Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

sữa bầu loại nào là tốt nhất?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 202K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chị hai nhà em thì cũng yêu em lắm cơ, ngày nào đi học về cũng thơm bụng mẹ rồi hỏi han em bé. Xong tối là nằm kể chuyện cho em bé nghe. Tối nào cũng giục mẹ cho em bé uống sữa đi, ko sợ mẹ quên em bé lại không được uống sữa, đêm em bé đói lại đạp vào bụng mẹ. Dễ thương lắm các mẹ ạ.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,155 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Chị hai nhà em thì cũng yêu em lắm cơ, ngày nào đi học về cũng thơm bụng mẹ rồi hỏi han em bé. Xong tối là nằm kể chuyện cho em bé nghe. Tối nào cũng giục mẹ cho em bé uống sữa đi, ko sợ mẹ quên em bé lại không được uống sữa, đêm em bé đói lại đạp vào bụng mẹ. Dễ thương lắm các mẹ ạ.
    Chị 2 mê em lắm rồi nè, mai mốt mẹ sinh em bé chị 2 nhớ chăm em phụ mẹ nhé. Trẻ con bây giờ thông minh và trí nhớ tốt mom hén, một phần cũng nhờ lúc mang thai mẹ uống được sữa bầu ấy chứ. Nhiều khi mẹ lu bu không uống sữa đúng giờ chứ chị 2 là canh me giờ đó để nhắc mẹ nè, chưa chi đã biết thương em và lo cho em vậy đó. Có khi bé con trong bụng cũng đạp bụng để nhắc mẹ đấy chứ.
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Chị 2 mê em lắm rồi nè, mai mốt mẹ sinh em bé chị 2 nhớ chăm em phụ mẹ nhé. Trẻ con bây giờ thông minh và trí nhớ tốt mom hén, một phần cũng nhờ lúc mang thai mẹ uống được sữa bầu ấy chứ. Nhiều khi mẹ lu bu không uống sữa đúng giờ chứ chị 2 là canh me giờ đó để nhắc mẹ nè, chưa chi đã biết thương em và lo cho em vậy đó. Có khi bé con trong bụng cũng đạp bụng để nhắc mẹ đấy chứ.
    Nhiều người nghe thấy sữa có bổ sung DHA tốt cho hệ thần kinh của thai nhi cũng như của trẻ sơ sinh thì không tin còn nói thông minh là do gen di truyền chứ DHA không có vai trò gì thì thật sai lầm. Trẻ em đương nhiên là hưởng mọi cái từ di truyền của bố mẹ nhưng cũng thêm phần do dinh dưỡng. cũng như cùng 1 giống cây nhưng quả ngon là nhờ công chăm bón. Nên mẹ bầu cứ duy trì đều đặn sữa bầu có bổ sung DHA nhé! nhất là Dielac mama gold có bổ sung tăng thêm 30% hàm lượng DHA đó.
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Bé lớn là con gái thì mai mốt mẹ sinh em bé thì chị gái sẽ giúp mẹ chăm em được nhiều việc lắm đây.
    Con gái lớn của mình thích gấp tã cho em này, trông em ngủ này, trải khăn và chuẩn bị đồ tắm cho em này, giúp mẹ lựa đồ cho em này... yêu lắm!
    • 766 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Vậy bạn dặn chị bán hàng là khi nào có khuyến mãi của loại sữa đấy nhắn mình nhé. Hihi, tớ hay dặn mấy bé ở cửa hàng gần nhà vậy á. Vậy chứ cũng vui lắm nha, có khuyến mãi là mấy ẻm gọi, ra mua lấy đồ chơi về cho con chơi, tụi nhỏ thích lắm ý.
    Hihi, đúng là tâm lý các mẹ bỉm sữa, mua được hàng tốt, giá tốt mà có khuyến mại là ưng ý liền. Đó cũng là cách đẩy nhanh nhu cầu của các mẹ
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các hãng sữa bột hay có chương trình khuyến mại nên mình cũng hay canh me lắm. Nhiều chương trình quà tặng rất giá trị nữa. Mẹ dùng sữa đều đặn nên cũng trở thành khách VIp của cửa hàng mà hih i
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Bé lớn là con gái thì mai mốt mẹ sinh em bé thì chị gái sẽ giúp mẹ chăm em được nhiều việc lắm đây.
    Con gái lớn của mình thích gấp tã cho em này, trông em ngủ này, trải khăn và chuẩn bị đồ tắm cho em này, giúp mẹ lựa đồ cho em này... yêu lắm!
    Mấy chị này còn háo hức trông ngóng em hơn cả bố mẹ ấy chứ. Chị nhà này lớn rồi, đang có nguy cơ mập nên mẹ cho uống sữa tươi ko đường thôi, vậy mà mỗi lần mẹ uống sữa là cũng thèm xin uống cùng nữa chứ. Có hôm uống xong còn tấm tắc: sữa của mẹ ngon ghê, con muốn uống nữa hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bây giờ nhiều loại quá, mà để đánh giá loại nào tốt nhất thật sự là rất khó các mẹ nhỉ. Mình thấy điều quan trọng là các mẹ tránh mua phải sữa giả vì rất nguy hiểm. Còn cãng hãng sữa, đều có những công thức riêng, dựa trên sự nghiên cứu khoa học chuẩn xác. Mẹ nào hợp sữa nào thì uống sữa đó thôi, mình nghĩ ko quan trọng sữa ngoại hay nội, sữa đắt hay rẻ đâu. Mình thì sợ hàng giả, nên cứ mua sữa nội dùng là cảm thấy an toàn. Uống sữa Dielac Mama Gold mình thấy hương vị rất ngon, dễ uống.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Tâm lý các mẹ bỉm sữa là vậy mà. Ngày trước thì có thể xuề xòa, mua gì, ăn gì cũng được. Nhưng có con vào là y như rằng cẩn trọng hơn rất nhiều. Sữa nào tốt nhất? Quần áo của con mua ở đâu tốt nhất? Cho con ăn gì là tốt nhất cho từng giai đoạn? Câu hỏi nào mình cũng thấy có chữ "tốt nhất". Và cuối cùng, chính mẹ sẽ là người trả lời câu hỏi của chính mình sau khi tham khảo 1 vòng hihi .
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm lý các mẹ bỉm sữa là vậy mà. Ngày trước thì có thể xuề xòa, mua gì, ăn gì cũng được. Nhưng có con vào là y như rằng cẩn trọng hơn rất nhiều. Sữa nào tốt nhất? Quần áo của con mua ở đâu tốt nhất? Cho con ăn gì là tốt nhất cho từng giai đoạn? Câu hỏi nào mình cũng thấy có chữ "tốt nhất". Và cuối cùng, chính mẹ sẽ là người trả lời câu hỏi của chính mình sau khi tham khảo 1 vòng hihi .
    Hi hi đúng là chữ "tốt nhất" của mỗi mẹ lại khác nhau, tùy theo thể chất, thói quen sinh hoạt tiêu dùng và cả điều kiện kinh tế nữa. Nhưng có 1 điều giống nhau là tình yêu thương của mẹ dành cho những đứa con nhỉ. Chỉ cần có mẹ yêu thương là đứa con đó đã là đứa trẻ hạnh phúc nhất rồi.
    Yêu Nhím nhất!
    • 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

em cho con uống thử mấy sữa của vn thấy ko ổn lắm ạ, bé trớ hết ra. Em định đổi sang sữa nhật không biết có tốt hơn không ạ, hay dùng sữa đức, mỹ thì tốt hơn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không có sữa bầu nào tôt nhất, chỉ có sữa bầu nào hợp với mẹ và bé thôi.
    • 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

tại em thấy nhiều mẹ trên này nói sữa nhật tốt nên cũng phân vân. người nhà em bên mỹ hỏi bảo muốn dùng sữa nào thì họ đóng kiện gửi về cho mà như vậy thì làm phiền người ta quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 85 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailinh26 Xem bài viết
    tại em thấy nhiều mẹ trên này nói sữa nhật tốt nên cũng phân vân. người nhà em bên mỹ hỏi bảo muốn dùng sữa nào thì họ đóng kiện gửi về cho mà như vậy thì làm phiền người ta quá.
    Hàng mỹ thì ở việt nam cũng nhập khẩu nhiều mà bạn. Ở các siêu thị lớn đều có bán hầu hết các thương hiệu sữa bột lớn của mỹ mà đâu có thiếu gì đâu mà phải nhờ gửi chi cho mắc công vậy bạn.
    • 39 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Liệu thương hiệu mỹ nhưng có sx ở mỹ ko ạ. Hàng sx ở mỹ khác với hàng sx ở vn chứ. Sữa bột nhập khẩu từ mỹ thì cũng tạm ok ạ. Để em xem thử thành phần với nguồn gốc thế nào đã ạ.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8