TIN TÀI TRỢ.

Nên hay không nên cắt tóc ngắn trước khi sinh ?

• 13 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ có kinh nghiệm rồi giúp em với. tình hình là 2 tuần nữa em sinh rồi. mà trời thì nóng thế này. em muốn đi cắt ngắn tóc của mình ( ngắn gần như con trai không cần buộc ấy ạ ><) để tiện cho việc trông con với cả gội đầu cũng dễ dàng hơn. Nhưng mà thấy tiếc tiếc. hix. tóc em thì lâu dài. từ hồi có chửa tới giờ mới dài đc có tầm 10p. không biết có nên " xuống tóc " trời này không nhỉ? tiện thể thay đổi luôn bản thân.... ^^
    à mà có mẹ nào cắt tóc xong hối hận không nhỉ? vẫn đang phân vân quá mấy mẹ ạ. mấy mẹ cho em lời khuyên với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chào mẹ nó!!Minh nghī vê māt cāt tóc ngān thì đưoc không anh hưong gi tơi e bé cã,nhưng vê māt tâm linh thi minh sơ không tôt,mẹ nó nên tham khão ý kiên anh xã và ba me hai bên xem nhé!!chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông<3 <3
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 448 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Theo ý kiến của mình là nên cắt tóc, vì những lý do sau, mình đã từng trải qua nên thấm thía lắm
    1. Nên cắt ngắn, theo kiểu phù hợp với mình, chứ đừng cắt quá ngắn ( nhìn giống bị đau ban…hí hí)
    2. Sinh thời tiết nóng rất khó chịu –sinh xong người lớn bắt kiêng đủ thứ, nào kiêng nằm gió, nằm than, kiêng tắm, kiêng gội đầu…ta nói kiêng không mà mình giờ đẻ không sợ đau chỉ sợ mấy vụ kiêng này
    3. Thời tiết đang oi bức, bạn cứ tưởng tượng đi, không được tắm, nằm quạt thì kiểu gì bạn chịu nổi, mình thì chỉ sau 1 tuần tóc tai bù xù, mồ hôi ra như điên, mình bị nổi ghẻ, cả đêm không ngủ được nằm gãi đầu vì ngứa, ta nói hận cái mái tóc dài dễ sợ
    4. Sinh xong ít nhất bạn chăm con ngoài 3 tháng mới đi làm, thời gian này đủ để tóc dài trở lại

Túm lại, nên cắt tóc mẹ nó àh, kinh nghiệm xương máu của mình á
    vTBOp7

22/7 : Thử que 2 vạch mờ

Ngày dự sanh : 28/03/2013 Mong chờ con iu từng ngày ...Cà phê của mẹ ơi
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Mình cũng đang phân vân vụ này, cũng chẳng biết nên cắt ngắn tóc hay để dài nữa. Người thì bảo cắt cho mát, rồi kiêng tắm gội nếu tóc dài thì khủng khiếp lắm. Nhưng nhiều người lại bảo nên buộc/tết lại cho gọn gàng là ok, chứ cắt thì phải cắt thật ngắn, mà trông người đã chán lại thêm mái tóc lủn củn thì tệ lắm.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    • 170 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

tóc dài cột gọn còn mát mẻ hơn tóc ngắn nó vướng cái ót khó chịu lắm, với lại Mẹ nó ráng chịu khó 1 thời gian ngắn là tắm táp bình thường, chứ cắt rồi uổng lắm, để dài thì rất lâu, mẹ nó cũng biết tóc dài không bao giờ lỗi mốt có thể làm đủ kiểu, ráng để đấy tháng con rùi đi tút lại cái đầu quành tráng chơi, chứ đừng cắt, khuyên lun đó, tại vì tóc mình cũng lâu dài, cũng từng cắt và hối hận lắm lắm, Mẹ nó cứ búi gọn lại như mình là mát í mà
    CÁC MẸ NÊN ĐỌC KINH ĐỊA TẠNG VÀ NIỆM PHẬT THƯỜNG XUYÊN ĐỂ BÉ KHỎE-MẸ KHỎE
    • 170 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

chính xác, nhiều bà bầu cắt tóc cụt lủn nhìn xấu dễ sợ, nên mẹ nó cân nhắc đi HEHE
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khoaixinh Xem bài viết
    Mình cũng đang phân vân vụ này, cũng chẳng biết nên cắt ngắn tóc hay để dài nữa. Người thì bảo cắt cho mát, rồi kiêng tắm gội nếu tóc dài thì khủng khiếp lắm. Nhưng nhiều người lại bảo nên buộc/tết lại cho gọn gàng là ok, chứ cắt thì phải cắt thật ngắn, mà trông người đã chán lại thêm mái tóc lủn củn thì tệ lắm.
    CÁC MẸ NÊN ĐỌC KINH ĐỊA TẠNG VÀ NIỆM PHẬT THƯỜNG XUYÊN ĐỂ BÉ KHỎE-MẸ KHỎE
    • 330 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

cắt tóc thì chả ảnh hưởng gì đến vụ tâm linh gì cả. Có điều phải xác định rõ ràng là nếu tóc dở dở ương ương thì nên cắt ngắn hẳn như con trai cho cao lên thì tốt nhất, vừa mát mẻ vừa đỡ cái khoản tắm gội lằng nhằng sau sinh. Nhưng nếu tóc đang dài mà để túm gọn ra sau gáy thì đừng cắt nhé, để túm gọn cao lên được thì thà để còn hơn kiểu cắt lỡ lỡ dở dang mà túm ko đc, vén ko xong là lúc sinh khóc tiếng mán luôn với thời tiết nắng nóng này đấy
    • 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mẹ andy_dragon chāc sông hiên đai lām hay sao ây mang bâu mà dao kéo trên đâu nhī minh theo đao phât nên tin tâm linh thôi!!thưong con tât cã vì con 9 tháng 10 ngày binh an@-}-- @-}--
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hì. nghe mẹ nó nói mà thấy thuyết phục quá..... ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi willyouwaitforme82 Xem bài viết
    Theo ý kiến của mình là nên cắt tóc, vì những lý do sau, mình đã từng trải qua nên thấm thía lắm
    1. Nên cắt ngắn, theo kiểu phù hợp với mình, chứ đừng cắt quá ngắn ( nhìn giống bị đau ban…hí hí)
    2. Sinh thời tiết nóng rất khó chịu –sinh xong người lớn bắt kiêng đủ thứ, nào kiêng nằm gió, nằm than, kiêng tắm, kiêng gội đầu…ta nói kiêng không mà mình giờ đẻ không sợ đau chỉ sợ mấy vụ kiêng này
    3. Thời tiết đang oi bức, bạn cứ tưởng tượng đi, không được tắm, nằm quạt thì kiểu gì bạn chịu nổi, mình thì chỉ sau 1 tuần tóc tai bù xù, mồ hôi ra như điên, mình bị nổi ghẻ, cả đêm không ngủ được nằm gãi đầu vì ngứa, ta nói hận cái mái tóc dài dễ sợ
    4. Sinh xong ít nhất bạn chăm con ngoài 3 tháng mới đi làm, thời gian này đủ để tóc dài trở lại

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên cắt tóc ngắn nhưng 1 là húi cua luôn, hai là chừa một chút vừa đủ cột lại cho gọn và mát. Chức lúc sinh xong người đã xấu, không có thời gian buộc, bới, tết bím tóc, nhìn đầu cổ bù xù thì ghê lắm
    • 64 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hichic, tớ cũng chung hoàn cảnh, chuyện tưởng đơn giản nhưng cũng làm mình đắn đo. AX thì bảo tóc dài đẹp, bạn bè kêu cắt ngắn cho mát, mấy chị lớn thì khuyên tóc dài còn dễ buộc hơn tóc ngắn và mát hơn, hok bít làm sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình thấy cứ để dài rồi cột gọn gàng lên là được chứ cắt ngắn lỡ nhỡ mà cột 0 được lại vướng, nếu ngắn như kiểu của men thì nhìn mất đẹp, chồng lại chê.
    • 429 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi willyouwaitforme82 Xem bài viết

Nhà này giống mình cho nên:
    - Mình uỏng hộ chủ top.
    - Đang tìm tập 2
    - Tháng 7/2011 nhập viện khi thai được 12 tuần và bác sỹ nói đã lưu lúc 8 tuần
    - 22/5/2012 QKD chu kỳ 30 ngày từ trước đến nay
    - 20/6/2012 QKD (từ ngày uống thuốc Bsy Lâm chu kỳ 28 ngày)
    - 18/7/2012 QKD
    Nam mô Quan thế âm bồ tát, Nam mô Dược sư Lưu Ly Quang Vương phật!
    vnq2p7 dEwVp7
    Bố mẹ yêu các con nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 111 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình thấy cắt tóc ngắn đi là gọn nhất. Lý do:
    1. Bầu to rồi, gội đầu cũng bất tiện. Thời buổi kinh tế khó khăn mà cứ nhoắt cái ra hàng gội đầu thì xót tiền lắm. Cứ cắt ngắn hẳn đi, tự gội đầu ở nhà, xoa xoa mấy cái là sạch sẽ. Vừa đỡ khoản kinh tế, mà lại thoải mái.
    2. Lúc sinh vật vã, nóng bức, tóc tai có buộc gọn mấy cũng lòe xòe ra hết. Nhìn còn kinh hơn để tóc ngắn.
    3. Nuôi con nhỏ, trời nóng, sữa về lại càng nóng, rồi bận rộn với con. Bạn nào thích để tóc dài cột lên thì cứ để thôi, nhưng mình thấy với điều kiện như thế thì để tóc ngắn vẫn tiện hơn, mình sẽ ko phải lo lắng đến cái đầu cái tóc của mình nữa, có rối bù một tí thì chỉ cần đưa tay lên cào cào mấy phát là đâu lại vào đấy, nóng quá thì chạy vô nhà tắm xả ào cái nước vào đầu rồi lau khô là lại mát mẻ, ko phải lo sắp xếp thời gian đi gội đầu, rồi tìm cái lược, tìm cái chun ^_^
    4. Đến lúc con lớn hơn xíu còn mệt hơn. Mẹ để tóc dài, bế con lên vai, con cứ thế nhằm tóc mà gặm. Hôm nào tóc mẹ sạch sẽ thì còn đỡ, tóc mẹ mà bẩn thì...Zồi lại còn vụ bé con nắm được tóc mẹ, cứ giữ chặt lấy mà nhất định ko buông ra. Trẻ con nó mà giật tóc thì đau phải biết ^_^
    => Vì tất cả mấy lí do trên, nên còn 1,5 tuần nữa là sinh, mình đi cắt phéng cái tóc đi zồi. Lúc mới nhìn ai cũng chê, kêu là tóc đàn ông, chồng thì ôm bụng cười...Nhưng tất cả là vì con. Sau này đến lúc chuẩn bị đi làm là tóc cũng đủ dài dài ra một chút rồi, lúc ấy ra tiệm tút lại cái là xong ngay.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 259 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên cắt ngắn cho gọn gàng và vệ sinh, tóc dài không được tắm gội thì tự nhiên lại sinh ra vi khuẩn ảnh hưởng đến em bé
    • TNG
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Hồi bầu thằng cu con được 6 tháng nhé, tóc mình đang dài ngang hông, nhiều bạn thèm thuồng với mái tóc suôn dài, đen, mượt của mình lắm á. Nhưng mà nóng, lại nghĩ đến lúc đẻ vào tháng 7 âm lịch kiêng cữ chắc chịu không nổi nên mình hùng hổ ra hiệu cắt tóc, bảo anh thợ cắt tóc một câu thế này này: "Anh cắt tóc cho em giống như anh". Kêt quả là trên đầu chỉ còn tí tóc, chỗ tóc dài mang về nhà làm kỷ niệm. Cắt xong ai nhìn thấy cũng bò lăn ra cười vì trông thật là xấu xí và hài hước (mỗi mình không thấy thế). Đến tháng đẻ tóc mọc dài ra lại đi bem phát nữa cho gọn gàng rùi đi đẻ. Công nhận, tuy bị chê một tí nhưng lợi ích rất là nhiều. Mát mẻ, nhẹ nhàng, tắm gội nhanh chóng. Đẻ nực sữa nên cứ tắm gội suốt, vì tóc ngắn nên gội cực nhanh, sấy cực nhanh nên mình nghĩ ko bị ảnh hưởng gì cả. Con hết cữ là tóc dài ra đc 1 tí, mất cả năm từ lúc đẻ rồi chỉnh sửa dần dần lại trở thành tóc con gái,. Giờ thì kết tóc ngắn rồi, ko nuôi dài nữa, mất thời gian, tốn dầu gội, tốn kem ủ, tốn đủ thứ, được mỗi cái đẹp...(hì).
    Mẹ nào mà mún cắt tóc thì nên cắt ngắn hẳn nhé, còn ko thì để lại tí đuôi gà mà buộc chứ ko thì ko chịu nổi nóng đâu
    • 503 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Tóc mình thì lại mỏng và ít nên chẳng thể cắt ngắn dù cũng muốn nên cuối cùng là buộc cao lên thôi chứ chẳng còn cách nào khác.
    Gia đình là tất cả...

LKIpp7

v83erjdnno8ao
    • 353 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì thấy để tóc dài vừa buộc được là đẹp nhất. Đẻ xong, rồi cho con bú, sữa về nóng nực cắt tóc ngắn mà chưa gội được nó bết vào đầu nhìn cũng kinh, để tóc dài buộc vào nhìn gọn gàng hơn nhiều. Nhưng để dài vừa thôi, dài quá gội mất thời gian cũng mệt
    • 713 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

cắt ngắn là tốt hơn các mẹ ah, vừa gọn gàng, vệ sinh nhanh mà cũng mát mẻ nữ, sinh con xong tóc rụng thê thảm lắm, cắt ngắn cho đỡ xót. Như tớ để tóc dài, mỗi lần rụng đen xì cả cống thoát trong nhà tắm ấy, giờ con 2 tuổi rồi mà vẫn rụng, cứ rụng mấy tháng trời rồi tạm ngưng một tháng, chưa kịp mừng lại rụng tiếp, chán đời và stress vì tóc tai
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 899 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

mình cắt kiểu tóc cụp vào 2 bên má, mái xéo nhìn trẻ trung lắm chứ ko chơi tém đâu.
    UoAYp7
    jnEKp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2