TIN TÀI TRỢ.

Nghi án bi thai luu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 547 Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình moi di khám bsi ve, thai duoc 5.6 tuan, truoc do minh co hien tuong ra mau den, tham khoang 1/3 bang ve sinh va kem dau nhoi tung con, tui thai dai 27mm chua co phoi, boc tach 10%. Bsi noi minh co nguy co bi doa say thai va luu thai. Hien tai lau lau minh van bi ra 1 it mau hong nhat. Minh dang uong ngai cuu nua. Ba me nao co kn cho minh loi khuyen nhe. Minh lo qua.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 78 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuong0613 Xem bài viết
    Mình moi di khám bsi ve, thai duoc 5.6 tuan, truoc do minh co hien tuong ra mau den, tham khoang 1/3 bang ve sinh va kem dau nhoi tung con, tui thai dai 27mm chua co phoi, boc tach 10%. Bsi noi minh co nguy co bi doa say thai va luu thai. Hien tai lau lau minh van bi ra 1 it mau hong nhat. Minh dang uong ngai cuu nua. Ba me nao co kn cho minh loi khuyen nhe. Minh lo qua.
    Mình thấy các mẹ hay dùng củ gai để dưỡng thai khi động thai đó, chứ ngải cứu uống nhiều cũng k tốt đâu bạn, ngải cứu dùng nhiều nó lại phản tác dụng đó, tránh đi lại và hoạt động nhiều nhé, chúc bạn có thai kì khoẻ mạnh, mẹ tròn con vuông nhé ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cam on ban nhieu nhe. Bsi hen t5 tuan sau di kham de do tim thai minh hi vong la co
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic, mới mang thai pải kiêng ngải cứu mà bạn, bạn nên dùng củ gai dưỡng thai đi. Mà sao giai đoạn đầu, lại đang nguy hiểm vậy bạn lại dùng ngải cứu nhỉ
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic do me ck minh luc truoc cung bi xuat huyet va uong ngai cuu nen moi giu duoc. Minh co hoi bsi nguyen pho gd bv tu du thi bsi noi uong cung k sao
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 221 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

trờk bà ngoại mình nói ngải cứu là để gần đẻ mới dùng vì nó giúp co bóp tử cung đẩy bé ra nhanh hơn, còn mình muốn giữ thai thì ko đc dùng chứ, nghe mn nói mà mình hoảng luôn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meddbn
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi cam on ban nhe. Minh cung dang lo qua
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng nghe ns là k nên ăn ngải cứu cả rau má lúc mang thai. Nhất là 3 tháng đầu mà
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn ơi, sao lại dùng ngải cứu vậy? Trong quá trình mang thai k được ăn ngải cứu đâu, đặc biệt là 3 tháng đầu ý vì ăn ngải cứu sẽ khiến tử cung co bóp nhiều khó giữ em bé đó.
    Lưu ý: Trong 3 tháng đầu bạn cũng k ăn nhiều đồ mát nha bạn.
    Bạn mình cũng bị như bạn đó và mình thấy nó nói nó kiêng đi lại, vận động mạnh chỉ nằm nghỉ ngơi thui và hàng tuần thì đi tiêm thuốc gì đó ý. Bạn tham khảo nha.
    Chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Uhm, cam on ban nhieu nhe. Chac minh se hoi lai, chu hien tai lau lau minh bi ra mau, cung so qua
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ma ban oi, cu gai tuoi de uong k? Uong ngai cuu minh thay met qua, bi hanh hoai ah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuong0613 Xem bài viết
    Ma ban oi, cu gai tuoi de uong k? Uong ngai cuu minh thay met qua, bi hanh hoai ah
    Dễ uống lắm, uống ngải cứu mà bạn còn uống được cơ mà. Hi. Mình cũng đang uống đây, mình cũng mua chỗ mẹ havivi mua.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 101 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi havivi Xem bài viết
    Hic, mới mang thai pải kiêng ngải cứu mà bạn, bạn nên dùng củ gai dưỡng thai đi. Mà sao giai đoạn đầu, lại đang nguy hiểm vậy bạn lại dùng ngải cứu nhỉ
    mình cũng nghe nói giai đoạn đầu mà dùng ngải cứu thì nguy hiểm vậy mà sao mẹ phamhuong lại dùng nhỉ? Nguy hiểm quá...