Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Siêu âm thai bất thường trong 3 tháng đầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 829 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em lo lắng quá.
    Hôm trước thấy chậm kinh khoảng 10-15 ngày em đi siêu âm thì bác sĩ bảo thai bất thường chứ
    Kết quả siêu âm là:
    Túi ối GS~ 26.5x8.3mm , chưa thấy phôi thai, túi nõa hoàng chưa thấy. túi ối méo, dự kiến tuổi thai 5+-7 ngày.
    Hẹn tuần sau đi khám lại.
    Nhưng theo em tính kể từ khi 2 vợ chồng em thả thì chỉ mới có nhiều nhất 4-3 tuần thôi ah (cái này là chính xác luôn). híc
    Đọc mạng nhiều mà lo lắng lắm. Bác sỹ kê cho 3 loại thuôc về uống bảo giữ gìn đi nhẹ nói khẽ chứ
    utrogestan 200 mg
    spasmaverine 40mg
    estrobon
    Có mẹ nào rơi vào trường hợp như em chưa, cho em ít kinh nghiệm với.
    Híc bác sĩ còn dặn là 50 -50 nữa chứ. Mà khoảng tuần nay e vẫn thi thoảng ra máu. it lắm. mà cv thì nhẹ nhàng ngôi 1 chỗ thôi ah.
    Mới có thai lần đầu nên em hy vọng lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không có mẹ nào hồi âm thế híc
    • 110 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

B bị dọa sảy. Xin nghỉ làm ngay đi, ở nhà nghỉ ngơi, tránh đi lại, 3 tháng đầu mà ra máu nguy hiểm lắm

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B giong m. Minh cug bi tui oi meo. Bi dau bung, doa say thai nua. Minh fai nghi lam o nha 1 tuan. Chu nhat nay m di kham lai
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M uong nuoc cu gai thay do dau bung hon. Bs con cho m tiem giu thai, cug uong may loai thuoc nhu ban nua. Ban fai nghi ngoi tuyet doi. Nam dc tren giuong thi tot. Neu chu nhat miinh di kham tot len thi ban cu uong nuoc cu gai ay, moi ng khen lam
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix, mình vẫn đi làm bthuong các mẹ ah. Vê nhà thì không phải làm gì cả. Cũng hơi chủ quan.
    Nhưng mà kích thước GS của mình bất thường các mẹ ah.
    Uống mấy loại thuốc kia, chóng mặt, buồn ngủ, có lúc còn buồn nôn nữa chứ.
    Giờ cứ mong đến ngày đi khám lại quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me no di kham co gi thong tin lai nhe
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình khám hôm chủ nhật rồi, may quá bé đã có tim thai rồi, bác sỹ bảo thai binh thương 2 tuần đi khám lại, nhưng ma vẫn bị ra máu và vẫn phải uống thuốc chứ hix. Mình không dc nghỉ vẫn phải đi làm bthuong.
    Mẹ nó khám thế nào rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ nó ơi. bạn khám ở đâu thế. mình cũng bị giống như bạn, hoang mang quá. bây giờ 2 mẹ con bạn đều khỏe chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,017 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehieuk787 Xem bài viết
    mẹ nó ơi. bạn khám ở đâu thế. mình cũng bị giống như bạn, hoang mang quá. bây giờ 2 mẹ con bạn đều khỏe chứ.
    KN rút ra là ko nên đi khám sớm quá ( nếu ko có hiện tượng đau bụng, ra máu) vì hầu như mẹ nào đi khám mà thai chưa đc 7 tuần chưa có tim thai đều hoang mang lo lắng! thường sau 7 tuần ( theo KKC và CK đều, ko dài) thì mới có phôi thai, tim thai.
    Mình bé trước cũng vậy, trễ 10 ngày đ cũng chưa có phôi thai, tim thai, lại còn nghi ngờ thai trứng, dọa động thai, ... lo lắng vô cùng nghỉ làm 10 ngày sau đi khám thì ok hết. Nên bầu bé này trễ kinh 3 tuần mình mới đi khám và có tim thai luôn!
    Các mẹ cứ yên tâm nhé! Chu kỳ dài thì còn trễ hơn nữa nhé!
    Ba mẹ yêu gái nhất!

NB: 3kg-50cm; 1m: 3.9kg-53cm; 2m: 4.7kg-56cm; 3m: 5.4kg-58cm; 4m:5.8kg-61cm; 5m:6.5kg-63cm; 6m:6.8kg-66cm; 7m: 7.2kg; 8m: 7.7kg; 9m 8.2kg, 71cm, 10m 8.4kg, 10m20d: 8.7kg, 1 tuổi 9.2kg; 2 tuổi 12kg
    Phát triển: 1w biết nằm nghiêng; 1m biết nhìn theo; 2m biết mút tay, hóng chuyện líu lo; 3,5m biết lật, 4m10d biết lạ, biết chổng mông; 5,5m biết lật ngửa lại; 7m biết trườn, mọc răng, làm xấu, múa khéo, vỗ tay; 9m 1w con đã đứng đc 20s và rất siêng đứng! 9m20d mới bò pro, 1 tuổi: 7 răng và tự đứng dậy đi, nói ầm, anh, ông, ba, bà..., 2 tuổi, nói câu ngắn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)