Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên hay không nên cắt tóc ngắn trước khi sinh ?

• 13 Lượt chia sẻ
  • 21.5K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

^^ cám ơn mấy mẹ nhiều lắm. và mình đã xuống tóc rồi. >< (trong khi chưa xin phép mẹ ck) cắt xong cái thấy nhẹ nhõm hơn bao nhiêu. về tới nhà ck cứ cười bảo chả giống ai, mẹ ck thì bảo đang có chửa mà đi cắt tóc àk. bảo là đẻ xong thích cắt j thì cắt chứ.... hix. mình chỉ im re. nhưng cắt thì cũng cắt rồi. hehe. thấy hơi là lạ vì chưa quen nhưng phải công nhận 1 điều là thoải mái. nếu mẹ nào sắp sinh thì nên đi cắt đi..... giống mình nè ^^ ( ý kiến của mình thôi) bao giờ con lớn nuôi lại vẫn đc. hì

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 604 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Em lần đầu nghe vụ có bầu kiêng đi cắt tóc. Trước em thấy bảo kiêng cắt tóc mùng 1, thế là cứ nhè mùng 1 em đi cắt cho nó vắng, mà trộm vía em không có bị xui gì đâu nhé!!!! Hồi bầu 3 tháng em đã đi cắt 1 lượt rồi (cắt chấm vai còn buộc dc ạ) và dự định trước khi sinh em đi cắt tóc ngắn. Để tóc dài rồi, chuyển sang tóc ngắn mới thấy sao lúc để tóc dài nó khổ thế. Mất công gội, mất công chải, đầu nặng chình chịch mà lại hay rụng tóc. Em thấy cắt ngắn đi sướng bao nhiêu, mà mẹ bầu thì đủ thứ xấu rồi, xấu thêm tí nữa có ăn thua gì. Với cả các cụ bảo, xấu mặt thì lâu, xấu đầu mấy tí mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi. mình cũng chẳng biết vụ mang bầu thì các cụ cấm cắt tóc đâu. nhưng bị nói thì mới biết. mấy cái vụ này khó lắm. chẳng dám cãi mẹ ck. nên chỉ biết cười trừ cho qua chuyện. đúng là mang bầu xấu thật. xấu tí nữa cũng chẳng sao. sau này con cứng cáp rồi đi tút lại cũng chưa muộn. hehe
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2