TIN TÀI TRỢ.

Nghén trong 3 tháng đầu như thế nào hả các mẹ :( (lần đầu làm mẹ )

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.44K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình là năm nay nhà em đã đón được một ku rồng nhưng mà có vẻ ku con nhà em nghịch quá các mẹ ạ Không biết có mẹ nào bị như em không thì tư vấn giúp em với . Em đi tiểu nhiều và hơi bị buốt như đi tiểu dắt vậy đó khó chịu dù biết là vì con yêu nhưng thật sự em có muốn bồi bổ cũng ngại ,đi đâu cũng k dám đi ,2 vc ra ngoài 1 tí là về luôn vì em khó chịu c haiizz có mẹ nào bị vậy ko ? Ra ít chất nhày nâu nhạt có sao ko mấy mẹ . Em lo lắng quá
    Mong các mẹ đã có kinh nghiệm tư vấn giúp em để cho nhà em đón bé yêu khỏe mạnh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 438 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Chị đi khám bác sỹ đi chị ạ. Em nghĩ như vậy sẽ an toàn hơn
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    https://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

ngoc-trinh-2
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymuangaynang Xem bài viết
    Ôi ra dịch nâu là dấu hiệu động thai c ạ. Em bị vậy phải nghỉ mà mấy tuần đây nè. Nói chung e được biết cứ tiểu buốt, bụng dạ ko nên, nhâm nhẩm đau bụng, ra dịch là không tốt 1 tí nào. E uống duphaston, đặt utrogestan và uống củ gai nhờ 1 chị trên wtt lấy (e cho chị luôn số của chị ấy nhé, 0912.240.339), nằm nghỉ giờ khỏi mới thấy yên tâm đấy.
    Nghén thì muôn hình vạn trạng, em cứ ậm ọe chả ăn uống được gì mấy.
    mẹ nó ơi ... em k đau bụng bụng cũng thấy bt ...sáng nay thấy chỉ ra 1 tí ti nhầy nâu thôi hic hic ko biết ntn .. hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 52 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ra dịch màu nâu dù ít hay nhiều cũng là hiện bị động thai rồi chị ạ chị nên đi khám sớm đi... tuần thứ 6 mang thai em cũng bị như chị... em đi khám và bs cho thuốc tiêm 7 ngày... 7 ngày phải nằm ở nhà ko đi lại nhiều nha chị. mong mẹ con chị luôn khỏe :*
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sulimi Xem bài viết
    mẹ nó ơi ... em k đau bụng bụng cũng thấy bt ...sáng nay thấy chỉ ra 1 tí ti nhầy nâu thôi hic hic ko biết ntn .. hic hic
    Bố Mẹ yêu con nhất trên đời con yêu ạ
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

phải cẩn thận bạn ạ, lần trước mình bị ra có tí dịch cuối cùng bị thai lưu. Ko phải mình nói hù bạn đâu, nhớ đi khám bác sỹ ngay nhé. Chúc 2 mẹ con bình an, khỏe mạnh.
    • 48 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhưng dấu hiệu ra dịch là dấu hiệu bất thường rồi mẹ nó ạ, nói chung sẽ diễn tiến nhanh, vì trong người mình mà, biết đâu mà lần được, nếu mà đau bụng, ra máu thì càng nguy...bạn thăm khám bác sỹ đầy đủ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,275 Bài viết

• 4,888 Được cảm ơn

tớ chỉ bị nghén 3 tháng đầu, nên ko có kinh nghiệm chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    e là thành viên mới,e đang mang bầu ở tuần thứ 7 mà mấy hôm trước tự nhiên ngủ dậy e thấy ra 3 giọt máu hồng,e đi viện ng ta bảo tụ dịch 1 lượng ít thôi.e đi tiêm& nằm trên giường cả ngày,nhưng e lo lắng lăms
    e muốn hỏi các mẹ là e nghe nói củ gai tốt,e muốn hỏi củ gai mình nên dùng thế nào ạ?
    cảm ơn các mẹ lắm
    • 48 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PjLee Xem bài viết
    Chào các mẹ
    e là thành viên mới,e đang mang bầu ở tuần thứ 7 mà mấy hôm trước tự nhiên ngủ dậy e thấy ra 3 giọt máu hồng,e đi viện ng ta bảo tụ dịch 1 lượng ít thôi.e đi tiêm& nằm trên giường cả ngày,nhưng e lo lắng lăms
    e muốn hỏi các mẹ là e nghe nói củ gai tốt,e muốn hỏi củ gai mình nên dùng thế nào ạ?
    cảm ơn các mẹ lắm
    Ừa, mình lúc trước khi uống củ gai cũng băn khoăn lắm, sau 1 hồi search mạng, hỏi bác sỹ đông, tây y, kết luận là rất lành tính. Được bác hàng xóm nhà ở Tuyên Quang cho hay người dân tộc ở quê bác chỉ có củ gai để giữ thai thôi đấy. Vậy là mình cũng tìm mua củ gai tươi uống, trộm vía là thấy bụng dạ yên ổn. Mình đun nước uống 2 tuần bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fala Xem bài viết
    Bạn nếu ra ít và hết trong 1 hoặc nhiều lắm là 2 ngày thì kg sao đâu, mình nghe nói là khi thai làm tổ là sẽ ra chút máu đó. Còn nếu bạn ra nhiều, ướt miếng băng vệ sinh ( hoặc băng vs hằng ngày ) thì đi khám ngay nhé, có thể là bị động thai đó. Mình khi còn trong 3 tháng đầu, do ham vui mà gần ox, thế là ngay ngày hôm sau bị động thai, may mà mình đi viện liền, giữ con ở lại bên mình được. Các mẹ đang ở trong 3 tháng đầu chú ý nhé, tránh quan hệ trong 3 tháng đầu, đừng giống mình, may mà con kg sao, nếu con có gì mình hối hận lắm..
    Chúc các chị em bầu khỏe mạnh, con yêu đủ 9 tháng 10 ngày nhé.
    em chỉ ra có tí xíu (1 giọt) thôi ...cũng tại tối trc ham vui vs ox thật h bt , chỉ có điều là đi tiểu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 41 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

em chỉ ra có tí xíu (1 giọt) thôi ...cũng tại tối trc ham vui vs ox thật h bt , chỉ có điều là đi tiểu
    Bạn cứ đi khám kiểm tra xem thế nào, chứ mình cũng lo dùm bạn lắm. Thôi mình ráng tránh quan hệ trong 3 tháng đầu đi, vì con yêu cả mà. Mình trong 3 tháng đầu bắt đầu nghén từ tuần thứ 6, cứ đến sáng chưa ăn uống gì hết, cứ uống ngụm nước là cho đi ra hết, còn trưa đến chiều thì khỏe re hà. Bạn có biểu hiện nghén chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

thế có phải là máu báo ko mấy mẹ em ko bị ra nhiều đâu .. có tí thế h thì chẳng sao nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fala Xem bài viết
    Bạn cứ đi khám kiểm tra xem thế nào, chứ mình cũng lo dùm bạn lắm. Thôi mình ráng tránh quan hệ trong 3 tháng đầu đi, vì con yêu cả mà. Mình trong 3 tháng đầu bắt đầu nghén từ tuần thứ 6, cứ đến sáng chưa ăn uống gì hết, cứ uống ngụm nước là cho đi ra hết, còn trưa đến chiều thì khỏe re hà. Bạn có biểu hiện nghén chưa?
    h mỗi ngày em đang phải uống hơn lit nước mới đi thoải mái được ... thèm ăn và hơi buồn nôn ă tí , có táo bón ,đau đầu thân nhiệt tăng nhẹ,...em xem trên mạng thì đó đều là triệu chứng nghén :-s
    thế có mẹ nào bị giống em ko
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình đang có bé ở tuần thứ 6, chậm kinh 2 tuần rồi mà người lúc nào cũng buồn nôn suốt cả ngày, thi thoảng cũng nôn, người mệt kinh khủng các mẹ ạ, khó chịu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ các hiện tượng ra máu dù ít hay nhìu , dù 1 giọt hay 2 giọt gì cũng là do động thai ấy các mẹ ạh ( mình có xem bài viết dành cho mẹ bầu của mẹ UyênMy nên đc biết là như thế )
    • 78 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hichic, ko bit có phải tùy cơ địa mỗi người không. Mình cũng bị nghén buồn nôn suốt cả ngày, nhìn cái gì cũng sợ, người phờ phạc xanh xao suốt từ tuần 6, thấy các chị ở cơ quan bảo cố gắng chờ tới 12 tuần sẽ hết. Thế mà bj tớ 14 tuần rùi mà tình hình không hề giảm, đi làm về chỉ có nằm thui, ko có sức làm j cả, khó chịu lắm ấy. Phải chịu khó thui, queenly chắc còn thời gian dài dài như thế đấy !