Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Siêu âm bé bị sứt môi, chẻ vòm m đau khổ quá các mẹ ơi m phải làm sao bây giờ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.58K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 186 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ,

M mới đi sa mốc 22w bé bị sứt môi 4mm & chẻ vòm 3mm quả thực m và chồng đều sốc nặng vì GD mình không có tiền sử hay ai bị thế bao giờ. Ngồi bình tĩnh ngẫm nghĩ lại mới nghĩ ra chắc là do nguyên nhân m trị mụn, đợt đó trước khi biết có bầu m có đi trị mụn bằng công nghệ ánh sáng xanh khoảng 3 lần trong 6 ngày liên tiếp( lúc đó chưa chậm kinh ) và sau 1 tuần trễ m thử thì bị 2 vạch ( nhà m không có KH sinh mà bị lỡ ) lúc đó cũng lo lắng lắm nhưng nghĩ mới có nên chắc không sao và vẫn để đến giờ. Nhưng kết quả siêu âm khiến cho m suy sụp hoàn toàn, hôm thứ 2 đã đi siêu âm tim thai và chọc ối để xét nghiệm bệnh down & tim bẩm sinh. M đang chờ kết quả, nhưng cứ nghĩ đến con sau này ra đời bị như thế m không đành lòng ông bà nội ngoại nhìn thấy cháu thế chắc là đau lòng lắm, không biết m có làm con oán hận m không, con có bị mặc cảm với mọi người không???...bao nhiêu câu hỏi đặt ra trong đầu quả thực thời gian này m stress kinh khủng không đêm nào 2 vc ngủ được, đi làm thì không làm được việc gì. M không biết nếu chọc ối có kết quả tốt hay xấu nhưng quả thực lúc này m không hề muốn bé ra đời vì con chị gái mình khi 1 tuổi bị sốt cao chạy lên não và sống đời sống thực vật suốt 13 năm, cháu bên chồng thì bị tim bẩm sinh chạy chữa bao nhiêu tiền cũng ko qua khỏi mới mất năm trước khi bé chưa được 1 tuổi. Đến mình bây giờ thì m không đủ tự tin để sinh bé ra khi bé bị dị tật thế này ( con đầu của m là bé gái, rất xinh đẹp và thông minh. bé này siêu âm là bé trai nhà m chưa vui mừng được bao lâu). Không biết trong đây có mẹ nào con bị giống con mình không vào đây chia sẻ với mình với, m cũng có biết là đã phẫu thuật được cho những bé như thế này nhưng m search trên mạng vẫn thấy để lại sẹo rất xấu, bé cũng ko nói được như những người bình thường... M buồn lắm, rất mong nhận được lời động viên chia sẻ từ các mẹ để m sớm có quyết định cuối cùng. Cảm ơn mn.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị ơi, bây giờ công nghệ thẩm mỹ phát triển rất tốt, nhất là trong khi bé nhà mình không bị quá nặng c ạ. Em có bà chị con cũng bị ở môi và mũi, nhưng bé nuôi đến 1 tuổi đi thẩm mỹ là bình thường ngay. Nhất là con trai lại đỡ hơn con gái rất nhiều. Chị suy nghĩ kĩ, kẻo lại làm tội con.
    Lạy trời lạy phật cho mẹ con con khỏe mạnh 9 tháng 10 ngày, Nam mô a di đà phật
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 186 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhhoanguyen2910 Xem bài viết
    chị ơi, bây giờ công nghệ thẩm mỹ phát triển rất tốt, nhất là trong khi bé nhà mình không bị quá nặng c ạ. Em có bà chị con cũng bị ở môi và mũi, nhưng bé nuôi đến 1 tuổi đi thẩm mỹ là bình thường ngay. Nhất là con trai lại đỡ hơn con gái rất nhiều. Chị suy nghĩ kĩ, kẻo lại làm tội con.
    Cảm ơn em đã động viên, giờ chị cũng không biết như thế nào là to và như thế nào là nhỏ nữa . Chị vừa tìm thấy topic của các mẹ có con bị như thế ngồi đọc từ sáng đến giờ chỉ thấy mắt hoa, đầu đau như búa bổ thôi quả thực chị không tự tin chút nào cả.
    • 455 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mong là bạn bình tĩnh và suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định, khiếm khuyết như vậy thì kỹ thuật thẩm mỹ bây giờ có thể xử lý được hết mà. Bé cũng đã lớn rùi, tội con lắm mẹ nó ơi.
    • 132 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oc2012 Xem bài viết
    Chào các mẹ,

M mới đi sa mốc 22w bé bị sứt môi 4mm & chẻ vòm 3mm quả thực m và chồng đều sốc nặng vì GD mình không có tiền sử hay ai bị thế bao giờ. Ngồi bình tĩnh ngẫm nghĩ lại mới nghĩ ra chắc là do nguyên nhân m trị mụn, đợt đó trước khi biết có bầu m có đi trị mụn bằng công nghệ ánh sáng xanh khoảng 3 lần trong 6 ngày liên tiếp( lúc đó chưa chậm kinh ) và sau 1 tuần trễ m thử thì bị 2 vạch ( nhà m không có KH sinh mà bị lỡ ) lúc đó cũng lo lắng lắm nhưng nghĩ mới có nên chắc không sao và vẫn để đến giờ. Nhưng kết quả siêu âm khiến cho m suy sụp hoàn toàn, hôm thứ 2 đã đi siêu âm tim thai và chọc ối để xét nghiệm bệnh down & tim bẩm sinh. M đang chờ kết quả, nhưng cứ nghĩ đến con sau này ra đời bị như thế m không đành lòng ông bà nội ngoại nhìn thấy cháu thế chắc là đau lòng lắm, không biết m có làm con oán hận m không, con có bị mặc cảm với mọi người không???...bao nhiêu câu hỏi đặt ra trong đầu quả thực thời gian này m stress kinh khủng không đêm nào 2 vc ngủ được, đi làm thì không làm được việc gì. M không biết nếu chọc ối có kết quả tốt hay xấu nhưng quả thực lúc này m không hề muốn bé ra đời vì con chị gái mình khi 1 tuổi bị sốt cao chạy lên não và sống đời sống thực vật suốt 13 năm, cháu bên chồng thì bị tim bẩm sinh chạy chữa bao nhiêu tiền cũng ko qua khỏi mới mất năm trước khi bé chưa được 1 tuổi. Đến mình bây giờ thì m không đủ tự tin để sinh bé ra khi bé bị dị tật thế này ( con đầu của m là bé gái, rất xinh đẹp và thông minh. bé này siêu âm là bé trai nhà m chưa vui mừng được bao lâu). Không biết trong đây có mẹ nào con bị giống con mình không vào đây chia sẻ với mình với, m cũng có biết là đã phẫu thuật được cho những bé như thế này nhưng m search trên mạng vẫn thấy để lại sẹo rất xấu, bé cũng ko nói được như những người bình thường... M buồn lắm, rất mong nhận được lời động viên chia sẻ từ các mẹ để m sớm có quyết định cuối cùng. Cảm ơn mn.....
    Chào mẹ oc2012, theo mình bạn nên chọc ối xem con có bị bất thường NST nào ko, có kết quả tốt ko vấn đề gì thì vấn đề sứt môi của con ko đáng ngại đâu, bây giờ kỹ thuật hiện đại mình tin chắc con sẽ đc lành lặn bình thường thui, ko phải nói để động viên bạn nhưng trc có cậu bé gần nhà mình (kém mình tầm chục tuổi) thấy ng lớn kể là bị vậy nhưng đến khi lớn gặp cậu bé vài lần mình thấy trông cậu bé bt mà thậm chí là nhìn vẫn đẹp trai và ko đến nỗi nói ngọng đâu, đấy là công nghệ ngày xưa ngta làm đc như vậy chẳng lẽ giờ lại thua, bạn lạc quan lên nhé đừng suy nghĩ tiêu cực quá mà ảnh hưởng đến con nhé 😺
    • 66 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đúng đó bạn ah, ngoài việc bé bị hở môi thì cũng k có dấu hiệu nào nữa mà, trong khi giờ công nghệ hiện đại rồi, ban yên tâm đi, chứ không thì tội con lắm. Bình tĩnh và suy nghĩ kỹ nhé mẹ nó.
    Mẹ sẽ cố gắng dành những gì có thể và tốt nhất cho con, con gái của mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 195 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình cug quen 1 chị có con gái bị SMHHE, bé đc 6 là đưa vào BV Răng Hàm Mặt để BS Phượng phẫu thuật (hồi đó mình nghe BS Phượng đc gọi là cô tiên mang lại nụ cười cho các bé SMHHE).
    Giờ bé lớn, đã trải wa mây lần fẫu thuật thẫm mỹ, rất xiinh gái, thông mình, học giỏi, ngoan ngoãn.
    Bạn cố gắng nhé!!! Hãy mạnh mẽ để bảo vệ và chăm sóc con!! Sẽ rất vất vả nhưng đó là duyên nợ giữa mình và con.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bình an nhé!!
    • 60 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

con sẽ ko oán hận chị khi chị sinh ra bé bị dị tật, nhưng bé sẽ hận chị ko thể siêu thoát nếu chị bỏ bé.
    Điều kì diệu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 186 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn mn đã chia sẻ, m chỉ nói là chưa đủ tự tin để đưa m vào hoàn cảnh đó thôi chứ không nói bỏ con. M còn đang đợi kết quả chọc ối nữa, nếu bé không vấn đề gì thì m sẽ làm quen học cách chăm sóc bé.
    • 132 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oc2012 Xem bài viết
    cảm ơn mn đã chia sẻ, m chỉ nói là chưa đủ tự tin để đưa m vào hoàn cảnh đó thôi chứ không nói bỏ con. M còn đang đợi kết quả chọc ối nữa, nếu bé không vấn đề gì thì m sẽ làm quen học cách chăm sóc bé.
    C ơi cố lên c nhé, bít là con bị như vậy quá trình chăm sóc con sẽ cực hơn nhưng chỉ cần con khỏe mạnh c nhỷ, e tin kết quả chọc ối của bé sẽ tốt, chúc c và con mọi điều tốt đẹp 💕
    • 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Giai đoạn này, điều quan trọng nhất em cần là tập trung lo cho sức khỏe 2 mẹ con để con đầy đủ sinh dưỡng, phát triển tốt. Con em là bé trai nên vấn đề ngoại hình cũng không phải quá quan trọng. Chưa kể bây giờ tay nghề các bác sĩ thẩm mỹ rất cao.

Cháu gái chị cũng bị SMHHE rất rộng. Lúc nhỏ toàn phải đổ sữa và thức ăn bằng ống. Vậy mà bây giờ, sau phẫu thuật thì hầu như không nhìn thấy sẹo, chỉ giống như những người có nhân trung sâu thôi. Phát âm cũng bình thường. Ngay như con gái của danh ca Vương Phi - Lý Á Bằng cũng bị SMHHE và đã được phẩu thuật. Nhìn có thấy gì đâu? Đừng lo.

Cố lên em nha. Con không trách em đâu. Có chăng là trách mẹ suy nghĩ lung tung, không lo tẩm bổ để con sinh ra nhẹ ký, SSD thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con gai e cung duoc 18 tuan roi cac me oi. sieu am phat hien suc moi che vom 4mm e dau long lam. lan dau tien trong doi e lam me, coi cac topic e chiu ko noi khoc suot
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cố lên chị ơi, em đang có bầu 24w nhà em cũng mới chiến đấu xong cuộc phẫu thuật lần thứ 3 cho cháu em xong, các mẹ cb tâm lý nhé, khi sinh con mình sẽ có 3 cuộc phẫu thuật : lần 1 khoảng 3 tháng sau sinh con là vá môi ngoài. lần 2: khi con khoảng 18 tháng vá vòm trong, lần 3 là ghéo xương hàm khi con khoảng 9-10t. Cháu em sinh năm 2005 mà phẫu thuật nhiều người ko hề biết con bị SM đâu các mẹ ạ, nhìn lại tưởng bị sước hay mèo cào thôi, có 1 bé ở Sơn La có vào trong này sinh và phẫu thuật, cu đó giờ nhìn dễ thương lắm. các mẹ hãy nghĩ đến con mình mà cố gắng lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

trong xóm nhà e cũng có 1 cháu trai, mẹ phát hiện con có dấu hiệu SMHHE lúc gần 4 tháng. cả gdinh qtam giữ cháu vì là cháu nội đầu tiên lại là con trai. Cháu sinh ra bị SMHHE nhìn rất thương, nhưng sau đó, gd đăng kí khám chữa bệnh,phẫu thuật, khi cháu đủ cân theo tiêu chuẩn thì dc nhập viện và kéo môi, kéo da mũi (lần 1). sau đó lớn hơn, cháu phẫu thuật lần 2 kéo lợi để mọc dc răng (bgio cháu mọc răng ở phần lợi dc kéo rùi). Cháu giờ dc gần 4 tuổi, rất thông minh và xinh trai,chỉ để lại 1 vết sẹo nhỏ ở môi trên. Cháu nói ngọng vì là phần lợi bị tổn thương. Chị cố gắng lên ah. Đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến bé. Mọi chuyện sẽ ổn cả thôi ah. À, cháu bé e kể tên An, giờ có thêm 1 em trai dc 1 tuổi tên Khang. AN KHANG chị ah! chúc chị và bé mkhoe. ^^
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao me no. Minh cung giong hoan canh cua me no ne. be nha minh cung sieu am cach day nua thang, cung bi smhhe . Biet tin xong minh suyt ngat khoc ko bit bao nhieu nuoc mat .cung tam trang nhu me no de con ra so khuyen khuyen thua thiet con nguoi ta. Nhung chong min nhat quyet doi giu be. gio minh cung dang tim hieu xem ccah cham con va chua chay cho con the nao. co gi me no trao doi kinh nghiem cho minh biet voi nhe
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Có mẹ nào có bình Mead Johnson bán không. Để lại cho mình một vài chiếc. Sđt của mình 0988588346. Tốt nhất là đã quyết định giữ con thì chuẩn bị kỹ càng, chứ như mình sắp sinh rôiif mới cuống cuồng lên nè

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mecuamo88
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em cung dc 17 tuần cung hhe và sứt môi mẹ ạ. E buồn quá. K biết chọc ói khi có kq có phat hiện tật câm điếc hay k em sợ sAu nay con k nói đc ạ. Mà lại bé gái nữa em thương con vô bờ khi làm mẹ mà chẳng nên
    Chị sao roiif hả chị
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị oi con c bây giờ sao ui ạ