TIN TÀI TRỢ.

Nỗi nhiều mụn khi mới mang thai.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, có mẹ nào bị nỗi nhiều mụn trong tháng đầu tiên mang thai ko? Em trước khi mang thai cũng có mụn, nhưng từ lúc có thai thì mụn càng bị nặng hơn, bị đỏ mẫn như kiểu dị ứng và nổi mụn thành dề 2 bên Má. Có mẹ nào bị giống em và đã chữa trị hết ko? Chỉ giúp em với.. huhu vì em phải đi làm nên nhìn mất thẩm mỹ quá.
    Vqd4p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 83 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn uống viên nang Linh Chi OPC ngày 2, lần 1 viên nhé. Mình cũng đang uống vì dị ứng mề đay dữ quá, linh chi không kỵ thai đâu. Không được uống nhân sâm hay trà sâm nhé !!
    • 293 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

mình bị giống hệt như bạn luôn, trước khi thử lên 2v thì mình bị lấm chấm mấy cái thôi, sau khi lên 2v mụn nổi lên nhiều kinh khủng khiếp, mặt mình trc đây rõ mịn màng, giờ thì má bên trái nổi nhiều mụn đỏ như kiểu dị ứng í, làm xí hết cả cái mặt mình ra, tất cả là vì con vì cái vậy bạn ạ, mình nghĩ chắc sinh xong là hết thôi, hy sinh tí chút sắc đẹp vậy, mang bầu dùng thuốc phải cẩn thận lắm nên mình ko dám dùng gì hết cả ^-^ 2 mẹ con bình an 9m10d nhé!
    • 155 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Mình từ hồi mang bầu cũng nổi đầy mụn quanh mặt và ngực. Huhuhu. Tuy nhiên hiện nay mình không dám dùng bất kỳ sản phẩm nào trị mụn cả. Chỉ có cách thỉnh thoảng xông hơi nước nóng có pha chút muối để da mặt bớt nhờn, sau đó đắp mặt nạ hỗn hợp bột yến mạch + sữa chua + mật ong thôi. Buổi tối trước khi đi ngủ thì bôi nghệ lên các vết mụn. Sau một thời gian cũng thấy đỡ chút. Các mẹ thử dùng xem sao.

Hơn nữa mọi người nói là sinh con xong thì mặt lại đẹp mà, nên các mẹ đừng lo lắng quá nhé.
    Sống trên đời cần có một tấm lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

3 tháng đầu mình bị rất nhiều mụn, chi chít trên cằm và trán. Da vốn nhờn lại càng nhờn, tóc cũng nhiều dầu, bết cả lại. Ai cũng nói là do nội tiết, sinh xong sẽ bình thường. Mình nghe cũng nản lắm, nghĩ phải vác bộ mặt này đi làm mấy tháng nữa. Vậy mà chỉ tầm cuối tháng thứ 4, da mình sạch nhẵn mụn, lại còn mịn và sáng hơn trước nữa. Ai cũng bảo sao bầu bì mà da dẻ đẹp hơn hẳn khi chưa bầu. Mình chỉ giữ vệ sinh da, ngày rửa 2 lần bằng sữa rửa mặt, bôi dưỡng ẩm và vẫn trang điểm bình thường.
    • 85 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

em cũng mụn nổi đầy mặt ghê chết đi được, mất tự tin quá
    love love love
    • 146 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_mickey Xem bài viết
    Bạn uống viên nang Linh Chi OPC ngày 2, lần 1 viên nhé. Mình cũng đang uống vì dị ứng mề đay dữ quá, linh chi không kỵ thai đâu. Không được uống nhân sâm hay trà sâm nhé !!
    Bạn vẫn đang uống thuốc này hả? Bạn cũng mới có em bé được hơn 4 tuần hả? Vậy cùng thời gian với mình rồi. Bạn có hỏi bác sỉ khám thai về thuốc uống này chưa? Mình nghe nói trong thời gian mang thai không nên uống gì hết. Nếu có loại nào để sức thì đỡ ảnh hưởng trực tiếp hơn. Mình mới mua chai sữa rửa mặt trị mụn dành cho phụ nữ mang thai của hãng Belli, ko biết co hiệu quả không. Mình xài 1 thời gian sẽ cho các bạn biết nhé. Còn hiện tại thì ngứa kinh khủng, lúc rửa mặt lấy tay đụng vào thì sần sùi ko thể tưởng tượng được, nhìn thì 1 dề mụn cám mụn bọc trắng nhỏ li ti, mọc lung tung 2 bên má...huhuhu

Chúc các mẹ và các bé luôn khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhé !
    Vqd4p7
    • 146 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim_xinh0404 Xem bài viết
    Mình từ hồi mang bầu cũng nổi đầy mụn quanh mặt và ngực. Huhuhu. Tuy nhiên hiện nay mình không dám dùng bất kỳ sản phẩm nào trị mụn cả. Chỉ có cách thỉnh thoảng xông hơi nước nóng có pha chút muối để da mặt bớt nhờn, sau đó đắp mặt nạ hỗn hợp bột yến mạch + sữa chua + mật ong thôi. Buổi tối trước khi đi ngủ thì bôi nghệ lên các vết mụn. Sau một thời gian cũng thấy đỡ chút. Các mẹ thử dùng xem sao.

Hơn nữa mọi người nói là sinh con xong thì mặt lại đẹp mà, nên các mẹ đừng lo lắng quá nhé.
    Me nhim ơi, cho mình hỏi là bạn bôi nghệ tươi hay kem nghệ? Bôi lên vùng mụn đang sưng hay là vết thâm mụn? Hỗn hợp mặt nạ của bạn có dùng cho người đang bị nhiều mụn như mình đượvc không? Có phải sữa chua vinamilk và lọ mật ong bán sẵn ngoài siêu thị ko? Bạn hướng dẫn kỹ cho mình với nhé
    Vqd4p7
    • 83 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tieu_Long Xem bài viết
    Bạn vẫn đang uống thuốc này hả? Bạn cũng mới có em bé được hơn 4 tuần hả? Vậy cùng thời gian với mình rồi. Bạn có hỏi bác sỉ khám thai về thuốc uống này chưa? Mình nghe nói trong thời gian mang thai không nên uống gì hết. Nếu có loại nào để sức thì đỡ ảnh hưởng trực tiếp hơn. Mình mới mua chai sữa rửa mặt trị mụn dành cho phụ nữ mang thai của hãng Belli, ko biết co hiệu quả không. Mình xài 1 thời gian sẽ cho các bạn biết nhé. Còn hiện tại thì ngứa kinh khủng, lúc rửa mặt lấy tay đụng vào thì sần sùi ko thể tưởng tượng được, nhìn thì 1 dề mụn cám mụn bọc trắng nhỏ li ti, mọc lung tung 2 bên má...huhuhu

Chúc các mẹ và các bé luôn khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nhé !
    Tác dụng của nấm Linh chi:

* Làm trong máu
    * Điều hòa trạng thái huyết áp
    * Đặc biệt hữu dụng cho người bị tiểu đường
    * Ngăn ngừa hiện tượng thừa mỡ
    * Ngừa ung thư
    * Bổ trợ gan
    * Ngừa sảy thai

Mình bây giờ vẫn uống linh chi bạn à, vì mình ko biết cách sắc linh chi nên mua viên uống cho tiện, mình mua của công ty dược phẩm OPC thôi.
    • 146 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thông báo với các mẹ, sau vài ngày sử dụng sữa rửa mặt trị mụn của Belli thì da mụn trên mặt em đã giảm hẵn, ko còn hột to và đỏ nữa. Mặc dù vẫn còn li ti và sờ vào thì da mặt còn sần xùi lắm. Nhưng có tiến triển tốt rồi. Các mẹ nào đang bị nỗi nhiều mụn thì cũng dùng thử xem nhé. Em mua ở Spa giá 710k/tuýp. Ngoài ra chả sức gì nữa cả, chỉ rửa mặt ngày 2 lần thôi à. Các mẹ thử xem nhé.
    Vqd4p7
    • 203 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mình cũng bị nổi mụn khi mang thai. Nhưng mình ko dùng gì ngoài rửa mặt bằng nước thường xuyên, dùng sữa rửa mặt như thường lệ và uống nhìu nước vào. Việc nổi mụn bất thường này do tụi mình bị thay đổi nội tiết tố đó. Các mẹ đừng nên uống thuốc này nọ. Mìng hi sinh vì con yêu và chắc chắn sẽ trở lại bình thường và đẹp hơn sau khi mình sinh bé!!! Cố lên các mẹ ui!!!
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bị mụn, hay bị nám khi mang thai là do lượng hormon trong cơ thể thay đổi. Lượng hormon tăng lên hơn mức bình thường, nên trong người luôn cảm thấy nóng nực, khó chịu.

Bà bầu có thể đi chăm sóc da mặt cơ bản hoặc massage body (sau tháng thứ 3), nhưng phải chọn mỹ phẩm chiết xuất thiên nhiên, không có chất bảo quản , không có thành phần hóa học vì sẽ không tốt cho bé.

Thường sau khi sinh, mụn & nám sẽ từ từ hết. Vì vậy các mẹ mang bầu chịu khó một chút đi !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,284 Bài viết

• 6,952 Được cảm ơn

3 tháng đầu mặt mình cũng dày mụn lắm, nhiều lúc ko muốn ra đường.Ngày nào cũng cố uống 1,2 ly nước cam và uống nhiều nước lọc, trộm vía sang đến tháng thứ 4 mặt lại nhẵn thín,lại còn trắng ra.Nội tiết thay đổi nên bị mụn thôi nên các mẹ đừng dùng thuốc hay mỹ phẩm làm gì,từ từ rồi sẽ đẹp trở lại, thậm chí đẹp hơn lúc chưa bầu.hihi.
    • 84 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ối xời ơi,4 tháng đầu có bầu mặt mình như 1 cái bánh đa chát vừng, ko chỗ nào ko mụn. nhưng sau đó tự nhiên nó hết sạch, chả hiểu. nên các mẹ bầu cứ yên tâm và vui nên nhé. ko sao đâu.