TIN TÀI TRỢ.

Nỗi khổ của bà bầu (Các mẹ có nhu cầu vào buôn than 1 tí nha, chị em chia sẻ với nhau)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 399 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 833 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi các mẹ,
    Với bà bầu thì ngoài việc giữ sức khỏe về mặt thể chất ra, sức khỏe về mặt tinh thần cũng rất quan trọng. Nhưng bà bầu lắm khi cũng gặp phải những điều phiền toái gây cho mình những nỗi buồn, sự khó chịu, đôi khi cả stress nữa.

Em mạn phép các mẹ lập topic này ra để buôn than, mẹ nào thấy loại "than" này giống của nhà mình, và đã có cách giải quyết thì chia sẻ cùng với các chị em ạ. Vì thật sự nỗi khổ của bà bầu chỉ bà bầu hiểu chứ có nói với chồng cũng chả được nước non gì

Em xin phép mở màn, tại hôm nay em đung phải chuyện này, không thể nhịn đc í ạ

1. Nỗi khổ với những "giáo sư" không chuyên.

Bầu bí thì ai cũng lo lắng vì mình không có kinh nghiệm, nhưng em nói thật, có kinh nghiệm mấy cũng chỉ loanh quanh 1-2 lần, và em nghĩ dù có bầu đến lần thứ 2 thì các mẹ cũng vẫn thấy mình "ít kinh nghiệm" như thường, lúc nào cũng lo sợ làm j đó ko đúng khiến con bị ảnh hưởng.

Và kinh nghiệm thì cũng theo từng người, chủ yếu là nhận thấy cơ thể khác thế nào, đã từng xảy ra cái gì và mình xử trí ra sao.

Còn cái mà em nghĩ khó có thể "kinh nghiệm" sau 1-2 lần mang bầu đó là: ăn gì cho con thông minh!

Em thề với các mẹ chứ nếu có thể ăn gì cho con đẻ ra là thần đồng thần sắt luôn thì có bán nửa cái nhà đi mà ăn ai cũng ăn! Ngoại trừ những thức ăn đã được khoa học kiểm định và chứng minh là tốt cho sự hình thành các cơ quan của em bé ra, thì ngay cả sữa mang tiếng có DHA cũng đã được khẳng định lại là không hề giúp gì việc em bé thành Ngô Bảo Châu tương lai cả!

Thế nhưng khi có bầu em chắc các mẹ hỏi 10 người thì 11 ý khác nhau về cái sự ăn thông minh, ăn bổ này :Crying: Em đau đầu vô cùng về vấn đề này. Em ở với mẹ chồng nên bầu 1 cái mẹ chồng mua trứng ngỗng bắt ăn 3 quả trong 3 tháng để em bé thông minh. Thôi thì đằng nào cũng ăn trứng, trứng gà trứng ngỗng cho con mình nó có acid folic hay cái chất gì gì đó cũng tốt, thế là nhắm mắt ăn.
    Rồi ng khác lại nói em là chỉ vẽ chuyện, ngày xưa, thời xưa, thời abc không ăn trứng ngỗng cũng có ngu dốt đi đâu =.= ÔI, cứ như em là công chúa ỏe họe đòi ăn cả trứng khủng long không bằng! Nghén ngẩm, ngồi đánh vật quả trứng ngỗng chứ đâu sung sướng gì!

Tối nay cô ruột em gọi điện, hỏi qua loa tình hình rồi lại "khuyên" em là ăn trứng vịt lộn từ tháng thứ 4 đến lúc đẻ :Crying: em bảo em có ăn trứng ngỗng rồi thì còn mắng là :"Ăn trứng ngỗng cho ngu đi à!" Nói thật em chả còn lời nào mà nói nữa. Chẳng lẽ lại treo cái biển "Ăn gì mặc tôi, don't comment" rồi mình ăn theo hướng dẫn y tế chăng :Sad: Mẹ chồng bảo ăn =.= cô ruột mắng, kêu ăn trứng vịt lộn... Người này bảo ăn A, người kia bảo ăn B, người kia bắt ăn C...

Mà thật ra thì có thông minh hay không, có tốt hay không các vị đó cũng chưa chắc đã kiểm chứng được ngay trên chính con mình.

Con em sinh ra mà thông minh, em cũng không bao giờ nghĩ đó là do trứng ngỗng. Bởi vì khi mang bầu em ăn nhiều thứ lắm :Laughing: thứ nào cũng tốt cả chứ có phải chỉ ăn mỗi trứng đâu. Hơn nữa thông minh thì bố mẹ nó cũng thông minh, được giáo dục tốt, nghe nhạc trong bụng cũng thông minh chứ :Silly::Silly:

Nói chung là loạn với các vị "giáo sư" này.

Được quan tâm cũng tốt, nhưng đôi lúc em chỉ ao ước ai đó đừng can thiệp quá sâu vào việc ăn uống ngủ nghỉ của các bà bầu, vì thật ra thì mình là người lo cho con mình nhất, đi đứng, sinh hoạt thế nào cũng nhong nhóng lo cho con khỏe nhất.

Ôi, các "giáo sư"!!!
    xgLOp7
    EiUVp7

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,819 Bài viết

• 2,033 Được cảm ơn

Dùng chiêu MAKENO thôi, ai nói gì cứ vâng dạ cho qua, miệng mình thì mình ăn, vừa miệng thì thôi chứ ai ép được.
    1Hu625q1Hu6p7
    u08TD29u08Tp7
    JP46 Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    https://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 833 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thu_hanoi_1982 Xem bài viết
    Dùng chiêu MAKENO thôi, ai nói gì cứ vâng dạ cho qua, miệng mình thì mình ăn, vừa miệng thì thôi chứ ai ép được.

ỐI chị ơi, chỉ MAKENO được với những người ngoài thôi ạ. Còn với mẹ chồng sống liền đấy thì bắt ăn gì là ăn nấy Em còn suýt được nếm cháo cá chép nguyên con không đánh vảy, không moi ruột, may chồng em gàn, kêu ăn thế đau bụng. Ăn đc 3 con thì em nghén, sợ cá nên thoát. Nghĩ lại giờ vẫn sợ
    xgLOp7
    EiUVp7

Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 1,819 Bài viết

• 2,033 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    ỐI chị ơi, chỉ MAKENO được với những người ngoài thôi ạ. Còn với mẹ chồng sống liền đấy thì bắt ăn gì là ăn nấy Em còn suýt được nếm cháo cá chép nguyên con không đánh vảy, không moi ruột, may chồng em gàn, kêu ăn thế đau bụng. Ăn đc 3 con thì em nghén, sợ cá nên thoát. Nghĩ lại giờ vẫn sợ
    Cá chép ăn thế mới chuẩn đới nhé. Chia sẻ. Dù sao tớ cũng kô ở cùng mẹ chồng.
    1Hu625q1Hu6p7
    u08TD29u08Tp7
    JP46 Em yêu màu tím :Laughing::Laughing::Laughing:
    https://s378.photobucket.com/albums/oo225/thu_hanoi_2008
    • 1,735 Bài viết

• 4,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng cảm với sự ức chế của bạn. Tớ thì chả bị ai bắt ép (vì không ở VN mà) nhưng tớ cũng rất ghét bị can thiệp tới từng miếng ăn, bầu bí đã mệt mỏi rồi đến ăn cũng bị nói thì không chịu được Nói thật mình không thương con mình nhất thì ai thương bằng, nhưng khẩu vị mỗi người khác nhau và sức ăn lại càng không giống, ăn bổ dưỡng mà theo nhu cầu là tốt nhất, chứ đâu phải cứ cái gì tốt là cố ăn bằng hết.
    eNortjKzUjI0MzA3MFOyBlwwFXoC0Q,,62
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,849 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

mèo nè tập 1 cũng bị nhồi trứng ngỗng , vịt lộn , cháo cá chài ơi nghĩ lại sợ , đợt đó mẹ chồng đi mua 3 quả trứng ngỗng về bố chồng còn tiếc ga luộc vào nồi rau luộc trứng còn bị nứt nhìn quả trứng nát bét xanh lét đã khiếp rồi ăn vào còn kinh khủng hơn nhai đc có 1 miếng chệu chạo liu bờ phun luôn , bỏ trứng chạy lấy người muốn nói gì nói nhất quyết ko ăn nữa , đến màn trứng vịt lộn mới có bầu sáng nào cũng luộc 2 quả cơ khổ luộc đến lúc đập cho mình ăn thì nguột ngắt tanh lè ăn đc 1 lần chạy mất dép phát nữa chào tạm biệt ko hẹn gặp lại cái món trứng vịt lộn từ lúc bầu tập 1 tới giờ tập 2 rồi là 3 năm vẫn ko ăn lại đc trứng vịt lộn ẹc , cháo cá nữa chứ bố chồng nấu thì đúng cho 1 đại hội ăn 1 con cá ông làm 1 nồi cháo vật ăn 5 bữa 1 ngày ko hết , ăn đc 3 lần ko ăn luôn vì ông có cái là sợ đói ( luôn luôn sợ đói ) nấu cháo còn tiếc ga nấu vừa đặc hạt gạo thì ko nở hết ăn như cơm nát chào luôn ko nuốt đc :Silly: 3 món tiêu biểu sợ tới bây giờ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,240 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Em làm "giáo sư" tí nhé. Các mẹ nào thấy thông tin em lấy không hữu ích thì cũng đừng ném đá em tội nghiệp

Em nghe nói trứng ngỗng lại chẳng tốt bằng trứng vịt trứng gà. Hôm trước em đọc 1 nghiên cứu của các bác A me ri cần, các bác í bảo chỉ cần 1 ngày ăn 1 quả trứng (không biết trứng gì, chỉ ghi là An Egg thôi ạh) là đầy đũ dưỡng chất cần thiết vì trong trứng có đầy đủ vitamin A B C D E F cho tới Z luôn

Em nghe đồn ăn trứng vịt lộn thì con tóc đen và dầy. Nhưng nhỡ mẹ nào có chồng tóc vàng thì có ăn cả trang trại vịt lộn tóc cũng không chắc sẽ đen đâu ạh.

Em lại nghe đồn là trong lúc có bầu uống beer đánh với trứng tươi con sẽ rất trắng. Ah, còn nước dừa và mật ong thì da con sẽ rất mịn màng, người ta hay bảo là sinh con sạch và trắng í ạh

Mẹ chồng em thì bắt ăn gà hầm với rượu Quảng Chìu (Các mẹ người Hoa chắc biết ạh) Và bắt uống mỗi tháng 1 thang Thập Tam Thái Bảo đắng kinh người :Sick: Nghe bà khoe ăn uống thế đẻ gần chục đứa dễ như đi cầu

Àh. Còn thêm cái nghiên cứu mới nhất của bác Anh Cát Lợi, thì sau 10 năm phát hiện ra sữ DHA gì đó không làm cho trẻ thông minh như quảng cáo. Thông minh hay không dựa vào gene di truyền và do bố mẹ dạy dỗ từ nhỏ

Thêm 1 nghiên cứu nữa là sữa bột bây giờ gây nguy cơ giảm chiều cao ở trẻ em, vì sữa thúc ép khả năng phát triển trước tuổi các cơ quan và cơ thể nên dẫn đến phát triển sinh lý sớm, dậy thì sớm nên giảm chiều cao ạh.

Chị em bên Mỹ bảo khắp cái bang chị ấy ở chẳng thấy bán sữa bột như ở Việt Nam. Ở bên đó người ta khuyến khích uống sữa mẹ, còn sữa bột chỉ bán khi có toa của bác sĩ

Em gom góp được nhiêu đó thông tin ấy ạh. Àh, còn nhiều mẹ kiêng lúc mang bầu không nên ăn đồ mát, dễ gây sảy thai. Nhưng em lại cứ đồ mát mà ăn. Thời gian đầu em kiêng này nọ, táo bón, rồi ợ nóng, rồi mất ngủ vì nóng quá, mặt mũi xì mụn ra, tay chân da dẻ khô ráp. Mẹ chồng em la làng, nấu canh đu đủ xanh cho ăn :Straightf: Em không dám ăn vì nghe nói đu đủ xanh gây sảy thai, mẹ chồng em gạt phắt. Hú vía em ăn chuối, ăn canh chùm ngây, uống trà cúc tá lả mà bé vẫn ngoan ngoãn trong bụng. Nghe lời mẹ đẻ em ăn nhiều canh bí đao lắm ạh, vì nghe nói ăn bí đao mẹ đẹp :LoveStruc: Mà thật sự là em có bầu đẹp ra, da trắng hồng, không bị mụn, không bị táo bón và ngủ rất ngon. Mẹ khỏe là bé khỏe các mẹ nhỉ.
    jeqiwrlhjz8b
    • 1,332 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Tớ mẹ chồng mang 9 quả trứng ngỗng lên nhá, quả đầu tiên luộc tớ nhai miếng đầu ọe luôn cho ra cả thức ăn bữa trước. Mẹ chồng choáng. Sau đấy mẹ chồng về quê thì phải cả tháng sau tớ mới lại ăn trứng ngỗng lại nhưng toàn rán kẹp bánh mì, rán ăn với cơm, trộn chế biến đủ kiểu, cuối cùng chắc vào bụng được 8 quả :Laughing:.
    Trứng gà thì mẹ chồng alo lên bẳo ngày phải ăn 2 quả nhưng cả tuần tớ ăn đc tầm 3 quả là căng.
    Trứng vịt lộn đếm đi đếm lại chính xác là ăn đc 4 quả.
    Cháo cá chẹp (bé) hôm về nhà chồng hồi 5 tháng vừa ăn vừa ậm ọe cũng được tầm hơn 1 con (2 bữa 2 con nhưng ăn không hết toàn lén nhét cho chồng)
    Vạn sự bình an - Mong chờ con đủ 9 tháng 10 ngày :X
    eNortjKzUjIyMjAxMVWyBlwwFWQCzg,,77

Múp iu: NB: 3.25 kg; 54cm

eNortjK1UrIws7Q0U7IGXDATCAKy57
    Múp iu :Kiss: 12w: 61g, 15w: 131g, 18w: 245g, 21w3d: 464g, 24w6d: 837g, 28w3d: 1607g, 30w2d: 1829g, 32w1d: 2019g, 33w3d: 2408g, 34w3d: 2569g, 35w5d: 2950g, 37w2d: 3455g
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

He he, khổ nhỉ. Tớ chửa đứa đầu, mẹ chồng quan tâm cũng bắt ăn mất mấy con cá chép nấu cháo. Mình ngồi ăn như đấm vào mồm, nhưng cố nuốt (tại MC động viên). Nhưng đứa thứ 2 thì mẹ chồng dùng chiêu Mackechachungmay, hờ hờ, mình biết phải ăn uống cái gì cho con khỏe, mẹ khỏe. Nhồi kiểu của mẹ chồng, tập 1 mình lên hẳn 18 kí lô, con được 3,2kg.
    Giờ thì ăn theo kiểu của mình. Sướng! Mẹ lên ít, con lên nhiều.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_mup_mip Xem bài viết
    Tớ mẹ chồng mang 9 quả trứng ngỗng lên nhá, quả đầu tiên luộc tớ nhai miếng đầu ọe luôn cho ra cả thức ăn bữa trước. Mẹ chồng choáng. Sau đấy mẹ chồng về quê thì phải cả tháng sau tớ mới lại ăn trứng ngỗng lại nhưng toàn rán kẹp bánh mì, rán ăn với cơm, trộn chế biến đủ kiểu, cuối cùng chắc vào bụng được 8 quả :Laughing:.
    Trứng gà thì mẹ chồng alo lên bẳo ngày phải ăn 2 quả nhưng cả tuần tớ ăn đc tầm 3 quả là căng.
    Cháo cá chẹp (bé) hôm về nhà chồng hồi 5 tháng vừa ăn vừa ậm ọe cũng được tầm hơn 1 con (2 bữa 2 con nhưng ăn không hết toàn lén nhét cho chồng)
    Mẹ mupmip ăn siêu nhân thật đấy, ước gì mình đc như cô ấy :Laughing:

Tks các mẹ khác đã chia sẻ, đọc bức xúc của các mẹ mình lăn ra cười. Mẹ chồng với mẹ đẻ mình ko ép ăn, nhưng mua đồ tẩm bổ cho mình toàn thấy trong DS nhiều mẹ khác khuyên ko ăn: rau ngót (gây co bóp tc), hồng (nóng, con bị rôm sảy), đõ đen (mát quá), bí đao (ko ăn bí về sau sót rau:Thinking, măng tươi (ko rõ tác hại),... 2 mẹ mình đã đẻ tổng cộng 5 con mà mua mấy thứ đó cho mình thì cứ yên tâm chén thôi, chẳng kiêng gì.
    Riêng vụ sữa bầu, bây giờ đang nghén mình ko uống đc, nhưng chắc sau này cũng say no luôn. Chỉ uống sữa tươi Mộc châu thôi vì nó dễ uống, & cố măm thêm sữa chua nữa, ăn uống đầy đủ là đc. Con cái cao ráo, trắng trẻo, thông minh hay ko mình nghĩ do di truyền quyết định phần lớn rồi, uống lắm sữa bầu làm gì cho khổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 833 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, em cũng sợ vụ trứng gà lắm. Ở nhà là bị vào khuôn 2 quả 1 ngày, thích rán, luộc, hấp, ốp gì tùy. Nhưng giờ em sợ trứng như sợ cá luôn May xong khoản trứng ngỗng rồi, nhưng trứng gà vẫn bị ép ăn.

Lúc chưa bầu, em xem thấy ngta nói là trứng ăn hay bị đầy bụng, 1 tuần ăn có 1-2 bữa trứng thôi là đủ rồi. Giờ ngày nào cũng 2 quả thì chịu sao thấu . Nhất là bác sĩ khuyên bà bầu không được ăn gấp đôi, chỉ ăn hơn bình thường 1 chút thôi. ngày nào cũng 2 quả, tuần 14 quả thì gấp mười mấy lần bình thường của em ấy chứ :Crying:

Chả bít thế nào, em sợ đẻ xong tập 1, đến tập 2 chắc sợ hết, ăn cơm với nước mắm luôn quá!

Cái vụ sữa bầu cũng kinh. Người này khuyên sữa này, ng kia khuyên sữa kia. Em uống Morinaga cho dễ uống thì chồng em kêu nhìn toàn chữ giun dế, chả biết được nó thế nào, còn ko biết cả ngày hết hạn. Em bực quá quạu cho, bảo là anh ko biết chứ em biết (em học tiếng Nhựt ạ), thế mà vẫn ti toe nghe chị này chị kia ép em uống Enfamum với Similac mà em thề là ngọt quá em ko uống đc
    xgLOp7
    EiUVp7

• 709 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

hihi, mc em thì chỉ khuyên ăn gì thì tốt thôi chứ ko có tình trạng bắt ép, còn bảo ko kiêng gì ngoài đồ uống có gas và chất kích thích. hihi! bác em mua cho em 2 quả trứng ngỗng, mc em còn bảo là trứng ngỗng chả khác gì trứng gà. hihi!
    eNortjKzUjI0Mja2NFSyBlwwFXEC0A,,24
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 443 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình đọc bài các mẹ than mà thấy tủi thân, vì hai vợ chồng ở xa, chẳng có ai ép ăn cái gì cả, mình tự quyết định hết thôi. Nhiều mẹ bầu bì được mẹ chồng quan tâm thế :Smiling: Chắc là nếu mình bị ép ăn cái này cái kia mình cũng như các mẹ, nhưng bây giờ không bị ép thì lại thấy thiếu thốn, cũng là "nỗi khổ" nhỉ ?
    eNortjKzUjI0NDE0MlWyBlwwFVYCyw,,43
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 443 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Mình đọc bài các mẹ than mà thấy tủi thân, vì hai vợ chồng ở xa, chẳng có ai ép ăn cái gì cả, mình tự quyết định hết thôi. Nhiều mẹ bầu bì được mẹ chồng quan tâm thế :Smiling: Chắc là nếu mình bị ép ăn cái này cái kia mình cũng như các mẹ, nhưng bây giờ không bị ép thì lại thấy thiếu thốn, cũng là "nỗi khổ" nhỉ ?
    eNortjKzUjI0NDE0MlWyBlwwFVYCyw,,43
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 833 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi choupeo Xem bài viết
    Uh, cũng giống như mình ở nhà lấy chồng, có bầu thì các bạn mình kêu sung sướng thế, trong khi mình nhìn chúng nó vi vu du học, đi làm, đi chơi tung tăng thì lại thèm ấy mà.

Thực ra được quan tâm em nghĩ cũng tốt, nhưng cũng còn tùy nữa. Em chỉ mong quan tâm hỏi han xem thế nào, khỏe không, ăn được không, có gì cần hỏi không, chứ không muốn mình chưa hỏi đã nhận được cả rổ lời khuyên như thế. Hơn nữa lời khuyên thì lại đánh nhau chan chát, người bảo tốt, người bảo không. Mà những cái khuyên đó nó cũng không có cơ sở khoa học nào cả. Mình bầu, cũng hay tìm hiểu, cái gì cũng chắc chắn mới ăn, mà có những việc không thể không nghe được nên cũng bức xúc

Em buôn than tập 2 nè, các mẹ có bầu thì nên đi xe ga hay xe số vậy ạ?

Em có 1 em Attila Victoria serie 2009, em đi quen lắm, mà thấy tiện. Có cốp, có nút gọi xe, lúc gửi xe gửi pháo ra cứ bấm là biết xe mình ở đâu, rồi phanh phiếc chắc chắn, ngồi lên không lo số, chỗ để chân thoải mái, đi mưa không bắn bẩn. Nhất là không bị ngáng chân các mẹ ạ. Em mặc váy mà bị ngáng ở chân là ko thể chịu được. Có lần em liều phi xe lên chỗ cao, bị đổ xe mà không sao hết vì xe ga nó ko có ngáng nên đổ xe thì cứ bình tĩnh đứng xuống thôi.

Từ lúc có bầu, nhà chồng bảo em đi xe 82 của mẹ chồng em cho nhẹ. Thì đúng là dắt nhẹ hơn xe ga thật, nhưng vì nhẹ nên đi đường ở VN này nó xóc tưng tưng :Crying: Em đi xe to, nó đầm xe quen, lúc sang xe nhẹ đi về xóc đau hết cả người. Mà nói dắt nhẹ vậy thôi chứ lúc dắt xe số em hay bị cần số với chỗ để chân đập vào chân lắm Đau điếng!

Em cũng đi được tầm 1 tháng, giờ đi làm lại lấy xe ga yêu dấu đi rồi. Đi xe quen của mình nó thích hơn hẳn, an tâm hơn. Em cũng nghĩ là dù dắt nặng nhưng đến nơi có bảo vệ dắt vào, chỉ việc phi xe vào chỗ, dắt ra cũng không phải xê dịch xe gì. Chứ nếu có xe chắn thì đi xe nào cũng phải xê cái xe của người ta ra chỗ khác trước.

Các mẹ thấy thế nào ạ Cái này cũng là do mọi người lo lắng cho bà bầu, nhưng em thấy bà bầu còn lo cho mình và con mình hơn, mà tự thân cảm nhận đc cái gì tốt cho mình. Nhiều khi mọi người quan tâm quá, nói nhiều lại làm bầu căng thẳng. Mình không làm theo thì mang tiếng ko bít nghe lời, mà làm theo thì khó chịu vì không hợp với mình ấy ạ
    xgLOp7
    EiUVp7

• 1,294 Bài viết

• 2,057 Được cảm ơn

Hihi nghe các mẹ than mình cũng buồn cười, vợ chồng mình ở riêng nên hàng ngày ăn gì uống gì cũng chẳng ai can thiệp cả, mẹ chồng mình lại càng dễ tính, chỉ cần mình nói mình ko ăn được là ko bao giờ ép ăn, chỉ có bố đẻ cứ nhìn thấy uống thuốc gì là xông ra hỏi: Làm sao mà uống thuốc, sao bầu lại uống thuốc..???
    leQfTI2leQfp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 934 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Hi hi khổ thân các mẹ bị ép ăn, chắc các mẹ vừa ăn vừa lẩm bẩm: "ép dầu ép mỡ ai nỡ ép ăn" ý nhờ:Laughing:
    Mẹ con tớ á, từ ngày bầu ăn như heo ấy, hic hic lúc nào cũng thèm ănrooling:, lúc nào cũng muốn ănrooling:mà h phải kiêng òi vì lượng đường cao òi :Crying:, đc cái 2-3 tuần nay k thèm ăn nữa chán chán ăn òi, mỗi cái tội thèm bánh trung thu và bánh gato kinh dị, ăn vội ăn vàng trước trung thu đc gần 6 cái bánh:Laughing: rồi, xét nghiệm bị đường cao chồng cho treo mõm luôn, chồng ngồi canh k cho ăn, ăn là bị lườm, bảo vợ đẻ xong chồng mua cho ăn tẹt tèn ten, ối giời đẻ xong tớ chả thèm nữa thì mua về tớ cũng vứt xó thui, khổ thân mẹ con tớ thế đấy, có ai khổ như mẹ con tớ k chứ:Sad:
    eNortjKzUjI0NTQyM1GyBlwwFXIC0A,,28

Photo0481
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

còn em nhé,nhà chồng em có 7 anh em toàn trai,nên má chồng em cũng đã có chục đứa cháu nội,giờ em là dâu út,lại ở riêng nên má chồng cũng chẳng quan tâm gì đến cái ăn của em cả..........em ở gần nhà 1 người chị dâu,chỉ có 3 con rồi,lại quan tâm tẩm bổ em lắm,nấu đồ ngon là kêu em qua ăn,lúc mới cấn bầu là mua cho em 1 cái trứng ngỗng,ăn ngán lắm vì nó lớn quá,nhưng vì là lòng tốt của chị nên cũng cố gắng ăn,mấy ngày sau chị hỏi ăn nữa kô chị mua tiếp.em thôi liền,ngán quá.Rồi nấu tôm,bào ngư cho em ăn..........cũng sướng được ăn món ngon......chồng thì mua nước yến cho uống.Má ruột thì cho ăn và ngủ thôi cũng ko bắt ép ăn gì cả,vì em cũng dễ ăn,cái gì cũng ăn được,chỉ ăn kô được nhiều thôi......nhưng ăn nhiều bữa.Bây giờ phải công nhận là có bầu sướng thiệt,ba má chồng lớn tuổi nhiều cháu nên ít quan tâm,bù lại các chị dâu quan tâm.ba má ruột lo và chồng thương.Thời gian có bầu là hạnh phúc nhất của em
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,849 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_mup_mip Xem bài viết
    bái phục , sư phụ hihi mèo có cái tật là bị ép ăn cái gì là sợ luôn coi như bỏ qua món đó kể cả hết bầu vẫn còn cảm giác sợ món đó nên ko ăn đc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèobầu Xem bài viết
    Uh, cũng giống như mình ở nhà lấy chồng, có bầu thì các bạn mình kêu sung sướng thế, trong khi mình nhìn chúng nó vi vu du học, đi làm, đi chơi tung tăng thì lại thèm ấy mà.

Thực ra được quan tâm em nghĩ cũng tốt, nhưng cũng còn tùy nữa. Em chỉ mong quan tâm hỏi han xem thế nào, khỏe không, ăn được không, có gì cần hỏi không, chứ không muốn mình chưa hỏi đã nhận được cả rổ lời khuyên như thế. Hơn nữa lời khuyên thì lại đánh nhau chan chát, người bảo tốt, người bảo không. Mà những cái khuyên đó nó cũng không có cơ sở khoa học nào cả. Mình bầu, cũng hay tìm hiểu, cái gì cũng chắc chắn mới ăn, mà có những việc không thể không nghe được nên cũng bức xúc

Em buôn than tập 2 nè, các mẹ có bầu thì nên đi xe ga hay xe số vậy ạ?

Em có 1 em Attila Victoria serie 2009, em đi quen lắm, mà thấy tiện. Có cốp, có nút gọi xe, lúc gửi xe gửi pháo ra cứ bấm là biết xe mình ở đâu, rồi phanh phiếc chắc chắn, ngồi lên không lo số, chỗ để chân thoải mái, đi mưa không bắn bẩn. Nhất là không bị ngáng chân các mẹ ạ. Em mặc váy mà bị ngáng ở chân là ko thể chịu được. Có lần em liều phi xe lên chỗ cao, bị đổ xe mà không sao hết vì xe ga nó ko có ngáng nên đổ xe thì cứ bình tĩnh đứng xuống thôi.

Từ lúc có bầu, nhà chồng bảo em đi xe 82 của mẹ chồng em cho nhẹ. Thì đúng là dắt nhẹ hơn xe ga thật, nhưng vì nhẹ nên đi đường ở VN này nó xóc tưng tưng :Crying: Em đi xe to, nó đầm xe quen, lúc sang xe nhẹ đi về xóc đau hết cả người. Mà nói dắt nhẹ vậy thôi chứ lúc dắt xe số em hay bị cần số với chỗ để chân đập vào chân lắm Đau điếng!

Em cũng đi được tầm 1 tháng, giờ đi làm lại lấy xe ga yêu dấu đi rồi. Đi xe quen của mình nó thích hơn hẳn, an tâm hơn. Em cũng nghĩ là dù dắt nặng nhưng đến nơi có bảo vệ dắt vào, chỉ việc phi xe vào chỗ, dắt ra cũng không phải xê dịch xe gì. Chứ nếu có xe chắn thì đi xe nào cũng phải xê cái xe của người ta ra chỗ khác trước.

Các mẹ thấy thế nào ạ Cái này cũng là do mọi người lo lắng cho bà bầu, nhưng em thấy bà bầu còn lo cho mình và con mình hơn, mà tự thân cảm nhận đc cái gì tốt cho mình. Nhiều khi mọi người quan tâm quá, nói nhiều lại làm bầu căng thẳng. Mình không làm theo thì mang tiếng ko bít nghe lời, mà làm theo thì khó chịu vì không hợp với mình ấy ạ
    xe ga thì nó hơi nặng, attila thì cũng khá nặng đấy. tốt nhất là chồng chở đi làm. ko thì đi xe ôm, thế nào cũng có mấy bác xe ôm chạy rất cẩn thận, hôm nào mưa gió, ko ai chở thì đi taxi