Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

s.â thấy túi thai trong lòng tử cung có nghĩa là thai đã vào tử cung chưa????

• 5 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Worried:các mẹ ơi!!!em mới có thai được 4 tùân. s.â bác sĩ bảo thấy túi thai 6mm trong lòng tử cung. chưa thấy phôi thai. có nghĩa là thai vào tử cung chưa ạh? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với!!! em đang lo lắm. vì sợ thai ngoài tử cung lắm.:RollingEy:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Siêu âm thấy túi thai tức là thai đã vào tử cung rồi đấy em ạ. Trường hợp thai ngoài tử cung thì siêu âm sẽ chưa thấy túi thai :Smiling:
    • 1,937 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Thế Mẹ nó nghĩ túi thai ở trong lòng tử cung thì thai ko ở trong túi thai thì ở đâu?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 805 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Thai vào tử cung rồi đấy.Khoảng 6-7 tuần bạn sẽ thấy phôi và nghe dc tim thai nếu sớm.Còn ko thì từ tuần 8 đến 10 sẽ bắt dc tim thai.Mình lúc siêu âm thấy thai vào tử cung chỉ có 3mm thôi đấy!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó giống mình quá, mình đi siêu âm lúc thai được 6 tuần, bác sĩ tư bảo là chỉ 4,5 tuần thôi, thai chỉ 9mm, làm mình lo lắng quá! Sau đó, mình đi khám lại bẹnh viện công bác sĩ bảo không sao? Ui! Mấy mẹ có lẽ đừng đi khám tư nhé! Họ dọa khiếp lắm, mình mất ăn, mất ngủ mấy ngày liền
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 120 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có bác sĩ bảo chưa thấy phôi thai thì có thể là túi thai giả. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì như thế là thai vào tử cung roài.
    Sẽ có một ngày cả nhan sắc cũng chối bỏ em ra đi. Em biết và em vẫn biết điều đó...đến mất rồi. Hix!:Crying:
    • 143 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé rán đợi thêm đến tuần thứ 8 đi siêu âm thì sẽ nghe được tim thai bé luôn đó. Chúc hai mẹ con khỏe mạnh.
    AnKN65YAnKNp7

NB: 3.7kg - 50cm - 1M: 5kg - 58cm - 2M8D: 6.5kg - 60cm
    3M10D: 7.6kg - 66cm 4M24D: 9kg - 69cm 6M: 9.4kg - 71cm
    7M: 9.8kg - 73cm 8M: 10kg - 73cm
    9M : 10.5kg - 74cm
    12M: 10.8kg - 77cm
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

chị đi siêu âm như thế tức là thai đã vào tử cung rồi đó, đừng lo lắng qá, hãy chọn nơi khám thật là đảm bảo để cả chị và thai nhi đều khỏe mạnh. hãy giữ cho tinh thần thoải mái!!!!! hãy vui lên nào cùng gia đình chúng ta:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughin g::Laughing:
    • 12 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng vậy nè các mẹ ơi, theo kinh cuối thì thai khoảng 6 tuần, nhưng siêu âm thì mới có 4-5 tuần và kích thước là 5mmm. Em cũng đang lo quá đi mất, chưa có phôi thai, lúc trể kinh 1 tuần em bị ra chút xíu dịch nâu.
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,065 Bài viết

• 2,046 Được cảm ơn

Ôi, mẹ nó hỏi đúng cái mình đang thắc mắc. Mình mới hơn 4w, chưa đến ngày KQD lần sau nhưng thử que lên 2v thì bs bảo đến bs cho thuốc. Mình sa, bs cũng bảo ít nhất tại thời điểm đó là thấy 1 rồi, mình cứ nghĩ là chắc tuần 5 hay tuần 6 mới vào tc cơ, nên cũng thắc mắc, ko biết bs nhìn cái j mà đã thấy ít nhất có 1 rồi (mình ko nhớ rõ bs có nói là "túi thai" hay ko, hình như thế, tại mình ko hiểu rõ lắm nên cũng ko nhớ rõ...) BS hẹn mình tuần sau đến khám lại xem có mấy thai. Giờ thấy các mẹ trên này nói thấy túi thai tức là thai vào tc rồi làm mình mừng quá. Lần trước mình đến tuần 6 thai mới vào tc cơ. Có mẹ nào đến tuần 4 mà thai đã vào tc ko (bs khẳng định chắc chắn í)?
    uneMjTJlp7
    tQqYwmctQqYp7
    • 459 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enquis Xem bài viết
    :Worried:các mẹ ơi!!!em mới có thai được 4 tùân. s.â bác sĩ bảo thấy túi thai 6mm trong lòng tử cung. chưa thấy phôi thai. có nghĩa là thai vào tử cung chưa ạh? mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với!!! em đang lo lắm. vì sợ thai ngoài tử cung lắm.:RollingEy:
    đấy là thai đã làm tổ trong tử cung rồi đấy mình ơi, chờ tới tuần thứ 6 mình đi siêu âm thì lúc đấy túi thai sẽ thánh một ối nhỏ trong đó có phôi thai ( con mình đây ) mà 6 tuần còn có tim thai nữa rùi . Mình yên tâm nhé ko có gì phải lo ngại cả. Chúc con của mẹ nó mau lớn để đỡ phải lo lắng nhìu nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 79 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hic, các chị ơi, e mong con quá, e trễ kinh 3 ngày r, thử que thi thấy mờ lắm, đi siêu âm bác sĩ bảo chưa thấy j ở tử cung, vậy là sao? e chỉ sợ có thai ngoài tử cung thôi, huuuu....
    Yêu Mit và yêu anh, mỗi đứa 50% nhé!!hiiiii
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình Di SA Sau 1 tuần thử que 2v,bác sĩ bảo trong tử cung có rúi dịch giống túi ối kích thước 4.3mm và hẹn 1 tuần Sau đến SA lại. Thế là sao hả các mẹ,liệu mình có bầu thật k?mình đang mong có em bé nên rừ hum Đi SA về cứ nghĩ Linh tinh vì mình cũng chả có hiện tượng ngen ngẩm gì cả!
    • 1,937 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Van_Giang Xem bài viết
    Mình Di SA Sau 1 tuần thử que 2v,bác sĩ bảo trong tử cung có rúi dịch giống túi ối kích thước 4.3mm và hẹn 1 tuần Sau đến SA lại. Thế là sao hả các mẹ,liệu mình có bầu thật k?mình đang mong có em bé nên rừ hum Đi SA về cứ nghĩ Linh tinh vì mình cũng chả có hiện tượng ngen ngẩm gì cả!
    thế là bạn có bầu rùi nhé. Chúc mừng 2 Mẹ con. Giữ gìn tinh thần phấn chấn! Tớ lúc biết có bầu cũng chỉ có túi ối 4,8mm trong lòng tử cung thôi. Vì thai bé quá chưa nhìn rõ mà. Bác sĩ cũng hen tớ 1 tuần sau đi SA lại. Nhưng 2 tuần sau tớ mới đi SA thì bé có tim thai luôn và giờ bé yêu của tớ sắp ra đời rùi.
    • 1,937 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit_thoi Xem bài viết
    hic, các chị ơi, e mong con quá, e trễ kinh 3 ngày r, thử que thi thấy mờ lắm, đi siêu âm bác sĩ bảo chưa thấy j ở tử cung, vậy là sao? e chỉ sợ có thai ngoài tử cung thôi, huuuu....
    Nếu mong con quá Mẹ nó thử máu là chình xác nhất. Chắc là Mẹ nó thụ thai ở giai đoạn cuối của chu kì. Ng ta gọi là thai muộn ý. Đừng lo lắng quá nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy là thai vào tử cung rồi hả các mẹ. hôm bữa đi khám bác sĩ nói có thai được 4 tuần mừng quá nên em quên hỏi lun. àh mà bác sĩ còn dặn 2 tuần nữa khám lại để xem phôi thai với timthai lun . zậy là chắc chắn rồi mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit_thoi Xem bài viết
    em thì trễ kinh 1ngày . thử là lên 2 vạch liền lun. vạch rất rõ. bụng râm ran đau . chắc lúc đó thai đang làm tổ trong tử cung nên thỉnh thoảng nhói lên. trễ 6 ngày thì bác sĩ đã siêu âm thấy rồi mẹ nó ạh. mỗi người một khác. em thấy nhiều mẹ cũng như mẹ nó. ráng đợi 2 tuần thì thấy thôi. lúc đó chắc có tim thai lun đó. ko ra máu thì không sao đâu. nếu thai ngoài tử cung thì sẽ đau bụng quặn từng cơn ấy. ra máu nữa.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cháu nhé,tại đi SA bsi bảo có túi dịch giống túi ối nên mình chả biết tnao nữa,giờ chỉ mong đến ngày đi SA thui để xem tình hình con thế nào bạn a!tâm lý bà mẹ nào cũng sốt ruột như vậy hay sao ý nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,065 Bài viết

• 2,046 Được cảm ơn

Ố, các mẹ ơi, túi thai và túi ối có giống nhau không í nhỉ? Nói thật là mình vẫn chưa rành về mấy vụ thứ tự xuất hiện của các "thành phần, nhân tố" của thai...
    uneMjTJlp7
    tQqYwmctQqYp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 76 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hiarin Xem bài viết
    Ố, các mẹ ơi, túi thai và túi ối có giống nhau không í nhỉ? Nói thật là mình vẫn chưa rành về mấy vụ thứ tự xuất hiện của các "thành phần, nhân tố" của thai...
    mình cũng thế. tưởng túi thai là túi ối. mình có đọc bài viết của 1 mẹ trên diễn đàn nói là. siêu âm thai túi ối mà ko thấy thai nên bác sĩ nghi ngờ thai ngoài tử cung. nên mình lo sớm. mà chắc ko sao đâu. để mình tìm hiểu rồi post lên cho mẹ tham khảo
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4