TIN TÀI TRỢ.

Mới biết có thai (khoảng 5 tuần) đi du lịch Hà Nội có sao ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.08K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mình mới biết có thai, S.A thai vừa vào TC, bs hẹn 2 tuần nữa tái khám nghe tim thai. Mà mình lỡ đóng tiền tour SG- Hà Nội-Hạ Long khởi hành vào 25/9 này. Có nên đi hay ko hay ở nhà vì mình đi cả gia đình nên nếu mình ở nhà thì cả nhà cùng ở nhà với mình luôn, mà đi thì mình hơi lo ko biết có ảnh hưởng đến baby ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đợt mình có thai khoảng 7 tuần mình cũng đi du lịch ĐN - HN (mình đi máy bay). Trộm vía là ko sao cả. Nhưng mình vẫn nghĩ bạn ko nên đi, cẩn thận vẫn hơn. Nhưng nếu mong muốn đi thì nên cẩn thận.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    Mình mới biết có thai, S.A thai vừa vào TC, bs hẹn 2 tuần nữa tái khám nghe tim thai. Mà mình lỡ đóng tiền tour SG- Hà Nội-Hạ Long khởi hành vào 25/9 này. Có nên đi hay ko hay ở nhà vì mình đi cả gia đình nên nếu mình ở nhà thì cả nhà cùng ở nhà với mình luôn, mà đi thì mình hơi lo ko biết có ảnh hưởng đến baby ko?
    TyUKp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Đợt 5w bên mình có sự kiện trong Đà Nẵng, mình phải bay đi bay lại giữa HN - Đà Nẵng làm event, trộm vía mọi thứ đều okie cả. Nếu bạn cảm thấy khỏe, thì cứ đi bạn ạ, di chuyển nhẹ nhàng, đi lại nhẹ nhàng, ko có vấn đề j đâu mà được du lịch tâm trạng lại càng thoải mái
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Cám ơn 2 bạn nhé. Mình thấy bình thường, ăn nhiều hơn nữa chứ. Tuần trc còn thấy hay váng đầu, hôm nay thì đỡ nhiều rồi. Chắc là mình đi thôi, chứ nếu mình ko đi cả nhà đều ko đi thì bỏ hết mấy chục triệu phí quá. Mình cố gắng nhẹ nhàng, hạn chế các điểm leo trèo vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 177 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

mẹ nó cứ đi cho thoải mái chứ lúc bụng lớn rùi sanh con muốn đi cũng phải mấy năm sau mới đi được ,nhưng ra hạ long chắc chắn là sẽ đi thăm quan hang động phải đi bộ bậc thang nhiều thì bạn nên nghỉ lại tàu thuyền kg nên đi . hạn chế đi bộ nhiều nhờ ox mang xách vali balo là được .chúc bạn đi chơi vui .
    ms,3kg -49cm <>:1m-4,1kg<> :1m20d-4,6kg -56cm <>2m6d-5,4kg<>::2m25d-5,9kg-59cm<>:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em thành thật khuyên chị là không đi, vì 1 chuyến đi chơi không thể bằng 1 cuộc đời được. Trước đây em làm ở chỗ cũ, có 1 chị đã mang thai bé trai đến tháng thứ 4, bụng to rồi, nghĩ là khỏe mạnh, cả nhà đi chơi du lịch từ Hà Nội về Hạ Long chơi, về nhà chị ấy bị sảy thai, về sau cả cơ quan đều biết chị ấy ân hận lắm.
    Dưới 12 tuần mình cần phải rất giữ gìn chị ạ, mà kể cả sau 12 tuần thì việc di chuyển nhiều với bà bầu là không nên ạ. Em nghĩ cứ cẩn thận, sau này không áy náy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)