TIN TÀI TRỢ.

mong mọi người giúp em,tình hình là em đang trong tuần 16 của thai kỳ, hồi 3 tháng đầu em nghén quá, ko ăn được gì, nhưng giờ tới tuần 16 e vẫn thế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.4K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sap_lam_me_tre_con Xem bài viết
    Mẹ nó vẫn nghén thế cơ à
    Không ăn được nên cơ thể mệt mỏi thế đấy
    Cố gắng nuốt những gì có thể xem nào: Cơm không ăn đc thì chuyển sang hoa quả, caramen, bánh quy, nước hoa quả... đi mẹ nó
    Không ăn đc nên phải bù lại bằng cái gì đó chứ cứ nhw vậy thì lấy đâu ra sức mà thở chứ nói gì đến làm việc.
    Tự thân mình phải cố thôi mẹ nó. Lần đầu tiên thấy người nghén dã man như mẹ nó đấy
    Cố lên nhé
    À, mẹ nó thử uống mật ong nước ấm xem sao nhé
    Cái này cũng giúp giảm cơn buồn nôn đấy và kích thích thèm ăn nữa
    Cố lên mẹ nó ơi. Chặng đường phía trước còn dài và vất vả lắm!
    Em cám ơn chị. Hôm nay em thấy đỡ nhiều rồi,và cũng ăn đc 2 bát cơm.cả nhà ai cũng mừng,hix,tại không ăn đc gì nên người em mệt thêm,em sẽ cố gắng làm theo mọi người hướng dẫn,,cảm ơn chị và mọi người đã quan tâm và chia sẻ vs em..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình mới hêt nghén được 3 tuần nhờ uống thuốc cuả nhà thuốc Lý sinh. Mình mang song Thai mà sút tới 5 kg. 2 con còi dí vì mẹ không ăn uống được mẹ nào muốn dùng thuốc này thì mình chỉ cho nhé. MONG các mẹ hết nghén để các con yêu đươc mạnh khỏe bình an phat triển tốt.
    MTMzNDI4NjEzMA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 95 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nghe các mẹ kể e lại nghĩ đến m. Nhiều khi nghĩ ko ăn đc mà lo cho con vô cùng but chỉ cần nói đến ăn thôi là m thấy buồn nôn rôi. Now bầu 13 tuần mà sụt 2 kg rồi. các mẹ uống đc vitamin là còn tốt, m còn cứ uống vào là nôn nên ko uống nữa. trộm vía là đến h con vẫn đag phát triển bt, chỉ mong sao cho hết nghén thật nhanh thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 546 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mình bị nghén đến hết tháng thứ 4 lận, eụt hết 3kg, mới ăn lại được từ từ đó. Sau này thì ăn khỏe rồi, cái gì cũng muốn ăn cho bù lại, nhưng tháng rồi mình lên 2.5kg thì bị BS nhắc nhở rồi, ăn uống hạn chế lại để ko cho lên nhiều, vì mấy tháng sau còn lên ghê nữa. Mẹ nó yên tâm, BS bảo e bé bình thường là ok rồi.
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanasuri Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình bị nghén đến hết tháng thứ 4 lận, eụt hết 3kg, mới ăn lại được từ từ đó. Sau này thì ăn khỏe rồi, cái gì cũng muốn ăn cho bù lại, nhưng tháng rồi mình lên 2.5kg thì bị BS nhắc nhở rồi, ăn uống hạn chế lại để ko cho lên nhiều, vì mấy tháng sau còn lên ghê nữa. Mẹ nó yên tâm, BS bảo e bé bình thường là ok rồi.
    Thế cơ ạh.em tưởng có mình em nghén lâu thế,em sắp tháng thứ 5 rồi mà sao em vẫn thế,em hoang mang lắm,trộm vía đi siêu âm lần nào bs cũng bào khỏe và đạp kinh lắm,hx,em ko hiểu mình khong ăn thì con ăn gì đây.mẹ nó uống vitamin loại nhỏcvaf không có mùi ý,dễ uống hơn,ngày trc em cũng ko uống đc đâu.nhưng đổi thuốc em lại uống đc
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Raven Xem bài viết
    Nghe các mẹ kể e lại nghĩ đến m. Nhiều khi nghĩ ko ăn đc mà lo cho con vô cùng but chỉ cần nói đến ăn thôi là m thấy buồn nôn rôi. Now bầu 13 tuần mà sụt 2 kg rồi. các mẹ uống đc vitamin là còn tốt, m còn cứ uống vào là nôn nên ko uống nữa. trộm vía là đến h con vẫn đag phát triển bt, chỉ mong sao cho hết nghén thật nhanh thôi.
    Mong tất cả các mẹ nghén sẽ hết thật nhanh,cho con khỏe,mẹ vui,,,hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chu kì kinh của mình không được đều-khoang 15-20 ngày lại bị
    mình đã có gia đình, vợ chồng mình đang rất muốn có em bé.
    tháng này mình đã bị chậm kinh 5 ngày, mình thấy tức bụng, bụng to lên,ăn nhiều,buồn ngủ, da mặt tái xanh. mình ko biết đó có phải là hiện tượng có thai ko nũa.mình rất mog nhưng chưa dám thử vì sợ 1 v lạ buồn. với lại chu kỳ kinh như vậy liệu có bầu được không các mẹ. Mẹ nào có trường hợp như mìh tư vấn cho mình nhé.Thanks nhiều nhá
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamersu Xem bài viết
    tháng này mình đã bị chậm kinh 5 ngày, mình thấy tức bụng, bụng to lên,ăn nhiều,buồn ngủ, da mặt tái xanh. mình ko biết đó có phải là hiện tượng có thai ko nũa.mình rất mog nhưng chưa dám thử vì sợ 1 v lạ buồn. với lại chu kỳ kinh như vậy liệu có bầu được không các mẹ. Mẹ nào có trường hợp như mìh tư vấn cho mình nhé.Thanks nhiều nhá
    Gửi bạn: chu kì kinh ngắn không ảnh hưởng tới quá trình thụ thai.néu bạn không bị chậm kinh bao giờ thì rất có thể bsnj đã có thai..bạn nên chờ khoảng 5 ngày nữa rồi thử que cho chắc nhé,mình kinh nguyệt cũng không đều,toàn phải tính tính toán toán ngỳ rụng trứng trong thngs rồi quan hệ thôi,mình chễ kinh 3 ngày thử là lên 2 vạch rồi,hì,
    Ần nào ũng thế,và chưa bao giờ ó cảm giác tức bụng,hay thấy bụng to lên khi chớm có thai cả,có thể mệt mỏi và xanh....
    Chúc bạn có tin vui nhé..mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp mà
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamersu Xem bài viết
    KO có vấn đề gì đâu bạn. Mình là người có chu kỳ rất "vớ vẩn" ngắn nhất 24 ngày, dài nhất 58 ngày. Cô em hàng xóm sinh năm 89, 1 năm có kinh chỉ vài lần mà thả ra vẫn có thai ngay. Hiện tại mình đang mang thai 37w. Cho bạn 2 ví dụ điển hình nhé . Yên tâm đi
    Cứ mạnh dạn mua que thử đi, biết đâu có tin vui đó. Chúc mẹ nó đc toại nguyện!
    pMnGp7
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthao20 Xem bài viết
    Em cám ơn chị. Hôm nay em thấy đỡ nhiều rồi,và cũng ăn đc 2 bát cơm.cả nhà ai cũng mừng,hix,tại không ăn đc gì nên người em mệt thêm,em sẽ cố gắng làm theo mọi người hướng dẫn,,cảm ơn chị và mọi người đã quan tâm và chia sẻ vs em..
    CHà chà, tiến bộ ghê. Ăn đc 2 bát cơm chắc mừng rơi nước mắt
    Mẹ nó cố lên nhé
    Mẹ khỏe con khỏe, không có gì mừng hơn
    Mình sắp sinh rồi nên tranh thủ vào động viên chị em, kẻo đến lúc nằm ổ rồi: Ko tivi, ko điện thoại, ko mạng mẽo thì biết buôn với ai, hihi
    Chúc cả nhà mạnh khỏe, các bé chóng nhớn, nằm trong bụng mẹ đủ 9 tháng 10 ngày, ra đời bình an!
    pMnGp7
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

CHà chà, tiến bộ ghê. Ăn đc 2 bát cơm chắc mừng rơi nước mắt
    Mẹ nó cố lên nhé
    Mẹ khỏe con khỏe, không có gì mừng hơn
    Mình sắp sinh rồi nên tranh thủ vào động viên chị em, kẻo đến lúc nằm ổ rồi: Ko tivi, ko điện thoại, ko mạng mẽo thì biết buôn với ai, hihi
    Chúc cả nhà mạnh khỏe, các bé chóng nhớn, nằm trong bụng mẹ đủ 9 tháng 10 ngày, ra đời bình an!
    Chị ơi.chị sắp sinh rồi ah.hx.thích thế,khi no em moi tới thời gian hồi hộp chờ sinh như chị nhỉ? Em chúc chị và bé vượt cạn bình an nhé...mong chị sinh cháu đc mẹ tron con vuông..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hi các mẹ, thấy topic này hay wá nên em vào góp chuyện ạh
    Em dc 14w rồi, mà cứ ăn vào cũng ói liền tù tì, sụt 3 ký rùi ạh. Em định mốc 16 tuần đi khám, nếu vẫn ói chắc nhờ bsĩ cho thuốc hỗ trợ chống ói quá, cứ như thế này thì em lo con mình thiếu chất mất huhuhuhu
    Có mẹ nào đã từng dùng thuốc hạn chế nghén (nôn, ói) chưa ạh? Em thắc mắc không biết thuốc này có ảnh hưởng j đến bé ko, mẹ nào bit chỉ giùm em ạh, em cảm ơn ^^
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny8312 Xem bài viết
    Hi các mẹ, thấy topic này hay wá nên em vào góp chuyện ạh
    Em dc 14w rồi, mà cứ ăn vào cũng ói liền tù tì, sụt 3 ký rùi ạh. Em định mốc 16 tuần đi khám, nếu vẫn ói chắc nhờ bsĩ cho thuốc hỗ trợ chống ói quá, cứ như thế này thì em lo con mình thiếu chất mất huhuhuhu
    Có mẹ nào đã từng dùng thuốc hạn chế nghén (nôn, ói) chưa ạh? Em thắc mắc không biết thuốc này có ảnh hưởng j đến bé ko, mẹ nào bit chỉ giùm em ạh, em cảm ơn ^^
    Chào mừng bạn đến vs hội toàn mẹ nghén kinh khủng..hx.ban ơi..tớ nghén tới tuàn 17 rồi đây này.có dùng thuốc gì đâu.nói chung là ko nên dùng mấy cái thuốc đấy.nghén ngẩm thì cố chịu thôi..bạn uống thêm vitamin tổng họp vò là ok thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 156 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hic e nghén từ khi con có tim thai (tuần thứ 6) đến nay là chục ngày thôi mà còn thấy khổ sở thế mà các mẹ ở đây toàn nghén 16-17w rồi. E khâm phục khả năng chịu đựng của các mẹ quá. Đúng là có con là động lực cho mình các mẹ nhỉ. E cũng nghén kinh dị lắm, ăn j cũng nôn, có bữa nôn nhiều tới mức chảy máu họng luôn. E đi khám bác sĩ cho uống MagnesiumB6 nhưg chẳng ăn thua các mẹ ạ. Giờ e phải uống Vitamin tổng hợp Blackmores hi vọng con đủ chất. K biết bao h mới hết nghén đây.. Các mẹ cố lên!!!
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PigPoo Xem bài viết
    Hic e nghén từ khi con có tim thai (tuần thứ 6) đến nay là chục ngày thôi mà còn thấy khổ sở thế mà các mẹ ở đây toàn nghén 16-17w rồi. E khâm phục khả năng chịu đựng của các mẹ quá. Đúng là có con là động lực cho mình các mẹ nhỉ. E cũng nghén kinh dị lắm, ăn j cũng nôn, có bữa nôn nhiều tới mức chảy máu họng luôn. E đi khám bác sĩ cho uống MagnesiumB6 nhưg chẳng ăn thua các mẹ ạ. Giờ e phải uống Vitamin tổng hợp Blackmores hi vọng con đủ chất. K biết bao h mới hết nghén đây.. Các mẹ cố lên!!!
    Ồ bạn này giống mình thế..mong là đừng nghén lâu quá nhé..mình thì chỉ uống vitamin tổng hợp thôi..nôn nhiều quá rách cả họng đấy..nhưng mà cố chịu thôi mẹ nó ah..tất cả vì con yêu..mình nhiều khi mệt vì nôn nhiều quá..phát khóc lên..chồng nhìn thương quá cũng khóc..nhưng nghĩ đến con mình lại cố gắng gượng dạy ăn gì đó..dần dần cũng đỡ hơn bạn ah..tất cả vì con yêu thôi..cố gắng nhé
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Hôm nay lại chẳng ăn đc gì rồi.. Buồn quá..nằm bẹp cả ngày..hôm qua em đã khóc vì buồn...bất lực vs bản thân.và hơn nữa lại để chồng phải buồn và lo lắng thêm..em ko nầu gì ăn,,chồng nịnh nọt cho đi ănn nào là hải sản..vịt nướng...nầm bò nướng ... Nhưng em không muốn ăn..và cũng không muốn bước chân ra khỏi phòng..thế là chồng dù cả ngày mệt mỏi vs công việc nhưng vẫn lấy xe..đi mua bao nhiêu thứ về cho em ăn.. Thuơng chồng lắm..em cũng cố đc 2 miếng phở..nhưng rồi lạ thôi.. Chồng nhìn mặt buồn rười rượi..tối ngủ nằm ôm chồng thấy có giọt nước mắt..chẳng biết nói gì..chỉ biết lau nước mắt cho chồng và mình thì nước mắt cứ rơi..lần đầu tiên chồng nói biết em mệt thế này năm sau minh sinh con cũng được..em càng buồn hơn..buồn vì mình không làm tròn nghĩa vụ của người mẹ..buồn vì làm chồng lo lắng thay..nhưng có con là niềm hạnh phúc lớn lao nhất đối vs vc em..có phải như thế nào đi nữa em sẽ cố gắng giữ gìn mọi thứ để con yêu đc ra đời mạnh khỏe..sáng đậy thấy bụng trên lép kẹp.. Bụng dưới nổi lên rõ ràng thấy thương con quá.. Dậy lùng có cái gì ăn thì phải bỏ ngay vào mồm mà cái bánh mỳ ruốc tối qua chồng mua..hôm nay lại có thêm vị mặn mặn của nc mắt...
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Hôm nay lại chẳng ăn đc gì rồi.. Buồn quá..nằm bẹp cả ngày..hôm qua em đã khóc vì buồn...bất lực vs bản thân.và hơn nữa lại để chồng phải buồn và lo lắng thêm..em ko nầu gì ăn,,chồng nịnh nọt cho đi ănn nào là hải sản..vịt nướng...nầm bò nướng ... Nhưng em không muốn ăn..và cũng không muốn bước chân ra khỏi phòng..thế là chồng dù cả ngày mệt mỏi vs công việc nhưng vẫn lấy xe..đi mua bao nhiêu thứ về cho em ăn.. Thuơng chồng lắm..em cũng cố đc 2 miếng phở..nhưng rồi lạ thôi.. Chồng nhìn mặt buồn rười rượi..tối ngủ nằm ôm chồng thấy có giọt nước mắt..chẳng biết nói gì..chỉ biết lau nước mắt cho chồng và mình thì nước mắt cứ rơi..lần đầu tiên chồng nói biết em mệt thế này năm sau minh sinh con cũng được..em càng buồn hơn..buồn vì mình không làm tròn nghĩa vụ của người mẹ..buồn vì làm chồng lo lắng thay..nhưng có con là niềm hạnh phúc lớn lao nhất đối vs vc em..có phải như thế nào đi nữa em sẽ cố gắng giữ gìn mọi thứ để con yêu đc ra đời mạnh khỏe..sáng đậy thấy bụng trên lép kẹp.. Bụng dưới nổi lên rõ ràng thấy thương con quá.. Dậy lùng có cái gì ăn thì phải bỏ ngay vào mồm mà cái bánh mỳ ruốc tối qua chồng mua..hôm nay lại có thêm vị mặn mặn của nc mắt...
    Khổ thân mẹ nó. Thôi mẹ nó đừng buồn nữa nhé. Tự động viên mình cố gắng ăn uống vào thôi. Cố gắng nhai, nhuốt, uống cho con có chất (mặc dù cảm giác như bò nhai rơm cũng phải ăn)
    Mình chẳng biết nói gì hơn là Mẹ nó phải cố gắng hơn nữa, ko chỉ vì chồng, con mà vì bản thân mình nữa mẹ nó nhé
    pMnGp7
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Khổ thân bạn và chồng bạn quá

Mình là ông xã, cũng đã từng trải qua giai đoạn bà xã mình nghén không ăn uống được gì gầy tọp đi tới 2kg sau 3 tháng thai nghén (cũng vì phải có việc đi lại xa) nên mình rất thông cảm cho ông xã của bạn. Xót xa quá mà chả làm gì được, chỉ biết động viên vợ và nói ngon ngọt sao cho vợ uống vitamin tổng hợp đều đặn.

Rồi thời gian thai nghén cũng qua, vợ mình mới bắt đầu hồi lại. May mắn được cái con khỏe mạnh, phát triển bình thường.

Thật sự mà nói mình cảm ơn công nghệ Y học cho ra sản phẩm thuốc bổ cho bà bầu
    I'm a father, not a mother.
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Khổ thân mẹ nó. Thôi mẹ nó đừng buồn nữa nhé. Tự động viên mình cố gắng ăn uống vào thôi. Cố gắng nhai, nhuốt, uống cho con có chất (mặc dù cảm giác như bò nhai rơm cũng phải ăn)
    Mình chẳng biết nói gì hơn là Mẹ nó phải cố gắng hơn nữa, ko chỉ vì chồng, con mà vì bản thân mình nữa mẹ nó nhé
    chị ơi,, chị sắp sinh rồi mà vẫn còn vào động viên em. e cảm ơn chị nhiều lắm.. chắc chị chuẩn bị được nằm ổ rồi,. khi nào sinh xong chị lên diễn đàn thông báo tình hinh cho em biết vs nhé.. chúc cháu yêu cùng mẹ vượt cạn bình an,. bm, gia đình hạnh phúc.... em cố ăn đây chị, cứ như bò nhai rơm thật đấy. khổ quá.. có mỗi việc ăn vào thôi mà khó khăn chị ah.ngày trước khi có bé.. e an khỏe lắm.. thế mà h lại chẳng thiết ăn gì.. ng ta bảo từ tháng thứ 4 đi là ăn khỏe lắm.mà sao em đến tháng thứ 5 rồi vẫn chán ăn.. huhu. em còn bị chóng mặt nữa chị ah. mọi ng bảo em ko ăn đc nên thiếu máu rồi. e vẫn tích cực uống thuốc bổ và sắt đây..em mong con em đc khỏe mạnh..e thì sao cũng đc chị ah.. chi ơi. chị sinh bé trai hay bé gái đấy.. có gì chị add nick yahoo của em. đế có gì em biêy hỏi xchij nhé.: lonely62 đây là nik yahoo của em chị ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 434 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tình trạng này, mặc dù ko phải thuộc dạng nghén ghê ghớm nhưng đến tầm này vẫn chẳng ăn được gì cả hic hic.... Hàng ngày cố gắng duy trì 1-2 cốc sữa bầu . Cân cũng chưa tăng được kí lô nào
    Nick lam cha me : chuot:Laughing:
    Tel : 0123 602 8313

EblI3exEblIp7

e9aEp7
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...