TIN TÀI TRỢ.

Nên uống sữa gì trong ba tháng đầu

• 2 Lượt chia sẻ
  • 61.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị các mẹ, các chị các mẹ cho em hỏi vợ em mới mang thai được 1 tháng thì nên uống sữa bầu gì ạ, vào sũa bình thường thì uống sữa gì, mong các chị các mẹ giúp em với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 209 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

bạn mua sữa bầu cho vợ uống, trên thị trường có rất nhiều loại như: Friso, similac, anpha mama...... Nhưng nịhiều khi vợ bạn lại thuộc ng ko uống dc sữa bầu nữa, bạn cứ mua 1 loại trước cho vợ uống đi, nếu ko hợp thì uống laọi khác. Còn ko uống dc nữa thì đành uống sữa tươi thôi, như VInamiil, Cô gai HL. Chồng quan tâm vợ quá ha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Híc 2 vợ chồng ở riêng vợ mới mang bầu rối tung như canh hẹ, ý em là mới đc 4 tuần thì có nên uống sữa bầu luôn không ạ, nếu uống thì loại j tốt nhất
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ko cần thiết phải uống sữa bầu đâu bạn ạ, mình cũng từng là tín đồ của sữa bầu ngay từ những ngày đầu khi biết tin có thai nhưng sau này mới biết là nếu ăn uống được thì nên bổ sung bằng đường ăn uống + uống vitamin bà bầu. ở nước ngoài bói ko ra sữa bầu đâu, sữa bầu chỉ đánh vào tâm lý người vn dễ tin theo quiangr cáo, vn là nước nghèo nên ăn uống chưa đc đầy đủ....mình đã đọc và tham khảo rất nhiều về vụ sữa bầu này rồi nên mình đã quyết định dừng uống sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi, dễ uống hơn rất nhiều. mà sữa bầu khó uống thì cơ thể cũng khó hấp thụ đấy. 3 tháng đầu thì chưa cần thiết quá nhiều chất đâu, cứ đảm bảo ăn uống và uống vitamin tổng hợp dành cho bà bầu là ổn, ngta còn uống vitamin trước cả khi có bầu đó, bạn mua procare hoặc prental DHA đều đc. kiêng mấy loại rau quả 3 tháng đầu nữa là ổn
    • 810 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Theo m sữa nào cũng như nhau cả, sữa bầu chẳng qua là sữa tươi đc bổ sung thêm vi chất phù hợp với phát triển của thai nhi, trên thị trường hiện có rất nhiều hãng sữa b có thể chọn hãng nào cũng đc tuỳ khả năng của b, hàng VN hay hàng ngoại đều như nhau cả thôi, bà chị bạn của chị m cũng chỉ uống dielac của vinamilk thôi mà con lên cân tốt mẹ thì chả béo tí nào, mẹ chỉ tăng 8kg nhưng con 3.5kg, sau sinh mẹ lại tiếp tục uống nên có nhiều sữa cho bé bú lắm. Tuy nhiên còn phải xem vợ b có ốm nghén nhiều hay ít, thường hầu hết bà bầu đều ốm nghén trong mấy tháng đầu nghe tới sữa bầu đều sợ, nếu ốm nghén nặng hoặc cơ địa ko hạp sữa thì có thể chọn cách khác bổ sung dưỡng chất chứ ko nhất thiết phải uống sữa bầu hoặc sữa tươi, như chị m hồi đó bầu thằng nhóc sau nghén kinh khủng mà cơ địa lại ko hạp sữa nên hay bị đau bụng mỗi khi uống sữa, chỉ uống đc sữa đậu nành mà cũng rất ít nên bổ sung vitamin = cách uống thuốc bổ & ăn đầy đủ nên mẹ tròn con vuông, thằng con bh cũng đc gần 1.5 tuổi lanh lẹ thông minh ko kém j bạn cùng lứa. B cứ căn cứ vào tr hợp của vợ mà chăm sóc bồi bổ vợ sao cho phù hợp & tham khảo thêm ý kiến bác sĩ nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 118 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình tập 1 ăn uống đầy đủ và thêm ít sữa tươi mà con vẫn khỏe mạnhGiowf bắt đầu tập 2 cũng ko uống sữa bầu. Ở nc ngoài các mẹ bầu có ai uống sữa bầu đâu chỉ có sữa tươi thôi
    • 257 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình thấy uống sữa bầu hay sữa tươi đều tốt hết, miễn là bà bầu thấy dễ uống là được, không thì uống vào lại nôn ra cũng như không à. Nhưng nếu được thì uống sữa dành riêng cho bà bầu để bổ sung nhiều chất hơn. Đặc biệt là thêm 1 phần folate cho con tránh những khiếm khuyết ông thần kinh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

e cung moi mang thai dc tam 3 tuan. Moi ng co them y kien dj ah
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngan_secret Xem bài viết
    e cung moi mang thai dc tam 3 tuan. Moi ng co them y kien dj ah
    Uống sữa tươi tiệt trùng cũng được mẹ nó ạ. Uống sữa bầu cũng không phải là phương án tốt nhất đâu
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi mua sữa non goodhealth 100% ve uong nha rat tot cho đua con đo

Gởi từ ứng dụng Webtretho của buonv0d01
    • 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ông chồng tâm lý ghê nơi, mình nghĩ chắc giờ con đã lo71n hết rồi nè, mình thì đứa đầu cũng lớn rồi, mới sinh bé nhỏ. Trước đây cũng lăn tăn mấy vụ sữa bầu này nọ lắm, cũng tìm đủ loại, nhưng sau dùng Dielac Mama Gold uống thấy dễ uống nhất, mùi cũng dễ chịu nữa, thế là mình dùng dến khi sanh xong vẫn tiếp tục uống.
    Trộm vía chắc do sữa bổ sung đầy đủ chất nên con gái lớn nhanh và thông minh lắm đấy hì hì.
    Nói chứ bầu cũng nên uống thêm sữa bởi khi mang thai mình phải cung cấp cho em bé nữa nên cần bổ sung đa dạng các chất nha các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,364 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mà được như vợ chủ top sữa nào em cũng uống, tấm lòng cao cả quá mà nên hạnh phúc thôi đó.
    Nói chứ nghén quá uống sữa cũng ko vô đâu, vấn đề là làm sao chọn được sữa phù hợp để uống không phải ngán đó các mẹ ạ.
    Mà sữa giờ em thấy nhiều vị, mà vị socola dễ uống nhất hả các mẹ ơi?
    • 1,497 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình được biết thì trong giai đoạn 3 tháng đầu đời, thai nhi phát triển đầy đủ các bộ phận trên cơ thể lúc này mẹ cần bồi bổ thêm dưỡng chất cho thai nhi qua việc uống sữa. Trong sữa có chứa nhiều thành phần đầy đủ 4 nhóm: Acid folic, Vitamin A, B, C,D, E, lipid, sắt,… Ngoài ra nhu cầu can xi của mẹ và bé lúc này cần đến 1000 – 1200 mg canxi/ngày nên hàm lượng canxi có trong thực phẩm không đáp ứng đủ, lúc này mẹ cần uống sữa vì lượng canxi trong sữa là rất cao. Vì vậy mà mọi người thường bảo nhau nên nên mua sữa bầu về uống là vậy đó ah.

• 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Theo mình được biết thì trong giai đoạn 3 tháng đầu đời, thai nhi phát triển đầy đủ các bộ phận trên cơ thể lúc này mẹ cần bồi bổ thêm dưỡng chất cho thai nhi qua việc uống sữa. Trong sữa có chứa nhiều thành phần đầy đủ 4 nhóm: Acid folic, Vitamin A, B, C,D, E, lipid, sắt,… Ngoài ra nhu cầu can xi của mẹ và bé lúc này cần đến 1000 – 1200 mg canxi/ngày nên hàm lượng canxi có trong thực phẩm không đáp ứng đủ, lúc này mẹ cần uống sữa vì lượng canxi trong sữa là rất cao. Vì vậy mà mọi người thường bảo nhau nên nên mua sữa bầu về uống là vậy đó ah.
    Đúng là bầu bì nên thiếu nhiều chất rất cần bổ sung phải không chị? Vì thế mà vừa cấn bầu thì em cũng đã mua sữa về uống ngay, nói chung là vì em cũng nghén nữa. Với sữa Dielac Mama Gold đã giúp em uống dễ dàng hơn nên cũng không thấy ngán lắm, các chết như chị nói ở trên thì trong Dielac Mama Gold hầu như có đầy đủ rồi đấy ạ.
    • 932 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng là bầu bì nên thiếu nhiều chất rất cần bổ sung phải không chị? Vì thế mà vừa cấn bầu thì em cũng đã mua sữa về uống ngay, nói chung là vì em cũng nghén nữa. Với sữa Dielac Mama Gold đã giúp em uống dễ dàng hơn nên cũng không thấy ngán lắm, các chết như chị nói ở trên thì trong Dielac Mama Gold hầu như có đầy đủ rồi đấy ạ.
    Những tháng mang bầu đã khiến cơ thể người mẹ mệt mỏi lắm rồi, thế mà nghén thì càng mệt hơn chị ạ, em sợ cảm giác nghén lắm luôn á, chỉ mong sao đến ngày tháng để sinh cho khỏe, con mà muốn con khỏe mạnh sinh đủ ngày đủ tháng thì người mà cần bổ sung đầy đủ dưỡng chat cần thiết thì mới có được một thai kì khỏe mạnh chị ha.
    • 889 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Bởi thế nên vì sao khi mang thai người ta thường uống sữa bầuu là vậy chị nhỉ! Vì mình ăn uống bình thường biết đủ thiếu dưỡng chất thế nào đâu, nên việc bù đắp sữa bầu trong giai đoạn mang thai là rất cần thiết. Có ngán cỡ nào cũng cần phải uống để cho con khỏe mạnh và thông minh khi chào đời phải không ạ?
    • 8,128 Bài viết

• 8,012 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Những tháng mang bầu đã khiến cơ thể người mẹ mệt mỏi lắm rồi, thế mà nghén thì càng mệt hơn chị ạ, em sợ cảm giác nghén lắm luôn á, chỉ mong sao đến ngày tháng để sinh cho khỏe, con mà muốn con khỏe mạnh sinh đủ ngày đủ tháng thì người mà cần bổ sung đầy đủ dưỡng chat cần thiết thì mới có được một thai kì khỏe mạnh chị ha.
    Cho nên vừa cấn thai là chồng đã mua đủ các loại sữa bầu về uống, nhưng nói thiệt chị ít khi nào uống sữa được, nên bầu càng ngán, thế mà với sữa Dielac Mama Gold đã mang lại cho chị một khẩu vị hoàn toàn mới, uống chẳng những không ngán mà còn hấp thu rất tốt nữa đó em hihi. Vì vậy mà sức khỏe cũng như tinh thần lúc đó cũng lấy lại rất nhanh, với Dielac Mama Gold đã mang đến cho chị một thai kì hoàn toàn khỏe mạnh và trộm vía sinh con ra kháu khỉnh đáng yêu ai cũng bảo thế em à .
    • 517 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Cho nên vừa cấn thai là chồng đã mua đủ các loại sữa bầu về uống, nhưng nói thiệt chị ít khi nào uống sữa được, nên bầu càng ngán, thế mà với sữa Dielac Mama Gold đã mang lại cho chị một khẩu vị hoàn toàn mới, uống chẳng những không ngán mà còn hấp thu rất tốt nữa đó em hihi. Vì vậy mà sức khỏe cũng như tinh thần lúc đó cũng lấy lại rất nhanh, với Dielac Mama Gold đã mang đến cho chị một thai kì hoàn toàn khỏe mạnh và trộm vía sinh con ra kháu khỉnh đáng yêu ai cũng bảo thế em à .
    Em mang thai cũng rất mệt mỏi chẳng muốn ăn uống gì cả, nhất giai đoạn nghén đó kinh khủng may sao cũng uống được sữa bầu nên cũng đỡ, em còn qua nhiều loại sữa bầu nhưng thử thì lúc bị táo bón, lúc thì sủi bụng, mãi sau mua đến sữa bầu Dielac Mama Gold uống thì mới thấy ổn ổn, rồi từ đó thì cứ uống luôn mỗi ngày ít nhất là 2 cốc cho con năng lượng đầy đủ từ trong bụng mẹ luôn. Em cũng yên tâm vì sữa bầu Dielac Mama Gold có hàm lượng chất béo giảm, k sợ bị mập ú ụ khi mang thai.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Nhất là vào mùa hè nếu mà nghén thì cơ thể còn mệt mỏi nữa, thời tiết mùa đông còn đỡ, nhưng nếu như mang thai mẹ biết cân đối giữa ăn uống, nghỉ ngơi, làm việc thì cũng k đến nỗi mệt mỏi lắm đâu, điều quan trọng là mẹ phải luôn được thoải mái, vui vẻ đứng bị áp lực, hay stress nha, khi mẹ mang thai vui vẻ là sinh con ra nuôi cũng rất dễ dàng đó.
    • 784 Bài viết

• 2,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh1983 Xem bài viết
    Em mang thai cũng rất mệt mỏi chẳng muốn ăn uống gì cả, nhất giai đoạn nghén đó kinh khủng may sao cũng uống được sữa bầu nên cũng đỡ, em còn qua nhiều loại sữa bầu nhưng thử thì lúc bị táo bón, lúc thì sủi bụng, mãi sau mua đến sữa bầu Dielac Mama Gold uống thì mới thấy ổn ổn, rồi từ đó thì cứ uống luôn mỗi ngày ít nhất là 2 cốc cho con năng lượng đầy đủ từ trong bụng mẹ luôn. Em cũng yên tâm vì sữa bầu Dielac Mama Gold có hàm lượng chất béo giảm, k sợ bị mập ú ụ khi mang thai.
    Tâm lý các mẹ mang thai là cứ ăn cho hai người nên mới dẫn đến bị dư cân, còn nếu biết sắp sếp bữa ăn hợp lý và khoa học thì chẳng lo gì cả, mẹ vẫn cung cấp đủ dinh dưỡng cho con, việc uống sữa bầu hàng ngày cũng rất quan trọng vì giúp cho mẹ khỏi áp lực phải ăn cái này cái kia cho đủ chất
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3