TIN TÀI TRỢ.

Rau thai bám thấp, muốn đi siêu âm nhiều lần để theo dõi có dc ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.47K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi các mẹ. Hôm 16w em có bị động thai, siêu âm thì bác sĩ bảo phải theo dõi rau bám thấp. Bây giờ đã hết ra máu và đi lại bih thg dc rồi. Trước đó, khoảng 14w em đã đi siêu âm 4D 1 lần rồi, giờ đang được 19w, ông xã bảo đi siêu âm 4D 1 lần nữa để xem mặt con, đồng thời theo dõi rau bám thấp luôn.

Cả nhà cho em hỏi là em mới siêu âm 4D lúc 14w, giờ 19w siêu âm lần nữa có sao ko? và đến 22w 1 lần nữa dc hok?

Có mẹ nào cũng đã đi siêu âm nhiều trong lúc mang thai thì cũng tư vấn giúp em với nhé!

Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 128 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinkkem Xem bài viết
    Hi các mẹ. Hôm 16w em có bị động thai, siêu âm thì bác sĩ bảo phải theo dõi rau bám thấp. Bây giờ đã hết ra máu và đi lại bih thg dc rồi. Trước đó, khoảng 14w em đã đi siêu âm 4D 1 lần rồi, giờ đang được 19w, ông xã bảo đi siêu âm 4D 1 lần nữa để xem mặt con, đồng thời theo dõi rau bám thấp luôn.

Cả nhà cho em hỏi là em mới siêu âm 4D lúc 14w, giờ 19w siêu âm lần nữa có sao ko? và đến 22w 1 lần nữa dc hok?

Có mẹ nào cũng đã đi siêu âm nhiều trong lúc mang thai thì cũng tư vấn giúp em với nhé!

Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!
    Mình cũng đi siêu âm rất nhiều lần vì bị động thai và rau bám thấp, nhưng mình rất hạn chế đi siêu âm 4 chiều. Nếu chỉ để theo dõi thì bạn đi siêu âm 2D là được rồi mà. Dù sao đi nữa người ta tuy chưa chứng minh được siêu âm hại cho em bé thế nào nhưng cũng khuyến cáo không nên lạm dụng mà. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé