TIN TÀI TRỢ.

Quán ăn ngon thích hợp với bà bầu (HN)

• 6 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không phải chuyện hỏi nên ăn gì, như thế nào mà là ăn ở đâu
    Số là vợ tui đã ở tháng thứ 4, siêu âm ra con gái rùi (lại phải tập uống rượu từ bây giờ để sau này làm bố vợ, kekeke), suốt ngày đòi ăn, tui cũng không hiểu SA ra con gái mà sao ăn khoẻ thế. Vì thế ăn xong bữa chiều hoặc trưa (chỉ cuối tuần thôi), ngot ngót bụng một chút là bà bầu thường hay đòi đi ăn thêm gì đó (bánh, cháo, gà, vịt, v.v....), Tui thấy ở HN này, ra đường là thấy quán ăn, nhưng mà quán nào ngon, phù hợp với bà bầu và có vẻ vệ sinh an toàn thực phẩm một chút thì cả vợ chồng tui đều không biết. Các ông Bố, bà Mẹ có kinh nghiệm xin cho mấy lời chỉ dẫn với. Tui chắc có nhiều cặp giống nhà tui lắm, có khi lại gặp nhau offline tại các chỗ đấy cũng nên. Xin cảm ơn trước nhiều. :4:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bác phải xem bà bầu nhà bác thích ăn món gì chứ thì em mới chỉ được. Khi em mang bầu, chồng em toàn phải đưa đi ăn, mà phải đúng hàng, đúng quán mới ăn, còn hàng khác thì k ăn. Chả hỉu sao hồi đó thèm ăn thì cứ phải tìm đúng nơi kia như bánh khúc trên chợ Đồng Xuân, phở xào phải lên Bát Đàn, phở bò thì phải ở Nhà Chung, chứ chỗ khác bán thì k chịu ăn.
    Bi zonzon
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 458 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hồi bầu mình nghiện gà ác tần hàng cót( từ phan đình phùng đi ra rẽ phải chưa đến gầm cầu, bên tay phải nhớ), ,mỗi tội hơi đắt tí hình như 27.000/con bé xíu.
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chobe
    Bác phải xem bà bầu nhà bác thích ăn món gì chứ thì em mới chỉ được. Khi em mang bầu, chồng em toàn phải đưa đi ăn, mà phải đúng hàng, đúng quán mới ăn, còn hàng khác thì k ăn. Chả hỉu sao hồi đó thèm ăn thì cứ phải tìm đúng nơi kia như bánh khúc trên chợ Đồng Xuân, phở xào phải lên Bát Đàn, phở bò thì phải ở Nhà Chung, chứ chỗ khác bán thì k chịu ăn.
    Hehe, quả đúng vậy, nhưng mà không hiểu các bà Mẹ thế nào chứ bà bầu nhà em đúng là thích đủ thứ mà không theo một chuẩn nào cả, hôm trước vừa đi ăn gà tần, hôm sau đòi ăn bánh trôi tàu, trên đường về nhà lại thủ thỉ "anh ơi, bây giờ mà đi ăn kem thì thích nhỉ " các bác có địa chỉ nào thì cứ cho em xin, âu cũng làm database chung cho những ông chống đang phải chăm bà bầu...Mấy vụ bầu bí này cũng phức tạp phết Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bà xã bạn ăn khoẻ thế? Tôi cũng sang tháng thứ 4 mà cái dạ dày nó nhỏ hay sao ấy, muốn ăn mà ko có chỗ chứa thức ăn, ăn có 1/2 bát cơm là no ko thở được rồi.

Chỗ ăn uống ở HN thì nhiều chỗ ngon lắm. Tôi có một danh sách rất dài, đủ các món từ A đến Z, post lên đây thì dài quá. Ai có nhu cầu thì cho địa chỉ email, tôi sẽ gửi cho
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đã gửi cho các bạn rồi, vì sợ font tiếng Việt conlict nên mình chuyển thành file dạng pdf và attached vào mail nhé. Các bạn check thư đi.

Cái list này có nhiều món ăn, mình cũng ko sure về việc vệ sinh thực phẩm ở đó thế nào, giá cả và một số chi tiết cũng có thể có thay đổi. Vậy mọi người tham khảo, thấy món nào/ quán nào phù hợp thì đến ăn thử.
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,771 Bài viết

• 10,450 Được cảm ơn

Để tránh mất thời gian của bạn Ngỗng và chủ đề trở nên nhàm chán vì cứ "cho mình một bản", bạn Ngỗng hãy gởi file đính kèm ngay vào bài viết của mình, các bạn khác sẽ tự load về. Bạn nào có nhu cầu thì gởi tin nhắn chứ đừng post vào chủ đề này nữa nhé!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đính kèm là file về địa chỉ các quán ăn /món ngon của HN, mẹ nào co nhu cầu thì tự lấy về xem nhé.

Cám ơn Admin đã hướng dẫn.
    Tập tin đính kèm
    • 339 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

TRời ơi, nhìn cái list mà ói máu. Sao lần về HN vua rồi mình không biết cái list của bạn chứ, huhuhuhuhhu. Bây giờ thèm ăn quá . Các mẹ đang được ở nhà sướng thế,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 518 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Ơ, ăn ngon nhưng mà các chị cũng phải để ý đến những món các bà bầu nên kiêng và nên hạn chế nữa đấy. Không thì nguy. Ví dụ như ăn ốc chẳng hạn. E nghe nói bà bầu mình mà ăn ốc thì con sinh ra sẽ nhiều dãi dớt lắm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 91 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo vàng Xem bài viết
    Ơ, ăn ngon nhưng mà các chị cũng phải để ý đến những món các bà bầu nên kiêng và nên hạn chế nữa đấy. Không thì nguy. Ví dụ như ăn ốc chẳng hạn. E nghe nói bà bầu mình mà ăn ốc thì con sinh ra sẽ nhiều dãi dớt lắm đấy.
    Tớ có bầu đứa đầu, hầu như ngày nào cũng ăn ốc luộc nhưng con tớ chẳng có tí dãi dớt nào, các mẹ ko phải kiêng đâu.
    @Ngỗng: mẹ nó ới, hình như mẹ nó chưa cập nhật giá ở các cửa hàng đó thì phải. Tớ thấy bây giờ làm gì có phở 5000d/bát hả mẹ nó. mẹ nó lại làm các mẹ khác mừng hụt thì chết.
    • mlm
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Sao bà xã bạn ăn khoẻ thế? Tôi cũng sang tháng thứ 4 mà cái dạ dày nó nhỏ hay sao ấy, muốn ăn mà ko có chỗ chứa thức ăn, ăn có 1/2 bát cơm là no ko thở được rồi.

Chỗ ăn uống ở HN thì nhiều chỗ ngon lắm. Tôi có một danh sách rất dài, đủ các món từ A đến Z, post lên đây thì dài quá. Ai có nhu cầu thì cho địa chỉ email, tôi sẽ gửi cho
    Gửi cho em đi . Em được 9 tuần nhưng nghén quá chảng ăn được gì cả . caothuphuong@gmail.com. Cảm ơn chị nhiều
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình down list các món ăn ngon về xem nhưng mà không đọc được.hic làm ơn gửi cho mình theo địa chỉ: chicken1812@yahoo.com
    Cám ơn nhiều nhiều!
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Danh sách thật phong phú. Tuy nhiên các bà bầu lại cần an toàn nữa cơ... Các bầu bí thận trọng nhé, đừng vì thèm quá mà hại cái thân. Bạn nào có những quán hàng nào mà cảm thấy an toàn, tin tưởng thì tư vấn thêm nhé!
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jupiterian Xem bài viết
    Danh sách thật phong phú. Tuy nhiên các bà bầu lại cần an toàn nữa cơ... Các bầu bí thận trọng nhé, đừng vì thèm quá mà hại cái thân. Bạn nào có những quán hàng nào mà cảm thấy an toàn, tin tưởng thì tư vấn thêm nhé!
    Nói chung ăn ngoài hàng thì chỉ khuất mắt trông coi thôi các mẹ ạ cũng không thể nào khẳng định được là ở đâu an toàn. Vì có bầu thèm đủ thứ nên ra ngoài ăn cho nó thay đổi không khí. Chứ ở nhà vẫn là vệ sinh nhất
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình bg đến 28 tuần rồi mà vẫn thèm ăn. Nhiều khi chỉ biết là mình muốn ăn mà ko nghĩ ra sẽ đi ăn gì? ở đâu?
    Cám ơn mẹ Ngỗng nhé!
    329zp7
    doHvp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Đính kèm là file về địa chỉ các quán ăn /món ngon của HN, mẹ nào co nhu cầu thì tự lấy về xem nhé.

Cám ơn Admin đã hướng dẫn.
    Chị ơi, vui lòng gửi file cho em vào email vì ko hiểu sao em không thể download được file chị đính kèm: hanoisaigontp@yahoo.com.
    Em cảm ơn chị Ngỗng đồng thời xin sorry mọi người luôn nhé.
    • 11,724 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

cutetoy oi, chi Ngong da gui cho ban chua? minh cung ko load duoc file do, neu ban co thi gui cho minh voi nhe.

cac anh admin dung del bai cua em, em ko type duoc tieng Viet. tkx.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng không download được
    • 11,724 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

ừ, mình thử mãi ko load được gì cả.

chị nào có list này thì gửi cho em với. missuhoni@yahoo.com.
    chị nào đang online thì send qua YM cho em với nhé. thx.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3