Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sắp sinh em bé có nên cắt tóc ko các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn gần 1 tháng nưã là mình sinh rồi mà để tóc dài lúc sinh chắc bất tiện,ko biết đi cắt tóc có ảnh hưởng j ko hả các mẹ?Theo mình biết thì về khoa học chắc ko sao nhưng theo lời các cụ thì nên kiêng. Các mẹ cho e lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,208 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

Mình thấy bạn của mình khi gần sinh đều cắt tóc hết mà, đâu có sao đâu. Mình còn 3 tháng nữa sinh, cũng đang định cắt tém lên luôn cho mát.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Oh, sao lại kiêng hả bạn? Mình thấy mọi người phòng mình ai cũng cắt ngắn - gội cho nhanh. mình chưa biết vụ kiêng cắt tóc trước khi sinh???
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng thấy có gì fai kiêng cả, cắt gọn gàng rồi đi đẻ chứ, khi nằm trên bàn đẻ mà lù xù thì xấu lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,157 Bài viết

• 4,476 Được cảm ơn

Mình thì đã cắt 1 lần rồi, từ giờ tới sinh sẽ cắt lần nữa đây! Cắt xong mỗi lần gội đầu khỏe lắm, hihi..
    eNortjKzUjI0NTY2tVCyBlwwFYsC1g,,19
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tại có người nói với mình khi có bầu ko đc cắt tóc, ko tốt cho em bé, mình cũng ko để ý lắm, lúc có bầu đc 2 tháng cũng đi cắt tóc về thấy bảo thế. Mình cũng muốn cắt cho gọn gàng, gội đầu cũng dễ, bây h bụng to mỗi lần gội đầu cũng ngại lắm lắm rùi. Cám ơn các mẹ nhiều nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,318 Bài viết

• 3,393 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tui cắt 2 lần rồi, đang chờ tới 8th làm phát tém cuối cùng đây. K0 dám để cận ngày, sợ đi lại mệt mỏi. Tập 1 mà k0 cắt tém chắc tui phát điên quá!
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mọi người kiêng ko cắt tóc nhưng theo mình thì cứ làm theo khoa học bạn ạh . Từ khi mang thai đến bây giơ đc hơn 32 tuần rồi mình đi cắt tóc mấy lần rồi,có cô bạn của mẹ lúc gần đi sinh còn đi ép tóc nữa cơ hiccc
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 222 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

cắt tóc ko sao đâu chị ơi.mình đụng vào hóa chất mình còn sợ chứ cắt có đụng chạm gì đâu nè.cắt cho mát cho khỏe
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hihi e sinh lần 2 nè. Rút kinhh nghiệm lần 1 để tóc dài ko cắt khi năm ôm con ngốt quá ( note em sinh vào mùa xuân 2009).Tập 2 này em phéng tóc liên hoàn mặc dù vẫn dài. Hôm qua rằm trung thu cho con gái đi chơi đi cắt tóc rùi mẹ xuống tóc ngắn tủn luôn. Ko những thế còn ép cho vào nếp.
    Nhìn ngon hơn lúc gái 1 con các mẹ ah ( mọi người phỉnh cho mấy câu thía ah)
    Shop Tít Mít