Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Similac mom không tan hết, uống bị tiêu chảy?

• 8 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 188 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, em mới mua 1 hộp Similac Mom, hạn sử dụng tháng 11/2014, nhưng tối qua pha theo hướng dẫn trên bao bì là 3 muỗng với 177ml nước ấm thì thấy không tan hết như các sữa khác, phía trên có 1 lớp bọt sữa và sữa vón cục, đáy cốc có 1 lớp sữa nữa vón cục không tan hết như các loại sữa bầu khác. Nhưng vì nghĩ sữa này tốt nên em cố gắng uống hết cốc, bỏ lại phần cặn không tan ở đáy cốc thì thấy có vị chua, không thơm. Sáng nay em còn bị đi ngoài nữa (hôm qua em vẫn ăn cơm nóng bình thường, không có thức ăn lạ, chỉ khác mọi hôm là uống sữa này thôi).

Em đã từng uống Anmum, Moginaga, Picot, Topfer thì thấy không làm sao cả, sữa pha thơm, ngon, tan hết chứ không như Similac này. Nhưng em nghĩ mỗi loại sữa có 1 ưu điểm riêng nên vẫn thử cái này cho biết, cung cấp càng nhiều chất khác nhau cho con càng tốt. Em phân vân quá, chắc bỏ sữa này mất thôi, nhỡ uống phải sữa rởm lại ảnh hưởng đến con. Mà khi mua em đã cẩn thận mua trong siêu thị nên chắc chắn không phải hàng giả.

Em định phản hồi lại với trung tâm chăm sóc khách hàng của hãng nhưng chỉ thấy tên công ty, địa chỉ mà chẳng thấy số điện thoại nào chăm sóc khách hàng cả. Thất vọng vì 1 hãng lớn như Abbott mà chất lượng dịch vụ thì kém thế.

Các mẹ uống Similac mom có bị như em không?

P/S: Vì lo có vấn đề gì do sữa ảnh hưởng đến con nên em đã cẩn thận chụp lại cốc sữa sau khi pha, chưa tan hết như ảnh. Đây chỉ là phần bên trên thôi, còn nguyên 1 lớp cặn sữa dưới đáy cốc (khoảng 1/3 cốc) nữa cơ ạ.

1601042_550524881721898_1250660822_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng uống sữa similac mom và cũng thấy sữa ko tan hết. Lần sau thì em pha 200ml nước chứ ko phải 177ml thì tan hết chị ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 188 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vấn đề là mình thấy vị chua chua chứ không thơm, ngon như các sữa khác, mn thấy mùi vị thế nào? Hơn nữa mình còn bị tiêu chảy nữa, từ khi mang bầu đến giờ mới bị tiêu chảy. hic. mình sợ sữa có vấn đề gì lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

lần đầu mình uống sữa bầu là similac mom, sữa rất thơm, nhưng cũng bị tiêu chảy đấy. bạn uống thử thêm lần nữa mà vẫn bị thì bỏ đi đừng tiếc làm gì. Bạn đi siêu âm mà con đủ cân nặng theo tuần tuổi thì chả cần uống sữa bầu đâu, vì làm gì có bác sĩ nào khuyên phải uống sữa bầu đâu,cứ chịu khó uống các viên tổng hợp hoặc sắt và canxi bác sĩ kê cho là ok. Còn bạn vẫn thích uống thì mình nghĩ bạn nên uống một loại bạn thấy hợp thôi, tốt nhất là sữa nào có cả loại sữa bầu và sữa cho cả bé nữa như Enfa hay friso của Việt Nam cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc đầu mình ko biết pha cũng bị sữa ko tan hết nhưng uống một thời gian thì nghe ngóng được là nên pha Similac với nước ấm ( chứ ko nóng - khoảng 60-70 độ í) Đổ sữa vào ly đã có sẵn nước thì không có bị vón cục gì cả. Liều lượng thì mình ko nắm rõ, cứ pha 1 ly tương đối lớn uống 1 lần/ngày thôi. Mình uống hết 3-4 hộp Similac rồi vì nghe nói sữa này hấp thụ cho con là chủ yếu chứ ko hấp thu cho mẹ nhiều nên ko lo mẹ bị mập.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 188 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chắc là em không hợp sữa các mẹ ạ, nhưng mùi ngai ngái thì em không thể chịu được. Biết là tốt cho con rồi mà vẫn phải chịu. Em đã tặng lại hộp sữa này cho người khác, thấy họ uống vẫn bình thường, không sao. Giờ em đổi sang Physiolac mom, thấy thơm, ngon, dễ uống hơn. Còn bổ thì sữa bầu nào chả bổ.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng bị đau bụng khi uống sữa này,và cũng thấy sữa ko tan hết nữa khó uống.chắc uống hết lon này mình đổi loại khác thôi
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Sữa không tan hết là do mình pha hơi đặc hoặc nước hơi nguội đó. Mình cứ pha 1 nửa nước sôi, 1 nửa nước sôi để nguội là lúc nào cũng tan hết ah, ko phải chỉ sữa bầu mà sữa cho bé cũng thế. Còn bị tiêu chảy thì bạn nên đôỉ sang loại sữa khác đi, cơ thể ko thích hợp nên phản ứng vậy đó. Sữa nào cũng tốt và đầy đủ chất nên ko lo đâu, quan trọng là sữa nào mà mình thấy ngon thì dung nạp vào cơ thể mới được trọn vẹn.