Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên sinh ở Từ Dũ hay BV Hùng Vương???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Đã có mẹ nào sinh ở BV Hùng Vương chưa ah. Em còn khoảng 3 tuần nữa là sinh rồi, nhưng đang lưỡng lự không biết sinh ở đâu. Định qua HV sinh để còn có phòng nằm, chứ ở Từ Dũ đông quá có khi lại nằm ở hành lang thì chít. Nhưng em cũng chưa rõ chi phí ở Hùng Vương thế nào. Có mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 328 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cũng định qua bên Hùng Vương sinh, bên Từ Dũ đông quá.Lần trước qua Từ Dũ khám thai em thấy bác sĩ bên Từ Dũ không thân thiện chút nào, hỏi không thèm trả lời gì hết.Có bà mợ mới sinh bên Hùng Vương nói là sinh dịch vụ ở đó ok lắm, bác sĩ y tá cũng vui vẻ hơn bên Từ Dũ nhiều mà chi phí không mắc như Phụ Sản Quốc Tế. Chị qua bên mục Thuốc-Tiêm ngừa-Bệnh viện phụ sản tìm có bài về bệnh viện Từ Dũ và Hùng Vương đó. Khi nào chị sinh xong chia sẻ kinh nghiệm cho em với nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bên Hùng Vương cũng ok lắm bạn à. Nếu bạn có theo 1 bác sĩ nào ở đó thì nhờ bác ấy đỡ sanh cho.
    Minh cũng chuẩn bị khăn gói quả mướp tuần sau vào mổ đây
    Ước gì con yêu sớm về với mẹ....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 293 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu thai không có vấn đề gì thì bạn nên chọn Hùng Vương. Chị dâu mình sinh ở đây cũng tốt và nhanh lắm mẹ à. Có nhận BHYT đấy mẹ à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 428 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình ko có theo bs nào bên đó hết vậy có yên tâm được ko bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 124 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

các mẹ ơi,mình mới trong 3 tháng đầu thôi mà chưa biết theo bsi tư nhân khám hay vao viện khám. Minh nghe nói bên HV okie lắm, mình cũng đang định qua đó đây
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

hihi, mình lại đang theo bác sĩ ở TỪ DŨ mới ghê chứ, nhưng qua tìm hiểu trên diễn đàn thì mình sẽ chọn Hùng Vương để sinh. Chi phí ở đó cũng rẻ, ai cũng bảo ok lắm các mẹ ah, để mình sinh xong mình có kinh nghiệm gì sẽ post lên cho các mẹ tham khảo nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 293 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mẹ ko cần theo bác sĩ nào đâu. Có bác sĩ trực mà mẹ. Chỉ khi nào thai có các vấn đề đặt biệt cần theo dõi mới phải cần bác sĩ theo thôi
    • 125 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã sinh ở HV rồi , lúc trước cũng lăn tăn như các mẹ vậy, cuối cùng chọn HV mà không hiểu sao thai mình khỏe mạnh chẳng vấn đề gì mà cuối cùng phải sanh mổ, do bac sỹ nói thai bị suy đó. Sau này khi sinh xong người ta nói HV là lò mổ hơi khó là mổ chứ không như TV. Mà quả thật các bà mẹ vô cùng thời gian mình gặp cũng toàn gặp ở phòng mổ hết.
    • 122 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mổ ko phải là phương pháp tốt, vì đến tận 6 tháng mẹ mới phục hồi mới tập dục lấy lại dáng đc, lâu hơn 3 tháng so với sinh thường. Em quyết định sinh thường dịch vụ ở Từ Dũ, chích 1 mũi giảm đau là okie con gà luôn, hihi, ai cũng khuyên đẻ đau cho biết thế nào là...đau đẻ, mà em nhát lắm ko dám thử đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 197 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Đầu tháng 5 này em sẽ sanh o BV Tu Dũ, em du tính sinh thuong nếu đk suc khỏe cho phép. Có mẹ nào vua moi sinh thuong o TD cho em hóng hot vụ chi phí sinh dịch vụ voi ah!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mới sinh ở HV ngày 16/3/2011 về nè. vì con mình to nên bác sĩ chỉ định cho mổ. mình theo khám bs Nghiêm, sinh trúng ngày dự sinh luôn. Tất tật các chi phí sinh dịch vụ của mình hết có 4,2tr (có BHYT). 2 vợ chồng cũng không ngờ luôn. cứ nghĩ phai hết hơn 1 chục cơ. mình cảm thấy sinh ở HV rất ổn, từ bs khám, điều dưỡng đến các cô hộ lý đều tận tình chỉ dẫn nếu mình có bất kỳ thắc mắc gì. nhưng các mẹ nhớ dặn người nhà đăng ký phòng cho mình ngay khi các mẹ vào sinh nha. chứ người đi sinh thì đông, phòng lưu thì có hạn, cẩn thận phải nằm hành lang đấy (cái này bên từ dũ còn kinh hơn). có điều kiện thì nằm phòng 1 người, còn không thì cứ phòng 5 người mà chơi, phòng 2 người chật và bí lắm.
    mẹ yêu Tôm bé bỏng của mẹ quá!!!!!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 126 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elynguyen310@yahoo.c Xem bài viết
    mình mới sinh ở HV ngày 16/3/2011 về nè. vì con mình to nên bác sĩ chỉ định cho mổ. mình theo khám bs Nghiêm, sinh trúng ngày dự sinh luôn. Tất tật các chi phí sinh dịch vụ của mình hết có 4,2tr (có BHYT). 2 vợ chồng cũng không ngờ luôn. cứ nghĩ phai hết hơn 1 chục cơ. mình cảm thấy sinh ở HV rất ổn, từ bs khám, điều dưỡng đến các cô hộ lý đều tận tình chỉ dẫn nếu mình có bất kỳ thắc mắc gì. nhưng các mẹ nhớ dặn người nhà đăng ký phòng cho mình ngay khi các mẹ vào sinh nha. chứ người đi sinh thì đông, phòng lưu thì có hạn, cẩn thận phải nằm hành lang đấy (cái này bên từ dũ còn kinh hơn). có điều kiện thì nằm phòng 1 người, còn không thì cứ phòng 5 người mà chơi, phòng 2 người chật và bí lắm.
    Mình cũng đang lăn tăn vụ này. Nghe bạn nói thì chắc mình chọn Hùng Vương quá, vì xem ra chi phí HV và TD xấp xỉ nhau, Hùng Vương lại đỡ đông hơn TD.
    eNortjKzUjI0sTAxMVCyBlwwFYsC0g,,62
    • 2,349 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

sinh ở hùng vương đi chị ơi , từ dũ em hãi wóa , mấy bà chị sinh ở đó , nhà cửa gì mà cứ như nhà cổ vậy . bên hùng vương em sanh 1 lần rùi , sạch sẽ lắm . được cái sinh con bé lúc tết , bệnh viện vắng te , em chọn giường rẻ nhất mà vẫn 1 mình 1 fòng . hehe , ox với bà ngoại nằm thoải mái cò bay lun . ngày cuối chuẩn bị về thì người khác vào thế chỗ . mà cộng với chích giảm đau cũng chỉ tốn có 3tr5 àh ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vậy ở từ dũ hay hùng vương vậy các mẹ e 39 tuần rùi hic
    • 114 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

E sợ HV đến già. Đứa đầu e sinh ở Hv. Mẹ e và chị đều làm ở đây nên gửi gắm và biết bs nào ok. Vậy mà lúc e sinh mổ xong còn bị xót nhau dẫn đến tủ cung kg co đựoc thế là băng huyết, rồi đè e ra nạo. Ngày hôm sau tưởng ổn,  đi sa lại vẫn xót nhau thế là cho e vào phòng mổ luôn. Sau này e có hỏi bs bên Từ Dữ thì người ta bảo, sinh mổ kg bao giờ xót nhau vì ổ bụng mình đều banh ra nên bs thấy hết. Đến phiên con bạn thân của e đi sinh thừơng ở HV, nó nở được 5 phân rồi nhưng vẫn chích thuốc giục sinh cho nó, mà chích thế nào bạn e sinh xong bị băng huyết, máu chảy kg cầm đến nổi nó bất tỉnh luôn. Cuối cùng 1 bs khác thăm khám nó kết luận do chích thuốc giục sinh nhiều nên tử cung kg co. Mà bạn e sinh khoẻ lắm, đứa đầu nó sinh dễ cực kỳ. Đứa thú 2 lại ra nông nổi này, nó bảo chừa bv HV luôn. Bs trực hôm đó kg muốn chờ nên chích thuốc giục sinh cho nó sinh lẹ, e nghe ma bó tay. Bây giờ e mang bé thứ 2 được 5,5thang, nhất quyết sinh Từ Dũ. 
    MWW7p7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)