TIN TÀI TRỢ.

Nhận tắm bé sơ sinh và tư vẫn - hoàn toàn miễn phí

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.07K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Các mẹ chuẩn bị làm mẹ thân mến!
    Tớ là thành viên của WTT chưa lâu, đã có 2 đứa con, tớ hiểu hầu hết các cảm giác của các mẹ khi sắp làm mẹ và đã làm mẹ. Tớ không tự tin nói rằng tớ biết hết mọi thứ (vì tớ không phải là Biết Tuốt) nhưng trong một số lĩnh vực, tớ có thể tư vấn hoặc đưa ra lời khuyên làm cho các mẹ an lòng.
    Hồi tớ đẻ đứa đầu, tớ run lắm, chẳng dám làm gì, chỉ sợ con đau. Đến đứa thứ 2 cũng vậy. Tớ mổ đẻ cả 2 đứa. Vì vậy cả 2 lần tớ đều thuê y tá đến tắm cho con trong vòng 1 tháng đầu. Cũng may mà chị y tá tớ thuê lại rất tốt bụng, tiền công rẻ mà lại rất nhiệt tình hướng dẫn tớ cách tắm, cách chăm sóc con. Không như một số y tá ở viện mà một số người quen của tớ đã thuê, tắm rất ẩu mà kiểu chạy sô, chả hướng dẫn gì cho các mẹ cả.
    Trong vòng 1 năm trở lại đây, bạn bè tớ có tin tưởng và hỏi han tớ nhiều về cách nuôi con, rồi tớ cũng nhận tắm cho một số bé (hầu hết đều là người thân hoặc bạn bè thân).
    Tớ mạo muội lên diễn đàn để tạo ra mục này.
    Bạn nào tin tưởng tớ, tớ sẽ đến tận nhà tắm cho bé và hướng dẫn các mẹ cách tắm cho bé.
    Tớ ở Hoàng Quốc Việt, vẫn đi làm hành chính bình thường. Nên tớ xin phép chỉ nhận hộ những bạn nào ở quanh khu này thôi nhé.
    Với tinh thần hướng dẫn các mẹ là chủ yếu nên tớ Free hoàn toàn, tớ làm mọi việc chỉ để tích cái tâm và tích phúc cho con thôi.
    Tớ không để số điện thoại ở đây đâu, bạn nào cần thì PM cho tớ nhé.
    Tớ tuổi con gâu gâu (cho tiện xưng hô)
    Thân!!!
    Có phải là giám đốc đâu mà ký
    --------------------------------------
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Úi zời, gửi bài rồi mới thấy đánh sai chính tả cái tiêu đề. Mod sửa hộ tớ với.
    Tư vấn chứ không phải là Tư vẫn.
    Thanks mod.
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 499 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Mẹ này thật nhiệt tình, ai cũng dc như mẹ nó thì tốt biết mấy. Chúc cả nhà mẹ nó khỏe, may mắn!
    k6n1p7

lgwSp7
    lvv9p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,051 Bài viết

• 5,031 Được cảm ơn

hix hix, nếu chị í ở Tphcm thì em xin nhờ chị chăm em liền, vì em chăm em bé 1 mình huhu
    • 1,059 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Mẹ nó thật tốt! Giá như ai cũng được như mẹ nó thì cuộc sống sẽ đỡ biết chừng nào.
    Hiện tại mình lại ko ở HN rồi, tiếc quá!
    Để tết mình về HN rồi có cơ hội sẽ gặp mẹ nó sau vậy!
    Cảm ơn mẹ nó rất nhiều nhé!
    Chúc cả gia đình nhà mẹ nó mạnh khỏe, hạnh phúc!
    BỈM BOBBY, BVS DIANA HÀNG TRẦN GIÁ RẤT RẺ
    https://zaodich.com/forum/f2758/bim-b...ung-a-1344826/
    Xả hàng sơ sinh và Trẻ em giá gốc
    https://zaodich.com/forum/f2758/xa-to.../#post28585374
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ME này tốt thật đấy. Mình đang mang thai đứa thứ 2 đứa đầu bà nội tắm đc 3 hôm thì bị uot ron the la lại phải nhờ yta ma cô ý chỉ thay mỗi băng rốn thôi.Mình thầy mình thật kém cỏi, đến 3 tháng mới tắm cho con. H đến đứa thứ 2 rùi mà vẫn chẳng tự tin j cả
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dt1984 Xem bài viết
    Mẹ này thật nhiệt tình, ai cũng dc như mẹ nó thì tốt biết mấy. Chúc cả nhà mẹ nó khỏe, may mắn!
    Thật ra là tớ làm việc hành chính cũng nhàn, nếu bận rộn quá thì chắc là muốn cũng k thể làm được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi alpsspears_le Xem bài viết
    hix hix, nếu chị í ở Tphcm thì em xin nhờ chị chăm em liền, vì em chăm em bé 1 mình huhu
    Tớ cũng muốn giúp các mẹ đang nuôi con một mình hoặc sẽ phải nuôi con một mình, các mẹ sẽ rất vất vả đấy. Cố lên.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hienmai192 Xem bài viết
    Mẹ nó thật tốt! Giá như ai cũng được như mẹ nó thì cuộc sống sẽ đỡ biết chừng nào.
    Hiện tại mình lại ko ở HN rồi, tiếc quá!
    Để tết mình về HN rồi có cơ hội sẽ gặp mẹ nó sau vậy!
    Cảm ơn mẹ nó rất nhiều nhé!
    Chúc cả gia đình nhà mẹ nó mạnh khỏe, hạnh phúc!
    Cảm ơn mẹ Mun nhé.
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyntb Xem bài viết
    ME này tốt thật đấy. Mình đang mang thai đứa thứ 2 đứa đầu bà nội tắm đc 3 hôm thì bị uot ron the la lại phải nhờ yta ma cô ý chỉ thay mỗi băng rốn thôi.Mình thầy mình thật kém cỏi, đến 3 tháng mới tắm cho con. H đến đứa thứ 2 rùi mà vẫn chẳng tự tin j cả
    Nếu mẹ nó ở khu HQV - Cầu Giấy thì cứ ới tớ, tớ sẽ tắm giúp.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi tiếc quá! em sắp sinh em bé rồi đang cần người như chị gúp.Nhưng mà em ở xa quá tận Giáp Bát cơ .Nếu có chị nào tắm cho bé và hướng dẫn tốt như chị chị giới thiệu gúp em với.Cám ơn chị nhiều!
    • 8,051 Bài viết

• 5,031 Được cảm ơn

Hơ hơ tự dưng nhớ Hà Nội quá :LoveStruc:. Bé mèo con nhà mình được thụ thai ...tại Hà Nội, trong 1 chuyến đi thăm bố nó đi công tác
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanLinhbi Xem bài viết
    Ôi tiếc quá! em sắp sinh em bé rồi đang cần người như chị gúp.Nhưng mà em ở xa quá tận Giáp Bát cơ .Nếu có chị nào tắm cho bé và hướng dẫn tốt như chị chị giới thiệu gúp em với.Cám ơn chị nhiều!
    Tận Giáp Bát cơ à, xa quá nhỉ. Tại tớ chỉ có thể đi vào lúc sáng sớm, trước 9h hoặc buổi trưa thôi, đi xa quá thì lại khó nhỉ. Để tớ xem, nếu có ai hộ được đằng ấy thì tớ bảo.
    Cứ yên tâm lâm bồn đi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mẹ nó thật tốt bụng đó! Sau này có điều kiện mình cũng học hỏi mẹ nó... Chúc gia định mẹ nó luôn HẠNH PHÚC!!!
    Yêu Ken của mẹ lắm lắm!!!
    • 718 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

chị nếp tẻ có thể hướng dẫn mọi người cách tắm cho bé được không ạ? Em có xem một số video clip trên mạng hướng dẫn tắm cho trẻ rồi nhưng vẫn còn run lắm. Em được 32w rồi, bà nội bé thì bảo kô biết tắm cho bé còn bà ngoại vẫn còn đi làm chưa nghỉ hưu nên chắc thỉnh thoảng em mới nhờ được thôi. Mà em thì chưa nhờ được ai tắm cho bé cả. Chị có thể hướng dẫn cho em và các mẹ chưa có kinh nghiệm được không ạ? Ví dụ bắt đầu như thế nào? Cần chuẩn bị những gì? Cám ơn chị nhiều nhé!
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Taoxanh8486 Xem bài viết
    chị nếp tẻ có thể hướng dẫn mọi người cách tắm cho bé được không ạ? Em có xem một số video clip trên mạng hướng dẫn tắm cho trẻ rồi nhưng vẫn còn run lắm. Em được 32w rồi, bà nội bé thì bảo kô biết tắm cho bé còn bà ngoại vẫn còn đi làm chưa nghỉ hưu nên chắc thỉnh thoảng em mới nhờ được thôi. Mà em thì chưa nhờ được ai tắm cho bé cả. Chị có thể hướng dẫn cho em và các mẹ chưa có kinh nghiệm được không ạ? Ví dụ bắt đầu như thế nào? Cần chuẩn bị những gì? Cám ơn chị nhiều nhé!
    Tớ nói thật nhé, lý thuyết phải đi đôi với thực hành. Chính vì thế tớ mới nói là đến tận nơi tắm giúp, chứ nếu nói lý thuyết thì nhiều, mẹ nó cứ hỏi anh Gù Gờ thì ra nhiều lắm.
    thường thì tớ vừa tắm vừa nói cách tắm cho mẹ bé làm luôn. Mẹ bé sẽ phải giúp tớ cùng tắm cho bé, vậy thì dần dần mẹ bé mới quen được và khoảng 1 tuần là có thể tự tắm cho bé. Chứ như tớ hồi trước, cứ để chị y tá làm hết, tớ chỉ ngồi nhìn, thế là 1 tháng tớ mới dám làm cho con. Vậy là tớ kết luận: nhìn trực tiếp cũng k ăn thua gì, phải trực tiếp nhúng tay vào làm.
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi vợ chồng em cũng muốn được tự tắm cho bé, khi nào em sinh thì em bảo bố cháu buổi trưa qua đón bác nhờ bác 1 buổi qua hướng dẫn cho vợ chồng em với được không ạ? Hoặc nếu không như mẹ nào đó nói, chị hướng dẫn cho bọn em cách tắm cho bé với ạ
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maihang2001us Xem bài viết
    Mẹ nó ơi vợ chồng em cũng muốn được tự tắm cho bé, khi nào em sinh thì em bảo bố cháu buổi trưa qua đón bác nhờ bác 1 buổi qua hướng dẫn cho vợ chồng em với được không ạ? Hoặc nếu không như mẹ nào đó nói, chị hướng dẫn cho bọn em cách tắm cho bé với ạ
    Không cần đón tớ đâu, chỉ cần cho tớ địa chỉ cụ thể, số điện thoại, tớ tự đến. Miễn là gần gần chỗ tớ. Cầu Giấy tớ cũng có thể ok được.
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Tớ có điều này muốn nói luôn với các mẹ vào top của tớ đọc nhé.
    Tâm lý của các mẹ sẽ là: ồ, tự nhiên lại có một bà nhận tắm miễn phí hả - phải nghiên cứu - nhỡ ra bà ấy đến nhà mình, tắm cho con mình miễn phí xong lại lừa của nhà mình cái gì thì sao - giờ trộm cắp lừa đảo nhiều lắm, người tốt bụng thì ít, kẻ xấu thì nhiều.
    Tớ nói luôn thế này nhé: tìm hiểu về tớ không phải khó. Tớ nói từ đầu rồi: Nếu tin tưởng tớ thì tớ nhận, còn không thì không sao đâu. Nói lý thuyết tớ không giỏi, tớ không thể diễn đạt là phải vớt nước lên người bé thế nào, cho xà phòng vào khăn ra sao hay lau rốn cho bé thì ngoáy như thế nào, ..... tớ không thể diễn tả bằng lời được. Nói thì nhiều nhưng làm thì nhanh lắm, không mất thời gian và công sức như các mẹ vẫn tưởng tượng đâu.
    Thân ái!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chị ơi, nhà em ở đương Hồ Tùng Mậu, sau nhà hàng Vạn Tuế Thăng Long, gần Nghĩa Trang Mai Dịch, vậy chị có thể giúp em tắm cho bé được không?

Chắc cuối tuần sau là em sinh em bé rối, em sinh mổ nên chắc phải ở BV khoảng 4 - 5 ngày rồi mới được về nhà.
    Em sinh bé thứ 2, nhưng bé đầu em cũng chẳng tắm cho con bao giờ nên chẳng biết tắm thế nào.
    Với lại khi sinh thì người mẹ cần kiêng nước, nên thường thì khi tắm sẽ có người khác giúp.
    Nhưng em nghĩ là chỉ sợ bé đau trong thời gian bé chưa rụng rốn thôi, còn khi rốn bé đã rụng rồi thì tắm có lẽ không sợ lắm.
    Vì chưa rụng rốn, tắm cho bé sợ bé đau và không biết cách quấy băng rốn thế nào. Em sợ nhất trong thời gian bé chưa rụng rốn chị à.

Nếu chị nhiệt tình thì trả lời giúp em, khi nào em sinh bé, em sẽ gọi chị.
    Nhưng mà chị không cho số đt thì em sợ em ko gọi được, vì mới sinh, em sợ em không lên mạng được.
    Vậy làm sao đây nhỉ.
    Ôi nhưng chị đi làm hành chính thì chỉ có thể đến giúp lúc chiều muộn thôi đúng không chị?
    Liệu lắm cho bé vào thời gian chiều muộn thì có sợ là muộn quá không.
    Vì em thấy thường tắm cho bé vào lúc trưa khoảng 2-3 giờ để không sợ bị lạnh bé.
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebehipp Xem bài viết
    Chị ơi, nhà em ở đương Hồ Tùng Mậu, sau nhà hàng Vạn Tuế Thăng Long, gần Nghĩa Trang Mai Dịch, vậy chị có thể giúp em tắm cho bé được không?

Chắc cuối tuần sau là em sinh em bé rối, em sinh mổ nên chắc phải ở BV khoảng 4 - 5 ngày rồi mới được về nhà.
    Em sinh bé thứ 2, nhưng bé đầu em cũng chẳng tắm cho con bao giờ nên chẳng biết tắm thế nào.
    Với lại khi sinh thì người mẹ cần kiêng nước, nên thường thì khi tắm sẽ có người khác giúp.
    Nhưng em nghĩ là chỉ sợ bé đau trong thời gian bé chưa rụng rốn thôi, còn khi rốn bé đã rụng rồi thì tắm có lẽ không sợ lắm.
    Vì chưa rụng rốn, tắm cho bé sợ bé đau và không biết cách quấy băng rốn thế nào. Em sợ nhất trong thời gian bé chưa rụng rốn chị à.

Nếu chị nhiệt tình thì trả lời giúp em, khi nào em sinh bé, em sẽ gọi chị.
    Nhưng mà chị không cho số đt thì em sợ em ko gọi được, vì mới sinh, em sợ em không lên mạng được.
    Vậy làm sao đây nhỉ.
    Ôi nhưng chị đi làm hành chính thì chỉ có thể đến giúp lúc chiều muộn thôi đúng không chị?
    Liệu lắm cho bé vào thời gian chiều muộn thì có sợ là muộn quá không.
    Vì em thấy thường tắm cho bé vào lúc trưa khoảng 2-3 giờ để không sợ bị lạnh bé.
    Với địa chỉ như mẹ nó bảo, tớ ok.
    tớ sẽ tắm cho bé vào buổi trưa nhé. Buổi chiều tớ còn đón con nên k thể đi đâu được.
    Số điện thoại tớ sẽ PM cho mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 92 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nếp tẻ Xem bài viết
    Với địa chỉ như mẹ nó bảo, tớ ok.
    tớ sẽ tắm cho bé vào buổi trưa nhé. Buổi chiều tớ còn đón con nên k thể đi đâu được.
    Số điện thoại tớ sẽ PM cho mẹ nó.
    Em cảm ơn chị nhiều nhé.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4