TIN TÀI TRỢ.

Nên ăn gì, uống gì, và kiêng cử ra sau để lấy lại dáng sau khi sinh mổ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 277 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ đã qua sinh mổ chia sẻ cho em chút kinh nghiệm nhé. Chúng ta nên ăn gì, uống gì, và kiêng cử ra sau để lấy lại dáng sau khi sinh mổ??? Co` bí quyết nào để quá trình tập đi của chúng ta sau sinh bớt đau đớn hơn, và cho con bú dễ dàng hơn không ạ? Nghe có mấy mẹ đau đến mức không thể cho con bú luôn, nghỉ mà tội con quá đi. Em thì 37 tuần đã có sữa non rồi, không biết đến khi mổ có bị mất sữa như các chị hay nói không nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Sau mổ ăn uống nhẹ nhàng thôi, nếu bạn sinh con đầu lòng thì ngày thứ 4 sữa mới về, nhưng k fai vì thế mà bạn k có sữa cho con, sữa non trong ty bạn chẳng mất đi đâu cả, mới mổ xong ăn uống nhe nhàng thôi, k nên ăn thịt bò ngay vì sẽ làm vết mổ xấu, k ăn thịt gà vì sẽ nhức, ăn thịt gà mái thì mất sữa đấy. Hoa quả ăn nhiều chút cho tăng sức đề kháng.
    Vấn đề đi lại cũng tùy ngưỡng chịu đau của mỗi người, như mình mổ xong 10 tiếng đã nhúc nhích đứng lên để tự đi tè rồi. cũng có đau nhưng vượt qua đc nó rồi thì k sợ nữa đâu, đau quá thì chuẩn bị 1 vài viên đút hậu môn nhé.