rỉ nước ối quá sớm, tuần 27

• 10 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

chào mọi người, em hiện đng mang thai tuần thứ 27 nhưng lại có hiện tượng rỉ ối.
    Lúc đầu, em nghĩ là do thai lớn chèn vào bàng quang gây són tiểu, đến hôm nay, khi hiện tượng trên đã kéo dài được 1 tuần thì em mua giấy quỳ về thủ. Kết quả là giấy quỳ xanh lét, chứng tỏ trong nước tiểu của em có lẫn dịch ối.
    Em đã đến bs và được bs kê cho kháng sinh Zinnat, uống ngày 2v trong vòng một tuần rồi sẽ tái khám.

các chị cho em hỏi, có ai đã từng bị rỉ ối sớm như em chưa ạ và các chị khắc phục bằng cách nào, có chị nào bị như em mà vẫn sinh em bé đủ ngày đủ tháng ko ạ. Hiện tại em rất sọ bị viêm nhiễm, em muốn đi làm xét nghiệm xem thử nước ối đã bị nhiễm khuẩn chưa thièm có thể làm ở đâu ạ.

Thêm nữa, siêu âm 2d có xác định được tình trạng ối ko ạ, em ko muốn siêu âm 4d nữa

Mẹ nào có kinh nghiệm việc này chia sẻ với em nhé, em đang lo lắm ạ
    Aymhp7

Otw4p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,557 Bài viết

• 5,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Màng ối bị rỉ vẫn có thể liền lại đc, quan trọng là tìm ra nguyên nhân gây rỉ và điều trị thì ok, còn sợ nước ối bị nhiễm khuẩn thì bác sỹ đã cho bạn dùng thuốc kháng sinh rồi. Cứ theo chỉ định của bác sỹ bạn nhé, nếu sợ sinh on bạn nên hỏi bác sỹ vv tiêm trợ phổi cho bé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

mẹ Cunkin ơi, emm thử giấy quỳ vào buổi sáng sớm thì nó ko đổi m ạ, nh thử buổi trưa thì nó xanh lè, ko bik có phải do em uống thuốc nên quỳ mới đổi m ko ah
    Aymhp7

Otw4p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,309 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeXiuBupblabla Xem bài viết
    mẹ Cunkin ơi, emm thử giấy quỳ vào buổi sáng sớm thì nó ko đổi m ạ, nh thử buổi trưa thì nó xanh lè, ko bik có phải do em uống thuốc nên quỳ mới đổi m ko ah
    Mai em thử không uống thuốc 1 hôm rồi thử quỳ vào buổi trưa xem có bị đổi màu ko nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

MeXiuBupblabla ơi, hjx, đúng topic mẹ cháu cần. Cho mẹ con cháu hỏi là đi khám ở đâu, bác sỹ nào vậy mẹ cháu, tớ cũng đang sợ bị rỉ ối, tớ đang 29ws rồi...hjx hjx, lo lắng quá đi...
    twXTp7
    • 546 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình ko biết hiện tượng rỉ ối phát hiện như thế nào nhỉ? Vì mình thấy khi mang thai AD trở nên ẩm ướt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 795 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Mẹ nó bình tĩnh lại, làm theo hướng dẫn bác sĩ, nếu k an tâm thì xin nhập viện để được trợ giúp đầy đủ, mẹ n1o cũng 27w rồi, nếu lỡ có chuyện gì xảy ra thì nhập viện bác sĩ chắc cũng dễ dàng theo dõi để giữ được thai càng lâu càng tốt. Chỉ cần 28w thì tỉ lệ nuôi bé là rất cao tuy là vất vả nên mẹ nó hạn chế đi lại hay tốt nhất thì xin nhập viện luôn ha. Mình k bík thủ nước ối bằng giấy quỳ có chính xác k, bạn tự nghiên cứu và làm hay đã được tư vấn bởi bác sĩ? Cố gắng bình tĩnh, vì tâm trạng mẹ bất an sẽ ảnh hưởng con iu rất nhìu. Chúc 2 mẹ con bình an trọn vẹn.
    • 200 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mẹ vananhgoody ơi, các mẹ trên này khuyên mua giấy quỳ về thử, và là vật bất ly thân đó. Tớ cũng đang đinh mua giấy quỳ về thử đây vì AD ẩm ướt, thình thoảng ra nước, đi SA thì thấy ối ít hơn bình thường. Hi vọng mẹ kon cháu ko vấn đề ji, mới tuần 29 thôi, hjx hjx...
    twXTp7
    • 546 Bài viết

• 1,215 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BE-BIN-MUM-MIM Xem bài viết
    Mẹ vananhgoody ơi, các mẹ trên này khuyên mua giấy quỳ về thử, và là vật bất ly thân đó. Tớ cũng đang đinh mua giấy quỳ về thử đây vì AD ẩm ướt, thình thoảng ra nước, đi SA thì thấy ối ít hơn bình thường. Hi vọng mẹ kon cháu ko vấn đề ji, mới tuần 29 thôi, hjx hjx...
    Vậy bạn đến bs khám thử xem, mình có đọc thấy các mẹ nói về giấy quỳ nhưng hình như phải thử buổi sáng sớm hay sao đó. Mình cũng lăn tăn vì nếu mà đây là vật quan trọng thì bs sẽ khuyên mình mua hoặc các nhà thuốc đều có bán, còn đằng này nghe các mẹ nói chạy ra khu hóa chất mua nên mình cảm thấy ko yên tâm lắm, lại vác thêm lo vào người nếu thử sai cách. Mình thấy có nhiều cách để cải thiện nước ối ít (các mẹ trên này cũng bị nhiều và có bày nhiều cách), còn hiện tượng rỉ ối thì nếu bạn lo sợ quá thì bạn nên đến bs kiểm tra là chính xác nhất. Mình thì mới qua mốc 22 - kiểm tra đều bình thường vả lại trên nhiều tài liệu cũng nói là khi mang thai thì AD hay ẩm ướt dễ nảy sinh các v/đ viêm nhiễm hơn. Mà bạn có để ý chuyển động của bé ko? Nếu có gì bất thường là chuyển động của bé sẽ khác thường hơn bình thường đó, bs khuyên là các bà mẹ mang thai nên để ý đến cách bé chuyển động mỗi ngày để nhận ra nếu có gì bất thường.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi, hiện tượng rỉ ối như thế nào, nước tiểu (mà bạn nghĩ là bị són đó) màu trắng trong luôn hay sao? mà nếu đã dính vào quần chíp làm sao mà thử giấy quỳ hả bạn. Chắc bạn chẳng có tâm trạng mà trả lời cho mình, nhưng khi đọc được bài này của bạn cũng chính là điều mình đang lo lắng nên mong bạn sẽ trả lời, Cám ơn bạn trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi, nếu là nước ối thì phải có màu hồng nhạt chứ bạn, bạn làm sao biết đấy là rỉ ối, mà mua giấy quỳ ở đâu vậy bạn?
    • 115 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mốc thai ở tuần thứ 27 là tuần rất dễ bị động hay sao ấy, các mẹ cẩn thận...dò nước ối thì quan trọng là phát hiện ra rồi tới khám bác sĩ, vẫn có cách; uống thuốc hoặc sao đó cho hết mà. mẹ nó k nên lo lắng quá...cứ bình tĩnh xử lí.
    • 481 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Các mợ ạ thử giấy quỳ cũng kg chính xác đâu nhé . Mình lúc 26w bị ít ối bác sĩ tư dọa tùm lum làm xanh lét cả mặt mày làm ám ảnh hết mấy ngày sợ con bỏ mình hic l mình sợ quá thử giấy quỳ liên tục cũng sợ rỉ ối .Có hôm thử vào sáng sớm lúc ngủ dậy quấy quỳ chuyển sang màu xanh lét thử cả 10 tờ xanh hết 10 tờ làm hoảng hồn điện cho bà bác đang làm trong viện bác ấy thử lại bằng cách thử trực tiếp trong cổ tử cung thì kg bị rỉ ối hú vía và bị la cho 1 chập thử bậy bạ làm rước lo vào người . Bác ấy bảo giấy quỳ nhiều khi thử kg chính xác lắm vì có khi nó làm kg đạt tiêu chuẩn .Mình thuử nước tiểu thì độ PH 8.5 có lẽ do độ PH cao nên nó chuyển màu giấy quỳ kg chừng , Nếu các mợ thử giấy quỳ bị chuyển sang maỳu Xanh thì nên vào viện kiểm tra 1 lần cho chính xác rồi mới nên uống thuốc nhé .
    🙏Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Linh Cảm Ứng Quán Thế Âm Bồ Tát Con xin Người hãy phù hộ cho con của con luôn được khỏe mạnh , bình an bên vợ chồng con suốt cuộc đời này 🙏

https://lb2f.lilypie.com/TikiMobile.php/bJvQ
    • 481 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gobig Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi, nếu là nước ối thì phải có màu hồng nhạt chứ bạn, bạn làm sao biết đấy là rỉ ối, mà mua giấy quỳ ở đâu vậy bạn?
    Nếu là nước ối giấy quỳ sẽ chuyển sang màu xanh bạn ạn . Mình mua ở mấy tiệm bán hóa chấy ấy . Lúc mình mua ở chợ Kim Biên 12k 1 tép sài mệt xỉu luôn hàng của Trung Quốc
    🙏Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Linh Cảm Ứng Quán Thế Âm Bồ Tát Con xin Người hãy phù hộ cho con của con luôn được khỏe mạnh , bình an bên vợ chồng con suốt cuộc đời này 🙏

https://lb2f.lilypie.com/TikiMobile.php/bJvQ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

May quá gặp được topic này. Các chị ơi e cũng đang lo lắng quá, thai e đến nay được 28 tuần mà khoảng 1 tuần nay e thấy cứ bị ra nhiều dịch màu vàng, e không dùng BVS mà thay quần lót liên tục, có hôm buổi sáng khi ngủ dậy e rửa ráy thay quần mà khoảng 1 tiếng sau e đã thấy quần lót bị ướt, nhìn thì thấy có màu vàng nhưng k ngứa ngáy gì, e đang lo lắng quá k biết có phải e bị rỉ ối k hay bị viêm nhiễm gì. Rất mong các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ah, e đang rất lo lắng. Cảm ơn các chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ giúp mình với,em bé của mình đc 26 tuần 6 ngày.tối hôm trc mình đi vệ sinh (bị táo) mình cứ cố dặn cuối cùng ra nhiều máu đỏ quá.ox mình sợ bảo đi khám nhưng mình ngại là nửa đêm nên để sáng hôm sau mới đi siêu âm,bác sỹ siêu âm bảo mình bị động thai và cho thuốc uống.bác sỹ bảo theo dõi từ giờ đến mai mà vẫn ra là phải đi bệnh viện.mình không thấy đau bung gì cả.cứ nghĩ như thế là yên tâm.vậy mà từ lúc ăn cơm trưa xong bụng dưới của mình bắt đầu âm ỉ đau,đi lại khó khăn và ra nhiều dịch màu trắng trong không có mùi.đó có phải rỉ ối không? có mẹ nào biết hay từng bị như mình thì mách mình với.
    • 812 Bài viết

• 940 Được cảm ơn

hn mình mới vào lại topic mà mình đã tạo. Mình sinh bé đúng 40 tuần, giờ bé đã gần 11 tháng rồi, lúc sinh, túi ối bị hộ sinh móc rách, nước ối tung ra màu xanh, mùi hôi lè, chứng tỏ bị viêm nhiễm từ lâu, may mà em bé ko bị sao, lạy ơn Trời Phật tổ tiên, phù, có vẻ như nước ối đục làm em bé ko hấp thụ đc chất nên chỉ có 2kg7. Mẹ nào mà đi khám bị kết luận rỉ ối thì nhớ tuyệt đối tuân theo chỉ định của bs nhé, dù phải uống kháng sinh
    Aymhp7

Otw4p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 472 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đẩy lên, có mẹ nào cũng bị k. Mình cũng đang nghi, vì thấy AD cứ ướt, n quần lót k hề bị ướt, tuy nhiên thấm Giấy vệ sinh thì thấy có chút dịch sờ dinh dính, trong trong. Cách đây 1 tuần đi siêu âm thì ối bt. Buồn quá, mới bị động thai, đỡ đc chút lại lo vụ này, vẫn đang nghỉ tại nhà nên k muốn đi khám ngay...

• 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Up lên cho mẹ nào có kinh nghiệm vào chia sẻ. E thai gần 31 tuần đi siêu âm bs bảo ít ối quá ko nhìn thấy rõ e bé. Nghĩ mà khổ thân con. Mà chỉ nói là ít ối về uống nhiều nc... chứ ko thấy đo chỉ số ối cho e. Ko biết là ít ối do mẹ hay do con nữa
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào ngồi ghế mà ướt cả ghế không ạ? không nhiều nhưng nhìn dc , hic
    em đang lo k biết do nc ối rỉ hay là do mình bị viêm nữa
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2