TIN TÀI TRỢ.

Mình đang bị viêm họng trong 3 tháng đầu, các mẹ giúp với....?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 360 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mẹ này bị viêm họng hạt rồi, ko giữ gìn và điều trị dứt điểm thì khó khỏi lắm, đến lúc phải dùng đến kháng sinh thì ko ổn đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 58 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình ở tuần thứ 5 và 6 cũng bị viêm họng. 2 tuần liền và ho nhiều về đêm. Nghĩ lại cũng sợ. Vì mình bị viêm họng hạt nên cũng hơi lâu hơn bình thường.
    Ngoài ra mình cũng ngậm chanh đào mật ong, may quá nhà mẹ chồng có sẵn. Ko đỡ lắm, thậm chí ngậm nhiều quá đắng ngoét miệng đến muốn cho ra hết. Xong rồi chuyển sang chanh muối. Đêm ngủ nếu ho quá tống một viên strepsil cho đỡ ngứa cổ. Tự biết thân viêm họng hạt phải kiên nhẫn nên cũng ko vội vàng gì hết.
    Nhưng kiên quyết nhất là súc miệng nước muối sinh lí, hở ra là súc miệng, nói chung từ phòng ngủ, phòng bếp, nhà vệ sinh, bàn làm việc, chỗ nào cũng có 1 chai trong tầm tay. Thỉnh thoảng nuốt một chút cho xuống cổ họng hoặc đẩy hơi để nước muối bám lại ở cổ họng.
    Mới cả bi giờ đang lạnh, đi ngủ hay đi đâu cũng phải làm 1 phát khăn ở cổ. Ngủ thì khăn mỏng, ra ngoài thì khăn to :Clown:

Chúc mẹ nó mau khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 158 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hồi mình mới mang thai cũng bị viêm họng. Bạn mua tắc chưng với gừng và đường phèn ăn để thông cổ, khò nước muối 3 lần/ngày,giữ ấm cổ. Mình làm thế 3 ngày thì hết, ko uống thuốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bị viêm họng hơi sốt nhẹ sau 10 ngày làm IUI, không biết là có bầu hay không nên mình cũng không dám uống thuốc kháng sinh. Sau khi tham khảo diễn đàn mình ngậm ômai chanh muối chỉ sau 2-3 ngày hết hẳn luôn, ngậm liên tục trong suốt cả ngày và khi đi ngủ. Cách này rất hiệu nghiệm mà đơn giản, các bạn thử nhé.
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hihihihi^^ em thì đc mẹ và ông xã chỉ cho cách này khi bị đua họng này,chị cứ súc miệng nước muối ấm loãng sáng tối,sau đó là 1 thìa vừa mật ong,em bị amidam A+,sưng đau,còn bị fát sốt,tối đó đi bệnh viện,bác sĩ cho đơn thuốc uống afera gan và 1 loại kháng sinh,em uống có 1 lần,sợ bé bị làm sao,nên ko dám uống thuốc nữa. sau khi súc nc muối xong,ngậm ngay 1 thìa mật ong,cứ để mật ong trôi từ từ wa cổ họng,làm thế trong 2 ngày,em đảm bảo chị sẽ ko còn đau nữa,2 ngày,sáng 1 thìa,tối trc khi ngủ 1 thìa,cứ ngậm cho mật ong trôi wa chỗ đau.Mật ong có tính khử trùng mạnh,lại lành tính bổ da và cung cấp dinh dưỡng.Cũng ko nên tận dụng nhiều,dễ gây nóng và táo bón.Chúc chị và bé mau khoẻ
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Một bài cực hay mà mình đã giới thiệu cho các mẹ ở mấy box roài nhưng vẫn vào đây nói tiếp, như mẹ hongmy nói rất đúng là ngậm mật ong, vì mật ong tính ấm và sát khuẩn cao. Nhưng bài của m k chỉ mật ong mà kết hợp thêm với chanh nữa, bổ quả chanh làm đôi, rồi bổ như bổ quả cau ý, ngâm 1-2h trong mật ong roài lấy ra ngậm chỉ cần 2-3 miếng thôi các mẹ đã thấy khác rồi. Các mẹ có thể cho vào hấp trong nồi cơm rồi ăn cũng đc. M giới thiệu cho khá nhiều mẹ, ho đang mang thai, ho sau sinh, nhất là sinh mổ thì ôi thôi rồi.
    P/s Là rất hiệu nghiệm nhé, các mẹ cứ tin tưởng là thế!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có bầu được 10 tuần, 3 ngày, mình bị viêm họng,xong bị chảy mũi, ng­­ứa cổ, mình đang dùng nước biển sâu mua ở tiệm thuốc tây rửa mũi, đang ngậm gừng và mật ong, uống nước chanh, gừng và mật ong, mình không dùng thuốc gì cả, mình rất sợ ảnh hưởng tới thai, vì nghe có thai 3 tháng đầu mà bị viêm họng dễ bị quáy thai, mình lo quá
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy hôm tết vừa rồi mình đau đầu, nên uống mấy viên paradon. khoảng chục ngày sau thử thai thì thấy 2 vạch. mình rất lo lắng, ko biết việc mình uống thuốc có ảnh hưởng đến thai nhi ko. các mẹ tư vấn cho mình với...
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nên ngậm chanh nướng và mật ong pha lẫn
    • 3,632 Bài viết

• 7,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hothitamtinh Xem bài viết
    Mình có bầu được 10 tuần, 3 ngày, mình bị viêm họng,xong bị chảy mũi, ng­­ứa cổ, mình đang dùng nước biển sâu mua ở tiệm thuốc tây rửa mũi, đang ngậm gừng và mật ong, uống nước chanh, gừng và mật ong, mình không dùng thuốc gì cả, mình rất sợ ảnh hưởng tới thai, vì nghe có thai 3 tháng đầu mà bị viêm họng dễ bị quáy thai, mình lo quá
    Không có chuyện viêm họng 3 tháng đầu bé bị quái thai đâu bạn ơi, trừ khi bạn bị sốt, bị biến chứng nặng thì bé sẽ bị dị tật. Mình cũng bị viêm họng, lo lắm vì cứ viêm họng là sốt nhưng mình cũng không uống thuốc vì kháng sinh ko tốt. Mình ngoài ngậm chanh muối, mơ muối, súc miệng nước muối thì còn xông họng (nhà mình có máy xông). Bạn thử xem sao. Máy này mua ở chỗ Phương Mai ý, nhiều lắm, nhưng chắc là đắt (vì nhà mình mua năm 2007 đã là 800k). Về bạn đổ nước muối sinh lý (mua ở tiệm thuốc tây ý) vào rồi xông họng, xông mũi, đỡ lắm. Làm càng nhiều càng tốt. Chúc bạn nhanh khoe nhé!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2