Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhiều nước ối khi thai 30 tuần, phải làm sao hả các mẹ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em mới đi siêu âm mốc 30- 32 tuần, bác sĩ bảo hơi nhiều nước ối, mà siêu âm các đợt trước đó đều không sao, đọc trên mạng thấy thừa ối rất không tốt , em đi siêu âm lại chỗ khác cũng bảo như vậy, bác sĩ kê kháng sinh zinat, bảo uống không ảnh hưởng ji đến mẹ và con,nhưng em vẫn thấy lo, chưa giám uống, có biện pháp nào khắc phục tình trạng dư ối không các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 129 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống nước râu ngô bạn ạ.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi 24 tuần mình uống nhiều nước dừa quá nên cũng bị thừa nước ối, hay bị tức bụng nhất là vào ban đêm khi đi ngủ. Đi khám bác sỹ thì họ chỉ khuyên mình ko uống nước dừa nữa, và uống nước râu ngô trong 1 tuần. Tuy nhiên mình ko uống nước râu ngô mà chỉ hạn chế uống dừa nên giờ cũng thấy ổn ổn rùi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đi khám lúc 30 tuần cũng bị dư ối, bs ở BV phụ sản cho uống một liều kháng sinh + nước dâu ngô tẩm bổ 1.5l\ngày. Mình cũng đang chờ ngày khám lại, có gì mình sẽ comt tiếp
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 258 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mình cũng bị nhiều ối do bị tiểu đường thai kỳ, ối của tớ có AFI=26,7 cao hơn mức chuẩn 25. BS chẳng dặn gì hết, hẹn 4 tuần sau đo ối lại. Tớ không có dâu ngô để uống nên chỉ mong nó sẽ ít đi khi đường huyết ổn định.

Các mẹ nhiều ối hạn chế đi bộ thôi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Em đi siêu âm ở tuần 36, tổng 4 góc ối là 189mm, bác sĩ cũng bảo hơi dư ối. Em cũng thấy lo, nhưng hỏi thì bác sĩ bảo hơi dư ko vấn đề gì, em nên giảm uống nước. các Mẹ có biết 4 góc ối tổng bao nhiêu là tiêu chuẩn ko ạ, mặc dù bác sĩ bảo ko vấn đề gì nhưng em vẫn hơi lo.