Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhức tay chân, toàn thân, nổi gân

• 1 Lượt chia sẻ
  • 43.5K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu tháng thứ 6 , lúc hồi con gái mình có chứng bệnh máu phong , sau mấy năm kiêng cữ thì thấy hết , lúc mang bầu đứa đầu thì kô sao nhưng sau khi sinh thì bệnh thấp khớp ( ảnh hưởng hồi con gái ), đau ê ẩm nhất là trở trời , bây giờ mang đứa thứ hai thì chân nổi rất nhiều gân xanh và đỏ , rất là đau , o x bảo chắc là máu phong , hôm nào đi nhiều là đau ghê lắm , nhất là mỗi lần xxx thì sợ lắm mình chỉ biết lấy rượu thuốc xoa lên nhưng vẫn kô ăn thua , mình có thể biện cớ lần 1 , lần 2 nhưng kéo dài được , nếu như kéo dài tới sau khi sinh càng nặng thì làm sao ,mẹ nào có cách gì chỉ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 272 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan05 Xem bài viết
    Mình đang mang bầu tháng thứ 6 , lúc hồi con gái mình có chứng bệnh máu phong , sau mấy năm kiêng cữ thì thấy hết , lúc mang bầu đứa đầu thì kô sao nhưng sau khi sinh thì bệnh thấp khớp ( ảnh hưởng hồi con gái ), đau ê ẩm nhất là trở trời , bây giờ mang đứa thứ hai thì chân nổi rất nhiều gân xanh và đỏ , rất là đau , o x bảo chắc là máu phong , hôm nào đi nhiều là đau ghê lắm , nhất là mỗi lần xxx thì sợ lắm mình chỉ biết lấy rượu thuốc xoa lên nhưng vẫn kô ăn thua , mình có thể biện cớ lần 1 , lần 2 nhưng kéo dài được , nếu như kéo dài tới sau khi sinh càng nặng thì làm sao ,mẹ nào có cách gì chỉ giúp mình với.
    Tớ sắp sang tháng thứ 6, chưa bị giãn tĩnh mạch (varicose vein) như thanhvan, nhưng hồi trước khi tớ có bầu tớ cứ nghĩ có thể tớ sẽ bị, vì mẹ tớ cũng giãn tĩnh mạch nhẹ khi sinh tớ. Tớ tìm hiểu thì có một số bài báo nói rằng sinh những bé sau dễ bị giãn tĩnh mạch hơn sinh bé đầu tiên. Sinh xong thì khỏi. Giãn tĩnh mạch ở vùng âm hộ gây đau khi sinh hoạt. Tớ chưa đọc được bài nào nói về thuốc chữa, nhưng nhiều bài nói về tập thể dục giúp rất nhiều. Khi ngủ thì nhớ nằm nghiêng bên trái, chân gác lên gối, nằm gác chân cao lên mỗi khi có thể, nếu ngồi lâu cũng vậy. Tránh ngồi lâu, đứng lâu. Có một số đĩa DVD dạy tập Yoga/Pilates cho các bà bầu, nếu có bạn nên thử tập. Tớ nghe một người bị giãn tĩnh mạch chân từ tháng thứ sáu nói rằng chị ấy tập Prenatal Pilates theo DVD, tập nhẹ nhàng, 15 phút lúc buổi sáng thì cả ngày không bị đau, nhưng hôm nào không tập thì chân đau khủng khiếp. Thanhvan thử kiếm DVD về tập vào buổi sáng xem sao.
    A must-have for stylish Mac users https://macvatar.com
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi isuga Xem bài viết
    Tớ sắp sang tháng thứ 6, chưa bị giãn tĩnh mạch (varicose vein) như thanhvan, nhưng hồi trước khi tớ có bầu tớ cứ nghĩ có thể tớ sẽ bị, vì mẹ tớ cũng giãn tĩnh mạch nhẹ khi sinh tớ. Tớ tìm hiểu thì có một số bài báo nói rằng sinh những bé sau dễ bị giãn tĩnh mạch hơn sinh bé đầu tiên. Sinh xong thì khỏi. Giãn tĩnh mạch ở vùng âm hộ gây đau khi sinh hoạt. Tớ chưa đọc được bài nào nói về thuốc chữa, nhưng nhiều bài nói về tập thể dục giúp rất nhiều. Khi ngủ thì nhớ nằm nghiêng bên trái, chân gác lên gối, nằm gác chân cao lên mỗi khi có thể, nếu ngồi lâu cũng vậy. Tránh ngồi lâu, đứng lâu. Có một số đĩa DVD dạy tập Yoga/Pilates cho các bà bầu, nếu có bạn nên thử tập. Tớ nghe một người bị giãn tĩnh mạch chân từ tháng thứ sáu nói rằng chị ấy tập Prenatal Pilates theo DVD, tập nhẹ nhàng, 15 phút lúc buổi sáng thì cả ngày không bị đau, nhưng hôm nào không tập thì chân đau khủng khiếp. Thanhvan thử kiếm DVD về tập vào buổi sáng xem sao.
    Làm sao có thể kiếm DVD bạn hả , mình kô ở VN mà . Mình rất sợ mỗi lần trở trời lắm và thấy o x tới gần càng sợ hơn . Chết thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 272 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ở nước ngoài thì càng dễ kiễm các đĩa DVD fitness. Bạn có thể tìm ở Amazon.com hoặc babycenter.com Tớ thấy có một vài DVD prenatal yoga được reviews rất tốt, thanhvan vào đọc xem
    http://store.babycenter.com/category...dvd/fitness.do
    Ngoài ra có một vài động tác yoga dành cho bà bầu ở trimester cuối ở đây, như bài "chào mặt trời" này có 10 bước (click vào hình để xem các bước) http://yoga.about.com/od/yogasequenc...atalsunsal.htm

Và một số bài khác ở đây nữa:
    http://yoga.about.com/od/prenatalyog...natal_Yoga.htm
    A must-have for stylish Mac users https://macvatar.com
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi isuga Xem bài viết
    Ở nước ngoài thì càng dễ kiễm các đĩa DVD fitness. Bạn có thể tìm ở Amazon.com hoặc babycenter.com Tớ thấy có một vài DVD prenatal yoga được reviews rất tốt, thanhvan vào đọc xem
    http://store.babycenter.com/category...dvd/fitness.do
    Ngoài ra có một vài động tác yoga dành cho bà bầu ở trimester cuối ở đây, như bài "chào mặt trời" này có 10 bước (click vào hình để xem các bước) http://yoga.about.com/od/yogasequenc...atalsunsal.htm

Và một số bài khác ở đây nữa:
    http://yoga.about.com/od/prenatalyog...natal_Yoga.htm
    Cám ơn mẹ isuga nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Hic hic, topic này chả ai vào cả, hình như chả ai bị như mình ý. Mấy tối nay em không ngủ ngon được, ngủ rồi, 1 lát dậy đi WC hay tỉnh giấc thì y như rằng nằm ngủ trở lại là bị nhức nhức mỏi mỏi, chồn chồn chẳng hiểu kểu gì.... Tỉnh thì không sao mà cứ gâtj gù là y như rằng bị như thế mới chán chứ! Thế thì phải làm sao các mẹ ơi giúp em với hu hu
    • 795 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tớ cũng bị nhức mỏi toàn thân nhất là lúc đêm khi tỉnh dậy đi ...è và buổi sáng thì đau ê ẩm người không muốn dậy ý.Nhiều khi muốn vươn vai lắm nhưng mấy lần căng người ra là bị chuột rút liền nên không dám nữa...hix hix
    Mọi người nói đó là chuyện thường tình khi mang bầu mà.
    Thế nên các mẹ cố lên nhé! Tất cả vì con yêu mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry yeu Xem bài viết
    Tớ cũng bị nhức mỏi toàn thân nhất là lúc đêm khi tỉnh dậy đi ...è và buổi sáng thì đau ê ẩm người không muốn dậy ý.Nhiều khi muốn vươn vai lắm nhưng mấy lần căng người ra là bị chuột rút liền nên không dám nữa...hix hix
    Mọi người nói đó là chuyện thường tình khi mang bầu mà.
    Thế nên các mẹ cố lên nhé! Tất cả vì con yêu mà.
    Em cũng biết vậy. Nhưng mà em mới được hơn 10 tuần thôi mà sao đã bị như thế hả chị??? mà là chồn chồn ấy, chứ cũng phải mỏi! Nhiều lúc em nghĩ sao như ma ý, tỉnh dậy thì hết ngay mà ngủ lại bị!:mad:
    • 1,385 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

các mẹ ơi mấy hôm nay nhức mỏi hông và chân quá cơ.Không biết có phải do thiếu gì không nữa???
    QczNp7
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Híc, có mẹ nào như em k ạ?
    Hiện tại em đang có em bé ở tuần 20, tự dưng mấy hôm nay đêm nào e cũng bị tê buốt hai cánh tay, nhức k thể ngủ được. Và cứ hôm nào đau tay thì kéo theo đau đầu luôn, làm em k thể ngủ được. Chưa kể đêm em còn hay bị chuột rút ở chân nữa, em đi siêu âm đều đặn thì em bé vẫn ổn và mẹ khoẻ, ăn được, k nghén ngẩm gì cả. E có uông Obimin và B9 (viên sắt) rồi. Vậy tình trạng trên là sao hả các mẹ? Các mẹ giúp em với. Híc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Nếu chị bị chuột rút 1 phần do thiếu canxi đấy!Bé đang phát triển chị mà ko cung cấp đầy đủ dưỡng chất thì bé sẽ lấy tiếp dinh dưỡng từ người mẹ!
    Còn chị bị nhức đầu em nghĩ do chị bị stress công việc hay một vấn đề riêng tư gì!Tốt nhất là tạo một niềm vui cho mình (VD:chị có thể xem hài kịch(đĩa),ca nhạc, trong phòng tìm hình ảnh trẻ thơ kháu khỉnh)
    Trường hợp tê buốt 2 cánh tay là do máu huyết chi không lưu thông CHị cần thể thao(Vd:đi bộ 30 phút mỗi ngày, đi nhẹ nhàng kết hợp vài dộng tác đánh tay đều , hít thở đều- nhịp nhàng và nghỉ mệt lúc nào thấy cần)!Khi về tối chị sẽ có một giấc ngủ thoải mái,khi đi rủ Ox sẽ vui hơn
    Em chúc chị và bé mạnh khoẻ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mang thai tháng thứ 6 mà cũng đang bị nhức mỏi hết cả tay chân đêm đến không sao ngủ được/ mình lo quá đi mất
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3