TIN TÀI TRỢ.

Rắc rối chuyện đặt vòng rồi mà vẫn có thai!- mong lời khuyên từ mọi người.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 49.5K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi có 1 con gái gần 3 tuổi và đặt vòng được 2 năm rồi , chưa tháo vòng nhưng bây giờ đã có bầu được 7 tuần . Đi soi thì cái vòng nằm rất gần cái thai, chỉ có cách nhau 4mm ! Tôi quyết định giữ cái thai này , bác sĩ bói rằng cần phải tháo chiếc vòng, và việc này rất nguy hiểm, cái thai có thể sẽ bị kéo ra theo cùng với chiếc vòng..hic..

Một chuyện rắc rối nữa là sạu khi đặt vòng được 1-2 tháng, tôi có đến bác sĩ nhờ cắt ngắn đi một chút,vì chồng tôi kêu đau khi QH . Không biết bác sĩ kia (bs gia đình+chuyên khoa về bà bầu,đã chuyển đi vùng khác ở)đã làm như thế nào mà bác sĩ gia đinh của tôi bây giờ không tìm thấy chiếc dây để kéo chiếc vòng ra . Không biết có phải nó đã bị cắt khi tôi đến cắt ngắn cái vòng đi không ? Tôi được hẹn đi chuyên khoa vào tuần tới, thực sự rất lo lắng và buồn ..không biết phai làm sao đây. Mong lời khuyên từ mọi người nhiều lắm !Cám ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có ai bị rơi vào trường hợp này hoặc biết về vấn đề này không?Giúp mình nhé!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào chị !
    thế chị đi khám lại tình hình thế nào rồi ? trường hợp như chị quả là hiếm gặp. chị báo lại cho mọi người biết với để còn tham khảo nhé!
    • 773 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ah, em cũng ko có kinh nghiệm gì, nhưng bạn của chị em , cũng giống chị , dặt vòng mà vẫn dính thai , mà khi biết thì thai đã 3 tháng rồi , chị đó ko bỏ mà để luôn, ko biết sao chị đó ko sao, sinh bé ra thì trên trán thi hình cái vòng luôn :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bác sĩ bảo mình để như vậy cũng được ,không sao !!! Đúng ra là baby nằm trong bịch ối lớn , chiếc vòng thi`nằm ngoài không thể làm ảnh hưởng gì tới baby được . Bs nói rằng có thể sẽ sinh sớm thôi ,nhung có thể không như vậy ,nói chung thi` tùy thôi .
    Rất nhiều baby đã sinh ra như vậy mà vẫn bình thường ,mình đây cũng vậy,baby khoe manh chẳnng sao cả ...hihihiihi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đặt vòng được hơn 2 tháng rồi tháng đầu có kinh bình thường nhưng tháng này trễ kinh nửa tháng rồi thử que thì ko có bầu. mẹ nào có gạp trường hợp này tư vấn cho em với. mẹ bé Bơ
    • 419 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình cũng đặt vòng mà vẫn dính bầu đây, mình tháo vòng ngay khi thai được 5 tuần, lúc đó có biểu hiện nghén và thử que lên 2 vạch. Bác sỹ khuyên mình Giữ hay bỏ thai thì cũng phải tháo ra vì vòng mình ở vị trí tụt thấp nên ko có tác dụng tránh thai, mình quyết định tháo vòng, lỡ có sẩy thai thì cũng chấp nhận vì mình đã đủ nếp, tẻ rồi. Rong kinh mất 1 tuần, ra máu nâu cũng phải vài ngày nữa. SA lúc 6 tuần chưa có mầm thai, nghĩ là hỏng rồi nhưng đến 8 tuần SA lại có tim thai. Vậy là mình quyết định để đẻ. Cu rồng nhà mình giờ đã được 29 tuần rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà , mình là thành viên mới
    Mình cũng đang gặp trường hợp như bạn , mang thai đc 6w rồi mà không lấy vòng ra được vì bác sĩ không tìm thấy dây vòng . Mình lo lắng lắm không biết phải làm sao , vì không lấy đc vòng ra nên mình thường bị ra huyết nâu , cơ thể thì mệt mỏi khó chịu , ăn uống không được . Bác sĩ nói để vậy không sao nhưng minh sợ ảnh hưởng đến bé lắm , nhiều người nói sau này bé sẽ in hình cái vòng trên trán không biết như vậy lớn lên có hết không ? Ai gặp trường hợp này rồi cho mình biết với
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh dat vong tranh thai 5 nam roi .bay gio tu nhien mat kinh 1 thang roi, hoi lo lang ko hieu vi nguyen nhan gi?lieu co phai mang thai ko nhi?nhung minh 42 tuoi roi.hay la trieu chung tien man kinh. sorry vi ko viet duoc tieng viet co dau
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đặt vòng rồi, sau đó trễ kinh 10 ngày, thử que lên 2 vạch. Hôm qua đi khám, siêu âm em bé được 4 tuần, bác sĩ nói ko tháo vòng được nữa. Để thế đến lúc đẻ rồi lấy ra cả thể. Hic... Mình cũng lo không biết cái vòng có ảnh hưởng đến em bé không nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 165 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Ôi hồi hộp quá. Mình cũng đặt vòng 3 năm rồi giờ tự nhiên thấy chậm 1 tuần. Bình thường mình rất đều. Đọc thông tin chung nói là đã có bầu rồi thì o tháo vòng, nhưng cũng có nguy cơ vòng làm ảnh hưởng đến thai nên lo quá. Giờ lại thấy có mẹ lấy vòng ra là sao nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình là một nhân chứng cho việc đạp vòng ra ngoài nè .
    Mẹ mình đặt vòng ngon nghẻ, lúc 43t thì dính bầu. Mới đầu tưởng khối U, chán đời đi ăn lung tung ai dè càng bổ thai .
    Sau 4 tháng mới phát hiện ra (các cụ ngày xưa làm gì có công nghệ như bây giờ), định lên bàn mổ nạo hút vì lúc đó đang phấn đấu lên tổ trưởng . Nằm lên bàn rồi lại quyết định để đẻ, và kết quả là mình hiện nay, 31 tuổi rùi, trộm vía cũng ngon nghẻ

Kể thêm sự thật vui thế để thấy đặt vòng rùi, vòng vẫn còn trong bụng mà vẫn sinh nở bình thường các mẹ nhé. Lại còn sinh thường nữa cơ . Các mẹ tuột vòng cứ yên tâm
    • 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng trong trường hợp tương tự như vậy. huhu.Mấy chị sinh em bé mà có thai lúc đang đặt vòng cho em biết với là nên để vòng hay lấy ra. em lo lắm
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng đang có bầu 5 tuần khi vòng tránh thai tụt vào trong, Mình cũng muốn đẻ luôn. Nhưng k biết vòng đó có ảnh hưởng gì tới thai nhi k? mn có kinh nghiệm gì k?
    • 152 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

C oi. E đặt vòng dc 5 tháng . Tháng đầu KN ok. Tháng thứ 2 trễ gần 3 tuần. 2 tháng sau ok . Tháng này e trễ 13 ngày rùi. Thử que 2 que nhưng đều 1 vạch . E k yên tâm vì thấy có sự thay đổi trong cơ thể. E quyet dinh đi siêu âm . chuẩn đoán của bsi là niêm mạc 19mm . Túi cùng có dịch . Nghi ngờ có thai. nhưng vòng tránh thai vẫn ổn định. Bs hẹn 1 tuần sau tái khám và nếu có ra máu và đau bụng thì đến khám ngay. Giờ e đang âm ỉ bụng dưới
    và ra máu 1 lần vào buổi sáng. các c có kinh nghiệm xin cho e bít e có thai k ạ. E đang buồn quá.
    • 284 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

c sinh thường hay sinh mổ ak, em bé có bị cái vòng in trên trán ko ak?, lúc sinh mới tháo vòng ak c, mong c sớm trả lời hjhj, em cũng đang dính bầu nên lo lắm c ak
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinTin2503 Xem bài viết
    em cũng trong trường hợp tương tự như vậy. huhu.Mấy chị sinh em bé mà có thai lúc đang đặt vòng cho em biết với là nên để vòng hay lấy ra. em lo lắm
    Ban oi minh cung bi truong hop nhu ban gio cung rat hoang mang. Ko biet ban da xu ly ra sao xin dc hoc hoi kinh nghiem ..Cam on
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongvang12 Xem bài viết
    Mình cũng đang có bầu 5 tuần khi vòng tránh thai tụt vào trong, Mình cũng muốn đẻ luôn. Nhưng k biết vòng đó có ảnh hưởng gì tới thai nhi k? mn có kinh nghiệm gì k?
    Chao ban. Minh cung dang trong truong hop nhu ban . Neu ban co kinh nghiem gi xin chia se cung. Minh cung muon de sinh ma lo lang wa.
    • 284 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

không sao hết các mẹ ạ, khi nào sinh thì sẽ lấy vòng ra
    ko ảnh hưởng tới em bé đâu
    cứ yên tâm mà đẻ các mẹ nha
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi do_anh0104 Xem bài viết
    Xin chào cả nhà , mình là thành viên mới
    Mình cũng đang gặp trường hợp như bạn , mang thai đc 6w rồi mà không lấy vòng ra được vì bác sĩ không tìm thấy dây vòng . Mình lo lắng lắm không biết phải làm sao , vì không lấy đc vòng ra nên mình thường bị ra huyết nâu , cơ thể thì mệt mỏi khó chịu , ăn uống không được . Bác sĩ nói để vậy không sao nhưng minh sợ ảnh hưởng đến bé lắm , nhiều người nói sau này bé sẽ in hình cái vòng trên trán không biết như vậy lớn lên có hết không ? Ai gặp trường hợp này rồi cho mình biết với
    Chi oi. E biet la bai nay chi dang lau roi ko biet sau do tinh hinb chi co on ko. Hien nay e dang gap truong hop giong chi hoi truoc, e rat lo lang va hoang mang chi ah, ko biet e be co anh hukng gi ko? Rat mong phai hoi cua chi cang dom cang tot. E cam on chi nhieu kam
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2