TIN TÀI TRỢ.

Nhau cài răng lược

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.66K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào các Mẹ!
    Tôi có 1 người Chị trước đây sinh mổ, lần mang thai thứ 2 này Bác sĩ cho biết đã bị Nhau cài răng lược, ở cấp độ trung bình. Tìm hiểu qua sách báo và các trang Web thì cũng đã hiểu biết nguyên nhân, tình trạng và những biến cố của căn bệnh này. Thật sự là Tôi rất lo lắng cho tính mạng của hai mẹ con chị ấy. Tôi rất cần 1 lời khuyên từ các Mẹ hiểu rõ và các Mẹ đã từng mắc phải căn bệnh này. Những điều gì cần làm và chuẩn bị tâm lý như thế nào. Mong nhận được sự quan tâm từ các Mẹ về vấn đề này.
    Cảm ơn các Mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• hmc
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách đây 2 tuần e đã xem về một trường hợp nàyvtreen kênh o2 tivi, do bs cường Theo dõi và khám, chị lên mạng search chương trình và alo cho bà mẹ đó xem thế nào nhé. Con chị đó Sinh ra khỏe mạnh nhưng ng mẹ thì phải điều trị thêm. Chị ấy còn sang sing phẫu thuật. E ko xem beet chương trình Nên ko chia sẻ dc nhiều hơn. Chúc hai mc khỏe Va bình yên.
    • 48 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào hmc!
    Cảm ơn thông tin của bạn nha. Mình sẽ tìm xem
    • 6,477 Bài viết

• 5,473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmc Xem bài viết
    Cách đây 2 tuần e đã xem về một trường hợp nàyvtreen kênh o2 tivi, do bs cường Theo dõi và khám, chị lên mạng search chương trình và alo cho bà mẹ đó xem thế nào nhé. Con chị đó Sinh ra khỏe mạnh nhưng ng mẹ thì phải điều trị thêm. Chị ấy còn sang sing phẫu thuật. E ko xem beet chương trình Nên ko chia sẻ dc nhiều hơn. Chúc hai mc khỏe Va bình yên.
    cái àny em cũng có xem, chị đó đã tự xuất viện sang sing sanh nhưng bs bên đó chữa sao làm chị ấy thêm bệnh viêm đường niệu lại phải về VN chữa bên Sing nó ko chịu trách nhiệm.
    wBRdp7 Po9Pp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ nhiều nhé
    • 899 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Em cũng theo dõi chương trình đó đến tận 2 lần - Nên nhớ rất rõ - chia sẻ với chị nhé :
    Ban đầu nhân vật nữ đó được BS ở BV phụ sản của mình chuẩn đoán là Rau cài răng lược -
    Thông thường với những bà mẹ rau bám bình thường thì khi sinh con song - rau sẽ tự động được bóc ra khỏi tử cung và đi ra ngoài - còn những trường hợp Rau cài răng lược thì rau thai ăn sâu vào tử cung - ko có khả năng bong ra nữa - thế nên sau khi sinh thì phải cắt bỏ tử cung luôn. Nhưng nhân vật nữ đó không đồng ý cắt bỏ tử cung - và nghe thông tin bv bên Sing có thể điều trị mà không cần cắt bỏ tử cung - nên chị ấy đã tự động trốn viện rồi sang Sing để sinh em bé.
    Sang đến bên Sing - chị ấy sinh mổ như bình thường - và hi vọng ko bị cắt bỏ tử cung - thế nhưng sau khi ca phẫu thuật tầm 6 tiếng mới xong - vì mất máu nhiều quá nên chị ấy vẫn phải bị cắt bỏ tử cung.
    Nhưng thật không may là trong quá trình cắt bỏ tử cung - các BS ở Sing đã cắt nhầm cả 1 bên ống niệu đạo của chị ấy (chính là đường ống dẫn nước tiểu từ thận xuống bàng quan) - khiến sau phẫu thuật - người chị ý bị phù lên...bệnh viện chuẩn đoán lên chuẩn đoán xuống cũng ko tìm được ra nguyên nhân và chuyển chị ý sang một viện khác với lý do 'họ chỉ chuyên về sản khoa - bệnh này ko phải là chuyên khoa của họ' - sau khi chuyển viện - chị ấy lại được làm phẫu thuật lần nữa ở BV chuyên khoa này - nhưng kết quả vẫn không khả quan.
    Chị ấy về nước - đến BV Việt Đức và được các BS Việt nam phẫu thuật nối lại ống niệu đạo.
    Thế mới thấy - nếu ngay từ ban đầu chị ấy nghe lời các BS Việt nam thì chắc chỉ phải phẫu thuật có 1 lần - đằng này phải chịu đến 3 cuộc phẫu thuật trong vòng chưa đầy 3 tháng thì phải

CÁc mẹ nếu theo dõi lại được chương trình này cũng rất hay và bổ ích đấy!
    online?u=monlonton&m=g&t=15" alt='YM:monlonton' border=5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)