TIN TÀI TRỢ.

Mình đang mang thai mà bị cảm cúm bé có sao không?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ của webtretho.com.Mong các mẹ giúp đỡ
    .Mình đang mang thai bé được 8 tuần rồi..Đi siêu âm đã có tim thai và cháu rất khỏe.Nhưng hiện tại mình lại đang bị cảm cúm (chỉ hatxi hơi và sụt sịt)+dạo này mình hay thức đêm để làm việc..
    Xin hỏi như vậy bé trong bụng mình có sao không ạ.!!Mình lo lắm mà chưa có thời gian đi khám nữa
    Mong các mẹ giúp đỡ ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy152011 Xem bài viết
    Xin chào các mẹ của webtretho.com.Mong các mẹ giúp đỡ
    .Mình đang mang thai bé được 8 tuần rồi..Đi siêu âm đã có tim thai và cháu rất khỏe.Nhưng hiện tại mình lại đang bị cảm cúm (chỉ hatxi hơi và sụt sịt)+dạo này mình hay thức đêm để làm việc..
    Xin hỏi như vậy bé trong bụng mình có sao không ạ.!!Mình lo lắm mà chưa có thời gian đi khám nữa
    Mong các mẹ giúp đỡ ạ
    Chúc mừng bạn nhé,
    Việc bị cảm cúm khiến mẹ bầu nào cũng sợ. Bạn ko nên dùng thuốc trong thời kỳ này- nhất là 3 tháng đầu. Bạn nên giữ ấm cơ thế. Quan trong nhất là đầu, tai và bàn chân. Mình đang 14 tuần và tiền sử hay bị cảm cúm dị ứng lắm. Nên cũng rất chú ý khoản này. Nếu bị hắt hơi nhiều quá bạn nên ngâm tay vào nước nóng( tùy mức bạn chịu được) có chút muối. bạn sẽ dễ chịu ngay và bớt hắt hơi nhiều đấy!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 119 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ko sốt thì ko sao cả, nhưng cũng đừng chủ quan, đúng là nên giữ ấm cơ thể, cũng ko nên làm đêm, nên nghỉ ngơi thì tốt hơn, mang thai thì phải thật thoải mái bạn nhé.
    Bạn có thể ăn tỏi để tránh cúm, mình cũng hay bị cúm lắm, hồi được 15w mình cũng bị cúm nhưng nhẹ thôi. Mình uống cảm xuyên hương theo chỉ định của BS, nhưng có lẽ bạn ko nên uống đâu vì chưa qua 3 tháng đầu. Chịu khó ăn cháo tía tô và tỏi.
    Chúc 2 mẹ con khỏe 9m10d
    Con yêu đã về, mẹ yêu con nhiều lắm. Mẹ sẽ cố gắng để con chào đời mạnh khỏe. Yêu con
    • 59 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho mình những lời khuyên bổ ích nhé...Giờ thì mình thấy yên tâm hơn rồi đó ạ..
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Bạn nên uống nước cam mỗi chiều để nâng cao sức đề kháng, ăn món gì cũng cho nhiều tỏi vô nhé.
    Tránh để bị lạnh, và súc miệng nước muối loãng mỗi khi ăn xong.
    Sẽ mau khỏi thôi mà, đừng uống thuốc gì nhe
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào chi:chị ra chợ mua bó lá xông về nấu rồi ngồi xông,xông chừng 3-4 lần hết cảm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đọc nhiều thông tin là bà bầu không nên xông vì nhiệt độ cao ảnh hưởng trực tiếp đến thai nhi mà bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabesausinh Xem bài viết
    chào chi:chị ra chợ mua bó lá xông về nấu rồi ngồi xông,xông chừng 3-4 lần hết cảm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

ăn tỏi làm sao các mẹ ơi , bóc vỏ ăn sống hả
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Methinho Xem bài viết
    ăn tỏi làm sao các mẹ ơi , bóc vỏ ăn sống hả
    Ăn sống đc là tốt nhất bạn ạ. Còn ko thì đập dập rồi vắt chút chanh vào cho chín chín đi. Mình dạo trc nhắm mắt nhắm mũi ăn tỏi sống, nc mắt giàn giụa xong mấy hôm bị viêm thành mảng ở lưỡi do bị bỏng tỏi sống =))
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em hắt hơi it nhưng rất đau họng và không sốt thì có phải cảm cúm không? Em cũng có gắng ăn tỏi nhưng được 1 ngày, hôm sau ngửi mùi tỏi là em cho ra hết😨