TIN TÀI TRỢ.

Một số kinh nghiệm cho bà bầu chuẩn bị làm mẹ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 55 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pk847 Xem bài viết
    Theo mình thì nên dùng thìa nhựa rất mềm (mua của Farlin ấy) vì inox đụng vào nướu có thể làm bé đau :Smiling:
    E cũng mua thìa silicon của farlin, 38k/1c. Đợt trước c gái e cũng cho cháu dùng loại thìa này, rất mềm mà k làm đau bé. Các mẹ có thể mua ở các cửa hàng bán đồ sơ sinh, rất nhiều nơi bán đấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 773 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi sữa NAn là sữa gì? Trong SG thì mua ở đâu?Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 109 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với:
    1. Em bé có nên nằm điều hòa ko? Nhiệt độ vào mùa Hè thì để bao nhiu độ? Mẹ nào đã dùng điều hòa thì cho mình lời khuyên nên dùng loại điều hòa nào nhé (+ price luôn).
    2. Về màn: Mình định dùng loại màn khung => có nên không? (Phòng mình khoảng gần 18m2). Vậy có thêm màn chụp cho bé nữa không? (loại màn gì thì hợp lý?).
    3. Mẹ nào có hướng dẫn cách tắm cho bé thì cho mình biết với. Nếu có video/photo về các bước tắm thì tốt quá. Chả là ở nhà mình, trước mắt thì chị chồng sẽ tắm cho bé nhưng chị chủ yếu lấy kinh nghiệm nuôi con của chị (cách đây 10 năm rồi) và theo như mình biết thì sẽ không giống như mình thấy người ta tắm hôm học tiền sản của Ènfa Mama ở KS Horison. (dùng 2 chậu, 1 chậu tắm, 1 chậu tráng, rồi cách tắm....). Chị lại chẳng bao h lên mạng xem cả nên mình muốn copy về cho chị xem.
    Trước mắt mình có mấy băn khoăn như vậy. Mong các mẹ giải đáp giúp mình. Còn hơn tháng nữa là sinh là vẫn còn bộn bề quá.
    xDg3QBb7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Bon chen trả lời Hathy80 tí nhé:
    1. Bé nằm điều hòa vô tư nhé. Miễn là mẹ để nhiệt độ phòng cho thích hợp (mùa hè thì mình thường để 28 hoặc 29 độ là phù hợp, bật thêm cái quạt ở chế độ phe phẩy cho thoáng, nhớ đừng hướng quạt trực tiếp vào bé nhé). Đừng bao giờ mang bé từ phòng điều hòa (đang mát mẻ) ra ngay bên ngoài (nóng bức), bé sẽ dễ ốm ngay vì thay đổi môi trường đột ngột. Còn vụ điều hòa nào thì nếu bạn có tiền, mua loại xịn xịn 2 chiều luôn ấy, có kháng khuẩn Nano gì gì đó, còn nếu ít tiền thì dùng tạm LG 1 chiều như nhà mình cũng thấy ổn mà. Giá cả thì cứ tham khảo ở các cửa hàng điện tử điện lạnh ý. Nhưng dao động từ 4tr8 đến 12tr nhé.
    2. Màn: nếu có màn khung rồi thì khi bé ngủ chỉ việc kéo ra kéo vào, cũng tiện, ko cần màn chụp cho riêng bé nữa đâu.
    3. Vụ tắm cho bé, khi bé nhà mình chưa rụng rốn, mình định thuê 1 cô y tá về tắm vài buổi để mình học luôn cách tắm rồi khi bé rụng rốn thì mình tự tắm cho con. Nhưng được 1 buổi thì mình cắt luôn vì giờ giấc của cô ấy vớ vỉn quá, 2 vchồng mình tự tắm cho con luôn. Lúc đầu cũng hơi run, trời lạnh mà bố mẹ toát mồ hôi sau vài phút tắm cho con. Cách tắm hiện nay là nhúng cả người bé vào nước luôn chứ ko phải tắm từng bộ phận. Tắm xong xử lý rún bằng cồn 70độ. Vụ này bạn cứ search video trên mạng mà tham khảo thêm nhé.
    Chúc hathy80 mẹ tròn con vuông.
    HrQ7p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 245 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

topic nay hay qua, hom truoc me Soc cung vao dien dan tre 0-6 thang nhung ma van cu u u cac cac, nay cac me sang day truyen kinh nghiem hay qua. Cam on cac me
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.
    SkYdsqusquard20090801_-8_S%C3%B3c+S%E1%BB%8Dc+So%60c+Soc
    soc-yeu

9js2jq
    • 805 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thấy có người nói cho bé sơ sinh uống trà Hipp gì đấy, em không rõ lắm, ở đây có mẹ nào biết vụ này không chỉ em với ạ? Mua trà Hipp này ở đâu ạ? Và tác dụng của nó thế nào cho bé? Bao lâu thì uống được, và uống sau khi bú sữa ạ?
    • 5,647 Bài viết

• 870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misspanda Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em thấy có người nói cho bé sơ sinh uống trà Hipp gì đấy, em không rõ lắm, ở đây có mẹ nào biết vụ này không chỉ em với ạ? Mua trà Hipp này ở đâu ạ? Và tác dụng của nó thế nào cho bé? Bao lâu thì uống được, và uống sau khi bú sữa ạ?
    Trà hip chống táo bón và giúp bé tiêu hóa tôt
    Có cho bé từ 0 tháng tuổi đấy
    Nhưng bé bú mẹ thì chưa cần uống ngay đâu chị:Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang mang bầu mà bối rối quá không biết cái gì cả. các mẹ thông thái còn kinh nghiệm gì nữa post lên đây cho mình học hỏi với. CẢM ƠN CÁC MẸ NHIỀU
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2