TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các chị tư vấn giúp em: em có bầu nhưng ko biết nên uống và đặt thuốc chữa viêm âm đạo, CTC

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chuyện của em là thế này ạ, chu kỳ kinh của em là 30 ngày, đến ngày thứ 22 của chu kỳ thì em thấy bị ngứa nên vào Phụ sản Hà nội khám được kết luận là viêm ÂĐ, CTC lộ tuyến, bs Hồng kê cho em 7 ngày kháng sinh Arithzomyxin và viên đặt ÂĐ Anesir (10 ngày), vì phải kiêng qh trong mười ngày đặt thuốc nên ngày hôm đó sau khi khám về thì vc em xxx mà ko có biện pháp tránh thai (vì em nghĩ ngày thứ 22 là an toàn rôi, nhưng em quên mất là cách đấy khoảng hơn một tuần em bị cảm nên có uống thuốc cảm Xuyên hương vì vậy rất có thể nó làm cho ngày rụng trứng của em bị chậm so với chu kỳ), theo đúng chu kỳ của em (30 ngày) thì đến ngày mùng 9/11 em hoàn thành việc đặt thuốc và ngày 10/11 là ngày QKD (vì tháng trước em bị vào ngày 10/10) thế nhưng em lại ko thấy KD, thử que thì hai vạch, em thực sự rất lo lắng.
    Hôm thứ ba vừa rôi (ngày 23/11) em vào phòng chuẩn đoán trc sinh của viên PSHN siêu âm thì thai mới đc 4 tuần 1 ngày, kích thước là 10,8mm, chưa có phôi thai, bs nói là thuốc anesir có thành phần là Metrodinazole và Nystatine, trong đó Metrodinazole gây ức chế sự hấp thụ acid folic có thể dẫn đến dị dạng ống thần kinh.
    BS cũng bảo em là vì trong tháng em uống thuốc cảm nên dẫn đến chu kỳ của em bị chậm lại nên việc tính tuổi thai theo chu kỳ kinh ko còn chính xác nữa và nếu như ngày thụ thai là ngày 22 cua chu kỳ thì từ lúc uống thuốc xong thì thai mới đc khaỏgn gần hai tuần tuổi, nên cũng ko đáng lo lắm. BS kê cho em uống Prenatal ngày uống 2 viên vì chị ấy bảo thuốc này có thành phần acid folic cao (800mcg/viên).
    Tuy nhiên cách đây 2 hôm (tức là trong ngày 23/11) em lại bị cảm, em ko biết là cúm hay chỉ là cảm lạnh thông thường nên em rất lo lắng. Rất mong các chị tư vấn giúp em để em có quyết định sáng suốt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,605 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Ko sao đâu mẹ nó à. Thuốc đặt xong thì nó có tác dụng mấy ngày sau là cùng chứ có tác dụng mãi đâu. Mẹ nó chịu khó tẩm bổ, uống thêm vitamin tổng hợp để tăng sức đề kháng cho 2 mẹ con.
    eNortjKzUjI0MzAysVSyBlwwFXoC0w,,28M2.M1
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chi chu top sinh e be sao roi? E dang o trong tinh trang gan giong chi? E lo qua? Hichic mong chi con theo doi topic nay