TIN TÀI TRỢ.

nổi hạt đen ở đầu vú khi mang thai

• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ có ai mang thai bị nổi nhiều hạt đen ở núm vú không? Mình hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo là hạt Montgomery, là hiện tượng bình thường thôi, nhưng mình tìm hiểu thì thấy montgomery là những hạt bã chỉ nổi ở quầng vú chứ không phải là mấy hạt đen đen khô như đóng vẩy ở ngay đầu vú. Mình đã ngồi cậy ra 1 lần rồi nhưng nó lại lên lại, ko biết sau này có ảnh hưởng đến việc cho con bú không. Có ai rành cái này không giải đáp giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em thì từ lần mang thai nổi hai mụn thịt ở hai đầu ti... Chẳng biết có sao không nữa. Một hạt to như nửa hạt gạo ở một bên, một bên bằng đầu tăm. Hic... Không biết chị nào bị như em chưa... Không biết sau này con ti có làm sao không các chị?
    • 219 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Mình cũng bị nổi mụn thịt như bạn ấy, ở ngay dưới đầu ti, và bị vảy sữa non màu trắng nhiều lắm. Mình thấy k đau, mà từ hùi mang thai tuần 30 trở đi mới có nên mình nghĩ chắc k sao đâu..hì hì..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby_hn Xem bài viết
    Em thì từ lần mang thai nổi hai mụn thịt ở hai đầu ti... Chẳng biết có sao không nữa. Một hạt to như nửa hạt gạo ở một bên, một bên bằng đầu tăm. Hic... Không biết chị nào bị như em chưa... Không biết sau này con ti có làm sao không các chị?
    mzElp7
    Con trai của mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng bị, đang muốn đi cắt vì thấy nó cứ thừa thừa ra mà không biết cắt ở đâu
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

em cũng có hạt mụn như vậy, nhưng quầng thâm của em to lắm,vết thâm ngoài cùng còn thâm đen lại,vài ngày nó khô lại cứ như bong vảy ra ấy. em ko biết có sao ko, mẹ nào biết tư vấn cho em với. em cảm ơn nhiều
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 863 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

mình cũng bị, nhìn ngứa tay lại cạy ra nhìn như "ghét" bẩn vậy, nhưng cạy xong thì đầu ti mịn lại rồi mấy hôm sau lại bị lại, nhưng mình ngứa ghê lắm, mẹ nó có ngứa ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,223 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongxd Xem bài viết
    mình cũng bị, nhìn ngứa tay lại cạy ra nhìn như "ghét" bẩn vậy, nhưng cạy xong thì đầu ti mịn lại rồi mấy hôm sau lại bị lại, nhưng mình ngứa ghê lắm, mẹ nó có ngứa ko?
    em ko bị ngứa đâu, tuwjnhien hnay mới thấy bong vảy, em dc 30w rồi
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 144 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

ui mình đang mang thai 18 tuần mà đầu ti cũng có nhiều hạt như thịt thừa trắng trắng ở đầu ti...thỉnh thoảng cậy nó ra thì mấy hôm nó lại lên ...mà đầu ti trong như kiểu khô ,nứt nứt ra vậy ko hiểu là bị làm sao
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 863 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim_nhimmm Xem bài viết
    ui mình đang mang thai 18 tuần mà đầu ti cũng có nhiều hạt như thịt thừa trắng trắng ở đầu ti...thỉnh thoảng cậy nó ra thì mấy hôm nó lại lên ...mà đầu ti trong như kiểu khô ,nứt nứt ra vậy ko hiểu là bị làm sao
    hồi đầu mình cũng bị vậy, cạy ra rồi lấy dầu olive thoa lên là đầu ti mịn lại đó, mà ngưng thoa là 1 thời gian sau bị lại nên làm biếng làm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

em cũng bị như mẹ chủ top, lần đầu kì đau ơi là đau thì cũng đỡ nhưng không hết hẳn, bị chồng chê là tắm bẩn, không kì cọ nên mới thế, lần này nó lại chớm lên, em lại hì hục kì, đau chết khiếp mà cũng chẳng xi nhê gì, khổ quá (((
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình không ai biết cách trị ạ, các chị có kinh nghiệmm xin chỉ em với, đầu ti em bị đóng vảy khô đen, hơi nhức nữa, em không biết làm thế nào cả