TIN TÀI TRỢ.

Nhịp tim thai chậm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 232 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

buồn quá các mẹ ạ. giờ bé nhà mình sang tuần thứ 40 rồi mà hôm nay đi đo tim thai toàn dưới 120ck/phút. lên mạng thấy bảo có nguy cơ bị suy thai.ko biết con về sau có bị ảnh hưởng ko nhỉ? có mẹ nào cùng cảnh ngộ với mình thì vào đây chia sẻ nhé :Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 214 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Chỉ biết chia sẻ với mẹ nó vì mình vẫn chưa có KN vụ này.
    Mẹ nó vào nhà Mẹ Uyên My nhờ chị ấy tư vấn cho nhé! (webtretho.com/forum/f90)
    Mong 2 mẹ con bạn bình an trọn vẹn!

Trích dẫn Nguyên văn bởi brownrabbit Xem bài viết
    buồn quá các mẹ ạ. giờ bé nhà mình sang tuần thứ 40 rồi mà hôm nay đi đo tim thai toàn dưới 120ck/phút. lên mạng thấy bảo có nguy cơ bị suy thai.ko biết con về sau có bị ảnh hưởng ko nhỉ? có mẹ nào cùng cảnh ngộ với mình thì vào đây chia sẻ nhé :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 192 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brownrabbit Xem bài viết
    Thế thì mẹ nó mổ luôn đi, lăn tăn gì nữa, tuần 40 rồi còn gì. 38 tuần là bé đã sống bên ngoài vô tư rồi. chứ cứ thế này lo lắng chẳng biết đâu mà lần cả. an toàn là trên hết.
    8s7wp7
    • 232 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

hôm nay mình lại đi đo lần nữa, tim thai vẫn thuộc dạng chậm hơn so với các bé khác. mình cũng muốn mổ lắm nhưng BS lại bảo cứ để đấy theo dõi thêm. hix:Sad: ko biết tim thai chậm thế có bị sao ko nữa.
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bị sao hay không tốt nhất bạn nên hỏi kỹ bác sỹ, theo mình vì sụ­ an toàn trên hết của bé có thể xin chỉ định mổ chú­ cú­ ngồi cho­ thế này cũng lo la­­­ng la­m. Bé 40t mổ là đu­o­c rồi mà.
    QzLdp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

chị đừng lo lắng quá.mà 40 tuwnf e thấy sinh đc rùi mà bác sỹ cua chị vẫn chưa cho mổ à.e sinh thường ở tuần thứ 38 e bé khỏe mạnh và đc 3.2 đó.e thấy nếu có vấn đề thì sinh đc rùi chứ để lâu lại thấy lo hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy tuần này chắc mẹ nó chỉ loanh quanh ở nhà đợi con chào đời nên đâm nghĩ nhiều. Mình mà như mẹ nó thì chắc phát ốm luôn ko làm gì được. Quan trọng là bác sĩ năm được tình hình và có sự chuẩn bị khi bé chào đời.

Con mình mới >20t, nhịp tim có 70 mà mình cũng ko dám nghĩ ngợi nhiều. Tinh thần của mẹ ảnh hưởng đến con nhiều lắm. Hàng ngày thấy con đạp khỏe là yên tâm, còn lại để bác sĩ lo thôi.
    • 232 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

cũng vì bố mình là BS nên bảo là cứ từ từ, BS bảo thế nào thì cứ thế mà làm, chứ còn chắc như nhà khác thì chắc mổ lâu rồi. bản thân mình cũng lo lắng mà chẳng biết làm thế nào, chỉ biết vào diễn đàn ngồi đọc thông tin + tâm sự cho đỡ lo thôi.mà thông tin về chuyện tim thai chậm mình tìm được cũng rất ít, chỉ biết nếu chậm quá thì bị suy thai, chứ ko biết nó ảnh hưởng cụ thể đến bé như thế nào. thực ra bé nhà mình tim thai vẫn dao động trong khoảng 120ck/phút,tức là vẫn trong mức chấp nhận được. nhưng bình thường các bé khác phải trên dưới 140ck/phút. thế nên mình cũng lo. mà có khi ở nhà nhiều nên hay suy nghĩ, lại càng lo hơn ý chứ :Sad:
    • 232 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã chia sẻ nhé. ngày mai mình vào viện mổ rồi. cũng yên tâm hơn đc 1 chút:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 541 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

chúc mẹ con chị mẹ tròn con vuông nhé :Smiling:
    • 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Chúc mẹ tròn con vuông
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe và bình an!
    quNxp7
    • 214 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Sinh xong nhớ vào nhà mình cập nhật tin nha mẹ nó!
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé!:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi vợ mình dang mang thai cháu thứ 2 thai nhi được 17w, nhưng nhịp tim chậm 105l/p, SA ơ bác sỹ Cường và tcó rung tâm test trước lúc sinh ở bv phụ sản TW thai nhi phát triển bình thường nhưng chỉ có tim thai chậm, BS bảo 2 tuần nữa lên SA lại, Mình lo quá Các M à, vợ mình đang lo và buồn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi vợ mình dang mang thai cháu thứ 2 thai nhi được 17w, nhưng nhịp tim chậm 105l/p, SA ơ bác sỹ Cường và tcó rung tâm test trước lúc sinh ở bv phụ sản TW thai nhi phát triển bình thường nhưng chỉ có tim thai chậm, BS bảo 2 tuần nữa lên SA lại, Mình lo quá Các M à, vợ mình đang lo và buồn lắm,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, em thai 15w, sáng nay đi siêu âm thì bác sĩ đo tim thai đc 140ck/phút. bác sĩ bảo tim thai chậm, bảo về nghỉ ngơi, nếu có gì bất thường thì phải nhập viện. người nhà em bảo đi khám chỗ khác xem thế nào, thì đo tim thai là 140ck/phút nhưng bác sĩ này lại bảo bình thường ko sao cả, em hoang mang quá, các mẹ tư vấn cho em với, em cảm ơn nhiều ạ
    • koo
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 199 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 258 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CÁC chị ơi, em bé của em đc 7 tuần. nhịp tim 136/1 phút là có chậm ko? bác sỹ hẹn 2 tuần sau khám lại, chắc sợ làm sao nên mới hẹn 2 tuần sau khám lại chứ nhỉ? lo ơi là lo
    • 188 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Mình bé thứ 3 siêu âm lúc 6 tuần 3 ngày bs đo tim 115nhipj/phút. Mình thấy chậm quá so với 2 bé trước, tầm này lúc nào cũng đo 150-165. Mình cũng thấy hơi lo lắng mặc dù bs bảo tầm này chậm thế là Bt, ko biết tim con có làm sao hay ko.? Vì nó chậm hơn hẳn 2 cô chị.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị, con e cũng giống như trường hợp nhà chị năm đó, em rất mong được nói chuyện vs chị,
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2