TIN TÀI TRỢ.

Mình lo quá, vợ mình bị sốt xuất huyết khi mang thai 7 tuần.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, vợ mình bị sốt xuất huyết khi mang thai ở tuần thứ 7. Mình sợ có dị tật cho em bé về sau. ko biết nhà mình có mẹ nào bị giống vợ mình ko ạ. Mình lo quá, bây giờ bà xã vẫn đang sốt ở ngày thứ 5 rồi, hy vọng mai sẽ đỡ hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 229 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Chắc bx của bố nó đang nằm viện...nếu nằm viện thì hỏi han bác sỹ kỹ càng xem.

Chúc 2 mẹ con bình an
    ivVjp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã từng bị sốt ko ạ, chia sẻ thông tin cho vc mình với. hic.
    • 202 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

sốt xuất huyết ở tuần thứ 7 ảnh hưởng rất lớn đến thai bạn nhé.thai ko nên giữ bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 113 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

k ai dám khuyên vc bạn điều gì cả, bị sốt cao là k tốt cho thai nhi rồi đặc biệt là 3 tháng đầu, hãy cố gắng hạ sốt bằng mọi cách, nếu sốt cao sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. hãy đi khám và làm theo hướng dẫn của bác sĩ rồi theo dõi sự phát triển của thai nhi, làm đầy đủ các xét nghiệm rồi hãy đưa ra quyết định nhé, chúc vc bạn và con y khỏe mạnh...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em không biết trường hợp của vợ chủ top thế nào nhưng chị bạn đồng nghiệp em chỉ bị sốt 1 đêm, không uống thuốc vào tuần thứ 5-6, thằng bé sinh ra bị chậm phát triển trí tuệ. Chủ Top cứ để vợ chữa trị cho dứt, khi đi khám thai hỏi bs thêm rồi cân nhắc. Chúc vợ chủ top nhanh bình phục.
    Anh sinh ra không phải để cho em. Em sinh ra không phải để cho anh. Nhưng sao chúng ta lại thuộc về nhau?:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng, em cám ơn cả nhà ạ. Nhà em lo quá, mấy hôm nay đều đưa đi xét nghiệm siêu âm mấy nơi liền, bác sỹ đầu nhành ở Viện C xác nhận là xốt xuất huyết không ảnh hưởng tới thai ạ, dị tật hay gì là do gen của bố và mẹ có phù hợp hay ko. Em có siêu âm thì kết quả rất tốt, thai khỏe, tim thai phát triển bình thường, cũng đỡ lo lắng hơn một chút ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ top ơi, hiện giờ vợ anh chắc đã sinh, không biết em bé thế nào ạ? Em bé có khỏe mạnh không? Em có thai 6 tuần cũng bị sốt xuất huyết, đang lo ảnh hưởng thai quá. Mong anh hồi âm để em yên tâm ạ. Cám ơn chủ top nhiều ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

a oi , e bé nhà a thế nào rồi ạ? e mang thai 8 tuần cũng bị sxh, giờ lo quá ạ, hxhx