TIN TÀI TRỢ.

Siêu âm định kỳ ở đâu tốt và thoải mái - các mẹ giúp em với ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.32K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé của em đc 7 tuần r, em đang muốn đi khám và siêu âm định kỳ ở 1 bác sỹ nào đó trong suốt thai kỳ. Qua Tìm hiểu thì cũng có nhiều bác sỹ, vd BS Cường 12 Tôn Thất Thiệp, BS Dũng 387 Kim Ngưu (BS này em cực kì tin tưởng mỗi tội xa quá công việc của em ko phù hợp, em rất tiếc vì ko theo khám đc của BS Dũng)
    BS Minh, Quý 49 Bát Đàn ( em nghe tên tuổi BS này rất nhiều r nhưng hơi mất thiện cảm vì lần trước em đến khám, lúc đấy chưa biết có bé, mà bé cũng phải được 3 tuần tuổi rồi nhưng bác sỹ rất là chủ quan, chỉ khám qua loa ko hề xét nghiệm hay siêu âm xem em có em bé hay chưa, ko biết cảm quan của em có khó tính quá ko nhưng khi em đến khám ở bs Dũng 387 Kim Ngưu, việc đầu tiên của BS là thử nước tiểu để biết có bé hay chưa mà còn khám và chữa tiếp ) việc này em nghĩ vô cùng quan trọng. Vì đâu phải ai cũng có biểu hiện rõ ràng khi có bầu, nhất là những người có chu kì kinh ko đều như em. Việc ko biết mình đang có bé mà tiếp tục đi khám hay siêu âm đầu dò chẳng hạn là vô cùng nguy hiểm cho bé >"<
    chính vì lí do đó mà em rất mất thiện cảm với pk 49 Bát Đàn.
    Và giờ thì cực kì băn khoăn, k biết nên khám ở đâu tốt, bác sỹ nhiệt tình và có tâm. Các mẹ đã có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều và chúc các mẹ đang trên đường đón bé yêu gặp nhiều may mắn :Rose: :Rose: :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

bs Dũng và BS Minh em cũng đã từng khám,nói chung theo cảm quan của em thì BS Dũng nhiệt tình nhưng máy móc ko hiện đại,BS Minh thì nhìu khi em cũng ko thích.Bầu bé 1 em theo dõi ở 32 Phùng Hưng và khám BS Huệ chị ạ,địa chỉ này quá đáng tin cậy cho các mẹ ở HN,máy móc hiện đại,2 bs SA đều là BS giỏi,nhiệt tình,chu đáo,còn bs khám thai thì cô Huệ đã vào SG làm việ,giờ bầu bé 2 em khám cô Thu,lần đầu khám em cũng thấy cự yên tâm vì cô rất nhiệt tình,nhẹ nhàng và chu đáo.Từ ngày 1.7 thì phòng khám chuyển về 48 Quán Sứ,chị có thể ra đó khám và SA,các buổi chiều đến 3h là cô Thu khám,sáng thứ 3-5-7 cũng là cô Thu khám chị ạ,còn thứ 2-4-6 là cô Minh ở 49 Bát Đàn khám đấy,chị cứ qua đó 1 lần SA và khám xem em đảm bảo chị hài lòng và ko muốn đến SA ở đâu khác nữa đâu.......................hihi
    Udt6p7

jiOUp7

BuNYp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ms.linhlam88 Xem bài viết
    bs Dũng và BS Minh em cũng đã từng khám,nói chung theo cảm quan của em thì BS Dũng nhiệt tình nhưng máy móc ko hiện đại,BS Minh thì nhìu khi em cũng ko thích.Bầu bé 1 em theo dõi ở 32 Phùng Hưng và khám BS Huệ chị ạ,địa chỉ này quá đáng tin cậy cho các mẹ ở HN,máy móc hiện đại,2 bs SA đều là BS giỏi,nhiệt tình,chu đáo,còn bs khám thai thì cô Huệ đã vào SG làm việ,giờ bầu bé 2 em khám cô Thu,lần đầu khám em cũng thấy cự yên tâm vì cô rất nhiệt tình,nhẹ nhàng và chu đáo.Từ ngày 1.7 thì phòng khám chuyển về 48 Quán Sứ,chị có thể ra đó khám và SA,các buổi chiều đến 3h là cô Thu khám,sáng thứ 3-5-7 cũng là cô Thu khám chị ạ,còn thứ 2-4-6 là cô Minh ở 49 Bát Đàn khám đấy,chị cứ qua đó 1 lần SA và khám xem em đảm bảo chị hài lòng và ko muốn đến SA ở đâu khác nữa đâu.......................hihi
    Cảm ơn em, chị cũng nghe nói về PK 32 Phùng Hưng, đó là PK Minh Đức đúng ko em chị định chiều nay qua khám luôn.
    PK em nói chuyển về Quán Sứ thì gần cty c, tiện quá xá luôn, thik nhất là đi khám đc chỗ nào vừa gần, bs nhiệt tình và đầy đủ máy móc, hehe.
    Em bầu bé 2 đc mấy tháng r? chúc mẹ bé và bé luôn khỏe mạnh , bé ngoan nha
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ah quên chị chưa hỏi em, pk sắp chuyển về Quán Sứ là làm việc hành chính hả em, bt` em khám có đông lắm ko, đặt số trước như thế nào
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bsi cuong sieu am thi con gi bang
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì thấy phòng khám Minh Đức ở 32 Phùng Hưng cũng chưa chắc đã yên tâm đâu. Mình có chị bạn đợt trước mang bầu cũng khám và siêu âm ở phòng khám Minh Đức. Bạn biết không, khi chị ý có thai khoảng 15 tuần đến đó siêu âm màu 4D bác sĩ phán có nang đám rối mạch mạc ở hai bên ở não và bảo chị ý là có khả năng phải bỏ thai nếu để thì sinh ra em bé cũng có thể bị ngớ ngẩn làm chị ý về nhà khóc hết nước mắt. Hôm sau, chị ý đến bệnh viện phụ sản làm triple test và siêu âm 4D lại (bác sĩ Cường siêu âm) kết quả thai nhi bình thường chẳng có nang đám rối mạch mạc nào cả. Chị ý tức quá về gọi điện cho phòng khám thì họ bảo " mai em quay lại đây chị siêu âm lại xem sao". Mình thật sự không hiểu bác sĩ kiểu gì mà lại siêu âm sai như vậy làm cho người đến siêu âm về lo lắng, mất ăn mất ngủ, ảnh hưởng đến thai nhi. Vì vậy, khi có thai mình cạch luôn cái phòng khám đấy, mình toàn đến siêu âm bác sĩ Thực ở viện lão khoa. Bác sĩ Thực siêu âm rất chuẩn và lại nhẹ nhàng, mỗi tội phải đăng ký trước hơi lâu một tí vì ở chỗ bác ý rất đông người đến siêu âm. Phải nói siêu âm bác sĩ Thực mình rất yên tâm.
    • 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoaiphuong_1706 Xem bài viết
    Cảm ơn em, chị cũng nghe nói về PK 32 Phùng Hưng, đó là PK Minh Đức đúng ko em chị định chiều nay qua khám luôn.
    PK em nói chuyển về Quán Sứ thì gần cty c, tiện quá xá luôn, thik nhất là đi khám đc chỗ nào vừa gần, bs nhiệt tình và đầy đủ máy móc, hehe.
    Em bầu bé 2 đc mấy tháng r? chúc mẹ bé và bé luôn khỏe mạnh , bé ngoan nha
    dạ đúng phòng khám đa khoa Đức Minh rồi chị a,chị qua đó 1 lần em đảm bảo thích luôn chị ạ,hihi............
    em bầu bé 2 đc hơn 9w rồi chị ạ,chị cũng dự sinh tháng 1 đún ko chị?chị qua nhà dự sinh tháng 1 chia sẻ cùng các mẹ nhé...............
    link topic đây chị ơi:https://www.webtretho.com/forum/f1706...sum-tu-808478/
    Udt6p7

jiOUp7

BuNYp7
    • 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoaiphuong_1706 Xem bài viết
    Ah quên chị chưa hỏi em, pk sắp chuyển về Quán Sứ là làm việc hành chính hả em, bt` em khám có đông lắm ko, đặt số trước như thế nào
    dạ họ làm việc giờ HC đó chị ạ,chị ko cần đăng kí số đâu vì thường ngày thứ 7,CN mới đông nhưng cũng chẳng cần ĐK trước chị ạ,còn ngày thường thì vắng,chị đến là khám luôn chị ạ
    Udt6p7

jiOUp7

BuNYp7
    • 2,403 Bài viết

• 1,263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cường hoa Xem bài viết
    bsi cuong sieu am thi con gi bang
    nhưng BS Cường ăn nói thì ko thể chấp nhận đc chị ạ.........................
    Udt6p7

jiOUp7

BuNYp7
    • 272 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Tớ thì khám ở BS Dục, cũng đông lắm. Thực sự chưa làm tớ hài lòng. Cũng đang ngóng 1 chỗ uy tín khác. Bé nhà tớ 5wks.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 288 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Nếu thăm khám định kỳ hàng tháng thì bạn SA của BS Cường làm gì. Ở đấy chỉ nhận SA các mốc quan trọng thôi: 12w, 18w, 22w, 32w. Với lại tiền siêu âm ở đấy cũng đắt (gấp đôi các chỗ khác), BS thì chỉ SA thôi, không khám hay kê thuốc, cũng không giải đáp các thắc mắc về thai kỳ đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy_mum Xem bài viết
    Nếu thăm khám định kỳ hàng tháng thì bạn SA của BS Cường làm gì. Ở đấy chỉ nhận SA các mốc quan trọng thôi: 12w, 18w, 22w, 32w. Với lại tiền siêu âm ở đấy cũng đắt (gấp đôi các chỗ khác), BS thì chỉ SA thôi, không khám hay kê thuốc, cũng không giải đáp các thắc mắc về thai kỳ đâu.
    Em cũng nghĩ như vậy. BS Cường quá đông và em cũng nghe nói thái độ của bs rất chi là hách dịch, quát mắng như điên >"< điều này em rất ghét. Mình mất tiền chứ có phải đi xin đâu
    Thế trước đây c đi siêu âm ở đâu ạ. cho em xin địa chỉ với
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em khám ở bsi Trâm,45/46 Lê văn thiêm,gân lang sinh viên hacinco,may moc hiện đại,c ấy con rất nhẹ nhàng,kham cẩn thận nữa...em thấy hài long cả về giá cả nữa....muốn hỏi j c ấy cung vui ve tra loi chứ ko chảnh đâu.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bác sĩ Quảng Bắc ở 70/97 hoàng cầu cũng tốt,nhẹ nhàng,tận tình và chu đáo ^^ ,khám 1 lần thích lun,khám ông Cường 12 ĐBP khó tính mà qiáu gở,khám 1 lần k bao h quay đầu trở lại
    • 117 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn ơi thế giá cả ở đó thế nào so với các phòng khám khác?Năm nay hpok bik bn ùi nhỉ :d. mà chủ nhật lịch làm việc thế nào?mai mình đi khám định kỳ tuần 32 mà chưa ưng pk nào hic? à quên ở đó siêu âm có xét nghiệm nước tiểu hok bạn? cảm ơn bạn nhé!
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Minh xin gop them 1 dia chi kham thai dinh ky cho cac me nhe: bac si Đào Hoa - 14b Hội Vũ, minh va ba chi kham o day tu nhung tuan dau tien, kha vui vi thai do nhiet tinh cua bac si va pk sach se chua ke bs co chuyen mon cao
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình thì theo khám bác sĩ Kha Thị Trâm trước ở 125 Thái Thịnh.rất nhẹ nhàng và chính xác
    • 137 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

ở 21 trung liệt hoặc 161 Đặng tiến đông, bs Mai thị Lý, Phương Lan và Chi Mai, đều là bs chẩn đoán của bv phụ sản Hn và Bv phụ sản Trung ương bạn ạ. Họ rất nhẹ nhàng mà thậm chí nếu bạn có nhu cầu chăm sóc trọn gói, đăng ký sinh ở bv họ cũng lo cho, nhẹ nhàng mà giá rẻ hơn nhiều so với chi phí bạn phải trả nếu ko biết phải đi qua cò bv đó.