TIN TÀI TRỢ.

Nhận tắm bé sơ sinh và tư vẫn - hoàn toàn miễn phí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.11K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 137 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mẹ nếp tẻ thật đáng hâm mộ. Tớ thì đang bầu tập 2, độ chục ngày nữa thì đẻ. Ngày xưa tớ cũng phải thuê y tá tắm, sau thì bà ngoại tắm, ngoài tháng thì tớ có thể tắm cho con được rồi. Tớ thấy vụ tắm cũng ko khó khăn như các mẹ vẫn tưởng tượng đâu (Nhất là các mẹ tập 1). Trước khi sinh tớ có học tiền sản, tớ thấy các cô hướng dẫn lý thuyết và làm thực hành (cho bé đầu nhà tớ) cũng ko khác nhau là mấy, rất gọn gàng và sạch sẽ, dễ thao tác. tớ thì ko thể làm được như mẹ nếp tẻ, nhưng thôi thì coi như "chung tay" với mẹ nếp tẻ tặng các bà mẹ sắp sinh một clip tớ quay hồi học lớp tiền sản tập 1 để các mẹ tham khảo. Chúc các mẹ vững tay và không căng thẳng khi tắm cho các bé nhé. Chúc mẹ Nếp tẻ sức khỏe để giúp đỡ được nhiều bà mẹ .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 129 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chị thật tốt, và đáng iêu í :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nếp tẻ Xem bài viết
    Các mẹ chuẩn bị làm mẹ thân mến!
    Tớ là thành viên của WTT chưa lâu, đã có 2 đứa con, tớ hiểu hầu hết các cảm giác của các mẹ khi sắp làm mẹ và đã làm mẹ. Tớ không tự tin nói rằng tớ biết hết mọi thứ (vì tớ không phải là Biết Tuốt) nhưng trong một số lĩnh vực, tớ có thể tư vấn hoặc đưa ra lời khuyên làm cho các mẹ an lòng.
    Hồi tớ đẻ đứa đầu, tớ run lắm, chẳng dám làm gì, chỉ sợ con đau. Đến đứa thứ 2 cũng vậy. Tớ mổ đẻ cả 2 đứa. Vì vậy cả 2 lần tớ đều thuê y tá đến tắm cho con trong vòng 1 tháng đầu. Cũng may mà chị y tá tớ thuê lại rất tốt bụng, tiền công rẻ mà lại rất nhiệt tình hướng dẫn tớ cách tắm, cách chăm sóc con. Không như một số y tá ở viện mà một số người quen của tớ đã thuê, tắm rất ẩu mà kiểu chạy sô, chả hướng dẫn gì cho các mẹ cả.
    Trong vòng 1 năm trở lại đây, bạn bè tớ có tin tưởng và hỏi han tớ nhiều về cách nuôi con, rồi tớ cũng nhận tắm cho một số bé (hầu hết đều là người thân hoặc bạn bè thân).
    Tớ mạo muội lên diễn đàn để tạo ra mục này.
    Bạn nào tin tưởng tớ, tớ sẽ đến tận nhà tắm cho bé và hướng dẫn các mẹ cách tắm cho bé.
    Tớ ở Hoàng Quốc Việt, vẫn đi làm hành chính bình thường. Nên tớ xin phép chỉ nhận hộ những bạn nào ở quanh khu này thôi nhé.
    Với tinh thần hướng dẫn các mẹ là chủ yếu nên tớ Free hoàn toàn, tớ làm mọi việc chỉ để tích cái tâm và tích phúc cho con thôi.
    Tớ không để số điện thoại ở đây đâu, bạn nào cần thì PM cho tớ nhé.
    Tớ tuổi con gâu gâu (cho tiện xưng hô)
    Thân!!!
    Chị cho em số điện thoại đi, em thì đến cuối tháng 8 mới sinh cơ, mà em sinh đôi mà lại con đầu nữa chứ, cứ suy nghĩ mãi không biết khi sinh ra rồi làm những cái gì trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các mẹ cứ mạnh dạn lên, việc tắm cho con cũng không khó lắm đâu, mình mới sinh con đầu lòng và mình tự tắm cho con từ ngày thứ 14 đấy. Đợt đầu thì nhờ bà ngoại tắm (nhưng việc thay băng rốn thì mình làm ngay từ khi ở viện về). Ngày trước lúc chưa cưới mình qua nhà chị mình chơi, thấy chị y tá tắm cho bé rất đơn giản nên mình đã tự làm hết, mình còn đọc sách để tham khảo cách vệ sinh từng bộ phận cơ thể cho con nữa. Khi con chưa rụng rốn thì bà ngoại tắm cho bé bằng cách lấy khăn thấm nước và lau người trên cho bé nhiều lần cho sạch (để không bị nước vào rốn), phần dưới vẫn tắm chậu cho con bình thường. Khi con rụng rốn rồi thì mình tắm chậu cho con, lưu ý không để nước vào tai con là được, tắm xong lau người khô và chú ý dùng cồn y tế vệ sinh sạch sẽ vùng rốn cho con để tránh nhiễm trùng. Chúc các mẹ tự tin chăm con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình bé đầu cũng đẻ mổ, nằm viện 6 ngày thì về, ngày đầu tiên về thuê y tá tắm, 2 vc ngồi xem rồi hôm sau bố bé tắm và mình phụ tắm cho bé luôn. Sau 2 tuần chồng đi làm mình tự 1 mình chăm con từ A-Z, cũng mệt lắm nhưng vui. Run nhất là khoản tắm cho con vì con bé tẹo mỏng manh lắm, tắm xong cho con là mình toát hết cả mồ hôi. Có hôm pha nước tắm cho con nóng quá hic hic
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Đấy, thế là có nhiều mẹ làm được cái việc tưởng chừng như rất khó khăn ấy đấy.
    Tớ khuyến khích các mẹ nên mạnh dạn nhé.
    Có phải là giám đốc đâu mà ký
    --------------------------------------
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đánh dấu, sẽ có dịp nhờ chị. Chị nếp tẻ thật tuyệt vời :Rose:
    You are always in my heart, here and everywhere. There is no one in the whole world that makes me feel this way
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 243 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Chị thật tốt bụng và nhiệt tình. Nhà em ở khu vực Hoàng Quốc Việt, cuối tháng này là sinh rồi. Chị pm cho em số điện thoại nhé!

Em cảm ơn chị trước và tặng hoa chị nè :Rose::Rose:
    3udqp8
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 68 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ tắm cho con bé đầu 3 năm trước sau đó là tắm được cho 2 bé con bạn mình luôn, hihi, chắc là không có kinh nghiệm bằng mẹ nếp tẻ nhưng cũng đủ để tắm thôi. Lần này sắp sinh đang không biết có ai để nhờ không, chứ nhờ các bác hộ lý đắt lắm, từ 2008 đã 100k/lần, tổng tiền tắm mất 2tr, không biết lần này rá rổ thế nào nữa. Mẹ nào tắm được mình nhớ tắm giúp cho con mình vài ngày, khoảng tháng 8 là sinh rồi. Sau này khỏe ra thì mẹ nào ở gần khu đô thị Xa La thì mình sẽ tắm giúp cho bé nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mẹ nếp tẻ siêu thật!:Rose::Rose::Rose::Rose:
    eNortjKzUjK0MLSwtFSyBlwwFcAC4Q,,16
    eNortjKzUjIyMrY0tVSyBlwwFZ8C2w,,94
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 10 năm
    • 2,068 Bài viết

• 1,805 Được cảm ơn

Chủ top thật tốt bụng. Chúc chủ top và gia đình luôn hạnh phúc.

Mình ngưỡng mộ lắm đấy! :Smiling:.

Mình ở tpHCM, mang em bé đầu nên cũng chưa biết gì lo quá hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 451 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tí là sao lại sợ nước vào rốn bé? Mình thấy bác tắm cho con mình ngày xưa cho nước vào thoải mái, sau đó bế lên thấm khô, chấm cồn vệ sinh và băng rốn mới thôi. Làm ướt rốn từ ngày mới về viện cho tới khi rốn rụng cơ, ko hiểu sao thấy mấy mẹ nói ko dc làm ướt rốn nhỉ ??
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Syaomi Xem bài viết
    Mẹ nếp tẻ siêu thật!:Rose::Rose::Rose::Rose:
    Cảm ơn bạn, mình không siêu như mẹ nó nghĩ đâu :Battin ey:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaph Xem bài viết
    Cho mình hỏi tí là sao lại sợ nước vào rốn bé? Mình thấy bác tắm cho con mình ngày xưa cho nước vào thoải mái, sau đó bế lên thấm khô, chấm cồn vệ sinh và băng rốn mới thôi. Làm ướt rốn từ ngày mới về viện cho tới khi rốn rụng cơ, ko hiểu sao thấy mấy mẹ nói ko dc làm ướt rốn nhỉ ??
    Đúng rồi, có 2 quan điểm khác nhau.
    1 cho rằng không nên làm ướt rốn bé, tức là tắm từng phần một, chừa cái rốn ra. Thường các cụ ở quê hay nghĩ thế. Các cụ nghĩ thế cũng đúng, bởi ngày xưa các cụ có được kẹp rốn như bây giờ đâu mà chỉ được buộc rất sơ sài. Chính vì thế phải kiêng nước vào rốn là đúng, hoàn toàn đúng.
    Ngược lại, giờ con chúng ta được kẹp rốn rất chắc chắn, nước không có đường nào mà chui vào được nên ta có thể thả con vào chậu nước, cho bơi thoải mái, nhấc lên thì lau khô, mặc quần áo rồi lau rốn bằng cồn 70 độ là ổn. Hồi đứa đầu nhà tớ đến 15 ngày mới rụng rốn thì bà nội đổ tại cho mình là vì làm ướt rốn bé nên nó lâu rụng - cái này hoàn toàn sai vì đứa sau nhà tớ cũng bơi lội tung tăng nhưng chỉ 5 ngày là rụng.
    Tắm bằng cách nhúng cả người bé vào nước thì sẽ tắm được sạch hơn, nhanh hơn. Ấy thế nhưng nhà nào có ông bà không cho phép tắm kiểu như thế thì tắm nửa người cũng vẫn ok, không vấn đề gì cả.
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 117 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tớ là thành viên của WTT chưa lâu, đã có 2 đứa con, tớ hiểu hầu hết các cảm giác của các mẹ khi sắp làm mẹ và đã làm mẹ. Tớ không tự tin nói rằng tớ biết hết mọi thứ (vì tớ không phải là Biết Tuốt) nhưng trong một số lĩnh vực, tớ có thể tư vấn hoặc đưa ra lời khuyên làm cho các mẹ an lòng.
    Hồi tớ đẻ đứa đầu, tớ run lắm, chẳng dám làm gì, chỉ sợ con đau. Đến đứa thứ 2 cũng vậy. Tớ mổ đẻ cả 2 đứa. Vì vậy cả 2 lần tớ đều thuê y tá đến tắm cho con trong vòng 1 tháng đầu. Cũng may mà chị y tá tớ thuê lại rất tốt bụng, tiền công rẻ mà lại rất nhiệt tình hướng dẫn tớ cách tắm, cách chăm sóc con. Không như một số y tá ở viện mà một số người quen của tớ đã thuê, tắm rất ẩu mà kiểu chạy sô, chả hướng dẫn gì cho các mẹ cả.
    Trong vòng 1 năm trở lại đây, bạn bè tớ có tin tưởng và hỏi han tớ nhiều về cách nuôi con, rồi tớ cũng nhận tắm cho một số bé (hầu hết đều là người thân hoặc bạn bè thân).
    Bạn nào tin tưởng tớ, tớ sẽ đến tận nhà tắm cho bé và hướng dẫn các mẹ cách tắm cho bé.
    Tớ ở Hoàng Quốc Việt, vẫn đi làm hành chính bình thường. Nên tớ xin phép chỉ nhận hộ những bạn nào ở quanh khu này thôi nhé.
    Với tinh thần hướng dẫn các mẹ là chủ yếu nên tớ Free hoàn toàn, tớ làm mọi việc chỉ để tích cái tâm và tích phúc cho con thôi.
    Thân!!!
    Đọc bài mẹ NT viết tớ cảm động quá, vì nhận thấy rằng vẫn còn rất nhiều người tốt ở quanh ta. Chúc gia đình mẹ NT luôn hạnh phúc nhé. tớ chuẩn bị sinh tập 2 rồi (đang tuần thứ 38 mà) nhg mà cũng k biết tắm cho bé lúc còn nhỏ đâu, giá mà nhà tớ gần nhà mẹ nếp tẻ nhỉ. Nhà tớ ở Lê Trọng Tấn cơ mẹ nếp tẻ có biết ai giúp đwowcj tớ thì cho tớ biết với nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguagia Xem bài viết
    Đọc bài mẹ NT viết tớ cảm động quá, vì nhận thấy rằng vẫn còn rất nhiều người tốt ở quanh ta. Chúc gia đình mẹ NT luôn hạnh phúc nhé. tớ chuẩn bị sinh tập 2 rồi (đang tuần thứ 38 mà) nhg mà cũng k biết tắm cho bé lúc còn nhỏ đâu, giá mà nhà tớ gần nhà mẹ nếp tẻ nhỉ. Nhà tớ ở Lê Trọng Tấn cơ mẹ nếp tẻ có biết ai giúp đwowcj tớ thì cho tớ biết với nhé.
    Lê Trọng Tấn thì xa nhỉ, trời nắng quá, trời mà râm râm chút thì tớ sẵn sàng đến giúp mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 451 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình không siêu như mẹ nó nghĩ đâu :Battin ey:

Đúng rồi, có 2 quan điểm khác nhau.
    1 cho rằng không nên làm ướt rốn bé, tức là tắm từng phần một, chừa cái rốn ra. Thường các cụ ở quê hay nghĩ thế. Các cụ nghĩ thế cũng đúng, bởi ngày xưa các cụ có được kẹp rốn như bây giờ đâu mà chỉ được buộc rất sơ sài. Chính vì thế phải kiêng nước vào rốn là đúng, hoàn toàn đúng.
    Ngược lại, giờ con chúng ta được kẹp rốn rất chắc chắn, nước không có đường nào mà chui vào được nên ta có thể thả con vào chậu nước, cho bơi thoải mái, nhấc lên thì lau khô, mặc quần áo rồi lau rốn bằng cồn 70 độ là ổn. Hồi đứa đầu nhà tớ đến 15 ngày mới rụng rốn thì bà nội đổ tại cho mình là vì làm ướt rốn bé nên nó lâu rụng - cái này hoàn toàn sai vì đứa sau nhà tớ cũng bơi lội tung tăng nhưng chỉ 5 ngày là rụng.
    Tắm bằng cách nhúng cả người bé vào nước thì sẽ tắm được sạch hơn, nhanh hơn. Ấy thế nhưng nhà nào có ông bà không cho phép tắm kiểu như thế thì tắm nửa người cũng vẫn ok, không vấn đề gì cả.
    Cảm ơn mẹ nếp tẻ nhé, mình định sẽ tự tắm cho con, giờ cảm thấy khá vững vàng, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 117 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Lê Trọng Tấn thì xa nhỉ, trời nắng quá, trời mà râm râm chút thì tớ sẵn sàng đến giúp mẹ nó.
    tks mẹ nó nhiều nhé.mẹ nó có thể pm cho tớ số đt của mẹ nó được k?có vấn đề gì tớ sẽ gọi hỏi mẹ nó nhé
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thân!!!
    Ôi, mình cũng ở HQV này, bao giờ mình sinh sẽ nhờ mẹ nó nhé, khu nhà mình gần trường Đảng
    cute_rabbit96cute_rabbit96cute_rabbit96cute_rabbit84cute_rabbit84cute_rabbit84

eNortjKzUjI0MzUzNVayBlwwFZ4C1w,,70
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,880 Bài viết

• 4,813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay em mới biết topic này, chị Chủ top tốt bụng quá! Cầu mong bình an và nhiều điều tốt đẹp sẽ đến với những người có lòng tốt như chị.
    Tiếc là nhà em xa quá nên chắc chỉ có thể tham khảo ý kiến tư vấn của Chị trên này thôi.
    E tặng hoa cho Chị ạ! :Rose:
    ÔM TA RÊ, TÚT TA RÊ, TU RÊ SOA HA.
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunaph Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nếp tẻ nhé, mình định sẽ tự tắm cho con, giờ cảm thấy khá vững vàng, hihi.
    Vững tin lên nhé. Chả gì bằng tự mình làm cho con đâu, nói thật đấy. Có gì thắc mắc hoặc chưa yên tâm thì cứ gọi tớ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiko_junny Xem bài viết
    Ôi, mình cũng ở HQV này, bao giờ mình sinh sẽ nhờ mẹ nó nhé, khu nhà mình gần trường Đảng
    Thoải mái luôn nhé, giờ mới được 22 tuần chứ gì, lúc nào sinh cứ gọi nhé. Hoặc có vấn đề gì khi mang bầu mà có thắc mắc thì cứ hỏi, tớ biết tớ trả lời.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mama Suri Xem bài viết
    Hôm nay em mới biết topic này, chị Chủ top tốt bụng quá! Cầu mong bình an và nhiều điều tốt đẹp sẽ đến với những người có lòng tốt như chị.
    Tiếc là nhà em xa quá nên chắc chỉ có thể tham khảo ý kiến tư vấn của Chị trên này thôi.
    E tặng hoa cho Chị ạ! :Rose:
    Cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều.
    Làm được việc có ích cho bản thân và cho người khác thì đầu óc sẽ thanh thản hơn.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4