TIN TÀI TRỢ.

siêu âm 4D, phát hiện thai nhi không có dạ dày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em thường xuyên vào WTT đọc các bài viết của các chị để học hỏi kinh nghiệm từ ngày biết mình có thai nhưng đây là lần đầu em tham gia diễn đàn, mong có anh chị nào đã từng bị như em thì chia sẽ với em, em đang buồn quá, cứ nghĩ đến baby đang ở trong bụng là nước mắt cứ tuôn rơi. Hôm t2 vừa rồi đi siêu âm 4D ở tuần 21, bác sĩ bảo là em bé không có dạ dày, trong khi các chỉ số khác đều bình thường, bác sĩ bảo về tuần sau quay lại tái khám xem có thay đổi gì không. Khi nghe bs nói vậy tay chân em bủn rủn, không biết hỏi gì thêm với bác sĩ. Mấy ngày nay hai vợ chồng em cũng chỉ biết cầu trời khấn phật cho kết quả tuần sau sẽ có thay đổi không. Có chị nào có trường hợp giống em không, em đang bối rối quá, đây là con đầu lòng của hai vợ chồng em.
    xin cám ơn các chị nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thachmai Xem bài viết
    Chào các chị,
    Em thường xuyên vào WTT đọc các bài viết của các chị để học hỏi kinh nghiệm từ ngày biết mình có thai nhưng đây là lần đầu em tham gia diễn đàn, mong có anh chị nào đã từng bị như em thì chia sẽ với em, em đang buồn quá, cứ nghĩ đến baby đang ở trong bụng là nước mắt cứ tuôn rơi. Hôm t2 vừa rồi đi siêu âm 4D ở tuần 21, bác sĩ bảo là em bé không có dạ dày, trong khi các chỉ số khác đều bình thường, bác sĩ bảo về tuần sau quay lại tái khám xem có thay đổi gì không. Khi nghe bs nói vậy tay chân em bủn rủn, không biết hỏi gì thêm với bác sĩ. Mấy ngày nay hai vợ chồng em cũng chỉ biết cầu trời khấn phật cho kết quả tuần sau sẽ có thay đổi không. Có chị nào có trường hợp giống em không, em đang bối rối quá, đây là con đầu lòng của hai vợ chồng em.
    xin cám ơn các chị nhiều.
    Thương bạn quá, cầu trời điều này không phải là sự thật. Bạn thử đi khám ở bệnh viện sản, phòng khám uy tín khác xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên đi khám ở 1,2 phòng khám có uy tín khác để so sánh các kết quả xem có chính xác ko. CHúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Chờ đợi 1 tuần khổ lắm bạn à, đi siêu âm thêm 1-2 chỗ khác xem sao. Mong bạn có kết quả siêu âm bình thường.
    MONG TẤT CẢ CÁC BÀ MẸ ĐỀU SINH ĐƯỢC NHỮNG ĐỨA CON MẠNH KHỎE.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nên đi siêu âm thêm nhé. bs Thực ở Viện lão khoa rất cẩn thận và chính xác, vợ mình và e vợ đều tin tưởng ở đấy. chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé
    • 1,674 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Sao 21 tuần bác sỹ mới thấy nhỉ, mình hôm trước đi siêu âm 11w2 ngày bác sỹ đã chỉ cho mình dạ dày của bé nằm ở bụng này. Bạn chờ 1w nữa và đi siêu am vài nơi có uy tín nhé. Mong mọi chuyện bình an.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bạn diễn đàn góp ý đúng rồi đó, bạn nên đi siêu âm vài nơi có uy tín nhé. Tốt nhất vào bệnh viện sản mà siêu âm, Hy vọng là không có gì bất thường. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, bình an!
    • 53 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cho em xin chia sẻ với chị nhé,vì em cũng đang mang thai, em hiểu, chỉ cần bs bảo con còi thôi là mẹ đã thương con phát khóc rồi chứ đừng nói đến là con bị làm sao, nhưng chị hãy bình tĩnh, chị đừng buồn nhiều nhé! Em cũng đồng ý với các mẹ ở trên là chị thử đi khám ở nơi khác xem, vì việc này cũng phụ thuộc nhiều vào trình độ của bác sĩ, và em cũng thấy rất nhiều trường hợp bác sĩ "nhầm"
    Em cầu mong cho bé không sao và 2 mẹ con chị bình an nhé!
    Có gì chị lên thông báo cho em và các mẹ biết nhé!
    Cố lên chị ơi!
    • 429 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Chúc mẹ con bạn bình an. Nhớ báo lại cho các mẹ biết để đỡ sốt ruột nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cố gắng mẹ nó nhé.
    • 87 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chi Thachmai đi khám ở mấy chỗ uy tín khác để xem như thế nào đi chị, mong mọi điều tốt lành đến với chị, em bé khỏe mạnh.
    Hạnh phúc khi có con
    • 310 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

các mẹ nói đúng đấy, khi có vấn đề làm mình phải đi khám và siêu âm mấy chỗ xem kết quả ra sao. Mà tốt nhất là nên tìm chỗ những bác sĩ đã có uy tín để siêu âm xem sao. Chứ ngồi đợi 1 tuần mà lại chỉ siêu âm có 1 chỗ thì mình nghĩ ko chắc chắn lắm, tâm trạng sốt ruột lắm
    • 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chúc 2 mẹ con bình an nhé.
    cầu mong con bình an suốt 9m10d, yêu con lắm Nhím à
    • 63 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chị đi kiểm tra chỗ khác xem sao? Đến cả bệnh viện uy tín nữa. Ko nên chỉ nghe từ một phía mà vội buồn ảnh hưởng đến em bé. Cầu cho BS kia nhìn nhầm
    MẸ YÊU CON NHIỀU, NGHÉ YÊU Ạ!
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thương mẹ Thachmai quá. Nên đi khám một vài nơi uy tín để kết luận mẹ nó nhé.
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mong là mẹ Thachmai đi siêu âm lại kết quả tốt đẹp. Mong các con sinh ra đêù khỏe mạnh là hạnh phúc lớn nhất của cha mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, mình nghĩ bạn nên đến cơ sở uy tín siêu âm laị xem sao vì nếu chờ đợi 1 tuần nữa vừa sốt ruột vừa lo lắng, mà nếu bác sỹ không có trình độ thì lại càng gay go. Bạn thử đến chỗ bác Cường, bác Chương hay anh Vỹ siêu âm lại xem sao. Mình xin kể 1 kinh nghiệm này của mình để bạn tham khảo: Lúc thai của mình được 8 tuần, mình đi kiểm tra để xem tim thai đã ổn định chưa? Mình nghĩ cái này đơn giản nên đến chỗ BV HN gần nhà. Thế mà bác sỹ sau khi siêu âm đi siêu âm lại bảo là không thấy tim thai đâu, hẹn 3-4 hôm nữa siêu âm lại. Mình thấy lo lắng vô cùng. Thông thường thì cũng có người có tim thai muộn hơn nhưng vì lúc mình hơn 6 tuần, đi khám ở VP, bác sỹ đã nói là có tim thai rồi nên hẹn 8 tuần kiểm tra lại độ ổn định thôi. Ngay lập tức buổi chiều hôm đó, mình qua VP khám lại, anh bác sỹ rất ngạc nhiên chỉ cho mình xem tim em bé đang đập phập phồng, nghe tiếng tim thai rất rõ, anh ấy nói, chỉ nhìn bằng mắt thường cũng đã thấy tim bé đang đập phập phồng, sao lại nói không có tim thai. Anh ấy còn nói, tim bé cũng như tim người lớn chúng ta vậy, đã dừng rồi thì không thể đập lại được nữa, không thể có chuyện buổi sáng không đập, chiều lại đập được... Mình thấy yên tâm hẵn, sau đó chả bảo giờ quay lại cái BV HN ấy nữa. giờ bé nhà mình đã được hơn 20 tuần rồi, đạp ác liệt lắm rồi. Mình kể kinh nghiệm nhỏ vậy để bạn cẩn thận hơn, nên đi SA 1-2 nơi nữa bạn ạ. Chúc cả 2 mẹ con khỏe!
    • 188 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Hy vọng mọi chuyện chỉ là nhầm lẫn thôi, bạn hãy đi siêu âm lại thêm vài nơi uy tín khác xem sao, mong là mọi chuyện sẽ tốt đẹp với 2 mẹ con bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 390 Bài viết

• 926 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ chủ top cứ bình tĩnh. Mẹ nó đến siêu âm chỗ bac sĩ có uy tín xem thế nào. kết quả chắc là tốt cả thôi. nếu đc, mẹ nó nên đến siêu âm chỗ bs TRẦN DANH CƯỜNG để có kết quả tin cậy. Chuyện bs nhầm lẫn là bình thường chứ ko phải là hiếm đâu.
    chúc mẹ con bạn khỏe
    • 64 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đi siêu âm thêm 1 số chỗ nữa đi, chứ cứ ngồi chờ như thế chỉ thêm lo lắng và mệt mỏi ảnh hưởng tới mẹ và bé. nếu ở Hn có một số bác sĩ rất giỏi về chẩn đoán như bác sĩ Cường -Viện C, Bác sĩ Chương -Việt Nhật hoặc 1 số bác sĩ khác nữa. Bạn nên gọi điện và đặt lịch hẹn rồi đến khám. Những lúc như thế này cả 2 vợ chồng phải bình tĩnh để giải quyết vấn đề nhé! Mong rằng bác sĩ siêu âm cho bạn bị nhầm! chúc 2 mẹ con bình an!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2