TIN TÀI TRỢ.

nỗi lòng người mẹ trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.3K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào các chị ,các chị đang làm mẹ và sắp làm mẹ ,em là thành viên mới ,năm nay em 28 tuổi đã kết hôn được 6 năm ,hai năm đầu kết hôn đó là năm 2007-2008 em mang thai hai lần nhưng không được bao lâu thì hai đứa con yêu của em đã phải từ biệt cõi đời này ,em đau đớn ,buồn bã ,suy sụp lúc đó em đã ra trường và làm kế toán cho một cty sau laabf đau đớn thứ hai em đã xa quê hương làm ăn và để quên đi ký ức đau đớn ,quên đi những ngày ,giờ tồi tệ ở bệnh viện phụ sản tw .và 4 năm trôi qua em đã trở về bên chồng và gia đình,về được 6 tháng mà em vẫn chưa thấy biểu hiện gì là có thai cả!chúng em cũng đã thất vọng ,rồi hy vọng qua từng tháng ,nhà em ở bắc giang và được mọi người giới thiệu đến ông lang Toại cắt thuốc,đến đó có rất đông những bà mẹ trẻ khao khát được làm mẹ như em đến,e cắt 15 thang thuốc trong khi ông lang nói 20 thang sẽ có con đugs thất hết 15 thang em ,chồng em và gia đình em vui mừng không gì tả đượ em đã có thai,bác sỹ nói bào thai đã vào tử cung an toàn ,em và chồng vui mừng phát khóc nên các chị ạ!

nhưng khổ nổi từ khi em có thai đến giờ em bị nghén không ăn được,không uống được,chỉ nằm thôi ngửi mùi gì cũng nôn,nhất là mùi ông xã em ,ngày nào anh ấy cũng tắm sữa tăm romano sao em vẫn sợ đến vậy,một ngày em nôn 3,4 lần mỗi lần nôn em sợ quá lại gào nên khóc! em sợ lắm các chi ạ! em sợ cứ thế này con em sẽ không khỏe? em không ăn được gì mà!nhiều hôm em chỉ ăn mỳ luộc chấm nước muối,rồi linh tinh cả xong lại nôn ra hết .em bé được gần hai tháng rồi em phải làm gì đây các chị ,bao giờ thì em hết ghén ?bao giờ em có thể ăn ngon?và ngủ ngon đây,em rất suy sụp tinh thần.chồng em nhìn em như vậy vừa thương xót em,vừa bực em vì em hay khóc,hay7 cáu nhưng rồi lại thôi thực sự em không muốn thế mà .
    biết khi nào em mới được bồng con ,em luôn cầu mong cho con em và nhưng đứa bé được bình an và khỏe mạnh,chúc các chị luôn mạnh khỏe vui tươi!...!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 383 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Chị ơi, 28 tuổi vẫn là trong độ tuổi tốt để có con mà chị. Chị đừng lo lắng quá sẽ ảnh hưởng đến bé. Chị phải giữ tâm lý thật thoải mái thì bé mới phát triển tốt được. Em cũng có tiền sử nên hiểu tâm trạng lo lắng của chị nhưng chị phải nghĩ đến con mà cố gắng gạt bỏ hết những suy nghĩ tiêu cực. Lo lắng quá ko giúp được gì mà chỉ hại cho bé. Tâm lý thoải mái mới giúp bé được chị ạ. Ba tháng đầu bé sống bằng nội tiết chứ ko phải bằng thức ăn chị ăn vào đâu. Ba tháng đầu ko ăn đc, sút cân là chuyện bình thường mà. Bác sĩ còn bảo em ăn đc thì ăn, ko thì ko phải cố. Ba tháng đầu em sút cân mà đi khám 12t trộm vía bé vẫn phát triển tốt đấy chị cố lên nhé.
    • 41 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cố lên em, phải lạc quan yêu đời thì bản thân mình khỏe và con cũng sẽ khỏe! Có vấn đề với chồng thì nên góp ý thẳng thắn với anh ấy để cùng sẻ chia và thông cảm. Sau những khổ đau, may mắn, hạnh phúc sẽ đến với em, trời không phụ lòng người đâu em, chúc 2 mẹ con khỏe mạnh, mau chín tháng 10 ngày bé sẽ đến với em!
    • 78 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Em gái, cố lên em ! 3 tháng đầu phụ nữ mang thai nghén là điều bình thường em nhé ! Bản thân chị cũng nghén rất nặng giống em vậy, và chị đã tụt 1kg trong 3 tháng đầu. 3 tháng đầu bé ko mũm mĩm gì đc, bé chủ yếu là phát triển đủ hình hài thôi. Rồi 3 tháng giữa-3 tháng cuối bé mới tăng cân vượt trội em ơi. Nhưng cái tâm lý của em thì sẽ ko tốt chút nào cho sự phát triển của bé. Bởi vậy lạc quan lên em nhé !
    Ôm Ta Rê Tút Ta Rê Tu Rê Soa Ha VIGVp7
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng bị nghén mùi, anh xã toàn bị đuổi đi phòng khác tắm, nhưng đến tuần thứ 12 bắt đầu đỡ dần chị ạ Em cũng không ăn uống được gì nhiều, nhưng trộm vía, em bé vẫn được bác sĩ bảo là không có gì bất thường (may quá). Thế nên chị đừng lo lắng quá, cứ cố gắng qua giai đoạn nghén là ok ạ chúc chị mẹ tròn con vuông
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 175 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Cố lên chị nhé! Như các mẹ ở trên nói thì quan trọng nhất là chị phải lạc quan cơ! Phải tạo điều kiện tinh thần thoải mái nhất có thể thì bé mới phát triển tốt đc. Mẹ em hồi có thai em còn yếu đến mức mà tưởng chít đi luôn rồi cơ, nằm liệt giường, ngta đến thăm cầm tay mẹ em lên, buông ra là coi như rớt tay xuống luôn, mẹ em ko điều khiển nổi. Thế mà bà vẫn cố gắng để đến giờ em ngon lành béo mập khỏe mạnh, lại đang có bầu nữa chứ! ^^ . Chị ko ăn đc mà ko yên tâm thì uống nước hoa quả xem, chị ăn đc hoa quả cũng tốt nữa. Anh chị em làm bs nói là 3 tháng này ko sao lắm đâu nếu mình ko ăn đc. Thậm chí còn đừng ham mà tẩm bổ quá lại béo phì ấy! Còn bản thân em thì mẹ dặn cố ăn hột vịt lộn. Em ăn đc trái thứ 13 rùi là nhắm mắt nhắm mũi nuốt luôn đấy, nc mắt trào ra mà vẫn phải cố. Ăn xong ói ra cũng đc. Mẹ bảu ăn vịt lộn tốt cho thai! Chúc 2 mẹ con mau vượt qua giai đoạn nghén và 9m10d khỏe mạnh vuông tròn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

3 tháng đầu bé sống bằng nội tiết của mẹ, mình ăn uống bình thường để giữ sức khỏe thôi, nếu bạn ko ăn được thì có thể ăn hoa quả, nước trái cây, sinh tố... Nếu có điều kiện có thể mua thêm tổ yến về chần ăn ngày 1 ít cũng rất tốt.
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    • 320 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bạn ko nên lo lắng quá vì 3 tháng đầu con lớn bằng nội tiết của mẹ chứ không phải từ dinh dưỡng mẹ ăn vào. Có rất nhiều người nghén còn khủng khiếp hơn ấy chứ, mình đi khám vào trong viện thấy có mẹ nôn nhiều đến nối lúc vào khám mà lcus nào trên tay cũng thường trực túi nilon. Mình cũng nghén nhiều lắm, hết tháng thứ 4 mới hết nghén cơ bạn ạ. Nói chung là không ai có thể giúp mình lúc nghén ngẩm đâu, chỉ còn cách tự động viên mình cố gắng, chẳng bao lâu nữa là được bồng con trên tay rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em cảm ơn những lời động viên ,an ủi của các chị ,chúc các chị và gia đình có ngày nghĩ lễ vui vẻ ấm áp nhé!
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhớ ngày nào llo sợ ,không đủ tự tin,khổ sở vì nghén! Và giờ đây cũng như các chị em đamg Rất hạnh phúc bên con trai sau gần 8 năm mong đoi ! Chúc cả nhà luôn vui vẻ gặp nhiieeuf may mắn ạ!