Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sai số trong siêu âm!!! Các mẹ thông thái tư vấn giúp em với :(((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.42K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 193 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là thế này ạ. Giờ em đang bầu được 36 tuần, lúc gần 35 tuần em có tới siêu âm của bác sỹ Hợp (Việt Pháp) tại phóng khám riêng của cô ý. Cô ý có bảo con em là tầm 2.5-2.7 kg. Sau hơn 1 tuần, tức là lúc 36 tuần, em có tới Việt Pháp khám theo hẹn thì bác sỹ Thu siêu âm bảo con em có 2.3kg thôi . Như thế, tính ra sai số siêu âm giữa 2 bác sỹ là trên dưới 0.5kg chứ ít ah. Em đang lo lắm vì cũng cận ngày đẻ rồi mà, muốn áng chừng cân nặng của con để tiên liệu xem mổ hay đẻ thường mà như thế này thì biết làm thế nào

Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn cho em với ạ. Ko biết giữa bs Hợp và bs Thu ai siêu âm chính xác hơn nhỉ? Em có nên ra ngoài siêu âm lại ko? Các mẹ biết chỗ nào siêu âm cân nặng chuẩn xác chút chút ko ạ? Nhưng nói thật là siêu âm nhiều quá thì em cũng lo lo, sợ con bị ảnh hưởng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì sai số trong siêu âm là có nhưng thấy bảo chỉ 0.2kg nhưng trường hợp của mình thấy không hẳn như vậy đâu.
    • 17 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thì khám tại Vinmec tuần thứ 33 thì e bé được 2.1kg vậy mà giờ được 34 tuần 5 ngày con vẫn 2.1kg (+- 200g) và bác sĩ nói đầu bé nhỏ hơn tuổi thai 9 ngày ) huhuhu e lo lắm.giờ nước ối còn bị ít nữa ... Thương bé và lo quá !!! Có mẹ nào biết hay có kinh nghiệm cho mình xin lời khuyên với
    • 193 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baolam8688 Xem bài viết
    Mình thì khám tại Vinmec tuần thứ 33 thì e bé được 2.1kg vậy mà giờ được 34 tuần 5 ngày con vẫn 2.1kg (+- 200g) và bác sĩ nói đầu bé nhỏ hơn tuổi thai 9 ngày ) huhuhu e lo lắm.giờ nước ối còn bị ít nữa ... Thương bé và lo quá !!! Có mẹ nào biết hay có kinh nghiệm cho mình xin lời khuyên với
    Bạn đừng lo quá, vì mình thấy mấy viện kiểu Việt Pháp, Vinmec siêu âm ko chuẩn lắm thì phải. Bạn thử đến chỗ khác siêu âm lại xem. Mình cũng đang định đi siêu âm lại nè, ko thì cứ phấp phỏng lo cho con chẳng làm được gì ý. Các mẹ biết chỗ nào siêu âm ổn ổn (chỉ cần siêu âm tốt cân nặng của con thôi) chứ ko nhất thiết phải các phòng s/a của bs Cường hay Chương đâu thì chỉ cho bọn em với.
    • 786 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Tớ thấy siêu âm của bác sĩ Thúy viện phụ sản HN phòng khám 21 Vạn phúc khá chính xác đấy.Lần trc đứa em tớ sa ở đấy 3,3kg đẻ đc 3,2kg.Tớ cũng đang theo dõi ở đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình kinh nghiệm tập đầu sinh con ở VP, bác sĩ bảo con mình 3,2kg...đến lúc sinh là ...2.5 kg. Rút kinh nghiệm tập này siêu âm ở ngoài....chỉ vào VP đẻ thui. Ở VP hồi minh siêu âm đâu có được bác Thu hay bác Hợp siêu âm đâu, mà toàn xuống TT chuẩn đoán hình ảnh siêu âm, ở đấy ko chuyên về sản khoa nên kết quả cũng sai lệch...hic nhưng mọi người thì sai 1 ly, còn mình thì sai 1 dặm.
    • 17 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hic hic mình lo lắm đi siêu âm 2 nơi đều có kết quả lệch nhau nhưng đều nói mình đang bị thiếu ối huhu chỉ số ối bây giờ là 9,2 nhưng mà nếu thấp hơn thì nguy hiểm cho em bé...mình có bé đầu và chẳng có tí kinh nghiệm gì? Mình phải làm sao đây??? Huhu
    • 3,208 Bài viết

• 1,919 Được cảm ơn

keke, ko có gì là chính xác đâu bạn ạ.
    Ngày thứ 4 mình siêu âm, bé nhà mình nặng 3kg, ngày thứ 6 mình sinh, bạn biết em bé mình bặng bao nhiêu ko? Chỉ có 2,2kg đấy
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chả chính xác đâu mẹ nó ợ, con khỏe, bình thường là được rồi.
    Hồi 35w đi sa con nhà em : 2621g , trong viện sa là : 2500g +- 200g
    36w lại còn có 2543g, thế mà sang 37w đã là 3099g rồi. cònghả hiểu thế nào. Nói chung cứ =- 200g . Với cả số đo vòng bụng nếu chả may bác sĩ chụp lúc nó hóp vào thì tụt cân lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 237 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chẹp bằng sao anh bạn mình. Vợ to con nên chắc mẩm sinh thường. Khi siêu âm thì con 4.5kg nên hai vợ chồng theo chỉ định của bs là mổ. Cuối cùng con có 3kg hơn tí. Nguyên nhân sai lệch thì do bs kéo đo các chỉ sổ bằng tay. Mặt khác công thức tính cân nặng thai nhi có cả phần xương đùi nên bé nào chân dài hay nhầm lắm. Con mình đo là 3.2 kg. sinh là 2.8kg
    Sắp hoàn thành kế hoạch sinh con. ka ka
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

uống nhiều nước dzô đi chị
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chả bằng mình 30w siêu âm là 1550g, bác sĩ nói coi như 1kg6 đi. Đến 32w bác sĩ khác siêu âm, máy khác, thì lại là 1600g. Ơ thế hóa ra 2w con bé nhà e lên có 50g sao?! Sai số kinh thế.