TIN TÀI TRỢ.

Mình đang mang thai 3 tháng đầu mà chồng bị nhiễm virus Rubela

• 0 Lượt chia sẻ
  • 504 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Mình đang mang thai 3 tháng đầu mà ông xã lại bị mắc bệnh Rubella nên e lo quá. Em cũng đang theo dõi xem có biểu hiện gì không ? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì truyền đạt cho mình với. Mình lấy chồng 1 năm rồi bây giờ mới mang bầu, nên mình mong chờ đứa con này lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vậy mẹ nó cách ly ngay với chồng đi nhé, tốt nhất bảo xã về bà, hoặc mẹ nó về bà, chứ mẹ nó mà bị nhiễm mà thai bé thì chắc chắn bé sẽ bị dị tật đấy ạ.
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

mình nghĩ mẹ nó đi thử máu có khi trong máu mình đã có miễn dịch. và hỏi mẹ xem hồi bé đã bị rubella chưa, biết đâu bị rồi thì khả năng bị nhiễm lại ít lắm
    Còn nếu ko chắc chắn thì về nhà mình cách ly chồng khẩn cấp
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 117 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kat_con Xem bài viết
    Chào các mẹ ! Mình đang mang thai 3 tháng đầu mà ông xã lại bị mắc bệnh Rubella nên e lo quá. Em cũng đang theo dõi xem có biểu hiện gì không ? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì truyền đạt cho mình với. Mình lấy chồng 1 năm rồi bây giờ mới mang bầu, nên mình mong chờ đứa con này lắm.
    her her, mẹ này giống em nè,đang mang thai ở tuần thứ 12 thì ox bị sốt rubella,sợ chết đi được,mà vợ chồng nên ko nỡ cách ly ko chăm sóc được,đến nay hơn 10 ngày rồi e vẫn ko thấy biểu hiện gì cả,vài tháng trước thằng em trong nhà cũng bệnh rubella,chăm sóc nó rồi cũng ko thấy bị gì,nhưng cũng lo,ko biết co gì ko nữa,chiều nay e đi lấy kết quả xét nghiệm rubella rồi,cũng lo quá đi mất
    các bé mèo ăn ngoan chóng lớn nhé