TIN TÀI TRỢ.

Mổ đẻ sớm có bị mất sữa không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình mang bầu bé đến tuần 38 rồi, nhưng sắp phải mổ đẻ vì bé có nguy cơ nhiễm độc thai (xét nghiệm nước tiểu), thấy bác sĩ bảo mổ là tốt nhất.
    Nhưng mình thấy bảo mổ đẻ sớm dễ bị mẹ mất sữa lắm, có gì cần phải lưu ý để tránh điều này không ạ, ví dụ như các gây tê .v.v....
    Mẹ nào có kinh nghiệm rùi cho mình biết với nhé :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,730 Bài viết

• 5,998 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tuti Xem bài viết
    Mình mang bầu bé đến tuần 38 rồi, nhưng sắp phải mổ đẻ vì bé có nguy cơ nhiễm độc thai (xét nghiệm nước tiểu), thấy bác sĩ bảo mổ là tốt nhất.
    Nhưng mình thấy bảo mổ đẻ sớm dễ bị mẹ mất sữa lắm, có gì cần phải lưu ý để tránh điều này không ạ, ví dụ như các gây tê .v.v....
    Mẹ nào có kinh nghiệm rùi cho mình biết với nhé :Rose:
    K đáng lo đến thế đâu bạn à, mình vừa mổ đẻ hôm 18/9 ở tuần thứ 36, sau 5 ngày thì sữa về, bình thường, cùng phòng với mình có bạn mổ sau 1 ngày đã về sữa, hình như là do cơ địa từng người
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,322 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cũng mổ đẻ bằng gây tê ở tuần 38 và tớ vẫn có sữa mặc dù tớ cũng khá lớn tuổi rồi nên bạn đừng lo nhé
    • 1,699 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Cái này tùy cơ địa mỗi người mẹ nó ạ. Tớ mổ đẻ lúc 38 tuần 2 ngày, và tớ mặc dù vòng một khủng bố nhưng chẳng có sữa mấy:Sad: Nhưng bạn hãy cứ tự tin rằng mình đủ sữa để nuôi con nhé, vì nghe mọi người nói tâm lý quan trọng lắm đấy. Chúc bạn nhiều sữa cho con bú:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Bây giờ chất lượng sữa ngoài ko tốt nên lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,514 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó ơi, đừng lo. Mình sinh bé đầu sinh thường đây nè mà chả có sữa gì cả, con nuôi bộ hoàn toàn. Nhưng trộm vía, bé nhà mình ai cũng thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 2,401 Được cảm ơn

Mình cũng mổ đẻ gây tê (ơ mà hình như giờ ai cũng thế mà). 5 ngày sau sữa mới về. Nhóc con không ti mẹ tý nào, hút sữa hoàn toàn, nhưng giờ vẫn còn sữa này. Mỗi tội có vẻ sữa mẹ giờ ít chất hơn, nên có lẽ bắt đầu phải cho con bú một bình sữa ngoài/ngày thêm vậy.

Ac1gEJpAc1gp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,320 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình cũng đẻ mổ đây, 2 ngày sau là có sữa rồi nhưng phải làm vú mới được, mình không biết nhờ chị nằm kế bên chỉ cách mới có sữa nhanh vậy, mà sau này sữa cũng nhìu nữa, mình cho con bú tới 13 tháng mà vẫn còn sữa :Silly:
    3mjQ588np7[IMG]14448_7[/IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 425 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siups Xem bài viết
    Mình cũng đẻ mổ đây, 2 ngày sau là có sữa rồi nhưng phải làm vú mới được, mình không biết nhờ chị nằm kế bên chỉ cách mới có sữa nhanh vậy, mà sau này sữa cũng nhìu nữa, mình cho con bú tới 13 tháng mà vẫn còn sữa :Silly:
    "làm vú" là sao vậy, chỉ cho mình với. Mai đi mổ rồi, lo quá đi mất. Có phaỉ là lấy cơm nóng chườm vú ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,639 Bài viết

• 5,598 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn an tâm đi, ko hề bị mất sữa đâu. Mình cũng sinh mổ nè và bây giờ Gấu Bum 10 tháng mình vẫn còn cho bú, bú bên này thì bên kia vẫn chảy sữa ròng ròng đó. Bạn phải cho bú thường xuyên và ăn uống đầy đủ các chất, trành làm việc nặng nhọc và stress. Thời nay thì chắc chỉ có sữa mẹ là khỏi sợ bị này bị kia thôi hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)