TIN TÀI TRỢ.

mong mọi người hãy cho mình 1 lời khuyên trong hum nay,mình thật sự rất cần cho em bé của mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.29K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình năm nay bước sang 23t,mịh có thai khi mình 22t,lúc đó 2 vc chưa xác định là có em bé...mình vừa hết kinh xong thì bị dị ứng và mình có uống thuốc:bổ gan,fexet,aritel...mình ko nhở rõ lắm....nhưng đợt đi siêu âm 4d vừa rồi mình bị kết luận là dãn não bên 13mm...mình thật sự sốc...người ta khuyên mình vào viện C...mình đi siêu âm hội chẩn bác sĩ cường thì bs kluan rất nhiều thứ:dãn não 9mm,ruột non tăng âm vang,rồi lại theo dõi cả thông liên thất vì chưa nhìn rõ lắm tim e bé....mình hoảng loạn vô cùng...bs nói mình nên chọc ối...và ngày mai minh vào viện để chọc ối nhưng mình rất băn khoăn vì nếu kết quả chọc ối có bình thường thì liệu em bé của mình có bị ảnh hưởng gì ko?mình đọc trên mạng rất nhiều và biết được nếu kết quả bt thì vẫn phải theo dõi rất lâu ,não có thể bị úng nếu nó dãn thêm...hoặc sẽ thu nhỏ lại...ruột non cũng phải theo dõi...tim thi chưa xác định được nên k biết nên làm thế nào...mình thương bé lắm,cũng chỉ mong cho bé bình yên ks cả...mình vẫn cố gắng ăn uống...mặc dù đúng là bây giờ mình còn rất trẻ nhưng mình đau lòng lắm...chọc ối xong nhưng vẫn chưa hết lo đúng ko mọi người?????ai b iết điều gì có thể cho mình biết không?....mình cũng đã chuẩn bị tâm lý em bé bị sao thi phải bỏ nhưng mình vẫn sợ và thương bé lắm...bé đã bên mình gần 5 tháng rồi...mình nên bỏ hay làm thế nào....mình sợ đau và sợ bỏ bé thì tội...lại làm sao ko có thai được nữa thì mình chẳng biểt nên làm thế nào...mình hoảng loạn lắm...mong các bạn hãy cho mình lời khuyên...có nên chọc ối nữa ko?hay là bỏ em bé....mình sợ lắm...mình cảm giác như chẳng còn hi vọng gì,mình khóc cũng nhiều...muốn có ai đó giải đáp những thắc mắc cho mình...hum qua mình lấy kq triple test,mình suy sụp hẳn:1/75 với HC down...mình mà hoảng loạn thế này thì ko hiểu mai mình có chọc ối đc ko?...nhin chồng mình mình càng thương nữa...dù trẻ nhưng là đứa đầu...
    các bạn có thể nhắn tin cho mình được ko...vì mai mình chọc ối rồi...tối nay mình ko vào mạng được...sdt của mình:0945613489...mong tin mọi người...THÂN!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 752 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Bạn mình mang thai được 32 tuần đi khám bsĩ cũng bảo bé bị giản não thất. Vì phát hiện muộn nên cũng khóc lóc và lo lắng nhiều lắm. Bác sĩ Cường cũng có hội chẩn. Nhưng vì lúc đó con đã lớn nên nó không thể bỏ con được nữa. Đành sinh ra và theo dõi thêm. Đến nay trộm vía bé đã được 2,5 tuổi, đẹp trai, thông minh, lém lỉnh cực kỳ. Mình kg biết nhiều về bệnh này lắm nhưng theo mẹ bé kể thì khi sinh ra bé đã tự khỏi bệnh. Mình cầu mong cho con bạn bình an!
    Phấn đấu bắt Miu!!!
    • 9,334 Bài viết

• 68,365 Được cảm ơn

Đọc bài thương em quá.. Mốc 12 tuần chắc e ko siêu âm 4D và đo độ mờ da gáy đúng ko? Mốc này thường phải tìm bs giỏi để làm mà, giờ thai em to rồi kq triptest như vậy thì phải chọc ối thôi. Thực ra chọc ối cũng đơn giản và nhanh lắm. Kết quả cuối cùng phải chờ KQ chọc ối, nếu như chỉ số thấp thì em yên tâm sinh bé nhé. Còn nếu nguy cơ cao thì đành phải chia tay con thôi. Bé sinh ra mà ko lành lặn thì khổ cho cả em và bé sau này nữa. E cứ bình tĩnh chọc ối đi nhé, có nhiều mẹ cũng như em, nhg khi chọc ối thì lại hoàn toàn bt. Tất cả trông chờ vào những điều kỳ diệu, mong cho điều đó đến với mẹ con em. Cố lên nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 186 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

dù sao đi nữa thì bây giờ bạn cũng đừng quá buồn mà ảnh hưởng tới bé. Còn nước còn tát. Chúc 2 mẹ con vượt qua được giai đoạn nàyl
    Tomorrow is another day
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em bé nhà mình khi siêu âm 12 tuần thì DMDG cao, làm kq double test thì 1/50, 16 tuần siêu âm thì xương đùi ngắn, 18 tuần thì âm vang ruột non tăng, bs Chương khuyên mình đi chọc ối.Mình cũng đã ở tâm trạng giống bạn, nằm khóc hết nước mắt khi ở viện vì mình nghĩ đã hết cơ hội rồi, mình cũng là con đầu nhưng mình nhiều tuổi rồi với lại cũng khó có thai. Mình chọc ối khi thai 18 tuần, mình chọc ối ở bệnh viện Việt Nhật, bs Tân Sinh chọc ối cho mình. Mình cũng hỏi về các triệu chứng của thai thì bs có giải thích rằng đó chỉ là chẩn đoán hình ảnh nên có thể là bệnh lý cũng có thể là sinh lý, chỉ có kết quả xét nghiệm tế bào mới chính xác. 19 tuần là mình có kết quả rồi, em bé nhà mình không bị rối loạn NST, tức là bình thường, tuy nhiên các bs bên bệnh viện Nhi (mình xét nghiệm tế bào nước ối ở bv Nhi) cũng nói là các biểu hiện khác như chân ngắn, âm vang ruột non tăng vẫn phải theo dõi bằng siêu âm vì sàng lọc NST chỉ sàng lọc được ở số lượng NST, hình thái NST còn nếu bị rối loạn một gen nhỏ trong NST thì sàng lọc không có tác dụng gì nên vẫn phải theo dõi. 19 tuần khi mình siêu âm lại thì âm vang ruột non đã giảm, còn chân thì vẫn ngắn vậy, bs Chương nói như vậy là chân bị ngắn, do gen rồi. Còn việc chọc ối thì không quá khủng khiếp đâu, chỉ đau hơn tiêm một chút thôi, sau khi chọc ối nghỉ ngơi một chút rồi về, mình thì cẩn thận nghỉ làm 3 ngày. 3 ngày sau khi chọc ối mình đã có kết quả sơ bộ và sau 1 tuần thì có kq tổng thể. Mình nghĩ rằng mình có thể làm gì tốt nhất cho con thì nên làm. Nếu bs khuyên thế thì bạn nên chọc ối, còn sau này dựa vào kq thì bạn có thể đưa ra quyết định cũng không muộn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn nên làm theo lời bs đi.Ngay luk đầu mang thai đáng ra bạn uống nhiều thuốc như vậy thì pải đi tư vấn bs và sa chứ,để thai pt tới 5 tháng thế này thì tội cho nó quá.Nhưng vc đã rồi thì chỉ còn chờ vào sự may mắn của bé thôi.Bạn cứ bình tĩnh nhé!Chúc 2 mẹ con bình an
    • 1,086 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

đọc xong thấy thương bạn quá nên mình nhắn tin vào điện thaọi cho bạn, chúc bạn mọi sự tốt lành!
    • 740 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

lúc trước chị có xét nghiệm máu chưa chị . chị của em 34 tuổi mới lấy chồng , bác sĩ cũng nói vậy , rồi bắt chọc nước ối , mà tại chị ấy bị sẫy 1 lần rồi nên không chọc . nói em bé ra sao nuôi vậy , nên giờ sanh cháu cũng dễ thương kháu khỉnh lắm , mỗi tội biếng ăn . chọc nước ối cũng không tốt , nhưng mà bây giờ thì cũng phải chụi thôi . chúc mẹ con chị bình an nhé
    • 37 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Siêu âm thực ra cũng không chính xác hoàn toàn đâu. Bạn - gia đình cứ bình tĩnh và làm theo hướng dẫn của bác sĩ. Và chỉ khi nào có các kết quả xét nghiệm các bác sĩ mới có thể kết luận được về tình trạng của bé vậy nên chúng ta vẫn cứ hi vọng. Chúc 2mc may mắn và bình an.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đọc bài thấy thương em quá , hãy phấn chấn lên và nghĩ về một ngày mai tốt đẹp. Cố lên em mong hai mẹ con em bình an. Chúc mọi điều tốt lành đến với e
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e k có kinh nghiệm gì mấy..chỉ biết chúc e mẹ con chị may mắn,bình an
    :Smiling: 0m:3kg1 , 1m:4kg5 , 2m:5kg9 ,3m:6kg5 ,4m:7kg3 ,5m:8kg , 6m:8kg3 , 7m:8kg5 , 8m:8k8
    ( 3m 18d lẫy):LoveStruc5m18d bò 2 bước):Battin ey6m mọc 2 răng cửa hàm dưới):Kiss:,(7m bò lấy đồ chơi :Smug: (7m10d ngồi):Applause: (7m15d mọc 2 răng cửa hàm trên):Silly:
    • 301 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thương 2 mẹ con em quá, cố lên em nhé, ai mà đã làm mẹ rồi đọc tin của em đều rớt nước mắt. Chúc mẹ con em bình an!
    MẸ YÊU CON NHẤT TRÊN ĐỜI
    8wAmy6H8wAmp7
    • 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cầu chúc mọi điều may mắn đến với hai mẹ con
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cầu chúc 2 mẹ con an toàn khỏe mạnh
    Sống để yêu thương
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá. cứ bình tĩnh làm theo lời bác sĩ đi.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mọi chuyện vẫn chưa rõ ràng mà, bạn cố gắng nhé, tâm lý của mẹ cũng rất quan trọng đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 427 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên làm theo lời bác sĩ đi, sau đó kết quả ra sao hẳn quyết định tiếp! chúc 2 me con bạn bình an!cố lên bạn ui! mình rất thương em bé,đọc hoàn cảnh của bạn mình rất thương....

FPLgp787uap7
    WFB1p7

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 103 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cầu mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn.
    • 11,557 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Em hãy nghe lời khuyên của BS rồi quyết định sau.
    Mong mọi điều may mắn, tốt đẹp đến với 2 mẹ con em
    fCVWp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 91 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cầu chúc 2mc bạn gặp điều may mắn, em bé không có vấn đề gì.
    Ngày nảy ngày nay có hai vc nhà nọ sinh được hai cô con gái...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3