ. Lúc em 24w là tăng được 9 cân rồi, trong khi con được 780gr.hix. Bác sĩ bảo tăng nhiều quá, không tốt. Em về nhà làm đủ mọi cách mà mỗi tuần vẫn tăng đến..1kg
    Làm thế nào bây giờ các mẹ ơi. Em còn 12w nữa mới sinh mà mỗi tuần đều đặn 1kg thế này e chết mất.huhu
    Cán bộ đào tạo, tuyển sinh
    • 41 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

E cũng vậy. 20 tuần e đa tăng 10ki. E sợ 2 mẹ con sẽ bị béo phì. E ngén sữa bầu lắm hog ún dc maz tăng cân nhiu như thế. E dag cố gắng giam can nhung so em bé bi đói
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 115 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

các mẹ sợ béo thì uống sữa enfa mama ý mình đọc thành phần thấy ko có chất béo đâu mỗi tội hơi khó uống, ban đầu mình có bầu muốn tăng cân vì mình gầy lắm uống loại đó xong mới đọc tp nên đổi sang loại khác, ngày uống đều mà 31w mới tăng đc có 8kg thôi ah
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3