TIN TÀI TRỢ.

Nên uống sữa gì trong ba tháng đầu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 61.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 835 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Hihi, có đấy mẹ nó ạ! Đứa bạn mình đây này. Nó nói khó uống nên chỉ uống được sữa tươi thôi. Mình thì lúc bầu cũng dùng Dielac Mama Gold mà. Mình thì chỉ sợ mấy sữa có vị tanh của sắt chứ ngậy thì chả xi nhê gì cả.^^
    Ôi giời, lại nói đến vị tanh của sữa. Mình hồi bầu được một bạn khách hàng người Pháp khá là thân do làm với nhau nhiêu nên khi biết mình bầu. Bạn ý tặng mình 1 hộp sữa và bảo là sữa này tốt lắm, tao tặng mày dùng thử. Ôi trời ơi, pha cốc sữa mà sộc mùi tanh của sắt, mình sợ quá thử 2 thìa mà nuốt xong thì thấy tanh cả mồm. Mình đành dùng để cho nhà hàng xóm đang có chó đẻ do không thể uống nổi. Lúc mua Dielac mama gold thì thấy đúng là tuyệt vời, mùi thơm vani ngọt ngào, sữa ngọt dịu. Đúng là mỗi nước mỗi khẩu vị, mình người Việt cứ dùng sữa Việt cho hợp thôi.
    \
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, có đấy mẹ nó ạ! Đứa bạn mình đây này. Nó nói khó uống nên chỉ uống được sữa tươi thôi. Mình thì lúc bầu cũng dùng Dielac Mama Gold mà. Mình thì chỉ sợ mấy sữa có vị tanh của sắt chứ ngậy thì chả xi nhê gì cả.^^
    Ngậy quá em sợ béo lắm chị à, chứ em cũng uống Dielac Mama Gold không có thấy tanh gì hết, thường thì uống sữa xong em hay ăn múi cam, hay bỏ vào miệng miếng bánh ngọt nữa, thành thói quen luôn nên bên cạnh hộp sữa bao giờ có gói bánh nhỏ để cạnh, còn cam thì ngày nào cũng uống để bổ sung vitamin C, lúc bầu các mẹ có ăn trứng ngỗng không nhỉ? em cũng ăn được 2 quả mà to quá ăn chẳng hết, còn toàn ăn trứng gà thui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Mấy tháng cuối cần bổ sung tăng cường canxi vì lúc đó hệ xương của con hoàn thiện mà, mình mấy tháng cuối ăn nhiều cua lắm, uống sữa, phomai, sữa chua... đủ hết cả, chỉ có duy nhất tinh bột và bánh kẹo là mình giảm đi thôi, vì mình rất sợ bị tiểu đường thai nghén, ảnh hưởng đến cả mẹ và con. Nhờ có Dielac Mama Gold uống đều mỗi ngày cộng thêm thực phẩm giầu chất dinh dưỡng mà mình k bị chuột rút đấy.
    Những tháng cuối thai kỳ thì lại càng phải chú ý nhiều hơn, mình cũng đọc thêm rất nhiều thông tin để mẹ khỏe con khỏe, mà với 3 tháng cuối chỉ cần tăng 2-3kg/ tháng là hợp lý, bổ sung đủ canxi, sắt, axit folic cho sự phát triển trí não của trẻ, tránh ăn quá ngọt, quá mặn vì có thể dẫn đến tiểu đường thai kỳ, suy thận nên là cứ mỗi ngày uống sữa bầu Dielac Mama Gold đều đặn đúng giờ cũng là cách bổ sung dinh dưỡng đầy đủ cho con mà những thực phẩm mình ăn không có đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Ôi giời, lại nói đến vị tanh của sữa. Mình hồi bầu được một bạn khách hàng người Pháp khá là thân do làm với nhau nhiêu nên khi biết mình bầu. Bạn ý tặng mình 1 hộp sữa và bảo là sữa này tốt lắm, tao tặng mày dùng thử. Ôi trời ơi, pha cốc sữa mà sộc mùi tanh của sắt, mình sợ quá thử 2 thìa mà nuốt xong thì thấy tanh cả mồm. Mình đành dùng để cho nhà hàng xóm đang có chó đẻ do không thể uống nổi. Lúc mua Dielac mama gold thì thấy đúng là tuyệt vời, mùi thơm vani ngọt ngào, sữa ngọt dịu. Đúng là mỗi nước mỗi khẩu vị, mình người Việt cứ dùng sữa Việt cho hợp thôi.
    Sữa bầu nhiều chất mà nên những loại nhập khẩu ý khó uống có mùi khó chịu thế ấy,chứ dùng sữa mình thì yên tâm, hương vani thơm ngát mà lại không quá ngọt như các sản phẩm khác. Mà mua sữa nhập khẩu giờ cũng lo ngại nhiều mẹ không để ý đến nếu là sản phẩm nhập khẩu, sản xuất nước ngoài thì cần phải có tem nhãn ghi đầy đủ nơi sản xuất, đơn vị phân phối và nhập khẩu, thành phần, cách sử dụng cũng như hạn sử dụng của sản phẩm chứ giờ sữa nhập nhiều sữa giả lắm ý, cứ hàng mình mà dùng thôi.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Những tháng cuối thai kỳ thì lại càng phải chú ý nhiều hơn, mình cũng đọc thêm rất nhiều thông tin để mẹ khỏe con khỏe, mà với 3 tháng cuối chỉ cần tăng 2-3kg/ tháng là hợp lý, bổ sung đủ canxi, sắt, axit folic cho sự phát triển trí não của trẻ, tránh ăn quá ngọt, quá mặn vì có thể dẫn đến tiểu đường thai kỳ, suy thận nên là cứ mỗi ngày uống sữa bầu Dielac Mama Gold đều đặn đúng giờ cũng là cách bổ sung dinh dưỡng đầy đủ cho con mà những thực phẩm mình ăn không có đấy.
    Những tháng về cuối thai kỳ nhiều khi ăn được nhưng không ngủ được ý, trước chị bị mất ngủ tháng cuối, nên cứ lúc nào ngủ được là chỉ được tiếng lại thôi, cứ lo ngủ ít sẽ ảnh hưởng đến con , nhưng mà do uống được sữa nên những tháng cuối vẫn tăng cân đều, gần ngày sinh đi chuẩn đoán cân nặng sức khỏe bé rất tốt.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camle.1987 Xem bài viết
    Ngậy quá em sợ béo lắm chị à, chứ em cũng uống Dielac Mama Gold không có thấy tanh gì hết, thường thì uống sữa xong em hay ăn múi cam, hay bỏ vào miệng miếng bánh ngọt nữa, thành thói quen luôn nên bên cạnh hộp sữa bao giờ có gói bánh nhỏ để cạnh, còn cam thì ngày nào cũng uống để bổ sung vitamin C, lúc bầu các mẹ có ăn trứng ngỗng không nhỉ? em cũng ăn được 2 quả mà to quá ăn chẳng hết, còn toàn ăn trứng gà thui.
    Nhiều mẹ bầu lầm tưởng sữa càng liệt kê nhiều thành phần càng tốt, tuy nhiên khi mua sữa các mẹ nên để ý đến các chất quan trọng nhất cho quá trình mang thai như sắt, canxi, axit folic, DHA, Omega…Tùy theo tình trạng sức khỏe mẹ bầu cần nhiều sắt hay canxi hay axit folic hơn để lựa chọn mua mẹ bầu tìm những loại sữa có hàm lượng các chất này cao hơn hay không.Nên không nhất thiết phải là sữa nhập khẩu nhé, vì nhiều chất chưa hẳn đã là phù hợp với nhu cầu của người Việt mình.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đa phần mình thấy mọi người khen sữa bầu của Vinamilk dễ uống, thơm ngon nhưng đứa bạn mình thì k uống đc bất cứ loại sữa bầu nào cả, nó thử đến các loại luôn cuối cùng đành bỏ cuộc, chuyển sang uống sữa tươi đó. Nó cứ tiếc vì k uốg đc sữa bầu nên tích cực ăn uống bổ sung nhiều chất đạm có DHA, axit folic, canxi để mong tốt cho con đó.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là có rất nhiều mẹ khi bầu bí muốn uống sữa bầu để bổ sung dưỡng chất cho con mà k thể nào uống đc mặc dù thử đủ cách, đổi đủ loại sữa, cố mãi chẳng đc đành uống sữa tươi và thực phẩm hàng ngày đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Những tháng về cuối thai kỳ nhiều khi ăn được nhưng không ngủ được ý, trước chị bị mất ngủ tháng cuối, nên cứ lúc nào ngủ được là chỉ được tiếng lại thôi, cứ lo ngủ ít sẽ ảnh hưởng đến con , nhưng mà do uống được sữa nên những tháng cuối vẫn tăng cân đều, gần ngày sinh đi chuẩn đoán cân nặng sức khỏe bé rất tốt.
    Tháng cuối mệt nhỉ mẹ nó nhỉ, lúc này đi lại đã nặng nề lắm rồi, fai đi khám thai hàng tuần nữa, rồi ngủ có xoay người cũng vất vả. Nói chung là tháng cuối mình đếm từng ngày để mong đón con chào đời đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Những tháng cuối là lo ăn những thực phẩm mà giúp mình dễ sinh con, rồi chịu khó buổi tối đi lại tập thể dục, ban ngày cũng đi lại nhiều hơn, ngồi 1 chỗ nhiều là đau lưng lắm, nằm ngủ thì lại nằm nghiêng không nằm ngửa được vì nằm 1 lúc là khó chịu, ăn uống nghỉ ngơi trong tháng cuối quan trọng vì giúp mẹ khỏe mới sinh bé mẹ tròn con vuông được.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Những tháng cuối là lo ăn những thực phẩm mà giúp mình dễ sinh con, rồi chịu khó buổi tối đi lại tập thể dục, ban ngày cũng đi lại nhiều hơn, ngồi 1 chỗ nhiều là đau lưng lắm, nằm ngủ thì lại nằm nghiêng không nằm ngửa được vì nằm 1 lúc là khó chịu, ăn uống nghỉ ngơi trong tháng cuối quan trọng vì giúp mẹ khỏe mới sinh bé mẹ tròn con vuông được.
    Tháng cuối thì đúng là mêt mỏi, chẳng muốn làm gì cả. Có thở thôi cũng mệt rồi ý, đếm từng ngày đến ngày sinh thôi. MÌnh cũng thuộc dạng khỏe, vẫn đi làm đến ngày sinh mà còn cảm thấy mệt huống chi các mẹ bầu có sk k tốt lắm. Đợt mình gần sinh đúng cao điểm mùa hè, nóng chẳng ăn gì chỉ húp cháo loãng và uống nc quả thôi đấy.
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng cuối mệt nhỉ mẹ nó nhỉ, lúc này đi lại đã nặng nề lắm rồi, fai đi khám thai hàng tuần nữa, rồi ngủ có xoay người cũng vất vả. Nói chung là tháng cuối mình đếm từng ngày để mong đón con chào đời đấy
    Đúng là những tháng cuooic nhiều khi thấy áp lực lắm, em còn sinh bé vào mùa hè nóng bức khủng khiếp, lúc bầu còn bị nóng do da nổi mụn ngứa ý, nhưng em nghỉ trước sinh 1 tháng nắng nóng ở nhà nằm bật điều hòa xem phim tối mát trời thì cùng chồng đi dạo, hoặc nằm nói chuyện với con xem bạn ấy đạp cũng vui lắm luôn.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Tháng cuối thì đúng là mêt mỏi, chẳng muốn làm gì cả. Có thở thôi cũng mệt rồi ý, đếm từng ngày đến ngày sinh thôi. MÌnh cũng thuộc dạng khỏe, vẫn đi làm đến ngày sinh mà còn cảm thấy mệt huống chi các mẹ bầu có sk k tốt lắm. Đợt mình gần sinh đúng cao điểm mùa hè, nóng chẳng ăn gì chỉ húp cháo loãng và uống nc quả thôi đấy.
    thế thì ngoài cháo loãng, hoa quả phải bổ sung thêm cả sữa bầu nữa mẹ mới có sức mà sinh con chứ, em thì vẫn ăn uống tốt chỉ là ngủ thì hơi bị mất ngủ thôi, nhất là tới ngày sinh thức nguyên đêm sáng sau dậy đi sinh đấy, thế mà chờ con chào đời không biết mệt mỏi là gì cả.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3