TIN TÀI TRỢ.

Nên uống sữa gì trong ba tháng đầu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 61.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocxinhkat Xem bài viết
    Chào các chị các mẹ, các chị các mẹ cho em hỏi vợ em mới mang thai được 1 tháng thì nên uống sữa bầu gì ạ, vào sũa bình thường thì uống sữa gì, mong các chị các mẹ giúp em với ạ
    3 tháng đầu mình uống Dielac Mama Gold hương vani, nhiều mẹ uống thuốc bổ hay vitamine, nhưng mình sợ không biết bổ sung thế nào cho hợp lý nên tham khao trong sữa có đủ chất ngăn ngừa thiếu máu, ngăn ngừa thiếu canxi, dị tật thai nhi và hỗ trợ hoàn thiện não bộ, nên ngày mình uống 2 cốc đều đặn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecon_heovang_2010 Xem bài viết
    Mình thấy uống sữa bầu hay sữa tươi đều tốt hết, miễn là bà bầu thấy dễ uống là được, không thì uống vào lại nôn ra cũng như không à. Nhưng nếu được thì uống sữa dành riêng cho bà bầu để bổ sung nhiều chất hơn. Đặc biệt là thêm 1 phần folate cho con tránh những khiếm khuyết ông thần kinh
    Các loại sữa nói chung đều có những dinh dưỡng thiết yếu, nhưng nghiên cứu cho sữa bầu thì đáp ứng đủ nhu cầu cho mẹ và bé. Nên sữa tươi hay sữa bầu uống đều có những tác dụng tốt nhưng sữa bầu thì nhiều chất hơn cung cấp chất xơ, chất sắt, và chất béo. Nên mẹ muốn con thông minh nên uống sữa bầu Dielac Mama Gold nhiều DHA và cho con nghe nhạc mẹ nhé.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Các loại sữa nói chung đều có những dinh dưỡng thiết yếu, nhưng nghiên cứu cho sữa bầu thì đáp ứng đủ nhu cầu cho mẹ và bé. Nên sữa tươi hay sữa bầu uống đều có những tác dụng tốt nhưng sữa bầu thì nhiều chất hơn cung cấp chất xơ, chất sắt, và chất béo. Nên mẹ muốn con thông minh nên uống sữa bầu Dielac Mama Gold nhiều DHA và cho con nghe nhạc mẹ nhé.
    Thư giãn, nghỉ ngơi là rất quan trọng với mang thai, mỗi ngày em cũng dành ra khoảng 15 - 20 phút để hai mẹ con cùng nằm nghe nhạc, hay là những hôm rảnh rỗi thì rủ chồng vô rạp ngồi xem phim, em thấy những lúc như thể giảm stress tốt lắm tâm trạng tốt nên lúc nào cũng mẹ khỏe con khỏe đó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, bạn chủ top quan tâm đến vợ quá! Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm sữa bầu từ loại sản xuất trong nước đến nhập khẩu, xách tay. Giá cả cũng theo thương hiệu mà giao động từ 180k-400k cho hộp 800-900gr (dùng được khoảng 2 tuần nếu mỗi ngày 2 cốc 200ml). Mình nghĩ bạn nên mua thử hộp nhỏ nhất về cho vợ bạn dùng thử để xem vợ bạn có hợp loại đó không. Nếu không hợp thì bỏ hoặc cho đỡ phí. Như bản thân mình thì hồi bầu mình dùng sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk và thấy dễ uống, cả quá trình bầu mẹ và con đều khoẻ mạnh, đi khám lúc nào bác sĩ cũng nói là các chỉ số tốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình uống sữa bầu luôn ngay khi biết tin có bầu, trong sữa bầu có bổ sung đầy đủ các dưỡng chất quan trọng cần thiết cho sự phát triển của thai nhi nên mình chọn uống luôn. Và mình đọc được thông tin là uống sữa bầu càng sớm càng tốt, vì trong sữa bầu có chất giúp ngăn ngừa loãng xương, thiếu máu, ngăn ngừa dị tật thai nhi và giúp hoàn thiện não bộ
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang_NH Xem bài viết
    Ui, bạn chủ top quan tâm đến vợ quá! Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm sữa bầu từ loại sản xuất trong nước đến nhập khẩu, xách tay. Giá cả cũng theo thương hiệu mà giao động từ 180k-400k cho hộp 800-900gr (dùng được khoảng 2 tuần nếu mỗi ngày 2 cốc 200ml). Mình nghĩ bạn nên mua thử hộp nhỏ nhất về cho vợ bạn dùng thử để xem vợ bạn có hợp loại đó không. Nếu không hợp thì bỏ hoặc cho đỡ phí. Như bản thân mình thì hồi bầu mình dùng sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk và thấy dễ uống, cả quá trình bầu mẹ và con đều khoẻ mạnh, đi khám lúc nào bác sĩ cũng nói là các chỉ số tốt.
    Mình cũng chọn Dielac Mama Gold để dùng trong suốt thai kỳ, ngoài những dưỡng chất cần thiết thì Dielac Mama Gold vì vị Vani rất thơm, lại dễ uống, giá thành rẻ, đầy đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con.
    • 821 Bài viết

• 2,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui,mẹ nó nói hơi phiến diện, nói vậy thì khác nào nói nếu mẹ uống sữa khác - không phải của Dielac Mama Gold thì con không thông minh? Dielac Mama Gold chỉ là một trong số rất nhiều loại sữa bầu trên thị trường sữa. Các mẹ bầu có thể thử, nếu hợp và tốt thì dùng tiếp, không thì còn rất nhiều các loại khác nữa. Sữa nào cũng được quảng cáo cung cấp DHA, sắt, axit folic...nhưng phải dùng thử để xem cơ thể các mẹ có hấp thu được dưỡng chất bầu đó không mới là quan trọng.
    \
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bột Dielac Mama Gold- Hộp 400g giá cực yêu luôn cho mẹ và bé , với hương vị thơm ngon và phù hợp với khẩu vị của mẹ trong giai đoạn mang thai, sữa bột Dielac Mama Gold bổ sung Sắt, Canxi, chất xơ hòa tan thế hệ mới Sc-FOS, I-ốt giúp tăng cường sức khỏe cho mẹ. Đặc biệt, sản phẩm còn bổ sung DHA nhiều hơn các sản phẩm sữa bầu khác nên dùng sữa của VINAMILK thích lắm nhé.Mình mang thai cũng uống sữa này, rộm vía con tăng cân và phát triển khỏe mạnh.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Mình cũng chọn Dielac Mama Gold để dùng trong suốt thai kỳ, ngoài những dưỡng chất cần thiết thì Dielac Mama Gold vì vị Vani rất thơm, lại dễ uống, giá thành rẻ, đầy đủ dưỡng chất cho cả mẹ và con.
    Đúng là sữa mình thì giá vẫn ưu việt hơn mà, sữa mình dễ uống, mà bà bầu ngoài uống sữa bầu cũng nên ăn uống đầy đủ, , vận động nhẹ nhàng với tinh thần thoải mái, ngày mình mang bầu rất hay nghe nhạc không lời, cùng hát ru nghe đến thuộc cả bài nên khi sinh bé mang ra ru con ngủ... hihi
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Ui,mẹ nó nói hơi phiến diện, nói vậy thì khác nào nói nếu mẹ uống sữa khác - không phải của Dielac Mama Gold thì con không thông minh? Dielac Mama Gold chỉ là một trong số rất nhiều loại sữa bầu trên thị trường sữa. Các mẹ bầu có thể thử, nếu hợp và tốt thì dùng tiếp, không thì còn rất nhiều các loại khác nữa. Sữa nào cũng được quảng cáo cung cấp DHA, sắt, axit folic...nhưng phải dùng thử để xem cơ thể các mẹ có hấp thu được dưỡng chất bầu đó không mới là quan trọng.
    Chắc là do mẹ ấy uống sữa bầu Dielac Mama Gold rất hợp lại có bạn bè cũng dùng nên thấy sữa Dielac Mama Gold rất tốt thành ra cuồng Dielac Mama Gold đấy mà, chứ mẹ bầu cứ loại nào hợp thì dùng mà loại nào không tăng cần nhiều thì càng tốt, còn đa số thành phần dinh dưỡng các loại đều như nhau chỉ có điều sản phẩm nào bổ sung nhiều hay ít hơn mà thôi.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metungduong2006 Xem bài viết
    Chắc là do mẹ ấy uống sữa bầu Dielac Mama Gold rất hợp lại có bạn bè cũng dùng nên thấy sữa Dielac Mama Gold rất tốt thành ra cuồng Dielac Mama Gold đấy mà, chứ mẹ bầu cứ loại nào hợp thì dùng mà loại nào không tăng cần nhiều thì càng tốt, còn đa số thành phần dinh dưỡng các loại đều như nhau chỉ có điều sản phẩm nào bổ sung nhiều hay ít hơn mà thôi.
    Nói đi cũng phải nói lại nhiều mẹ bây giờ băn khoăn con bị dị tật thai nhi nên thường lựa chọn nhưng thực phẩm mà tốt cho con tránh được bệnh từ trong bụng mẹ nên với sản phẩm sữa bầu Dielac Mama Gold mình thấy có thành phần Axít Folic rất cao, khi uống 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100 % nhu cầu Axít Folic gia tăng (theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia, giúp giảm nguy cơ khuyết tật ống thần kinh ở thai nhi), nên các mẹ mới cùng nhau chia sẻ và sử dụng sữa bầu Dielac Mama Gold là thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Giá hợp lý mẹ nó nhỉ? 1 cốc sữa bổ sung thêm bao dưỡng chất cho cả mẹ và con mà cũng chỉ bằng 1 hộp/túi sữa tươi thông thường. Mình thích uống sữa nên chả thấy Dielac Mama Gold khó uống tí nào cả. Bầu cái là mình chọn luôn Dielac Mama Gold nên cũng chả có dip thử các loại khác để xem có khó uống như các mẹ nó không. Mình thấy cũng có mấy mẹ nói Dielac Mama Gold khó uống đâu nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 3,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là sữa mình thì giá vẫn ưu việt hơn mà, sữa mình dễ uống, mà bà bầu ngoài uống sữa bầu cũng nên ăn uống đầy đủ, , vận động nhẹ nhàng với tinh thần thoải mái, ngày mình mang bầu rất hay nghe nhạc không lời, cùng hát ru nghe đến thuộc cả bài nên khi sinh bé mang ra ru con ngủ... hihi
    Mình thấy bầu khổ nhấy là thiếu ngủ. Nhất là mấy tháng cuối nặng nề, nằm tư thế nào cũng thấy đau người với không được thoải mái nên ngủ cũng ít đi. Mà ngủ ít thì cơ thể cũng mệt mỏi hơn. May là mình bầu và đẻ vào mùa đông nên cũng đỡ hơn đấy.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá hợp lý mẹ nó nhỉ? 1 cốc sữa bổ sung thêm bao dưỡng chất cho cả mẹ và con mà cũng chỉ bằng 1 hộp/túi sữa tươi thông thường. Mình thích uống sữa nên chả thấy Dielac Mama Gold khó uống tí nào cả. Bầu cái là mình chọn luôn Dielac Mama Gold nên cũng chả có dip thử các loại khác để xem có khó uống như các mẹ nó không. Mình thấy cũng có mấy mẹ nói Dielac Mama Gold khó uống đâu nhỉ?
    Chưa thấy có mẹ nào nói sữa bầu Dielac Mama Gold khó uống đâu mẹ nó ơi, chỉ có các sữa khác thấy các mẹ có nói là khó uống vị gây vì nhiều chất quá, lại béo, chứ sữa bầu Dielac Mama Gold uống k lo bị béo tí nào cả vì trong thành phần đã giảm 20 % hàm lượng chất béo rồi. Mẹ khỏi lo tăng cân đột biến khi mang thai nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi melamphuong65 Xem bài viết
    Mình thấy bầu khổ nhấy là thiếu ngủ. Nhất là mấy tháng cuối nặng nề, nằm tư thế nào cũng thấy đau người với không được thoải mái nên ngủ cũng ít đi. Mà ngủ ít thì cơ thể cũng mệt mỏi hơn. May là mình bầu và đẻ vào mùa đông nên cũng đỡ hơn đấy.
    Bầu mấy tháng về cuối thường khó ngủ hơn, mẹ hãy làm ngâm chân với nước ấm trước khi đi ngủ cùng làm mẹ dễ ngủ hơn. Thiếu ngủ thì mệt lắm, người khỏe mạnh bình thường nếu thiếu ngủ đã mệt rồi, huống chi mẹ bầu nên kết hợp ăn uống ngủ nghỉ cho hợp lý để tận hưởng một thai kỳ khỏe mạnh để chào đón con yêu.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    3 tháng đầu mình uống Dielac Mama Gold hương vani, nhiều mẹ uống thuốc bổ hay vitamine, nhưng mình sợ không biết bổ sung thế nào cho hợp lý nên tham khao trong sữa có đủ chất ngăn ngừa thiếu máu, ngăn ngừa thiếu canxi, dị tật thai nhi và hỗ trợ hoàn thiện não bộ, nên ngày mình uống 2 cốc đều đặn.
    Nên uống sữa bầu từ lúc bắt đầu biết tin có bầu đến khi sinh luôn ý chứ chẳng riêng gì 3 tháng đầu đâu ạ. Nên uống sữa bầu ngay từ 3 tháng đầu vì nó giúp ngăn ngừa dị tật ống thần kinh ở thai nhi. Ống thần kinh được hình thành từ rất sớm, chỉ trong 28 ngày đầu của thai kỳ. Đây cũng là thời điểm chúng ta thường chưa nhận biết được mình đã có thai nên chế độ dinh dưỡng chưa được quan tâm đúng mức.
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Pizza Xem bài viết
    Mẹ nó nói quá chuẩn luôn, các loại sữa bầu hầu như đều được bổ sung các dưỡng chất cần thiết cho thai nhi, nhưng quan trọng là mình uống hợp loại nào tôi. Ngoài những dưỡng chất đó thì mỗi loại sữa có 1 vị khác nhau, như của Dielac Mama Gold là vị vani, còn nhãn khác thì là vị socola chẳng hạn. Cái quan trọng là mình uống thấy hợp, con hấp thụ được đầy đủ các dưỡng chất từ mẹ đó đúg k bạn.
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Bầu mấy tháng về cuối thường khó ngủ hơn, mẹ hãy làm ngâm chân với nước ấm trước khi đi ngủ cùng làm mẹ dễ ngủ hơn. Thiếu ngủ thì mệt lắm, người khỏe mạnh bình thường nếu thiếu ngủ đã mệt rồi, huống chi mẹ bầu nên kết hợp ăn uống ngủ nghỉ cho hợp lý để tận hưởng một thai kỳ khỏe mạnh để chào đón con yêu.
    Những tháng cuối thai kỳ con lớn còn chèn các dây thần kinh ở lưng đau lưng, đau vùng hai bên hông kinh khủng luôn ý, đêm nằm ngủ còn hay bị chuột rút nên em cứ tranh thủ ngủ nghỉ được lúc nào là em ngủ, tối đi ngủ chồng hay massege cho nên cũng đỡ bị chuột rút chứ chị ở cơ quan cứ kêu đêm nào cũng bị nằm k ngủ nổi ấy.
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Những tháng cuối thai kỳ con lớn còn chèn các dây thần kinh ở lưng đau lưng, đau vùng hai bên hông kinh khủng luôn ý, đêm nằm ngủ còn hay bị chuột rút nên em cứ tranh thủ ngủ nghỉ được lúc nào là em ngủ, tối đi ngủ chồng hay massege cho nên cũng đỡ bị chuột rút chứ chị ở cơ quan cứ kêu đêm nào cũng bị nằm k ngủ nổi ấy.
    Mấy tháng cuối cần bổ sung tăng cường canxi vì lúc đó hệ xương của con hoàn thiện mà, mình mấy tháng cuối ăn nhiều cua lắm, uống sữa, phomai, sữa chua... đủ hết cả, chỉ có duy nhất tinh bột và bánh kẹo là mình giảm đi thôi, vì mình rất sợ bị tiểu đường thai nghén, ảnh hưởng đến cả mẹ và con. Nhờ có Dielac Mama Gold uống đều mỗi ngày cộng thêm thực phẩm giầu chất dinh dưỡng mà mình k bị chuột rút đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chưa thấy có mẹ nào nói sữa bầu Dielac Mama Gold khó uống đâu mẹ nó ơi, chỉ có các sữa khác thấy các mẹ có nói là khó uống vị gây vì nhiều chất quá, lại béo, chứ sữa bầu Dielac Mama Gold uống k lo bị béo tí nào cả vì trong thành phần đã giảm 20 % hàm lượng chất béo rồi. Mẹ khỏi lo tăng cân đột biến khi mang thai nhé
    Hihi, có đấy mẹ nó ạ! Đứa bạn mình đây này. Nó nói khó uống nên chỉ uống được sữa tươi thôi. Mình thì lúc bầu cũng dùng Dielac Mama Gold mà. Mình thì chỉ sợ mấy sữa có vị tanh của sắt chứ ngậy thì chả xi nhê gì cả.^^