TIN TÀI TRỢ.

mong mọi người giúp em,tình hình là em đang trong tuần 16 của thai kỳ, hồi 3 tháng đầu em nghén quá, ko ăn được gì, nhưng giờ tới tuần 16 e vẫn thế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.53K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

tình hình là thế này ah. em nghén hết 3 tháng rồi, bây giờ đang ở tuần 16 mà sao em vẫn chán ăn và người lúc nào cũng choáng váng, mệt mỏi kinh khủng đấy ah, quan trọng là em không ăn được mấy, ngoài mấy thứ linh tinh, e li lắm các chị ơi, em ăn uống thế thì con em phát triển thế nào.em luôn tự mắng bản thân em, tai sao lại không ăn được,không thèm ăn,không cố gắng được vì con, em làm thế nào đây? em ko ăn được có ảnh hưởng đến bé không ah? các mẹ cứu em với, cho em lời khuyên đi ah,,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chị dâu m nghén tới khi sinh em bé luôn. đứa đầu vậy mà đứa thứ 2 giờ được 4 tháng rồi vẫn vậy luôn ! nghén thì nghén, chị vẫn ăn, ăn xong ói, ói xong lại ăn tiếp... cứ thế, dù sao cũng phải vì con. m chỉ nghén tới tuần thứ 15 thôi nhưng giờ 20 tuần rồi vẫn ói... ko đáng kể . dù sao cũng phải tự thân mình cố gắng thôi.
    eNortjKzUjI0szQwMFSyBlwwFX4Czg,,25
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 193 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

có mình nè, tuần 28 vẫn nôn lên nôn xuống, ăn vào là chỉ muốn cho ra bằng hết người mới thấy nhẹ nhõm được, nhưng lúc nào cũng phải bụm miệng lại chống cơn nôn. Khổ lắm í, đôi lúc tủi thân lại khóc vì thấy thèm được như người khác, thấy ai cũng tăng cân ầm ầm còn mình thì mãi không lên được cân nào. Mình đến giờ vẫn vậy, trộm vía bé con phát triển bình thường, nhưng phải cố gắng thui bạn à, ăn vào nôn ra, lại ăn tiếp. Ăn như cực hình í mà vẫn phải cố. Mình giờ 1 ngày uống 3 cốc Ensure, 1 cốc trứng sữa, 1 cốc nước mía, mỗi bữa cơm cố lắm chỉ ăn được 1/2 bát, nói vậy để bạn bít mình cũng nghén nặng thế nào, huhu. Gắng lên, chỉ có mình cứu được mình thui mẹ nó ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Bà xã mình cũng nghén nặng, không ăn uống được gì trong 3 tháng đấu. 3 tháng đầu gầy tọp đi 2kg vì không ăn uống được gì.

Rất may giờ 23 tuần rồi hồi lại được rồi vì hết nghén.

Từ lúc phát hiện có thai tới nay chỉ cho uống Prenatal DHA (Nature Made) nên con vẫn khỏe mạnh và đầy đủ dưỡng chất.

P/s: KHông phải mình quảng cáo cho cái vitamin này đâu nhé dù mấy bài viết gần đây toàn ca tụng nó. Vì quả thực mình thấy nó tốt, hoàn toàn tin tưởng vào nó.

Các mẹ không ăn uống được lại không uống được sữa bầu vì khó uống thì cứ mua mấy cái vitamin kia mà uống đảm bảo đủ chất cho cả mẹ và con. Nhưng thuốc này khuyến cáo lúc uống là phải ăn no nên với cái bụng đói thì uống sẽ thấy khó chịu đấy.

Chúc các mẹ vượt qua giai đoạn ốm nghén mạnh khỏe !
    I'm a father, not a mother.
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã quan tâm nhé.em sẽ cố gắng ăn uống tốt hơn..
    • 364 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

E cũng vote cho cái vitamin tổng hợp prenatal multi ấy, vì e uống vào cũng thấy ăn được, ngủ được, nói chung là sk trong thai kỳ rất ổn định, mặc dù e chẳng ăn uông bồi dưỡng j món nọ món kia dưng mà con e trộm vía vẫn đạt chuẩn lại hay vận động mạnh nữa, vậy là e mừng rồi. còn các mẹ mà bị nghén quá thì chỉ còn bít là cố gắng ăn và bên cạnh đó cũng nên bổ sung vitamin tổng hợp vào vì ăn uống nhìu khi không hấp thụ được hết. Chúc các mẹ luôn vui khỏe nhé!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói em hãi quá, nhà em có cái gen bầu hành, chị em có khi cả ngày chỉ ăn đc 1 quả trứng luộc thôi, uống sữa bầu cũng ói, em uống đc sữa tươi, đang tính vác 1 thùng về cất đây...

EM uống procare đc gần 1 tuần, tưởng bớt nghén mà vẫn nghén, trước ko ăn ói đã cực, giờ ăn vào ói ra còn cực hơn
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Các mẹ àh, e camr ơn mọi người nhiều nha, vao đây đọc em thấy được động viên nhiều,em ốm nghén quá,mấy tháng đầu em như bị tra tấn ý,ăn rồi nôn,nôn rồi ăn,cả ngày cái cổ họng em có rát khàn lên vì thế,rồi em lo quá,không biết con ptrien thế nào,moi người động viên là cố qua 3 tháng rồi hết thôi,mà em cứ hy vọng,cố gắng,giờ tới tuần 16 rồi,em vẫn thế,không nôn nữa nhưng lại chán ăn không thèm ăn 1 cái gì cả,huhu,em lo lắm,cố gắng ăn mà không được,e còn ko uống đc sữa bầu ,uống cái đấy em nôn hết luôn,em cũng uống vitamin tổng hợp rồi ah,cái của my,nhưng mà cái viên thuốc nó to quá,mùi nữa,nên em cũng toàn nôn ra thôi,sao em khổ thể hả các chị ơi
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu bạn đi khám định kì mà thấy cân nặng của bé vẫn đủ tiêu chuẩn thì không sao đâu bạn ạh. Như mình nèm giờ là 26 tuần rồi nhưng mệt 1 tí thôi là cũng ói lên ói xuống. 4 tháng đầu mình nghén k tăng được kí nào mà còn sụt đến 3kg. Cũng hoang mang lo lắng lắm nhưng đi khám thì bé vẫn phát triển và cân nặng vẫn tốt bạn ạh. Chỉ có điều là do nghén quá mà mình k ăn được thịt cá gì nên bị thiếu máu dẫn đến choáng váng, mệt mỏi suốt. Vì con nên bạn cứ cố ăn đi, mình thì cứ ăn vào rồi ói ra cũng được. Mình toàn thế. Đến tháng thứ 5 thứ 6 là đỡ dần đi bạn ạh. Mình giờ tăng được 5kg rồi.. Ông xã mình mừng lắm :X Cố lên bạn nhé. Mong mẹ con bạn mạnh khỏe :X
    16/6: 24w6d : 774gr :X
    16/7 : 29w: 1400gr
    25/8 : 34w :2300grr :X
    9/9: 36w4d: 2800kg :X
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

""[QUOTE=rongcon_subin;25584468]Nếu bạn đi khám định kì mà thấy cân nặng của bé vẫn đủ tiêu chuẩn thì không sao đâu bạn ạh. Như mình nèm giờ là 26 tuần rồi nhưng mệt 1 tí thôi là cũng ói lên ói xuống. 4 tháng đầu mình nghén k tăng được kí nào mà còn sụt đến 3kg. Cũng hoang mang lo lắng lắm nhưng đi khám thì bé vẫn phát triển và cân nặng vẫn tốt bạn ạh. Chỉ có điều là do nghén quá mà mình k ăn được thịt cá gì nên bị thiếu máu dẫn đến choáng váng, mệt mỏi suốt. Vì con nên bạn cứ cố ăn đi, mình thì cứ ăn vào rồi ói ra cũng được. Mình toàn thế. Đến tháng thứ 5 thứ 6 là đỡ dần đi bạn ạh. Mình giờ tăng được 5kg rồi.. Ông xã mình mừng lắm :X Cố lên bạn nhé. .
    """Em cám ơn chị rongcon_subin nhiều nhé,em thấy nản quá đi mất,em lo lắng nhiều anh xã nhà em cứ mắng xuốt,nhưng tâm lý mà chị,em cố gắng cho qua tháng này nữa,với cả cái bụng của em nó cứ bé tý ra ý,không bằng người mới chửa,nên em sợ lắm,hx,e đi siêu âm thì bs bảo bình thường,lần nào đi em cũng hỏi bác sỹ ơi con em có bị còi không hix,nhưng bsy nói bt chị ah,em mong sao mọi chuyện sẽ tốt đẹp lên, em cũng gửi lời chúc chị mẹ con khỏe mạnh ,bé hay ăn chóng nhớn nhé,....
    • 201 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cố lên bạn nhe,mình cũng đồng cảnh ngộ với bạn.Nay bước sang tuần thứ 17 rồi,mình mới ăn được chút ít và cảm thấy ngon miệng.Mình có bầu cũng bị sụt cân,hic..thương con quá nên cố gắng hết mình.Ăn không được thì bù lại uốn sữa cũng được đó bạn.
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heosua2010 Xem bài viết
    Cố lên bạn nhe,mình cũng đồng cảnh ngộ với bạn.Nay bước sang tuần thứ 17 rồi,mình mới ăn được chút ít và cảm thấy ngon miệng.Mình có bầu cũng bị sụt cân,hic..thương con quá nên cố gắng hết mình.Ăn không được thì bù lại uốn sữa cũng được đó bạn.
    gửi chị.: em không ăn được và em uống cái sữa bầu của xo mom e cũng cho ra hết, bây giờ nhìn cái sữa đấy thôi e cũng thấy buồn nôn rồi chị ah, huhu e thuong con lắm, không ăn đươc cứ nằm khóc, e toàn bị chửi là tâm lý quá ảnh hưởng tới con, e càng sợ hơn,chị ơi em muốn ăn lắm, em muốn ăn nhiều, nhưng em ko làm được, em ko nuốt được nửa bát cơm, cả nhà em bảo chẳng muốn ăn cơm với em vì nhìn em ăn cả nhà cũng ngán, đợt trước nghén quá en còn phải nằm truyền dịch xuốt ngày đấy ah, các chị ơi sao mang thai lại khổ thế, trời thử thách em đúng không ah, em chỉ mong con em phát triển tốt, còn em thì sao cũng được, các chị uôg cái sữa bầu nào mà không buồn nôn, và cái mùi nó dễ chịu thì các chị nói em biết với,,
    • 201 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthao20 Xem bài viết
    gửi chị.: em không ăn được và em uống cái sữa bầu của xo mom e cũng cho ra hết, bây giờ nhìn cái sữa đấy thôi e cũng thấy buồn nôn rồi chị ah, huhu e thuong con lắm, không ăn đươc cứ nằm khóc, e toàn bị chửi là tâm lý quá ảnh hưởng tới con, e càng sợ hơn,chị ơi em muốn ăn lắm, em muốn ăn nhiều, nhưng em ko làm được, em ko nuốt được nửa bát cơm, cả nhà em bảo chẳng muốn ăn cơm với em vì nhìn em ăn cả nhà cũng ngán, đợt trước nghén quá en còn phải nằm truyền dịch
    xuốt ngày đấy ah, các chị ơi sao mang thai lại khổ thế, trời thử thách em đúng không ah, em chỉ mong con em phát triển tốt, còn em thì sao cũng được, các chị uôg cái sữa bầu nào mà không buồn nôn, và cái mùi nó dễ chịu thì các chị nói em biết với,,
    Hic.mình cũng không uốn được sữa cho bà bầu,mình chỉ uốn sữa tươi.Bạn thử nếu ko ăn cơm được thì ăn đồ ăn ko hoặc thử những món khác ngoài cơm xem sau.Hic..mong bạn chống qua cơn nghén.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 604 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Đợt trước mình bị nghén kiểu rất kì cục, sáng nghén rất nhiều, tối đỡ hơn chút, còn tầm sau 10h tối mình lại ăn được, nên toàn nhè tối tối ăn bù, rồi thức khuya chút cho tiêu cơm dễ ngủ Đôi khi đói quá cũng gây cảm giác nôn nao như nghén, nên bạn chịu khó ăn 1 số đồ khô hoặc giàu năng lượng như bánh quy nhé, hạn chế đồ dầu mỡ. Sữa bầu hồi đó mình uống được 2 cốc, nhắm mắt nhắm mũi uống nhưng cảm giác uống xong còn buồn nôn hơn nên mình bỏ. Sữa tươi dễ uống hơn mà cũng rất tốt cho bé bạn nhé. Mình còn uống được ensure nữa. Cứ sáng pha 1 cốc nhỏ, uống xong thấy đỡ mệt và đủ nănng lương sống đến buổi trưa chúc bạn mau hết nghén nhé
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heosua2010 Xem bài viết
    Hic.mình cũng không uốn được sữa cho bà bầu,mình chỉ uốn sữa tươi.Bạn thử nếu ko ăn cơm được thì ăn đồ ăn ko hoặc thử những món khác ngoài cơm xem sau.Hic..mong bạn chống qua cơn nghén.
    Em cảm ơn chị em lo là mình bị sao chứ không phải nghén thì em sợ lắm chị àh,hix,em cứ hay nghĩ linh tinh ý,chồng em nhiều khi gét kiểu của em nên chỉ động viên cho qua,con mẹ chồng em thì khỏi bàn chị ah,chẳng bao giờ nấuccho đc bát cháo từ khi em ốm,mà em còn ở riêng,thi thoảng mẹ đến là phục vụ mẹ thấy kinh khủng,em toàn phải tự làm hết mọi việc có hôm em chóng mặt quá,ngất luôn ở trước nhà,mọi người thấy thế mới biết em nghén thế nào,chứ bm chồng em cứ nghĩ là em làm nũng chị ah,tủi thân kinh khủng..em ốm nghỉ làm thì mẹ chông em chỉ sợ em bị đuổi việc chồng em phải nuôi em,nên cứ nói ra nói vào mãi,em thấy chán lắm chị ah,em đã cố ăn cơm,nhưng ăn được khoảng 2,3 miếng là em muốn vứt bát cơm đí rồi,em cũng chỉ miong mọi chuyện qua thật nhanh .em khỏe để bé nhà em được phát triển tốt chị ah,
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pub18 Xem bài viết
    Đợt trước mình bị nghén kiểu rất kì cục, sáng nghén rất nhiều, tối đỡ hơn chút, còn tầm sau 10h tối mình lại ăn được, nên toàn nhè tối tối ăn bù, rồi thức khuya chút cho tiêu cơm dễ ngủ Đôi khi đói quá cũng gây cảm giác nôn nao như nghén, nên bạn chịu khó ăn 1 số đồ khô hoặc giàu năng lượng như bánh quy nhé, hạn chế đồ dầu mỡ. Sữa bầu hồi đó mình uống được 2 cốc, nhắm mắt nhắm mũi uống nhưng cảm giác uống xong còn buồn nôn hơn nên mình bỏ. Sữa tươi dễ uống hơn mà cũng rất tốt cho bé bạn nhé. Mình còn uống được ensure nữa. Cứ sáng pha 1 cốc nhỏ, uống xong thấy đỡ mệt và đủ nănng lương sống đến buổi trưa chúc bạn mau hết nghén nhé
    Em cảm ơn chị nhiểu,có nhiều chị vào động viên,em thấy vui quá,con hơn cả người nhà,vì hầu như nhiều chị cũng từng qua những ngày tháng này rồi,em toàn ăn linh tinh.hoa quả,uống nước cầm cự qua ngày thôi chị ah...
    • 309 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Đợt tuần thứ 6 đến 8 mình cũng nghén ghê lắm, hầu như cũng không ăn uông được gì nhiều. May có ông xã hay chăm chỉ lên mạng đọc về các phương pháp hạn chế nghén và cũng ép mình ăn nên mình cũng không bị đói nhiều quá:
    -Trước lúc đi ngủ bạn nên đặt bánh qui hoặc bánh mì ở đầu giường để sáng ngủ dậy bạn có cái bỏ vào mồm luôn. Thường lúc mới ngủ dậy là lúc lượng đường trong máu thấp nhất, nếu bạn đi lại luôn sẽ gây chóng mặt buồn nôn.
    -Bạn nên chuẩn bị vỏ chanh hoặc cam, khi ngửi thấy mùi khó chịu muốn nôn bạn hãy ngửi vỏ chanh. Cái này sẽ giúp bạn tỉnh táo lại và hết cảm giác buồn nôn
    -Sau khi ăn mình thường nằm nghỉ trên giường, tránh đi lại nhiều dễ buồn nôn
    -Ăn đa dạng: bún, phở, cơm, súp, bánh mì. Như vậy bạn sẽ đỡ ngán hơn là chỉ ăn cơm. Lúc ăn mình thường mở tivi lên xem hoặc ngồi ăn cùng chồng, chứ đã không muốn ăn mà phải ngồi 1 mình chiến đấu thấy khó nuôt lắm!
    -Mình hay ăn đa dạng hoa quả như bơ, táo, mận, uống nước cam chanh. Những loại quả chua cũng góp phần cung cấp vitamin và giúp bớt nghén
    -Ban đầu mới mang bầu mình cũng hay bị stress lắm vì cơ thể không được khỏe như ban đầu lại thường hay cảm thấy khó chịu nữa. Nhưng chồng thường hay nhắc là mình đang nuôi cả 1 cơ thể sống bên trong cơ mà, đâu có thể như bình thường được. Mình cũng dần làm quen với việc cơ thể mình bây giờ nó chỉ được đến như thế thôi và chấp nhận sống cho thoải mái, công việc nhà, học hành mệt không làm được thì mình vứt đấy, nghỉ ngơi cái đã! Quan trọng là tinh thần phải thoải mái thì mới tốt cho con bạn ah. Chứ bạn hay buồn, hay mệt là con ở trong bụng cảm thấy hết đó.
    Mình cũng không uống sữa tươi hay sữa bầu, trộm vía bây giờ sang tuần thứ 11 mình đã tăng được 2kg và các biểu hiện nghén cũng hết dần tuy rằng thỉnh thoảng mình vẫn bị nôn khan và vẫn bị nhạy cảm với mùi.
    Mình nghĩ bạn không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu, cố gắng ăn uống và giữ cho tinh thần thoải mái vui vẻ!
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongdothuy2511 Xem bài viết
    Đợt tuần thứ 6 đến 8 mình cũng nghén ghê lắm, hầu như cũng không ăn uông được gì nhiều. May có ông xã hay chăm chỉ lên mạng dần làm quen với việc cơ thể mình bây giờ nó chỉ được đến như thế thôi và chấp tăng được 2kg và các biểu hiện nghén cũng hết dần tuy rằng thỉnh thoảng mình vẫn bị nôn khan và vẫn bị nhạy cảm với mùi.
    Mình nghĩ bạn không có vấn đề gì nghiêm trọng đâu, cố gắng ăn uống và giữ cho tinh thần thoải mái vui vẻ!
    em cám ơn chị nhé, chị cubg cấp cho em nhiều thông tin bổ ích quá,em cũng đã thực hiện tương tự như chị đấy, chị có anh xã ở gần chăm sóc, chồng em là kỹ sư xây dựng nên đi xuốt chị ah, bm 2 nhav đều xa, e tự loay hoay 1 mình thôi,chồng có thương cũng chỉ biết gd động viên thôi chị ah, chị thật hp, và may mắn, em cũng là tại vì buồn chán nhiều nên càng mệt mỏi hơn đấy chị..
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

MC lúc nào cũng chỉ nghĩ cho con mình thôi, cứ sợ con mình phải nuôi vợ, rồi đủ thứ chuyện. Chị hiểu hoàn cảnh của e lắm, nhưng rồi mình cũng vì con thôi. Mà cũng may e ở riêng, chứ ở chung là chỉ còn nước bỏ về nhà mẹ đẻ thôi e ah. Cố lên e nhé. MMong mẹ con em mạnh khỏe, sau này bé lớn sẽ yêu thương mẹ nhiều thật nhiều để bù đắp cho mẹ nè :X
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tungthao20 Xem bài viết
    Em cảm ơn chị em lo là mình bị sao chứ không phải nghén thì em sợ lắm chị àh,hix,em cứ hay nghĩ linh tinh ý,chồng em nhiều khi gét kiểu của em nên chỉ động viên cho qua,con mẹ chồng em thì khỏi bàn chị ah,chẳng bao giờ nấuccho đc bát cháo từ khi em ốm,mà em còn ở riêng,thi thoảng mẹ đến là phục vụ mẹ thấy kinh khủng,em toàn phải tự làm hết mọi việc có hôm em chóng mặt quá,ngất luôn ở trước nhà,mọi người thấy thế mới biết em nghén thế nào,chứ bm chồng em cứ nghĩ là em làm nũng chị ah,tủi thân kinh khủng..em ốm nghỉ làm thì mẹ chông em chỉ sợ em bị đuổi việc chồng em phải nuôi em,nên cứ nói ra nói vào mãi,em thấy chán lắm chị ah,em đã cố ăn cơm,nhưng ăn được khoảng 2,3 miếng là em muốn vứt bát cơm đí rồi,em cũng chỉ miong mọi chuyện qua thật nhanh .em khỏe để bé nhà em được phát triển tốt chị ah,
    16/6: 24w6d : 774gr :X
    16/7 : 29w: 1400gr
    25/8 : 34w :2300grr :X
    9/9: 36w4d: 2800kg :X
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 178 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ráng đi mẹ nó, em 1 hộp cơm tấm nhai 2 ngày mới hết, hic, nói mẹ nó đừng cười em, vì em thèm mà lại nghén quá, ăn toàn ói, nên ăn ít ít từng chút, mua 1 hộp cơm, bỏ tủ lạnh, rồi cứ quay lò vi sóng, hết thì tiếp, vì ăn uống khó khăn quá, nhìn cứ như thời chiến, ăn để dành ko hà, nếu ko làm vậy, em ăn ít mà bỏ đi thì uổng quá, thôi thì cực 1 tí, may mà em còn thèm ăn bánh cuốn, cơm tấm, bánh ướt và ăn đc, chứ kiểu ăn rồi ói này hại thân lắm...

Mẹ nào nghén, chịu khó chia nhỏ bữa ăn, ăn từng ít 1, ko nên ăn quá no, em toàn ăn lưng lửng, thấy hơi no no rồi là ngưng, vì ăn quá no thì ói. Mà nhất là ăn sáng, em ăn có có chất và có cái lót dạ dày để uống procare và sắt thôi, chú ý uống nhiều nước đề phòng mất sức nha, ... em thấy uống nước khó, nhưng pha thêm tí trà vào thì dễ uống hơn hẳn!^^
    15/05/2012 - Con yêu 6w1d - 8mm - 134l/p
    15/06/2012 - Con yêu 11w - 46mm - 157ck/p

DỰ SINH 9/1 - MẸ RẤT YÊU CON!
    RÁNG RÁNG RA SỚM 8/1 ĐỂ CÙNG SN MẸ CON NHÉ!

Mẹ Mèo mà sinh con Rồng thì được chữ Cư, chữ này tốt theo Mẫu Tầm Tử.
    Nếu tính theo Mẫu Thân Tầm Tử thì mẹ Mèo sinh con Rồng sẽ được chữ Khước (nếu là Rồng này nhất định ko biết sợ trời sợ đất là gì đâu nhé, cái gì đã nói và làm là làm cho tới cùng ý, dữ dằn lắm đây)
    Nhưng nếu em sinh được Rồng mùa đông sẽ tốt hơn Rắn mùa xuân rất nhiều. Rồng và Rắn 2012 - 2013 là mệnh Thủy, mà mệnh Thủy thì sinh mùa Thu sẽ được Vượng, mùa Thu được Tướng
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7