TIN TÀI TRỢ.

mong mọi người giúp em,tình hình là em đang trong tuần 16 của thai kỳ, hồi 3 tháng đầu em nghén quá, ko ăn được gì, nhưng giờ tới tuần 16 e vẫn thế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.39K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongcon_subin Xem bài viết
    MC lúc nào cũng chỉ nghĩ cho con mình thôi, cứ sợ con mình phải nuôi vợ, rồi đủ thứ chuyện. Chị hiểu hoàn cảnh của e lắm, nhưng rồi mình cũng vì con thôi. Mà cũng may e ở riêng, chứ ở chung là chỉ còn nước bỏ về nhà mẹ đẻ thôi e ah. Cố lên e nhé. MMong mẹ con em mạnh khỏe, sau này bé lớn sẽ yêu thương mẹ nhiều thật nhiều để bù đắp cho mẹ nè :X
    Hì, chị ơi bà mẹ chồng nào cũng thế ah, em thấy tủi thân lắm,mà em mang bầu bé gái nữa, nên mẹ chồng có vẻ ko thích, cứ nói ra nói vào,em chán kinh khủng,lại ốm nữa,chồng em thì hay đi làm xa,cứ 1 mình em loay hoay,mẹ đẻ em ở quê lên thì mẹ chồng em cứ xuốt ngày sang để soi xem em có lấy tiền mua cho nhà ngoại cái gì không,em ức chế lắm,em cám ơn chị đã động viên cho em.. Em chúc chị mạnh khỏe gia đình bình an nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 309 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthao20 Xem bài viết
    em cám ơn chị nhé, chị cubg cấp cho em nhiều thông tin bổ ích quá,em cũng đã thực hiện tương tự như chị đấy, chị có anh xã ở gần chăm sóc, chồng em là kỹ sư xây dựng nên đi xuốt chị ah, bm 2 nhav đều xa, e tự loay hoay 1 mình thôi,chồng có thương cũng chỉ biết gd động viên thôi chị ah, chị thật hp, và may mắn, em cũng là tại vì buồn chán nhiều nên càng mệt mỏi hơn đấy chị..
    Hoàn cảnh chị cũng giống em thôi. Thậm chí chị còn sống ở nước ngoài, có muốn cũng phải vài năm nữa mới về thăm bố mẹ được. Chồng chị công việc cũng thường xuyên đi công tác. Nhưng khi nào phải vì công việc thì chị đều ủng hộ anh ý đi, vì không thì biết lấy tiền đâu ra mà sống?
    Phần mình thì phải tự biết yêu thương chăm sóc bản thân mình đầu tiên, nếu không em và con sẽ là người khổ nhất. Từ tuần thứ 8 là bé biết tự cảm nhận rồi, em buồn hay vui bé đều biết và đều ảnh hưởng đến sự phát triển của bé. Chị đọc trên báo họ nói rằng thời kì mang thai mẹ mà hay lo lắng trầm cảm sẽ sinh ra bé tính lì lợm khó bảo. Vậy nên hãy cố gắng sống cho thoải mái.
    Chị cũng ở nhà không phải đi làm, chị thường nấu nướng các món cầu kì ngon miệng mà mình muốn ăn, vừa có việc để làm mà lại tốt cho em bé. Ăn xong thì đi ngủ, thường bà bầu sẽ nên ngủ nhiều hơn. Rồi chị mua ít cây cảng về nhà chăm sóc, thỉnh thoảng dọn dẹp nhà cửa cho cơ thể hoạt động. Hoặc mua đĩa về xem phim. Ra ngoài đi bộ cũng giúp lúc sinh dễ dàng hơn hoặc sang nhà bạn bè chơi nói chuyện cho tinh thần khuây khỏa. Hoặc nếu chồng mà đi công tác dài ngày em có thể về nhà bố mẹ đẻ chơi, đến khi nào chồng về thì mình lại về nhà mình. Còn nếu em vẫn đi làm có công việc bận rộn thì tốt quá!
    Ah mà bố mẹ chồng chị cũng ở gần nhà, 2 cụ cũng tốt nhưng do khác biệt văn hóa nên thỉnh thoảng cũng hiểu lầm đôi chút. Nhưng đấy cũng chẳng phải vấn đề lớn vì mình không phải sống cùng bố mẹ chồng là may mắn lắm rồi. Mà phần lớn thời gian mình sống cùng chồng nên chị cũng không bận tâm lắm. Em cũng đưng suy nghĩ gì nhiều cho mệt!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongdothuy2511 Xem bài viết
    Hoàn cảnh chị cũng giống em thôi. Thậm chí chị còn sống ở nước ngoài, có muốn cũng phải vài năm nữa mới về thăm bố mẹ được. Chồng chị công việc cũng thường xuyên đi công tác. Nhưng khi nào phải vì công việc thì chị đều ủng hộ anh ý đi, vì không thì biết lấy tiền đâu ra mà sống?
    Phần mình thì phải tự biết yêu thương chăm sóc bản thân mình đầu tiên, nếu không em và con sẽ là người khổ nhất. Từ tuần thứ 8 là bé biết tự cảm nhận rồi, em buồn hay vui bé đều biết và đều ảnh hưởng đến sự phát triển của bé. Chị đọc trên báo họ nói rằng thời kì mang thai mẹ mà hay lo lắng trầm cảm sẽ sinh ra bé tính lì lợm khó bảo. Vậy nên hãy cố gắng sống cho thoải mái.
    Chị cũng ở nhà không phải đi làm, chị thường nấu nướng các món cầu kì ngon miệng mà mình muốn ăn, vừa có việc để làm mà lại tốt cho em bé. Ăn xong thì đi ngủ, thường bà bầu sẽ nên ngủ nhiều hơn. Rồi chị mua ít cây cảng về nhà chăm sóc, thỉnh thoảng dọn dẹp nhà cửa cho cơ thể hoạt động. Hoặc mua đĩa về xem phim. Ra ngoài đi bộ cũng giúp lúc sinh dễ dàng hơn hoặc sang nhà bạn bè chơi nói chuyện cho tinh thần khuây khỏa. Hoặc nếu chồng mà đi công tác dài ngày em có thể về nhà bố mẹ đẻ chơi, đến khi nào chồng về thì mình lại về nhà mình. Còn nếu em vẫn đi làm có công việc bận rộn thì tốt quá!
    Ah mà bố mẹ chồng chị cũng ở gần nhà, 2 cụ cũng tốt nhưng do khác biệt văn hóa nên thỉnh thoảng cũng hiểu lầm đôi chút. Nhưng đấy cũng chẳng phải vấn đề lớn vì mình không phải sống cùng bố mẹ chồng là may mắn lắm rồi. Mà phần lớn thời gian mình sống cùng chồng nên chị cũng không bận tâm lắm. Em cũng đưng suy nghĩ gì nhiều cho mệt!
    Chị ơi.đây là nick yahoo của em có gì chị add khi nào rảnh chị nc với em nhé, nick của em là : lonely62
    Em cẢm ơn chị nhiều,em cũng phải học theo cách của chị,nhiều khi em muốn là về nhà mẹ đẻ m,nhưng xa quá cách chỗ vc em hơn 200 km,thế nên em không về được,em ở đây,có 1 thân 1 mình chị ah,chị nói là ảnh hưởng tới tính cách sau này của con làm em sợ quá,hx,em thi thoảng hay gây chiến với chồng,và có cái tính hay tủi thân lắm chị ah, em cũng biết là như thế không tố ho con,nhưng không hiểu sao em lại không thể kìm chế đc,chị ơi cái cảm giác 1 mình sợ lắm, đêm tới em toàn khóc 1 mình vì buồn thôi chịah
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hôm nay em học đc bài mới, khi nào gần nôn thì ngửi dầu gió, cũng bớt nhiều nhưng chống chỉ định mẹ nào nghén mùi dầu gió nhé, hihi, hôm nay em thử và thành công, nhưn hôm nay ăn ít quá, ko biết bé yêu thế nào, tối trước khi ngủ sẽ làm 1 ly sữa nóng
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mẹ nó ui, cố lên nhé
    Hồi đầu mình cũng bị nghén đến gần 16w. mỗi bữa ăn đc 2 thìa cafe cơm mà mãi mới hết đc, nuốt vào chỉ muốn cho ra vì không muốn ăn. Nhưng qua đc giai đoạn này là bạn sẽ ăn đc thôi. Đừng lo lắng quá nhé. Nếu không ăn được thì phải bổ sung bằng uống thôi. Bạn chịu khó uống sữa, nước hoa quả (đặc biệt là nước cam) hoặc nước mía.... sữa bầu mình không uống được nên uống sữa tươi của Mộc Châu và Ba Vì (uống của Ba Vì, loại mật ong ấy, độ ngọt vừa phải nên ngon và dễ uống hơn)
    Chịu khó mẹ bầu nhé. rồi sẽ qua giai đoạn này thôi. Đi siêu âm mẹ nó chú ý tới các chỉ số 1 chút, nếu thấy con bình thường thì cũng chả có gì phải lo lắng đâu ạ
    Cố lên mẹ nó nhé!
    pMnGp7
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sap_lam_me_tre_con Xem bài viết
    Mẹ nó ui, cố lên nhé
    Hồi đầu mình cũng bị nghén đến gần 16w. mỗi bữa ăn đc 2 thìa cafe cơm mà mãi mới hết đc, nuốt vào chỉ muốn cho ra vì không muốn ăn. Nhưng qua đc giai đoạn này là bạn sẽ ăn đc thôi. Đừng lo lắng quá nhé. Nếu không ăn được thì phải bổ sung bằng uống thôi. Bạn chịu khó uống sữa, nước hoa quả (đặc biệt là nước cam) hoặc nước mía.... sữa bầu mình không uống được nên uống sữa tươi của Mộc Châu và Ba Vì (uống của Ba Vì, loại mật ong ấy, độ ngọt vừa phải nên ngon và dễ uống hơn)
    Chịu khó mẹ bầu nhé. rồi sẽ qua giai đoạn này thôi. Đi siêu âm mẹ nó chú ý tới các chỉ số 1 chút, nếu thấy con bình thường thì cũng chả có gì phải lo lắng đâu ạ
    Cố lên mẹ nó nhé!
    Em cám ơn chị đã quan tâm em nhé,em sẽ cố gắng làm theo lời các chị tư vấn,em chúc chị mạnh khỏe và bé ngoan nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

thế mẹ nó bớt nghén chưa?

HÔm nay em tiến bộ, ăn hết đc 1 dĩa bánh cuốn, nãy giờ 20p rồi mà ko có dấu hiệu nôn, chuẩn bị theo lịch trình 1v procare và 1 sắt cho bé yêu đây!^^

Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi llu691 Xem bài viết
    thế mẹ nó bớt nghén chưa?

HÔm nay em tiến bộ, ăn hết đc 1 dĩa bánh cuốn, nãy giờ 20p rồi mà ko có dấu hiệu nôn, chuẩn bị theo lịch trình 1v procare và 1 sắt cho bé yêu đây!^^
    chưA thấy gì mẹ nó ah vẫn đơ đơ, hx, mệt và khó ăn lắm, sáng nay cũng cố đi làm bát phở đấy, nhưng mà ăn được có mấy miếng lại vứt đấy, bị bà chủ quán mắng cho là phí của, hx em cũng có muốn thế đâu, nhưng mà chẳng thấy muốn nuốt cái gì cả, đi làm em toàn đi linh tinh vì bụng em khó chịu, rồi em lại xin sếp em cho em nằm, ngứa mắt vs em quá sếp bảo mi lượn đi,nhìn mi ta không làm đc gì, hix. em sắp bị đuổi việc mất .. ko biết sushi nhà em từ sáng tới h có được gì vào người không đây,e thương con lắm,, chị cố gắng ăn đi, ăn cho con khỏe, hx, em muốn mà chẳng ăn đuọc ý. mọi người động viên em lại càng tủi thân, mà em bị cái kiểu đau đầU và vai gÁy , chóng mặt và hay váng đầu nữa, em thấy em nghén khổ quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 245 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

mềnh tháng thứ 4 rồi mà vẫn hay bị buồn nôn, hứ hứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

chưA thấy gì mẹ nó ah vẫn đơ đơ, hx, mệt và khó ăn lắm, sáng nay cũng cố đi làm bát phở đấy, nhưng mà ăn được có mấy miếng lại vứt đấy, bị bà chủ quán mắng cho là phí của, hx em cũng có muốn thế đâu, nhưng mà chẳng thấy muốn nuốt cái gì cả, đi làm em toàn đi linh tinh vì bụng em khó chịu, rồi em lại xin sếp em cho em nằm, ngứa mắt vs em quá sếp bảo mi lượn đi,nhìn mi ta không làm đc gì, hix. em sắp bị đuổi việc mất .. ko biết sushi nhà em từ sáng tới h có được gì vào người không đây,e thương con lắm,, chị cố gắng ăn đi, ăn cho con khỏe, hx, em muốn mà chẳng ăn đuọc ý. mọi người động viên em lại càng tủi thân, mà em bị cái kiểu đau đầU và vai gÁy , chóng mặt và hay váng đầu nữa, em thấy em nghén khổ quá
    nếu vậy mẹ nó nên chọn ăn món nào dễ nuốt hơn, phở thì món nước nhưng em ko thèm vì vị nó có vẻ béo và đậm đà quá, em nghén mấy món đậm đà, đậm mùi nên tránh, sáng thèm gì thì ăn nấy, mua về nhà, lỡ ăn ko hết 1 là có ng phụ, 2 là cất đấy, sau ăn tiếp, nhưng tình hình là đã ko thể ăn thì ép cũng ko đc, sáng em ăn sáng lúc 8h, ói ra rồi, hic, nhưng bụng vẫn đầy, đến giờ mới đi xúc đc ít cơm ngồi vừa nhai vừa gõ đây... cũng may việc đã làm xong, mai chỉ việc nộp điểm cho bên trường thôi nên giờ tương đối rảnh!

• 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_bi_bong Xem bài viết
    mềnh tháng thứ 4 rồi mà vẫn hay bị buồn nôn, hứ hứ.
    Mẹ mày giống mình nhể? Bạn dự sinh khi nào vậy?hx nghén ngẩm khổ lắm,lúc mới có tin vui sướng lắm ý.được máycngayf rồi nghén khiếp khủng,nghĩ vừa thương con vừa thương mình,làm khổ cả chồng ra nữa,mong sao bon mình nhanh khỏe ha,,cho cả nhà được nhờ
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi llu691 Xem bài viết
    nếu vậy mẹ nó nên chọn ăn món nào dễ nuốt hơn, phở thì món nước nhưng em ko thèm vì vị nó có vẻ béo và đậm đà quá, em nghén mấy món đậm đà, đậm mùi nên tránh, sáng thèm gì thì ăn nấy, mua về nhà, lỡ ăn ko hết 1 là có ng phụ, 2 là cất đấy, sau ăn tiếp, nhưng tình hình là đã ko thể ăn thì ép cũng ko đc, sáng em ăn sáng lúc 8h, ói ra rồi, hic, nhưng bụng vẫn đầy, đến giờ mới đi xúc đc ít cơm ngồi vừa nhai vừa gõ đây... cũng may việc đã làm xong, mai chỉ việc nộp điểm cho bên trường thôi nên giờ tương đối rảnh!
    Chị ơi.em ăn 1 nát cơm từ trưa tới chiều, 1 lúc lại phải mang cơm ra ăn 1 thìa,rồi lại cất đi,em không thèm bất cứ 1 cái gì mới khổ ah.chị ơi có lúc em nôn ra cả máu đấy,vì em nôn nhiều quá,hx,em cũng phải chia tùng bữa nhỏ rồi,nhưng tình hình vẫn chán,cái dạ dày no không chấp nhận cái gì hết,khổ lắm chị ới,có lúc em ăn xong,cố nằm xuống thì vừa nằm cơm nó chào lên tận cổ họng khôg kịp gọi chồng em nôn hết ra nhà.tội chồng em đi dọn,,,công việc thì kinh khủng,1 ngày không làm thì sếp kêu ầm ỹ,chán lắm chị ah.mọi người còn đi lại thỏa mái,em đi 1 tý là chóng mặt không chịu đc
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Chị ơi.em ăn 1 nát cơm từ trưa tới chiều, 1 lúc lại phải mang cơm ra ăn 1 thìa,rồi lại cất đi,em không thèm bất cứ 1 cái gì mới khổ ah.chị ơi có lúc em nôn ra cả máu đấy,vì em nôn nhiều quá,hx,em cũng phải chia tùng bữa nhỏ rồi,nhưng tình hình vẫn chán,cái dạ dày no không chấp nhận cái gì hết,khổ lắm chị ới,có lúc em ăn xong,cố nằm xuống thì vừa nằm cơm nó chào lên tận cổ họng khôg kịp gọi chồng em nôn hết ra nhà.tội chồng em đi dọn,,,công việc thì kinh khủng,1 ngày không làm thì sếp kêu ầm ỹ,chán lắm chị ah.mọi người còn đi lại thỏa mái,em đi 1 tý là chóng mặt không chịu đc
    mình chưa nôn ra máu bao giờ, mình cũng ko hẳn là thèm cơm tấm đâu, mà chỉ là mình thấy nó nát, dễ ăn nhất, mẹ nó chịu khó, mới ăn xong đừng nằm vội, mình hay kiếm gì làm 1 tí, để phòng chừng nằm xuống thì hay nôn ra ngay lắm, mình mới ăn xong mà uống nước ngay cũng có thể nôn nữa, hôm qua mới ăn xong đc 1/2 dĩa cơm, uống đc 1 ít sinh tố (thường thích sinh tố cóc lắm, mà sao hôm qua uống có vài ngụm thôi là muốn nôn ra ngay)..., mình đứng dậy đi bộ mới chóng mặt, còn ko thì thôi, nhưng mồ hôi ra nhiều lắm, hôm qua đi bộ có 1 đoạn thôi mà ướt nhẹp cả đầu tóc quần áo... bình thường thì chả bao giờ thế

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

mẹ nó thử dầu gió đi, mình hiện đang sống qua cơn nghén = dầu gió nè

• 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mình còn nghén đến tháng thứ 5 mới bắt đầu ăn được cơ. mẹ nó nếu không ăn được gì thì truyền dịch đi, cho mẹ khỏe con khỏe, chứ tuần 17 mình đi siêu âm mà em bé gầy giơ xương ra thương lắm cơ í
    Mong con yêu chờ đủ 9 tháng 10 ngày hãy ra con nhé, con ăn mau chóng lớn cho mẹ an tâm nhé
    7eVZp7
    U0fJzQa Chúc mừng năm mới các bạn Rồng nhé, chúc các bạn hay ăn chóng lớn nhé!
    Con yêu tập ăn dặm thật ngoan nhé, mẹ yêu con!
    U0fJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 42 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng được gần 2 tháng rồi, cũng ko ăn được gì cái gì cũng kinh, nôn ọe hết, Chỉ ăn được 1/2 bát cơm và ăn vã rau luộc thôi, ko xào nấu gì. Mình đang phải ăn ngô rang, đỗ bạc rang, ngày nào cũng phải rang lên mang đi làm để ăn. cứ lúc nào khó chịu chuẩn bị nôn thì lại lôi ra ăn gấp. Mà nôn rút hết cả ruột lên ko biết có ảnh hưởng gì ko? Với lại cv mình hơi căng thẳng nên suốt này lo lắng khó thở suốt từ lúc đầu mang thai. Mình hiện cũng lo ảnh hưởng tới bé lắm.
    *Tình yêu mong manh*
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyendoan221 Xem bài viết
    mình còn nghén đến tháng thứ 5 mới bắt đầu ăn được cơ. mẹ nó nếu không ăn được gì thì truyền dịch đi, cho mẹ khỏe con khỏe, chứ tuần 17 mình đi siêu âm mà em bé gầy giơ xương ra thương lắm cơ í
    Huhu. Chị đừng nói thế em sợ con em còi lắm,em vẫn ăn được không đên mức bị tụt đường huyết nên komphair truyền dịch chị ah
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ugly_girl Xem bài viết
    Mình cũng được gần 2 tháng rồi, cũng ko ăn được gì cái gì cũng kinh, nôn ọe hết, Chỉ ăn được 1/2 bát cơm và ăn vã rau luộc thôi, ko xào nấu gì. Mình đang phải ăn ngô rang, đỗ bạc rang, ngày nào cũng phải rang lên mang đi làm để ăn. cứ lúc nào khó chịu chuẩn bị nôn thì lại lôi ra ăn gấp. Mà nôn rút hết cả ruột lên ko biết có ảnh hưởng gì ko? Với lại cv mình hơi căng thẳng nên suốt này lo lắng khó thở suốt từ lúc đầu mang thai. Mình hiện cũng lo ảnh hưởng tới bé lắm.
    Mình biết cái cảm giác nôn đấy như thế nào,kinh khủng lắm,sợ lắm,thôi chị em mình cố gắng vượtqua giai đoạn này ì con yêu nhé..mong mẹ khỏe bé khỏe bình an 9 tháng 10 ngày
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Huhu. Chị đừng nói thế em sợ con em còi lắm,em vẫn ăn được không đên mức bị tụt đường huyết nên komphair truyền dịch chị ah
    bạn đi khám định kì nếu cân nặng của bé vẫn ở đủ tiêu chuẩn thì k sao đâu bạn ạh. Mình tháng thứ 6 rồi vẫn ói lên ói xuống đấy thôi. Đến tháng thứ 5 mình mới bắt đầu tăng cân nè. Chứ 4 tháng đầu còn sụt cả 3 4 kg. Ăn vào là ói ngay lập tức mà trộm vía bé nhà mình vẫn đạt tiêu chuẩn cân nặng. Qua tháng 5 tháng 6 thì đỡ dần bạn ạh. còn nếu bạn ói ra máu thì bạn phải theo dõi thai và đi khám nếu có dấu hiệu bất thường như ra máu. Chứ mình ói thì chỉ đến mức ra mật xanh mật vàng đắng ngắt thôi, chứ k ra máu như bạn. chúc mẹ con bạn mạnh khỏe nhé
    16/6: 24w6d : 774gr :X
    16/7 : 29w: 1400gr
    25/8 : 34w :2300grr :X
    9/9: 36w4d: 2800kg :X
    • 384 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Mẹ nó vẫn nghén thế cơ à
    Không ăn được nên cơ thể mệt mỏi thế đấy
    Cố gắng nuốt những gì có thể xem nào: Cơm không ăn đc thì chuyển sang hoa quả, caramen, bánh quy, nước hoa quả... đi mẹ nó
    Không ăn đc nên phải bù lại bằng cái gì đó chứ cứ nhw vậy thì lấy đâu ra sức mà thở chứ nói gì đến làm việc.
    Tự thân mình phải cố thôi mẹ nó. Lần đầu tiên thấy người nghén dã man như mẹ nó đấy
    Cố lên nhé
    À, mẹ nó thử uống mật ong nước ấm xem sao nhé
    Cái này cũng giúp giảm cơn buồn nôn đấy và kích thích thèm ăn nữa
    Cố lên mẹ nó ơi. Chặng đường phía trước còn dài và vất vả lắm!
    pMnGp7
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7