TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự bà bầu tháng thứ 5

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ nào bầu bì tháng thứ 5 giống e thì cùng vào tâm sự nhé. E thuộc dạng người cao to nên bầu tháng t5 rùi mà bụng vẫn chẳng có j. Mà bụng cũng thấp nữa. Khi e nằm ngửa thì con ở đoạn ngay dưới rốn. Nhưng e cứ đứng dậy là e có cảm giác con tụt xuống gần âm đạo lun ấy. Hic. Ko biết có bị làm sao ko nữa. Còn nữa, dạo này e bé nhà e hay cuộn mình nhô lên bụng mẹ. Mỗi ngày ít nhất 1 lần ấy. K bít có mẹ nào giống nhà e ko? E thấy bé nhô lên thế rất là thích nhưng cũng sợ là bé có vấn đề gì? Mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ cho e nhé. E dự định cuối tuần sau mới đi siêu âm nữa, nôn quá nên tâm sự với các mẹ lun

Gởi từ ứng dụng Webtretho của CandyQ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em bé nhô lên là sự hiếu động, chuyển động của em bé, không sao đâu, bạn đừng quá lo lắng, chúc bạn 9 tháng 10 ngày khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E cũng thấy bà ngoại bảo thế. Chắc 2 mẹ con tạng ng giống nhau nên vậy. Hi. Nghe thế e cũng yên tâm hơn. Cám ơn c ạ ^^

• 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nếu lo bé tụt quá thì đi siêu âm bạn nhớ nói bsi siêu âm luôn kênh tử cung xem có bị ngắn không nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haanh_bean
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Haanh_bean : vậy hả b? Mình mới đi siêu âm 10 ngày trc thì bs cũng chỉ bảo là bụng thấp chứ k nói ảnh hưởng j nên mình cũng kệ. Để sang tuần khám lại mình hỏi xem sao

• 193 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Có 2 kiểu thai nằm thấp đó bạn, 1 là nhau bám thấp, 2 là thai nằm cách ctc ít cm quá. Nếu nhau bám thấp thì có thể sau này thai to sẽ kéo nhau lên. Còn nếu thai nằm thấp thì có nguy cơ sinh non. Mình từ lúc 30w cũng bị thao nằm thấp, cách ctc có 30mm, đến 33w còn có 25mm bs bắt nằm nhà tránh sinh non. Khi đi khám bạn nhớ bảo bs siêu âm đầu dò để do khoảng cách ctc nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Mẹ Cu Tồ
    • 133 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Uh, như mình cổ tử cung bị ngắn nên phải khâu từ tuần 21 và nằm nhà luôn tới giờ nè.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haanh_bean
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hic. Mình đi làm hành chính xin nghỉ nhiều thì khó lắm. Trc mình cũng thấy bs nói là nhau bám đằng sau hay j j ấy. Mang thai lần đầu nên chẳng bít j. Toàn ch với chị dẫn đi khám. . Hnay định đi khám thì ch lại phải đi ăn cỗ rùi. Mong là khi bé to lên sẽ k bị tụt nữa. Hi

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui em cũng bị giống chị, 5 tháng mà chả thấy mấy, vòng bụng tăng 10cm. Nhưng em thấy rõ em bé nhà em lúc đầu ở thấp lắm, rồi chuyển dần giờ ở đungs rốn rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

E cũng mong giống mẹ tuno lắm đây. Chứ bây giờ thì e chỉ muốn nằm 1 chỗ chứ chả mún đứng dậy j cả. Huhuu