Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

ốm trong 3 tháng đầu-các mẹ giúp em!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 932 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

:Sad:Các mẹ giúp em với!

Em đang có bầu tuần thứ 13, hôm nay đi làm về sau khi ngủ dậy thì thấy rất hoa mắt, chóng mặt. Đến khi ăn cơm thì có cảm giác buồn nôn (không phải giống nôn vì ốm nghén, em không bị nôn nhiều và dường như không có triệu chứng nghén, trừ việc ăn chua ạ!). Người cũng không sốt, nhiệt độ đo ở nách là 36 độ, tay em có hơi nóng, khi nắm cặp nhiệt độ trong tay một lúc khoảng 2.5 phút thì em thấy nó lên 37 độ. Sau đó em nhờ bà ngoại đánh gió, thì cả mặt lẫn người đều có gió, đỏ bừng. Khoảng 1h30 phút sau thì bị nôn, không phải nôn khan đâu ạ, nôn ra hết cả đồ ăn trong ngày, dù hôm nay em không ăn được mấy.

Em muốn hỏi triệu chứng này có phải làm cảm mạo, hay cảm gió không ạ? Có ảnh hưởng gì tới em bé không, vì em rất lo, mong các mẹ giúp em!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,397 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaybuon01 Xem bài viết
    :Sad:Các mẹ giúp em với!

Em đang có bầu tuần thứ 13, hôm nay đi làm về sau khi ngủ dậy thì thấy rất hoa mắt, chóng mặt. Đến khi ăn cơm thì có cảm giác buồn nôn (không phải giống nôn vì ốm nghén, em không bị nôn nhiều và dường như không có triệu chứng nghén, trừ việc ăn chua ạ!). Người cũng không sốt, nhiệt độ đo ở nách là 36 độ, tay em có hơi nóng, khi nắm cặp nhiệt độ trong tay một lúc khoảng 2.5 phút thì em thấy nó lên 37 độ. Sau đó em nhờ bà ngoại đánh gió, thì cả mặt lẫn người đều có gió, đỏ bừng. Khoảng 1h30 phút sau thì bị nôn, không phải nôn khan đâu ạ, nôn ra hết cả đồ ăn trong ngày, dù hôm nay em không ăn được mấy.

Em muốn hỏi triệu chứng này có phải làm cảm mạo, hay cảm gió không ạ? Có ảnh hưởng gì tới em bé không, vì em rất lo, mong các mẹ giúp em!
    Bạn mà bị trúng gió hay cảm mạo thì phải đi bệnh viện khám ngay, chứ đừng để ở nhà chủ quan là ko được đâu, thường thì em bé ở trong bụng mẹ sẽ ko bị ảnh hưởng gì cả, nhưng bạn cứ đến bs khám cho yên tâm.
    .................................................. ...................................

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,893 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Bình thường có bầu ko nên đánh gió bạn ơi, nếu mà là cảm thì chỉ nên xông lá thôi. Của bạn chắc ko phải là cảm đâu, có thể là ngộ độc thức ăn chăng, nên người mới khó chịu.
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tuyệt đối ko được xông lá trong khi có thai, nếu có thì chỉ xông đầu và mặt thôi ạ. Em ko nhớ chính xác là vì sao nhưng việc xông hơi trong khi mang thai dễ làm giãn mạch máu... Em biết 1 chị có bầu 5 tháng đi Nha trang tắm bùn và khoáng nóng xong về bị sảy luôn. Có lẽ vì thế mà ng ta khuyến cáo phụ nữ có thai tuyệt đối ko đi xông hơi, zacuzzi, xông lá....

Mẹ nó nên đi bác sĩ khám xem bị làm sao nhé, đừng đánh gió hay uống thuốc linh tinh.

Chúc mẹ nó và em bé sớm khỏe
    Bố mẹ yêu em Dừa rất nhiều

5g5Xp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng bị 2 lần như bạn,bình thường nôn khan,khi đó thì ói ra hết trơn.Trong 3 tháng đầu mấy lần sốt 39 độ lun.Cũng lo lắng lắm.Bạn không nên cạo gió,xoa bóp dầu chắc không sao...Nếu cảm sốt thì hỏi bs,mình hỏi thì bs nói uống Paracetamol cũng không sao,loại bà bầu uống đc.Chúc mau khỏi