TIN TÀI TRỢ.

Nhờ tư vấn về việc uống sữa bầu-thai 27 tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.65K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ, nhờ các mẹ tư vấn giúp
    Chả là mẹ Tommy mang baby 27 tuần, vừa siêu âm xong, bác sĩ nói Tommy khoảng 1.260 gam, theo bảng cân nặng trung bình thì bé có lớn hơn mức trung bình. Vì thế mà mẹ Tommy định giảm sữa bầu, mỗi ngày chỉ uống 1 ly thôi, thay vì 2 ly. Hiện tại mẹ Tommy tăng được 11kg rồi, từ 46kg lên 57kg. Xin hỏi các mẹ là nên tiếp tục uống không hay giảm xuống? và uống thì bé có lớn quá không? Mẹ Tommy sợ Tommy lớn đến ....5kg, hihi,

Cảm ơn các mẹ,
    Bố John

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

em cúng giống mẹ nó nè 28w BS bảo ko cần uống sữa nhwung theo em thì vẫn nên uống vì tầm này em bé đăng PT nhanh mẹ nó ạ, mẹ sẽ tăng cân ít hơn. vì vậy bổ sung sữa để con đầy đủ dưỡng chất mẹ nó nhé! mẹ nó giảm ngày 1 ly cũng được. và hạn chế ăn tinh bột để mẹ ít tăng cân.
    còn em bé sẽ PT tốt nhưng mình nghĩ ko tăng quá mức như mẹ nó lo lắng đâu ( nếu mẹ nó ko ăn quá ngọt )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hihi, Thanks Thủy Tiên, mình là bố nó, không phải mẹ nó. Mong nhận thêm tư vấn từ các bà mẹ đáng yêu. Chúc 2 mẹ con Thủy Tiên khỏe nhé. Best wishes!
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, e mới đc 8 tuần, thì nên uống sữa bầu gì ạ? enfa mama hay similac mum hay sữa j ạ?
    micashop.vn ( 0912.784.626)
    Lddph4yLddpp7
    • 1,008 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Mình nghĩ sữa bầu là bổ xung vi chất cho các bé. Các chất đó đều có trong rau, củ quả, thịt cá rồi. Nếu mẹ nào không ăn được thì mới phải cố uống sữa bầu thôi. Còn nếu không uống sữa tươi là được rồi mà
    Ba thuong con vi con giong me.
    Me thuong con vi con giong ba.
    Ca nha ta cung thuong yeu nhau.
    Xa la nho gan nhau la cuoi:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Sao cứ phải uống sữa bầu làm gì, uống sữa tươi hoặc sữa hộp cũng tốt lắm. Mọi người cứ tin quảng cáo làm gì, chỉ duy nhất ở VN có sữa dành cho bà bầu thôi mà. Mình chọn uống TH truemilk, uống khá ngon mà dễ uống
    • 88 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

các bác tư vấn giúp e vụ này với ạ. chả là e mới từ nhà vô sinh hiếm muộn sang, đây là lần đầu tiên e mang thai, thai của e gần 5 tuần rùi ạ, thai đã về tổ nhưng chưa thấy tim thai, bs nói cứ yên tâm đến tuần thứ 7 và thứ 8 sẽ có tim thai, e rất lo lắng nhưng vẫn tỏ ra thoải mái để k ảnh hưởng đến con iu. các bác tư vấn giúp e nên uống sữa gì trong thời gian mang thai ạ? e cảm ơn các bác nhìu lắm ạ